เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 19 ปะทะ CZ 75 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 60514 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 09:27:21 AM »

ขอแสดงความยินดีกับคู่ใจกระบอกใหม่ด้วยครับ Wink ส่วนเรื่องจะขออนุมัติงบจากทั่นผบ.นี่ ต้องขยันออเซาะทำคะแนนครับเดี๋ยวก็ได้นา....ป๋มทำมาแร้ววววววว Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 10:17:38 AM »

ขอแสดงความยินดีกับคู่ใจกระบอกใหม่ด้วยครับ Wink ส่วนเรื่องจะขออนุมัติงบจากทั่นผบ.นี่ ต้องขยันออเซาะทำคะแนนครับเดี๋ยวก็ได้นา....ป๋มทำมาแร้ววววววว Grin Grin Grin

กอดแน่นๆแล้วจุ๊บทุกวันครับ  Grin Grin Grin Grin Grin ผมชอบวิธีนี้ ได้ผล

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 10:33:57 AM »

ผมว่าตุยเรื่องปืนอยู่ดีๆไงไปเรื่องสั่นๆยาวๆได้นะ ข้าน้อยเปนงง ตอนนี้ผมได้พี่มาแล้ว(CZอะครับอย่าคิดมาก) กะว่าจะปล่ำเอาน้องอยู่อะครับ (กล็อกอะกล็อก อย่าคิดๆ) อิอิ ไม่รู้ว่า ผบ.ทบ.จะยอมหรือป่าว สงสัยต้องออ้นเสียแล้วละครับ อิอิ

Wink ยินดีด้วยครับ ว่าแต่จ่ายค่าสินสอดไปเท่าไรครับ ...อย่ามัวแต่ลุ่มหลง CZ จนเพลิน มั่นปรนเปรอ ผบ.ทบ. อย่าได้ขาดตกบกพร่อง วันหยุดราชการเพิ่มรอบพิเศษ...แล้วจะได้ปล้ำ Glock สมใจอยาก.... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 10:38:55 AM »

กอดแน่นๆแล้วจุ๊บทุกวันครับ  Grin Grin Grin Grin Grin ผมชอบวิธีนี้ ได้ผล

...กอดแน่นๆแล้วจุ๊บทุกวัน.....แค่นั้นใช่ไหมครับ.. Huh  Huh..เผื่อจะขอลองเอาไปใช้มั่ง.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 10:44:14 AM »

...กอดแน่นๆแล้วจุ๊บทุกวัน.....แค่นั้นใช่ไหมครับ.. Huh  Huh..เผื่อจะขอลองเอาไปใช้มั่ง.... Grin  Grin
อ้างถึง

ของผมพอจะใช้ได้   Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin บ่อยๆก็คงไม่ได้มั้ง 

ยังไงก็เอาไปลองกับภรรเมียตัวเองนะก๊าบบบบบบบ   Wink Wink Wink Wink Wink

sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 11:35:14 AM »

Smiley
ครับ
มีดีทั้งคู่ครับ
 Smiley
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 01:36:11 PM »

Grinยินดีด้วยครับที่ได้มาแล้ว1ก็ขอให้อีก1ตามมาไว ๆ นะครับ Grin
Grin Grin Grin Grinขอคาราวะผู้มีประสบการ Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 01:41:43 PM »

กลัวว่าแทนที่จะได้ปืน...กลับกลายเป็นได้ลูกมาแทนล่ะสิพี่ carrera

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 02:15:54 PM »

กลัวว่าแทนที่จะได้ปืน...กลับกลายเป็นได้ลูกมาแทนล่ะสิพี่ carrera

Grin Grin Grin อาจไม่มีครับ...เพราะจำกัดเรื่องลูกด้วย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 02:37:17 PM »

....น่านไงว่าแล้วเชียว....ได้ "ปืน" แถม "ลูก"...กำไรเห็นๆ..... Grin  Grin  Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 09:08:20 PM »

นายสมชายดึงขึ้นมา... คู่กัดยอดนิยม... ฮา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 29, 2004, 11:19:11 PM »

อ้างถึง

....น่านไงว่าแล้วเชียว....ได้ "ปืน" แถม "ลูก"...กำไรเห็นๆ..... Grin  Grin  Grin
อ้างถึง

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin กำไรครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 05:23:47 AM »

วิธีกอดๆ จุ๊บๆนะ แรกๆมันก็ได้ผลดีหรอก  แต่มาตอนหลังเข้าไปใกล้  ภรรยาบอกว่าไม่ต้องเข้ามาฉันไม่อยากได้สมาชิกเพิ่ม? Huh Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2004, 04:53:51 PM »

วิธีกอดๆ จุ๊บๆนะ แรกๆมันก็ได้ผลดีหรอก  แต่มาตอนหลังเข้าไปใกล้  ภรรยาบอกว่าไม่ต้องเข้ามาฉันไม่อยากได้สมาชิกเพิ่ม? Huh Grin
  แสดงว่าเข้าไปผิดหลักอะดิครับ  Wink ไม่อยากมีสมาชิคเพิ่มต้องเข้าเซ็ฟอะสิคับ อิอิ

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
Pee364
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2007, 02:02:31 AM »

Shocked  ผมเป็นมือใหม่บอร์ดนี้นะครับ ทำงานด้านการพัฒนา อยู่นราธิวาสครับ ต้องออกพื้นที่บ่อย  ระหว่างทำงานก็ต้องพกปืนตุงเอวไปด้วย ผมใช้ปืนมาแล้วสองกระบอก คือ ลูกโม่สมิธ M10  อันที่สองคือ บาเร็ตต้า 92 FS  ซึ่งเป็นเหล็กล้วนทั้งสองดุ้น  การทำงานผมต้องระวังตัวตลอดเวลา จำเป็นต้องเอาลูกใส่รังเพลิงไว้ตลอดเวลา เมื่อตอนใช้ลูกโม่ มันมีแค่ 6 นัด ไม่พอยาใส้ เพราะถ้ามันมาเป็นฝูงก็เสร็จมัน เลยเอาบาเร็ตต้ามาใช้ เอาลูกใส่รังเพลิงแล้วลดนก  แต่ขัดใจเวลาเหนี่ยวไกลูกแรก มันลากยาวมากไปแถมยังแข็งอีกด้วย ถ้าจวนตัวคงเหนี่ยวไม่ทันแน่ จะง้างนกไว้แล้วยัดห้ามไกไว้นาน ๆ คงไม่ดีแน่ และทั้งสองกระบอกยังหนักกิโลกว่าทั้งนั้น เลยมาศึกษา ว่าจะหาปืนตัวไหนที่ สามารถชักแล้วยิงได้แบบลูกโม่ แต่ให้มีลูกดกๆ และน้ำหนักเบามือ ทนทาน สนิมไม่กินตลอดอายุปืน(ทั้งสองกระบอกเป็นเหล็ก เหน็บอยู่กับเอวตลอดเวลา พร้อมกับทำงานไปด้วยกลางแจ้ง(รถแม็คโคร) คุณเอ๋ยมันทรมานสิ้นดี ชักปืนออกมา จับด้ามมันมีน้ำเหงื่อด้ามลื่นสุดๆ  หนำซ้ำยังไปเกาะกับปลายกระบอกด้วย)  หลังจากศึกษาดีแล้วว่าปืนที่เหมาะกับการทำงานอย่างผม น่าจะใช่ GL19 ดีกว่า ถึงปลายปี 48  เลยแข็งใจซื้อ GL 19 อีกกระบอกนึง ระหว่างที่เข้าไปตัดสินใจว่าจะเอา 19 หรือว่า 26 ดี บังเอิญในร้านก็มีตำรวจจบใหม่จากสามพรานหมาด ๆ มาซื้อด้วย เขาเลย เชียร์ว่า พี่เอา 19 ดีกว่า 26 มันเล็กกว่าไม่เท่าไร่เลยแต่เรื่องยิง 19 ดีกว่าเยอะ    ผมเลยเอา 19 แห่ตามเขาไป  ระหว่างที่นำมาใช้งานไม่กล้าขึ้นลำไว้เพราะกลัวอะไรไปถูกไกมันเข้า กลับมากรุงเทพอีกครั้งคราวนี้เลยซื้อซองพกนอกของ Hoge   ผมชอบใจมากชักมาก็โป้งๆๆๆๆ ได้เลย ไม่ต้องมัวลดเซฟ หรือน้าวดับเบิ้ลยิงนัดแรก  ทำให้ชอบใจมันมากเลย ตอนนี้ผมพก GL 19 คู่กายไว้ตลอดที่ทำงาน ไม่กลัวสนิม ที่เกิดจากเหงื่อ  น้ำฝน น้ำทะเล เลยหนำซ้ำยังยิงแม่นซะด้วย แรงสบัดน้อย ยิงซ้ำได้เร็วมาก
        ส่วน CZ 75 นั้น เพื่อนผมเขาซื้อมาใช้ ผมชั่งดูแล้วน้ำหนักมันมากกว่า  แต่เล็กและบางกว่า 19 เวลาขับรถเข้าพื้นที่เพื่อนผมต้องใส่ลูกแล้วเซฟไว้ นกจึงง้างตลอดเวลา  แต่ของผม นกไม่ล้า เพราะสปริงมันไม่ถูกดึงจนกว่าจะเหนี่ยวไก
        ผมจึงขอให้ความเห็นระหว่าง GL19 กับ CZ75 ว่าอันไหนดีกว่ากัน นั้น  ผมว่าอยู่ที่คนซื้อมากกว่า ว่าเขาจะซื้อปืนมาสะสมหรือซื้อปืนมาใช้งานในเวลาคับขันเช่นผม ถ้าซื้อไว้เก็บไม่ได้ใช้ติดตัวตลอดเวลา มีเวลาเช็ดถู ดูแลตลอดเวลา ก็ซื้อ CZ เก็บไว้เถอะครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์