เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:13:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครม. ยกเลิกส้วมนั่งยอง ใช้ชักโครกแทน  (อ่าน 5343 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:13:28 PM »

สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ........   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:24:46 PM »

Hahaha ฮา "ฮั่นแน" พี่ sittipong อ่ะ ฮา

นอกจากแสดงความเห็น "ทางการเมือง"แบบเฉิ่มๆฮา
แล้วยัง "ลอบลู้" เรื่อง ส้วมขี้ อีกอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:31:55 PM »

ลองใช้คำว่า  อุบัติเหตุจากส้วมชักโครก  ค้นหาใน google  ดูครับ........   ตกใจ

ส้วมชักโครกหากต้องรับน้ำหนักมาก ๆ โดยเฉพาะคนที่มีน้ำหนักเยอะ  อาจเกิดอุบัติเหตุดังคำที่ค้นหาได้

(เนื่องจากภาพสยองมาก  เลยไม่นำมาลงครับ  ค้นดูได้จาก google)   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:41:31 PM »

ตรูจะขี้....มรึงยังจะมาบังคับอีก...ให้ตรูชี้แบบที่ตรูชอบได้มั๊ย...ใหนว่าประชาธิปใตยไง...ไอ้ 5......เอ๋ย  ไม่มีอะไรจะทำรึไง Angry Angry Angry Angry Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 08:44:57 PM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:04:39 PM »

บางห้างห้องสุดท้ายจะเป็นนั่งยองผมมักจะเข้าเสมอครับ Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:12:17 PM »

Ha ha ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายมา ฮา  "คอ การ เมือง" อ่ะ ฮา
แสดง "ความเห็น" เรื่องขี้ ได้แค่นี้ อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:39:05 PM »

นั่งยองเกิดการกดทับเส้นเลือดเส้นประสาท บริเวณขาน่องพับในคนอ้วนและคนสูงอายุได้  ในกรณีคนมีปัญหาความดันจะมีผลชัด  เช่นเปลี่ยนอิริยาบทแล้วเกิดมึนงงเซหรือวูบได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:47:55 PM »

มารคอห่าน คนขี้ยังบังคับกันอีก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:11:29 PM »

เพื่อสุขภาพก็เป็นเหตุผลที่ดีนะ

เพื่อสุขภาพจริงหรือ ?  หรือแค่เพื่อนผลประโยชน์ทางธุระกิจหรือเงินภาษี.....  Huh

Ha ha ha ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

เรื่อง " ขี้"  ยังไม่เว้น เอาไปโยงกับการเมือง อ่ะ ฮา

อ่านแล้วสดุด.. ชาวบ้าน ชาวช่อง เขาอยู่กันดี ๆ  รัฐบวม ยังไม่เว้น เอากฎหมายไปบังคับเขาอีก . นี่มันการเมืองแล้วนะ ป้าบรา
จะประชาธิปไตย การเมืองมันก็มาล้วง กันถึงในส้วม เลยนะ .  คิก คิก

มันขุดเอาเรื่องไหน ก็ล้วนเจาะเวลาหาเงินเข้าพวก เพียงแต่ตอนนี้ ยังอาจมองไม่เห็นชัดเท่านั้น
ถึงมองเห็นชัด ๆ มันก็ยังต้องทำแบบเดียวกันนี้่

พวกขี้  ข้าฯ  วาระของตัวเอง จะแค่รักษาชีวิตยังยาก แล้วต้องมารักษาเงินที่กอบโกย อีก  ช่างหัวมัน  โดนชก   จูบบบบ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:24:06 PM »

สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ........   Wink
รูปที่พี่เอามาลง ผมเคยเห็นในสารคดีเกี่ยวกับการแพทย์ของอังกฤษครับ และน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ไม่รู้
เขาสรุปมาว่า ท่าขี้ที่จะทำให้ขี้ตกค้่างในลำใส้น้อยที่สุด คือการนั่งยอง ๆ ขี้ เพราะลำใส้ใหญ่ส่วนปลายจะยืดตรงเต็มที่ทำให้ ขี้ออกมาหมดไม่ตกข้าง อันเป็นสมมุติฐานของการเป็นมะเร็งลำใส้
แต่ถ้าจะต้องนั่งชักโครกก็สมควรจะปรับท่าให้ลำใส้ใหญ่ส่วนปลายเหยียดตรงให้มากที่สุด โดยหาอะไรมารองให้หัวเขาอยู่เลยเอวขึ้นไป
เรื่องนั่งส้วมยองกับคนแก่มันก็เป็นปัญหามานานครับ แต่วิธีแก้ที่ผมเจอคือเขาจะทำราวจับให้คนแก่สามารถพยุงตัวลุกขึ้นได้ (อันนี้เห็นมากว่า 10 ปีแล้วครับ ลุงผมทำให้ป้า)
แต่สำหรับคนข้อเขาเสื่อมหรือคนที่ไม่สามารถนั่งยอง ๆ ได้ วิธีแก้ก็จะใช้เก้าอี้มาเสริมให้นั่งครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:43:38 PM »

นั่งยองเกิดการกดทับเส้นเลือดเส้นประสาท บริเวณขาน่องพับในคนอ้วนและคนสูงอายุได้  ในกรณีคนมีปัญหาความดันจะมีผลชัด  เช่นเปลี่ยนอิริยาบทแล้วเกิดมึนงงเซหรือวูบได้

คนที่มีปัญหาสุขภาพดังกล่าวก็เลือกใช้ส้วมชักโครกอยู่แล้วครับ  แต่คนที่ไม่มีปัญหาเค้าก็เลือกใช้ตามใจชอบ

ไม่จำเป็นต้องออกกฎหมายบังคับให้ทุกคนต้องใช้แบบอย่างใดอย่างหนึ่ง .......   ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 10:45:02 PM »

สำหรับท่านที่ยังไม่ทราบ........   Wink

รูปที่พี่เอามาลง ผมเคยเห็นในสารคดีเกี่ยวกับการแพทย์ของอังกฤษครับ และน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ไม่รู้
เขาสรุปมาว่า ท่าขี้ที่จะทำให้ขี้ตกค้่างในลำใส้น้อยที่สุด คือการนั่งยอง ๆ ขี้ เพราะลำใส้ใหญ่ส่วนปลายจะยืดตรงเต็มที่ทำให้ ขี้ออกมาหมดไม่ตกข้าง อันเป็นสมมุติฐานของการเป็นมะเร็งลำใส้
แต่ถ้าจะต้องนั่งชักโครกก็สมควรจะปรับท่าให้ลำใส้ใหญ่ส่วนปลายเหยียดตรงให้มากที่สุด โดยหาอะไรมารองให้หัวเขาอยู่เลยเอวขึ้นไป
เรื่องนั่งส้วมยองกับคนแก่มันก็เป็นปัญหามานานครับ แต่วิธีแก้ที่ผมเจอคือเขาจะทำราวจับให้คนแก่สามารถพยุงตัวลุกขึ้นได้ (อันนี้เห็นมากว่า 10 ปีแล้วครับ ลุงผมทำให้ป้า)
แต่สำหรับคนข้อเขาเสื่อมหรือคนที่ไม่สามารถนั่งยอง ๆ ได้ วิธีแก้ก็จะใช้เก้าอี้มาเสริมให้นั่งครับ

ขอบคุณข้อมูลครับ   ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:18:01 PM »

นอกบ้านถ้าไปเจอ ส้วม ชักโครก บอกตามตรง กลัวอะไรที่มันติดตรงรองก้น

ต้องเปลืองกระดาษ ที่มาวางซับกลาง หรือชุบน้ำทำความสะอาดก่อน โคตรจะขลุกขลัก  คิก คิก
ถ้าอยู่บนเครื่องยังมี กระดาษรองเตรียมให้  แค่คิดก็สยองแล้ว ไม่ได้ ดัดจริต นะครับ  คิก คิก

SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:20:25 PM »

คนเขาจะนั่งยอง......นั่งชักโครก...มันก็เรื่องของเขา   เขาเลื่อกของเขาได้....ไม่ต้องช่วยเขาเลื่อก    คุณแค่เลื่อกคนดีๆมาทำงานเพื่อชาติบ้านเมืองก็พอ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 11:22:48 PM โดย SSG 69 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:25:18 PM »

นอกบ้านถ้าไปเจอ ส้วม ชักโครก บอกตามตรง กลัวอะไรที่มันติดตรงรองก้น

ต้องเปลืองกระดาษ ที่มาวางซับกลาง หรือชุบน้ำทำความสะอาดก่อน โคตรจะขลุกขลัก  คิก คิก
ถ้าอยู่บนเครื่องยังมี กระดาษรองเตรียมให้  แค่คิดก็สยองแล้ว ไม่ได้ ดัดจริต นะครับ  คิก คิก

เดี๋ยวผมสอนท่าให้พี่ครับ รับรองไม่ต้องนั่งส้วม คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์