เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:34:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำโทษทหารใหม่ รุ่นแรงไปไหม  (อ่าน 24669 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:37:14 AM »

ตกลงชอบดู มากกว่าชอบเอา....

มิน่าล่ะ....
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:57:21 AM »

ถึงได้ดู ไม่ได้เอา. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:00:54 AM »

น่าเห็นดูจริงๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:19:16 AM »

บู่ บู่

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:32:44 AM »

เป็น กฏเป็นระเบียบ ของแต่ละที่ ไม่ได้นั่งอยู่ตรงนั้น พูดแบบความคิดผมดีกว่า

กฏระเบียบของแต่ละบ้านยังไม่เหมือนกัน ไม่ต้องไปมองไกลถึงระดับประเทศหรอก นั้นเขา ฝึกให้ไปปกป้องประเทศชาติ

ขื้นมาโอ้มาเอาใจ เข้าสนามรบ มีแต่ระเบิดมีแต่ลูกปืน มีแต่คนจ้องจะเอาชีวิตกัน เพื่อให้ดูเองได้อยู่รอดกลับไปเห็นหน้าคนที่บ้าน

ที่ผมเห็นจากคลิบอืม.......................... แต่ผมอยู่ข้าง ทหาร ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:52:42 AM »

แล้วจะเอาอย่างไร แกพกมีดในกระเป๋ากางเกง ลืมตัวกางมีดในกระเป๋ากางเกง ข่าวดังแรกปีที่แล้วครับ หนุ่มผิวดำโดนหามเข้า รพ. ทำมีดเฉือนน้องชายตัวเอง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #171 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:40:49 PM »

ทำโทษแบบนี้ไม่น่าจะเกียวกับไปรบนะครับ ถ้าฝึกรบชั้นสูงว่าไปอย่างนะครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:49:23 PM »

คนที่โดนทำโทษตามคลิปนี้ก็คงโดนประเมินแล้วว่าไม่มีศักยภาพ"เอาคืน"ด้วยครับ... ถึงได้โดนทำโทษตามอารมณ์ของผู้ลงโทษ(เท่าที่สรุปจาก"ทหาร"ในกระทู้นี้ได้ว่าวิธีการลงโทษตามคลิปนี้ไม่มีในระเบียบฯ)...

สมองมนุษย์เป็นสิ่งที่ดูถูกไม่ได้ เพราะคนที่ศักยภาพถึง มันจะมีปัญญาวางแผนได้สารพัด แล้วหากตัวมันมีวินัยควบคุมตนเองให้ดำเนินการตามแผนได้ คนที่ลงโทษ(แบบไม่ถูกต้องตามระเบียบกองทัพ)นั่นอาจโดน"เอาคืน"ได้โดยที่กว่าจะถึงบางอ้อ(รู้ตัว) ก็สายเกินแก้สถานการณ์แล้วครับ... แต่ก็อย่างว่าแหละครับ คนที่โดนทำโทษแบบนี้ ก็แสดงว่าสมองมันไม่ถึง(ศักยภาพต่ำ) ไม่เช่นนั้นมันก็คงไม่ทำผิดจนโดนลงโทษได้ถึงขนาดนี้(ตามท้องเรื่องบอกว่าเที่ยวท้าชกไปทั่ว)...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #173 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:53:48 PM »

ผมเป็นชาวบ้านเตะคน เคยห่วยเต็มที่2ทีก็ลงไปนอนงอ

ในคลิปนั่นถ้าคนโดนไม่ใช่ยอดมนุษย์ คนเตะก็ต้องเป็นทหารปลอม

What man is a man , who does not make the world better?
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:04:59 PM »

ทำโทษแบบนี้ไม่น่าจะเกียวกับไปรบนะครับ ถ้าฝึกรบชั้นสูงว่าไปอย่างนะครับ

ทหารเกณฑ์ หลังฝึกต้องไปใหนครับ................
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #175 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:11:45 PM »

ทหารเกณฑ์ หลังฝึกต้องไปใหนครับ................

เพื่อนผมบอกว่า ฝึกเสร็จไปอยู่บ้านนาย
นายใช้ตัดหญ้า ขับรถ ล้างรถ หรือไม่ก็ไปอยู่ บ้านเมียนาย ให้เขาใช้    ถ้าฝึกเสร็จไม่อยากไปไหน ก็ยกเงินเดือนให้นาย แล้วกลับมาอยู่บ้าน นานๆทีก็เข้าไปเซ็นชื่อรอปลด

เพื่อนผมเล่าให้ฟังนะครับ  และ เห็นมากับตา เคยนั่งดื่มด้วยกันด้วย  ผมก็ถามมันว่า เอ้ามึงติดทหารไม่ใช่หรอ ทำไมกลับมาเร็วจัง  มันก็เลยเล่าให้ฟัง อย่างที่ผมได้บอกไปครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #176 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:40:03 PM »

เพื่อนผมบอกว่า ฝึกเสร็จไปอยู่บ้านนาย
นายใช้ตัดหญ้า ขับรถ ล้างรถ หรือไม่ก็ไปอยู่ บ้านเมียนาย ให้เขาใช้    ถ้าฝึกเสร็จไม่อยากไปไหน ก็ยกเงินเดือนให้นาย แล้วกลับมาอยู่บ้าน นานๆทีก็เข้าไปเซ็นชื่อรอปลด

เพื่อนผมเล่าให้ฟังนะครับ  และ เห็นมากับตา เคยนั่งดื่มด้วยกันด้วย  ผมก็ถามมันว่า เอ้ามึงติดทหารไม่ใช่หรอ ทำไมกลับมาเร็วจัง  มันก็เลยเล่าให้ฟัง อย่างที่ผมได้บอกไปครับ

หลังฝึกจบ ปีแรกอยู่ในที่ตั้งปกติ ก็ต้องดูแลบ้าน(ค่าย) ฝึกหลักสูตรต่างๆ เตรียมออกสนามในปีสอง
รู้ไหม่ว่า การออกไปตัดหญ้า ทำงานโยธาต่างๆนั้น เขาชอบ เพราะไม่ต้องฝึก ได้ใช้ชีวิตอิสระ ได้ออกนอกกรอบบ้าง
ส่วนเรื่องทหารรับใช้ ลองคิดดูว่า  บ้านเราครอบครัวเรา อยากให้คนนอกแปลกปลอมมาอยู่ด้วยหรือเปล่า...ยกเว้นนายทหารโสด ที่ต้องการเพื่อนมาอยู่ด้วย เรื่องซักกางเกงในเมียนายนั้น เคยได้ยินแต่ในเวบ...ของจริงไม่เคยเห็น ...และการเป็นทหารประจำตัว คนนอกจะรู้ใหมว่า เขาสมัครกัน แย่งกัน บางคนถึงกับบีบน้ำตาเวลาไปขอเพราะไม่ต้องฝึก เข้าเวร ทำงานโยธา ได้อยู่นอกกรอบ สบายตายห่  ได้กินของดีๆกับนาย ได้เที่ยวกับนาย เงินทองนายจุนเจือ...บางคนพอได้แล้ว ก็ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ บางคนถึงขั้นเอาพ่อแม่มาขาย บอกว่าพ่อป่วย แม่ชรา ลำบาก ขอไปอยู่ดูแล...จนนายสงสาร แล้วปล่อยให้ไป

พวกเฟอะฟะ เอาไปรบก็ตายเปล่า เฝ้าฐานก็หลับยาม... ลงโทษ ซ่อมก็แล้ว ทำแรงๆเหมือนในคลิบก็แล้ว ครั้นจะให้อยู่กินข้าวหลวงเฉยๆ ก็เอาเปรียบเพื่อนมากเกินไป ก็ต้องให้มาอยู่ในที่ๆเหมาะสม...

เรื่องนี้ พอมาถึงข้างนอก มันกลับเป็นหนังคนละเรื่องไปเลย...พอมาคิดอีกที ก็ปลง เพราะคงไม่มีใครกล้าพูดความจริงออกมาให้อาย

บ๊ะ เตรียมเก็บของออกทะเลแล้ว...ว่าจะไม่แล้วเชียว

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #177 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:44:23 PM »

หลังฝึกจบ ปีแรกอยู่ในที่ตั้งปกติ ก็ต้องดูแลบ้าน(ค่าย) ฝึกหลักสูตรต่างๆ เตรียมออกสนามในปีสอง
รู้ไหม่ว่า การออกไปตัดหญ้า ทำงานโยธาต่างๆนั้น เขาชอบ เพราะไม่ต้องฝึก ได้ใช้ชีวิตอิสระ ได้ออกนอกกรอบบ้าง
ส่วนเรื่องทหารรับใช้ ลองคิดดูว่า  บ้านเราครอบครัวเรา อยากให้คนนอกแปลกปลอมมาอยู่ด้วยหรือเปล่า...ยกเว้นนายทหารโสด ที่ต้องการเพื่อนมาอยู่ด้วย เรื่องซักกางเกงในเมียนายนั้น เคยได้ยินแต่ในเวบ...ของจริงไม่เคยเห็น ...และการเป็นทหารประจำตัว คนนอกจะรู้ใหมว่า เขาสมัครกัน แย่งกัน บางคนถึงกับบีบน้ำตาเวลาไปขอเพราะไม่ต้องฝึก เข้าเวร ทำงานโยธา ได้อยู่นอกกรอบ สบายตายห่  ได้กินของดีๆกับนาย ได้เที่ยวกับนาย เงินทองนายจุนเจือ...บางคนพอได้แล้ว ก็ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ บางคนถึงขั้นเอาพ่อแม่มาขาย บอกว่าพ่อป่วย แม่ชรา ลำบาก ขอไปอยู่ดูแล...จนนายสงสาร แล้วปล่อยให้ไป

พวกเฟอะฟะ เอาไปรบก็ตายเปล่า เฝ้าฐานก็หลับยาม... ลงโทษ ซ่อมก็แล้ว ทำแรงๆเหมือนในคลิบก็แล้ว ครั้นจะให้อยู่กินข้าวหลวงเฉยๆ ก็เอาเปรียบเพื่อนมากเกินไป ก็ต้องให้มาอยู่ในที่ๆเหมาะสม...

เรื่องนี้ พอมาถึงข้างนอก มันกลับเป็นหนังคนละเรื่องไปเลย...พอมาคิดอีกที ก็ปลง เพราะคงไม่มีใครกล้าพูดความจริงออกมาให้อาย

บ๊ะ เตรียมเก็บของออกทะเลแล้ว...ว่าจะไม่แล้วเชียว

ขอบคุณครับ ต่อไปผมจะได้ฟังหูไว้หู

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #178 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:48:33 PM »

เขาเล่าว่า  ไม่เกี่ยวกะกู  กูเอามาพูดให้ฟัง  กูไม่ผิด    ช่วงนี้เยอะ คนแบบนี้  ไร้ราคา ว่าเอามันส์ 

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #179 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:55:21 PM »

เขาเล่าว่า  ไม่เกี่ยวกะกู  กูเอามาพูดให้ฟัง  กูไม่ผิด    ช่วงนี้เยอะ คนแบบนี้  ไร้ราคา ว่าเอามันส์ 

เหมือนมาโชว์ระดับปัญญาให้คนอื่นได้รู้ครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์