เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:25:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำโทษทหารใหม่ รุ่นแรงไปไหม  (อ่าน 24610 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #195 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:04:15 PM »

ก่อนจะไปไกลกว่านี้นะครับ ผมมองในมุมมองของคนที่ไม่เคยเป็นทหารกับเขา
ดังนี้ครับ
ในเรื่องแรก
สังเกตอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ
ถูกแตะจนทรุด ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกต่อยจนล้ม ลุกขึ้นมา ตามระเบียบพัก
ถูกตบหน้าจนเซ ก็ตามระเบียบพัก
แถมมีจากท่าพัก มา ยืนตรง พูดว่า "ทราบ" หลังจากสั่งสอน
ผมมองเห็นวินัยทหาร ครับ
 ไหว้
วินัยทหารนี่มันเข้าใจกันอยากครับสำหรับพลเรือน ต้องเป็นหน้าที่ของทหารละครับที่จะทำยังไงให้คนที่ไม่เข้าใจวินัยทหารได้เข้าใจวินัยทหาร เอางี้ดีมั๊ยครับ ผมเสนอท่านที่ไม่เห็นด้วยลองไปฝึกทหารซักพัก ท่านอาจเข้าใจคำว่า วินัยทหารมากขึ้นครับ Grin

+1 ให้ครับสมหรับไอเดีย แต่ผมว่าคงหนีทหารในสัปดาห์แรกละครับ

5555 ฮา ก๊าบบบบ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #196 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:12:06 PM »

ผมเป็นชาวบ้านเตะคน

เคยห่วยเต็มที่2ทีก็ลงไปนอนงอ

ในคลิปนั่นถ้าคนโดนไม่ใช่ยอดมนุษย์ คนเตะก็ต้องเป็นทหารปลอม

Ha ha ha ฮา "ฮั่นแน่" พี่ silly old mom อ่ะ ฮา

ตีนหนัก  หรือเป็นโรค "เท้าช้าง" อ่ะฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #197 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:40:23 PM »

ผมเป็นชาวบ้านเตะคน เคยห่วยเต็มที่2ทีก็ลงไปนอนงอ

ในคลิปนั่นถ้าคนโดนไม่ใช่ยอดมนุษย์ คนเตะก็ต้องเป็นทหารปลอม

เห็นได้ชัดว่าเตะออมแรง  เตะไปด้วยพูดสอนไปด้วย  ให้ทหารที่ทำผิดคิดตามและสำนึก.......

ถ้าเตะจริงไม่เกิน ๓ ที  คุบอยู่กับที่นั่นแหละ  ลุกไม่ขึ้นหรอก    Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #198 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:56:08 PM »

อยากบอก แต่ไม่อยากพิมพ์ ขี้เกียจ  ยี๊

เอาเป็นว่า วันไหนไอ้หนุ่มทหารเกณท์ ที่มันมากินมานอน เฝ้าสวนให้พ่อตาผมว่าง

จะขอร้องให้มันมาพิมพ์เล่าเองละกัน

ปล. เปลี่ยนหน้ากันมาหลายรุ่นแล้วเนี่ย ตอนมา ผอมกะหร่อง กลับไป พุงหลามแทบทุกคน  ยี๊
ครับ พูดไปก็เท่านั้น 
แต่มันมีอยู่จริง  แล้วเรื่องยกเงินเดือนให้นายแล้วกลับมาอยู่บ้านนี่ ก็มีอยู่จริงครับ 

ไอ้เรื่องยกเงินเดือนให้นายเพื่อกลับมาอยู่บ้าน... ผมมองว่ามันก็พอกันทั้งสองฝ่ายแหละครับ... แต่มันก็คนละเรื่องกับเรื่องการฝึกวินัยทหาร...

...ถามจริง... น้องไข่ฯ เคยสัมผัสวินัยทหารบ้างมั๊ย... เข้าใจคำว่า "เด็ดขาดแต่ไม่แน่นอน" มากน้อยแค่ไหน...

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #199 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 11:33:07 AM »

อยากบอก แต่ไม่อยากพิมพ์ ขี้เกียจ  ยี๊

เอาเป็นว่า วันไหนไอ้หนุ่มทหารเกณท์ ที่มันมากินมานอน เฝ้าสวนให้พ่อตาผมว่าง

จะขอร้องให้มันมาพิมพ์เล่าเองละกัน

ปล. เปลี่ยนหน้ากันมาหลายรุ่นแล้วเนี่ย ตอนมา ผอมกะหร่อง กลับไป พุงหลามแทบทุกคน  ยี๊
ครับ พูดไปก็เท่านั้น 
แต่มันมีอยู่จริง  แล้วเรื่องยกเงินเดือนให้นายแล้วกลับมาอยู่บ้านนี่ ก็มีอยู่จริงครับ 

ไอ้เรื่องยกเงินเดือนให้นายเพื่อกลับมาอยู่บ้าน... ผมมองว่ามันก็พอกันทั้งสองฝ่ายแหละครับ... แต่มันก็คนละเรื่องกับเรื่องการฝึกวินัยทหาร...

...ถามจริง... น้องไข่ฯ เคยสัมผัสวินัยทหารบ้างมั๊ย... เข้าใจคำว่า "เด็ดขาดแต่ไม่แน่นอน" มากน้อยแค่ไหน...

ครับผมก็พอเข้าใจครับ ผมเคยผ่านการฝึก นักศึกษาวิชาทหารมาเหมือนกัน
ที่ว่าคนละเรื่องกับการฝึกการทำโทษก็ถูกครับ  เพราะผมตอบคุณโรจน์ ว่าฝึกเสร็จแล้วไปไหน  ไม่ได้ตอบเรื่องการทำโทษทหาร เพราะฉะนั้นจึงเป็นคนละเรื่องกัน อย่างที่คุณบอกนั่นเอง

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #200 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:36:43 PM »

ถ้าเป็นทหารเขาคงไม่เอาเล่าให้ฟังอย่างละเอียดหรอก
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #201 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 03:57:53 PM »

ไอ้หนุ่ม มันบอกว่า "พอเหอะพี่ ผมก็ขี้เกียจพิมพ์(ว่ะ) ฮาาาา  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #202 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:00:52 PM »

ไอ้หนุ่ม มันบอกว่า "พอเหอะพี่ ผมก็ขี้เกียจพิมพ์(ว่ะ) ฮาาาา  ขำก๊าก

ว้า....อุตส่าห์ตั้งตารออ่าน ขำก๊าก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #203 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:05:50 PM »

ว้า....อุตส่าห์ตั้งตารออ่าน ขำก๊าก
จ่าเป้า ไม่เล่าตอนรบกับลาว ให้เขาฟังบ้างหละ คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #204 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:13:45 PM »

จ่าเป้า ไม่เล่าตอนรบกับลาว ให้เขาฟังบ้างหละ:005::

คุณสยุมภูเล่าไปหมดแล้วครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #205 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:15:12 PM »

จ่าเป้า ไม่เล่าตอนรบกับลาว ให้เขาฟังบ้างหละ:005::

คุณสยุมภูเล่าไปหมดแล้วครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เอารูปเก่าๆมาดู ตอนที่เอาหูคล้องคอ ขำก๊าก

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #206 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 10:52:23 PM »

ไม่ได้อคติกับใครนะ แต่แค่อยากให้ "ยอมรับความเป็นจริงกันบ้าง"
บ่อยครั้งที่เห็น "โพสท์พระเอก" แล้วรู้สึกอิจฉา ปนคลื่นไส้
บางครั้งก็นึกน้อยใจโชควาสนา ชะตาตัวเอง
ว่าเรานี่ช่างโชคร้าย เจอแต่ด้านมืด ด้านเลวร้าย และบ่อยครั้งที่รู้สึกได้รับการปฏิบัติที่ไม่เป็นธรรม
ผมนี่เคยขนาด นับเหรียญจ่ายค่าปรับ ตอนชีวิตย่ำแย่
เคยโดน ข่มขู่และรีดไถ จากความผิดพลาด ในบางสิ่งที่เลือกทำไป เพราะความจำเป็น
พอดีกว่า ......... ขี้เกียจพิมพ์  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #207 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:13:53 PM »

ไม่ได้อคติกับใครนะ แต่แค่อยากให้ "ยอมรับความเป็นจริงกันบ้าง"
บ่อยครั้งที่เห็น "โพสท์พระเอก" แล้วรู้สึกอิจฉา ปนคลื่นไส้
บางครั้งก็นึกน้อยใจโชควาสนา ชะตาตัวเอง
ว่าเรานี่ช่างโชคร้าย เจอแต่ด้านมืด ด้านเลวร้าย และบ่อยครั้งที่รู้สึกได้รับการปฏิบัติที่ไม่เป็นธรรม
ผมนี่เคยขนาด นับเหรียญจ่ายค่าปรับ ตอนชีวิตย่ำแย่
เคยโดน ข่มขู่และรีดไถ จากความผิดพลาด ในบางสิ่งที่เลือกทำไป เพราะความจำเป็น
พอดีกว่า ......... ขี้เกียจพิมพ์  ยี๊

จริงครับ ชีวิตคนเรา
+ 1 เป็นกำลังใจครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #208 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:45:15 PM »

ปร๊อด..ด.ด.ด..ด..ด.ๆๆๆๆๆๆ

วี้ด..ด.ด.ด... บึ๊ม..ม...ม.ม..ม....

แท่ด..ด..ด.ด.ๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #209 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:06:27 PM »

เรียนก่อนว่า ผมไม่ใช่พวกโลกสวย เห็นอะไรก็สวยไปหมด และไม่ใช่พวกมีทัศนคติทางลบ เห็นอะไรก็เลวไปหมด...ผมเดินสายกลาง มองเห็นทุกคนทุกอาชีพมีทั้งดีและเลว อยู่ในระเบียบบ้าง แตกแถวบ้าง  แม้กระทั่งตัวผมเอง สิ่งดีที่มีอยู่ก็เยอะ ชั่วๆก็มีแยะ ผมเป็นเพียงปุถุชนธรรมดา ที่มีหมดทั้ง รัก โลภ โกรธหลง ไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นพระเอก ...ผมไม่เคยด่าว่าสีไหนดีสีไหนเลว ผมว่ากันไปเป็นบุคคล...ใครดีก็ชม ใครชั่วก็ด่า ไม่เคยเหมา ไม่ด่าตามกระแส เอาจินตนาการมาด่า ไม่หูเบาฟังความข้างเดียว... ตำรวจคนไหนชั่ว ผมก็ด่า ทหารคนไหนชั่ว ผมก็ด่า ว่ากันไปตามความจริง...แต่ไม่เคยเลยที่จะด่าทั้งสถาบัน

ความจริงเรื่องอะไร ถ้าเรื่องทหารรับใช้ ...คุณได้ยินมาจากไหน มีกันกี่คน ทั้งกองทัพเลยหรือเปล่า ข้อสำคัญ ที่ฟังมานั้นมันคือความจริงทั้งหมดหรือเปล่า หรือว่าเขาเล่าให้ฟังแค่บางส่วน
พระเอกที่ว่านี่ คือใครครับ ก็อบมาให้ดูหน่อยครับ ทำไมต้องอิจฉา ทำไมต้องคลื่นใส้

เห็นใจครับ ผมก็เคยเจอเช่นกัน มีมืดบ้างสว่างบ้าง ดีบ้างร้ายบ้าง โชคดีเจอสว่างและดีมากกว่าจึงอยู่รอดมาได้  

[size=50pt]ที่หลังต้องระวังครับ เรื่องทำผิดกฎนี่ ผมระวังตัวมากพยายามทำตัวให้อยู่ในกฎ เพราะไม่ค่อยมีตังค์ ถึงมี ก็ไม่อยากจะต้องมาจ่ายด้วยเรื่องไร้สาระ[/size]

พอดีกว่า ......... ขี้เกียจพิมพ์  ยี๊

พิมพ์เหอะครับ เด๋วคีย์บอร์ดมันน้อยใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 05:32:15 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์