เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:23:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำโทษทหารใหม่ รุ่นแรงไปไหม  (อ่าน 24602 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:57:13 PM »

พี่เป้าใจเย็น ๆ เดี๋ยวความดันขึ้น  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #181 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:59:00 PM »

พี่เป้าใจเย็น ๆ เดี๋ยวความดันขึ้น  Grin

ช่วงนี้ยิ่งแก่ๆอยู่  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:02:15 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #183 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:03:42 PM »

อ้าว.....แล้วกัน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #184 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:19:59 PM »

ช่วงนี้ยิ่งแก่ๆอยู่  คิก คิก
ปีที่แล้วก็แก่นะ แต่ไม่เท่าปีนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #185 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:30:11 PM »

เกิดมาไม่เคยอายุมากขนาดนี้เลยผับผ่าสิ  บู่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #186 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 05:08:51 PM »

เกิดมาไม่เคยอายุมากขนาดนี้เลยผับผ่าสิ  บู่

แต่หน้าตาแซงอายุไปหลายขุม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #187 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:05:00 PM »

แต่หน้าตาแซงอายุไปหลายขุม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้าตานะไม่เท่าไหร่ แต่พุงนี่สิ หนักขึ้นทุกวันแล้วนะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #188 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:07:53 PM »

หน้าตานะไม่เท่าไหร่ แต่พุงนี่สิ หนักขึ้นทุกวันแล้วนะ

เรื่องพุงหนัก ไม่เท่าเรื่องกลัวเมีย....
หนักว่าหลายเท่า.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #189 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:36:44 PM »

ทำโทษแบบนี้ไม่น่าจะเกียวกับไปรบนะครับ ถ้าฝึกรบชั้นสูงว่าไปอย่างนะครับ

ทหารเกณฑ์ หลังฝึกต้องไปใหนครับ................

เพื่อนผมบอกว่า ฝึกเสร็จไปอยู่บ้านนาย
นายใช้ตัดหญ้า ขับรถ ล้างรถ หรือไม่ก็ไปอยู่ บ้านเมียนาย ให้เขาใช้    ถ้าฝึกเสร็จไม่อยากไปไหน ก็ยกเงินเดือนให้นาย แล้วกลับมาอยู่บ้าน นานๆทีก็เข้าไปเซ็นชื่อรอปลด

เพื่อนผมเล่าให้ฟังนะครับ  และ เห็นมากับตา เคยนั่งดื่มด้วยกันด้วย  ผมก็ถามมันว่า เอ้ามึงติดทหารไม่ใช่หรอ ทำไมกลับมาเร็วจัง  มันก็เลยเล่าให้ฟัง อย่างที่ผมได้บอกไปครับ

หลังฝึกจบ ปีแรกอยู่ในที่ตั้งปกติ ก็ต้องดูแลบ้าน(ค่าย) ฝึกหลักสูตรต่างๆ เตรียมออกสนามในปีสอง
รู้ไหม่ว่า การออกไปตัดหญ้า ทำงานโยธาต่างๆนั้น เขาชอบ เพราะไม่ต้องฝึก ได้ใช้ชีวิตอิสระ ได้ออกนอกกรอบบ้าง
ส่วนเรื่องทหารรับใช้ ลองคิดดูว่า  บ้านเราครอบครัวเรา อยากให้คนนอกแปลกปลอมมาอยู่ด้วยหรือเปล่า...ยกเว้นนายทหารโสด ที่ต้องการเพื่อนมาอยู่ด้วย เรื่องซักกางเกงในเมียนายนั้น เคยได้ยินแต่ในเวบ...ของจริงไม่เคยเห็น ...และการเป็นทหารประจำตัว คนนอกจะรู้ใหมว่า เขาสมัครกัน แย่งกัน บางคนถึงกับบีบน้ำตาเวลาไปขอเพราะไม่ต้องฝึก เข้าเวร ทำงานโยธา ได้อยู่นอกกรอบ สบายตายห่  ได้กินของดีๆกับนาย ได้เที่ยวกับนาย เงินทองนายจุนเจือ...บางคนพอได้แล้ว ก็ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ บางคนถึงขั้นเอาพ่อแม่มาขาย บอกว่าพ่อป่วย แม่ชรา ลำบาก ขอไปอยู่ดูแล...จนนายสงสาร แล้วปล่อยให้ไป

พวกเฟอะฟะ เอาไปรบก็ตายเปล่า เฝ้าฐานก็หลับยาม... ลงโทษ ซ่อมก็แล้ว ทำแรงๆเหมือนในคลิบก็แล้ว ครั้นจะให้อยู่กินข้าวหลวงเฉยๆ ก็เอาเปรียบเพื่อนมากเกินไป ก็ต้องให้มาอยู่ในที่ๆเหมาะสม...

เรื่องนี้ พอมาถึงข้างนอก มันกลับเป็นหนังคนละเรื่องไปเลย...พอมาคิดอีกที ก็ปลง เพราะคงไม่มีใครกล้าพูดความจริงออกมาให้อาย

บ๊ะ เตรียมเก็บของออกทะเลแล้ว...ว่าจะไม่แล้วเชียว
เก็บหมดแล้วยัง..เรือจะได้ออก.....ปากอ่าว.....ระมัดระวังกันด้วย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #190 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 07:45:14 PM »

เรื่องพุงหนัก ไม่เท่าเรื่องกลัวเมีย....
หนักว่าหลายเท่า.....

แหลงเหมือนเคยมีเมียเลยเนาะชาตินี้น่ะ  คิก คิก

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #191 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:06:40 PM »

อยากบอก แต่ไม่อยากพิมพ์ ขี้เกียจ  ยี๊

เอาเป็นว่า วันไหนไอ้หนุ่มทหารเกณท์ ที่มันมากินมานอน เฝ้าสวนให้พ่อตาผมว่าง

จะขอร้องให้มันมาพิมพ์เล่าเองละกัน

ปล. เปลี่ยนหน้ากันมาหลายรุ่นแล้วเนี่ย ตอนมา ผอมกะหร่อง กลับไป พุงหลามแทบทุกคน  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #192 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:23:49 PM »

ก่อนจะไปไกลกว่านี้นะครับ ผมมองในมุมมองของคนที่ไม่เคยเป็นทหารกับเขา
ดังนี้ครับ
ในเรื่องแรก
สังเกตอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ
ถูกแตะจนทรุด ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกต่อยจนล้ม ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกตบหน้าจนเซ ก็ตามระเบียบพัก
แถมมีจากท่าพัก มา ยืนตรง พูดว่า "ทราบ" หลังจากสั่งสอน
ผมมองเห็นวินัยทหาร ครับ
 ไหว้
วินัยทหารนี่มันเข้าใจกันอยากครับสำหรับพลเรือน ต้องเป็นหน้าที่ของทหารละครับที่จะทำยังไงให้คนที่ไม่เข้าใจวินัยทหารได้เข้าใจวินัยทหาร เอางี้ดีมั๊ยครับ ผมเสนอท่านที่ไม่เห็นด้วยลองไปฝึกทหารซักพัก ท่านอาจเข้าใจคำว่า วินัยทหารมากขึ้นครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #193 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:16:22 AM »

ก่อนจะไปไกลกว่านี้นะครับ ผมมองในมุมมองของคนที่ไม่เคยเป็นทหารกับเขา
ดังนี้ครับ
ในเรื่องแรก
สังเกตอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ
ถูกแตะจนทรุด ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกต่อยจนล้ม ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกตบหน้าจนเซ ก็ตามระเบียบพัก
แถมมีจากท่าพัก มา ยืนตรง พูดว่า "ทราบ" หลังจากสั่งสอน
ผมมองเห็นวินัยทหาร ครับ
 ไหว้
วินัยทหารนี่มันเข้าใจกันอยากครับสำหรับพลเรือน ต้องเป็นหน้าที่ของทหารละครับที่จะทำยังไงให้คนที่ไม่เข้าใจวินัยทหารได้เข้าใจวินัยทหาร เอางี้ดีมั๊ยครับ ผมเสนอท่านที่ไม่เห็นด้วยลองไปฝึกทหารซักพัก ท่านอาจเข้าใจคำว่า วินัยทหารมากขึ้นครับ Grin

+1 ให้ครับสมหรับไอเดีย แต่ผมว่าคงหนีทหารในสัปดาห์แรกละครับ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #194 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:46:08 PM »

อยากบอก แต่ไม่อยากพิมพ์ ขี้เกียจ  ยี๊

เอาเป็นว่า วันไหนไอ้หนุ่มทหารเกณท์ ที่มันมากินมานอน เฝ้าสวนให้พ่อตาผมว่าง

จะขอร้องให้มันมาพิมพ์เล่าเองละกัน

ปล. เปลี่ยนหน้ากันมาหลายรุ่นแล้วเนี่ย ตอนมา ผอมกะหร่อง กลับไป พุงหลามแทบทุกคน  ยี๊
ครับ พูดไปก็เท่านั้น 
แต่มันมีอยู่จริง  แล้วเรื่องยกเงินเดือนให้นายแล้วกลับมาอยู่บ้านนี่ ก็มีอยู่จริงครับ 

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์