เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:20:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ครม. ยกเลิกส้วมนั่งยอง ใช้ชักโครกแทน  (อ่าน 5375 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:29:19 PM »

อ่าไม่ต้องคิดมากมาย เดี๋ยวขี้ไม่ออกกลุ้มใจตาย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:37:20 PM »

อ่าไม่ต้องคิดมากมาย เดี๋ยวขี้ไม่ออกกลุ้มใจตาย
ฮาดี 
คิดได้หลายตลบ  แต่ในสถานที่ราชการ หากมีการรื้อหรือ ปรับปรุง คงหลายหลายพันล้านบาท กินหัวคิวจนปวดฟันตายห่าไปเลย แม่งงงงงงงงงงงง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 11:41:53 PM »

หมอพรทิพย์แกผ่าชันสูตรฯ บางรายมีอุจจาระในลำไส้เป็นสิบกิโลครับ น่าจะเก็บไว้เป็นสัปดาห์  ตกใจหน้าซีด

ถ้ายังกินแล้ว"อุจจาระ"ก็ดีแล้วครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:07:18 AM »

ฮาดี  
คิดได้หลายตลบ  แต่ในสถานที่ราชการ หากมีการรื้อหรือ ปรับปรุง คงหลายหลายพันล้านบาท กินหัวคิวจนปวดฟันตายห่าไปเลย แม่งงงงงงงงงงงง
ศาลากลางจังหวัดที่ยังไม่ถูกเผา..เอ้า  โรงเรียน  โรงบาล  โรงพักที่ยังไม่ถูกรื้อ   โรงบาลตำบล  อบต.  เทศบาล  สำนักที่ดิน ป่าไม้ สารพัด ฯลฯ โอยนับดูทั่วเมืองไทย กี่หมื่นแห่ง ไม่ต้องทำอะไรแล้ว แดกหัวคิว อิ่มไปชั่วหลาน
ราคาในตลาดคงพุ่งขึ้นหลายบาท อุปกรณ์ก่อสร้างคงขึ้นๆตามกันไปหลายตัว  
คิดต่อไปมันจะประมูลงานแบบโรงพักหรือเปล่า จับตาดูดีๆ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 07:57:29 AM »

บางพื้นที่น้ำไม่พอที่จะดี่มหรือใช้  แล้วยังจะเอามาใช้กับส้วมแบบชักโครก
ส่วนส้วมนั่งยองก็ยังเหมาะสำหรับสาธารณะที่ยังมีกลุ่มคนที่ไม่ช่วยกันรักษาความสะอาด
แม้แต่ส้วมสาธารณะในญี่ปุ่นก็ยังใช้ส้วมนั่งยองอยู่เลย
แค่ทยอยปรับใช้บ้างพื้นที่ก็พอ  ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งหมดจนออกอาการแบบเร่งแด_กด่วน 555

อเสวนา จะ พาลานัง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:16:11 AM »

บางพื้นที่น้ำไม่พอที่จะดี่มหรือใช้  แล้วยังจะเอามาใช้กับส้วมแบบชักโครก
ส่วนส้วมนั่งยองก็ยังเหมาะสำหรับสาธารณะที่ยังมีกลุ่มคนที่ไม่ช่วยกันรักษาความสะอาด
แม้แต่ส้วมสาธารณะในญี่ปุ่นก็ยังใช้ส้วมนั่งยองอยู่เลย
แค่ทยอยปรับใช้บ้างพื้นที่ก็พอ  ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งหมดจนออกอาการแบบเร่งแด_กด่วน 555

เห็นด้วยครับ ผมว่ารัฐเองน่าจะหันมาเล่นที่ต้นเหตุคือสุขนิสัยในการใช้ส้วมสาธารณะจะดีกว่าครับ
ทำแบบนี้ไม่ได้ช่วยให้อะไรมันดีขึ้นเลย ถ้าจะมาอ้างเรื่องสุขอนามัยก็ถือว่าแก้กันไม่ตรงจุดเลยครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:42:05 AM »

Grin ส้วมชักโครกมันสบายก็จริงครับ
แต่เวลาเข้าตามปั๊มน้ำมันหรือที่สาธารณะ ที่พนักงานทำความสะอาดหรือกระดาษเช็ดตูดขาดแคลน
ผมขยะแขยงที่จะเอาตูดตัวเองไปสัมผัสน่ะครับ
เห็นน้ำเยี่ยวสีเหลืองๆตรงขอบที่รองนั่ง  หรือบางทีก็ไม่มีที่รองนั่งเห็นรอยรองเท้าคนเปียกน้ำเปียกเม็ดกรวด....นั่งไม่ลง

สงสัยอีกหน่อยเวลาคนไทยไปเที่ยวท่าขี้เหล็ก  เวียงจันทน์  หรือปอยเปต  เมืองชายแดนที่เพื่อนบ้านเขายังไม่มีคณะรัฐมนตรีที่ใส่ใจเรื่องขี้เหมือนของเรา
นอกจากจะซื้อเหล้าหรือบุหรี่ ดีวีดีเถื่อนกลับเข้ามาแล้ว
คงมีการหอบโถนั่งยองติดมือกลับมากันด้วย
ด้วยว่าเมืองไทยมันไม่มีขาย
เหตุเช่นนี้เคยเกิดที่ชายแดนอเมริกา แคนาดา นะครับ
เพราะว่าอเมริกายุคหนึ่งเคยออกรัฐบัญญัติให้โถชักโครกต้องใช้น้ำน้อย
คนอเมริกาบอกว่ากูกดหนึ่งทีแล้วขี้มันมันลงไปไม่หมด  กูอยากใช้โถจุน้ำมากโว๊ย
เลยข้ามฝั่งไปซื้อที่แคนาดาแล้วหอบกลับมา

แต่ก็ไม่แน่...รัฐไทยอาจก้าวหน้ากว่ารัฐอเมริกา
ออกกฏให้โถส้วมนั่งยองเป็นสิ่งของต้องห้าม  ห้ามนำเข้าราชอาณาจักร
คณะรัฐมนตรีชุดนี้ทำได้นะ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:43:57 AM »

ในบ้านใช้ชักโคตรก็ดีครับ  แต่ไปนอกบ้านบอกตรงๆว่าผมไม่กล้านั่งมันโสโครก
ไอ่รัฐบาลหัว..... มึงเอาเวลาเอาสมองไปทำอย่างอื่นเถอะว่ะ อย่ามาเสือกกับเรื่องท่าขี้ของกูเลย

ปล. ถ้าบ้านต่างจังหวัดกุจะไม่เปลี่ยน มีปัญหาอะไรมั้ย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2013, 08:49:19 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:46:59 AM »

Grin ส้วมชักโครกมันสบายก็จริงครับ
แต่เวลาเข้าตามปั๊มน้ำมันหรือที่สาธารณะ ที่พนักงานทำความสะอาดหรือกระดาษเช็ดตูดขาดแคลน
ผมขยะแขยงที่จะเอาตูดตัวเองไปสัมผัสน่ะครับ
เห็นน้ำเยี่ยวสีเหลืองๆตรงขอบที่รองนั่ง  หรือบางทีก็ไม่มีที่รองนั่งเห็นรอยรองเท้าคนเปียกน้ำเปียกเม็ดกรวด....นั่งไม่ลง

สงสัยอีกหน่อยเวลาคนไทยไปเที่ยวท่าขี้เหล็ก  เวียงจันทน์  หรือปอยเปต  เมืองชายแดนที่เพื่อนบ้านเขายังไม่มีคณะรัฐมนตรีที่ใส่ใจเรื่องขี้เหมือนของเรา
นอกจากจะซื้อเหล้าหรือบุหรี่ ดีวีดีเถื่อนกลับเข้ามาแล้ว
คงมีการหอบโถนั่งยองติดมือกลับมากันด้วย
ด้วยว่าเมืองไทยมันไม่มีขาย
เหตุเช่นนี้เคยเกิดที่ชายแดนอเมริกา แคนาดา นะครับ
เพราะว่าอเมริกายุคหนึ่งเคยออกรัฐบัญญัติให้โถชักโครกต้องใช้น้ำน้อย
คนอเมริกาบอกว่ากูกดหนึ่งทีแล้วขี้มันมันลงไปไม่หมด  กูอยากใช้โถจุน้ำมากโว๊ย
เลยข้ามฝั่งไปซื้อที่แคนาดาแล้วหอบกลับมา

แต่ก็ไม่แน่...รัฐไทยอาจก้าวหน้ากว่ารัฐอเมริกา
ออกกฏให้โถส้วมนั่งยองเป็นสิ่งของต้องห้าม  ห้ามนำเข้าราชอาณาจักร
คณะรัฐมนตรีชุดนี้ทำได้นะ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  Grin

ไม่ใช่เรื่องขี้ๆ ซะแล้ว... ขำก๊าก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:52:40 AM »

ผมยอมอั้นอย่างสุดชีวิต.......ถ้าเปิดมาแล้วเจอส้วมชักโครก ยิ่งใช้กระดาษเช็ดก้นด้วยแล้วรับรองจ้างให้ก็ไม่นั่ง

แต่ถ้าเปิดมาเจอส้วมแบบนั่งยองๆ มีแท๊งค์น้ำเล็กๆพร้อมก๊อกน้ำที่มีน้ำไหล...........สวรรค์ชัดๆ  Grin

ผมเคยอั้นเกือบครึ่งชั่วโมงจากฝั่งธน เนื่องจากห้องน้ำไม่ถูกใจ......สุดท้ายมาเจอห้องน้ำวัดสามปลื้ม คุ้มเลยครับ  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:54:02 AM »

ในบ้านใช้ชักโคตรก็ดีครับ  แต่ไปนอกบ้านบอกตรงๆว่าผมไม่กล้านั่งมันโสโครก
ไอ่รัฐบาลหัว..... มึงเอาเวลาเอาสมองไปทำอย่งอื่นเถอะว่ะ อย่ามาเสือกกับเรื่องท่าขี้ของกูเลย

ปล. ถ้าบ้านต่างจังหวัดกุจะไม่เปลี่ยน มีปัญหาอะไรมั้ย?

สำหรับบ้านที่มีส้วมอยู่แล้วคงไม่มีปัญหาครับ  แต่ที่จะสร้างใหม่ในอนาคตจำต้องเอาส้วมชักโครกแทน

เพราะกฎหมายห้ามใช้ส้วมนั่งยอง  ทำให้บริษัทต้องยกเลิกการผลิตส้วมนั่งยอง  หันมาผลิตส่วมชักโครกแทน

ไม่แน่รัฐฯ  อาจให้เจ้าหน้าที่สาธารณสุขออกสำรวจบ้านทุกหลัง (อันนี้คิดว่าทำแน่) แล้วบังคับให้ทุบส้วมนั่งยองทิ้ง.......   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:59:46 AM »

ในบ้านใช้ชักโคตรก็ดีครับ  แต่ไปนอกบ้านบอกตรงๆว่าผมไม่กล้านั่งมันโสโครก
ไอ่รัฐบาลหัว..... มึงเอาเวลาเอาสมองไปทำอย่งอื่นเถอะว่ะ อย่ามาเสือกกับเรื่องท่าขี้ของกูเลย

สำหรับบ้านที่มีส้วมอยู่แล้วคงไม่มีปัญหาครับ  แต่ที่จะสร้างใหม่ในอนาคตจำต้องเอาส้วมชักโครกแทน

เพราะกฎหมายห้ามใช้ส้วมนั่งยอง  ทำให้บริษัทต้องยกเลิกการผลิตส้วมนั่งยอง  หันมาผลิตส่วมชักโครกแทน

ไม่แน่รัฐฯ  อาจให้เจ้าหน้าที่สาธารณสุขออกสำรวจบ้านทุกหลัง (อันนี้คิดว่าทำแน่) แล้วบังคับให้ทุบส้วมนั่งยองทิ้ง.......   อ๋อย

ถ้าผมไม่ทุบทิ้งดูสิมันจะว่าไง จะฟ้องมั้ย ถ้าฟ้องเดี๋ยวเจอกันในชั้นศาล
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:02:48 AM »

ฟ้องละเมิด...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:05:40 AM »

ฟ้องละเมิด...

ใช่ครับมันมีช่องให้สู้แล้วน่าจะชนะด้วย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:12:42 AM »

ผมนั่งชักโครก แล้ว เหมือน ขี้ไม่สุด ออกไม่หมด
สุดท้าย ก็ต้อง ขึ้นไปเหยียบ แม้จะกลัวลื่น ขอบมันนิดเดียว
ด้วยว่า ระดับของการชันเข่า มันไม่ได้มุมฉาก ที่จะได้นั่งสบาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์