เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:21:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคอปืน COLT รุ่นไหนที่หายากสุด  (อ่าน 6017 ครั้ง)
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 12:33:11 AM »

Colt WWI มั๊งครับ

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 01:51:14 AM »

1911รุ่นแรกๆครับม้ากลับก็ใช่ตัวหนังสือสองแถวก็ใช่ครับหาอยากพอๆกันแต่ม้ากลับผมเจอ3ตัวแล้วครับแต่เขาขายแพงไม่ซื้อครับเอาโกลค์คัพแลกเอาไหมละครับ ผมเอาโกลค์คัพดีกว่ายังไงก็ยิงดีกว่า
แข็งกว่าด้วย เหล็กรุ่นใหม่ๆอบมาดีกว่า

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:20:49 AM »

รุ่นนี้ครับที่หายากที่สุด...เพราะเวลาผมหงุดหงิดมองตาขวางๆ เมียผมชอบเอาไปซ่อน...มันจึงเป็น Colt ที่หายากที่สุด..อิ อิ  Grin Grin
k14
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:36:37 AM »

ผมว่าน่าจะเป็นรุ่นโกลด์คัพ ขนาด .38 สเปเชียล นะ
เป็นรุ่นที่ทำงานด้วยระบบโบลวแบค ผมยังไม่เห็นของจริงเลย
แต่ผมมีสไลด์รุ่นนี้อยู่ตัวหนึ่ง แบบว่าเขาให้มาดูเล่นครับ
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:20:49 AM »

ผมเคยเห็นกระบอกหนึ่งครับเป็น COLT .38 SUPER เก่ามากๆ ถามเจ้าของ เจ้าของก็บอกว่าเป็นมรดกตกทอดมาไม่ทราบเหมือนกันว่าใครเป็นเจ้าของคนแรก(เจ้าของคนปัจจุบันเป็นพ่อของเพื่อนผมครับ ลุงแกบอกว่าปู่ของลุงให้พ่อลุงมาตกทอดมาถึงลุง ลุงถามปู่ของลุงปู่ก็ได้มาจากพ่อของปู่อีกที ช่วงนี้อ่านแล้วอาจจะงงหน่อยครับ Huh) ลักษณะคล้ายกับรูปที่สมาชิกท่านหนึ่งโพสมา ทั้งกระบอกมีอักษรแค่คำว่า COLT เท่านั้นครับ ลักษณะเกลี้ยงๆ ผิวเก่ามาก หากมีโอกาสจะเอารูปมาให้ดูครับ
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:56:03 AM »

ผมว่าซิงเกอร์เหมือนกันนะครับ  หลงรัก

บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 11:24:34 AM »

ผมเคยเห็นกระบอกหนึ่งครับเป็น COLT .38 SUPER เก่ามากๆ ถามเจ้าของ เจ้าของก็บอกว่าเป็นมรดกตกทอดมาไม่ทราบเหมือนกันว่าใครเป็นเจ้าของคนแรก(เจ้าของคนปัจจุบันเป็นพ่อของเพื่อนผมครับ ลุงแกบอกว่าปู่ของลุงให้พ่อลุงมาตกทอดมาถึงลุง ลุงถามปู่ของลุงปู่ก็ได้มาจากพ่อของปู่อีกที ช่วงนี้อ่านแล้วอาจจะงงหน่อยครับ Huh) ลักษณะคล้ายกับรูปที่สมาชิกท่านหนึ่งโพสมา ทั้งกระบอกมีอักษรแค่คำว่า COLT เท่านั้นครับ ลักษณะเกลี้ยงๆ ผิวเก่ามาก หากมีโอกาสจะเอารูปมาให้ดูครับ

ตัวนี้รึเปล่าครับ..
1911 only
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 01:18:41 PM »

ถ้าเป็น .38 spl ถ้วยทองผมอยู่หนึ่งอัน แต่ละกล้องเจ้าของเดิมดัดแปลงเป็น .38 superแล้ว ถ้าหาลำกล้อง.38 spl ดัดแปลงแม็กก้อยิงได้  ไม่นึกว่าเป็นของหายาก ถามใครไม่มีคนรู้จักหาเป็นของจีนแดง

ผิดทุกครั้ง เป็นครูสอน สังวรณ์ไว้ แก้ไขใหม่ ให้เวลา พาคุณค่า ให้โอกาส ให้ไมตรี มีศรัทธา ให้ชีวา เปลี่ยนแสง ด้วยแรงธรรม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 01:25:10 PM »

;DColt ที่ซีรีนัมเบอร์ซ้ำกันครับ หายากสุด Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 01:44:41 PM »

เมื่อ 15-16 ปีก่อน   โคลท์  saa 1873   Na. 1    ถูกค้นพบโดยบังเอิญ ในโรงนาร้าง    ประมูลขายกัน เป็นล้าน บาทไทย ครับ  ตกใจ

....ตามล่า...อีตอแหล
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 04:11:54 PM »

รุ่นที่ไม่เคยเห็นครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 05:09:21 PM »

อ้างจาก: YL 67 ที่ วันนี้ เวลา 10:20:27 AM
ผมเคยเห็นกระบอกหนึ่งครับเป็น COLT .38 SUPER เก่ามากๆ ถามเจ้าของ เจ้าของก็บอกว่าเป็นมรดกตกทอดมาไม่ทราบเหมือนกันว่าใครเป็นเจ้าของคนแรก(เจ้าของคนปัจจุบันเป็นพ่อของเพื่อนผมครับ ลุงแกบอกว่าปู่ของลุงให้พ่อลุงมาตกทอดมาถึงลุง ลุงถามปู่ของลุงปู่ก็ได้มาจากพ่อของปู่อีกที ช่วงนี้อ่านแล้วอาจจะงงหน่อยครับ ) ลักษณะคล้ายกับรูปที่สมาชิกท่านหนึ่งโพสมา ทั้งกระบอกมีอักษรแค่คำว่า COLT เท่านั้นครับ ลักษณะเกลี้ยงๆ ผิวเก่ามาก หากมีโอกาสจะเอารูปมาให้ดูครับ

ตัวนี้รึเปล่าครับ..
เก่ากว่านี้อีกครับ ปัจจุบันอยู่ที่จังหวัดยะลา หากใครอยู่ใกล้จะให้ผมพาไปดูก็ได้ครับ
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 05:26:55 PM »

เก่ากว่าในรูปนั้นครับพี่ Narong Aung  แต่จะมีเพียงอักษร COLT พิมพ์ไว้ที่ตำแหน่งเดียวกันครับ และไม่พิมพ์ตัวอักษรอื่นอีก  ที่ประกับด้ามไม้จะมีโลหะสีเงินเป็นแผ่นวงกลมเล็กๆ ที่ตรงกลางด้ามปืนรูปม้าหันหัวไปทางเดียวกับปากกะบอกปืน จากคำบอกเล่าจากเจ้าของปืนเคยใช่ยิงทหารญี่ปุ่นสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 มาแล้วครับ
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 10:24:20 PM »

มีม้า2ตัวอยู่ที่สไล้ท์ด้านซ้าย.....อยู่ตรงกลางกับอยู่ริมสุดครับ.
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 11:40:42 PM »

เมื่อ 15-16 ปีก่อน โคลท์ saa 1873 Na. 1 ถูกค้นพบโดยบังเอิญ ในโรงนาร้าง ประมูลขายกัน เป็นล้าน บาทไทย ครับ ตกใจ

อยากเห็นเจ้าตัวนี้จังเลยครับคุณโทน 73

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์