เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:39:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 19 ปะทะ CZ 75 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 60432 ครั้ง)
jrs รักในหลวง
อันเพื่อนดี มีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

คิดดี พูดดี ทำดี ผลที่ได้ย่อมเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #120 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:05:03 PM »

ขออภัยครับ เพิ่งเจอกระทู้นี้ เลยขอคาระวะ และขออนุญาติ สอบถามครับ   ผมกำลังจะซื้อปืนโครงการ  ตอนแรกมี 3 อย่างในใจ คือ
1. บาเร็ทต้า   2. กล็อก 19  3.  CZ 75 D  compac ..     แต่ ข้อแรกตัดทิ้งไปแล้ว สวยแต่ใหญ่   เหลือ 2 ข้อ  แต่พอมาดูกระทู้นี้  ตัดสินใจ ซื้อ CZ ครับ     เพราะเหตุผลตามที่พี่ ๆ ได้กล่าวมา ตรงความต้องการ คือใช้ยาว   ไม่คิดขาย  เหล็กต้องทนแน่  แต่ไม่รู้พกในไหวหรือเปล่า
อีกประการที่สงสัย  คือ   75 D  compac.. กับ  P01   ตอนนี้เห็นในโบชัว  ตัวไหนดีกว่ากันครับ (เมื่อก่อนไม่ชอบตัวเลื่อนสไลด์ครับ  ของ CZ มันเล็กจับไม่ถนัด)      กระบอกแรกครับ  ขอศึกษามากหน่อยครับ

เคารพและระลึกถึงบรรพชนผู้สละชีพเพื่อรักษาแผ่นดินนี้...เสมอ
chongkasem
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #121 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:26:48 PM »

ขออภัยครับ เพิ่งเจอกระทู้นี้ เลยขอคาระวะ และขออนุญาติ สอบถามครับ   ผมกำลังจะซื้อปืนโครงการ  ตอนแรกมี 3 อย่างในใจ คือ
1. บาเร็ทต้า   2. กล็อก 19  3.  CZ 75 D  compac ..     แต่ ข้อแรกตัดทิ้งไปแล้ว สวยแต่ใหญ่   เหลือ 2 ข้อ  แต่พอมาดูกระทู้นี้  ตัดสินใจ ซื้อ CZ ครับ     เพราะเหตุผลตามที่พี่ ๆ ได้กล่าวมา ตรงความต้องการ คือใช้ยาว   ไม่คิดขาย  เหล็กต้องทนแน่  แต่ไม่รู้พกในไหวหรือเปล่า
อีกประการที่สงสัย  คือ   75 D  compac.. กับ  P01   ตอนนี้เห็นในโบชัว  ตัวไหนดีกว่ากันครับ (เมื่อก่อนไม่ชอบตัวเลื่อนสไลด์ครับ  ของ CZ มันเล็กจับไม่ถนัด)      กระบอกแรกครับ  ขอศึกษามากหน่อยครับ

ชอบลดนกหรือsafeข้างครับ เลือกตามนั้นเลยดีทั้งนั้น:)

ยุบหนอ พองหนอ.....สติ ควบคุมอารมณ์
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #122 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 08:31:05 PM »

ถ้าเหล็กล้วน  ก็ ตัว  75 Compact  กับ  75 B   ครับ            P 01   กับ  D Compact  โครงเป็นอัลลอยด์   Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
jrs รักในหลวง
อันเพื่อนดี มีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

คิดดี พูดดี ทำดี ผลที่ได้ย่อมเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #123 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:05:36 AM »

75 D Compac  ไม่ใช่เหล็กหรือครับ   โห  เกือบพลาดแล้ว

เคารพและระลึกถึงบรรพชนผู้สละชีพเพื่อรักษาแผ่นดินนี้...เสมอ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #124 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:05:26 PM »

75 D Compac  ไม่ใช่เหล็กหรือครับ   โห  เกือบพลาดแล้ว

อยู่ที่ความชอบครับ  มันมีข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกัน  ต้องดูตามวัตถุประสงค์ของผู้ออกแบบครับ   หลงรัก                                                                         

คิดก่อนเล็ง
Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #125 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:15:26 PM »

เอามันทั้งสองกระบอกเลยครับ...
ผมมีซีแซด  ก็ อยากได้กล็อค  อีก  กำลังฮิต..555

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #126 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 08:06:02 AM »

ปืนคนละแนวเลยครับ   แล้วแต่ชอบ
ผมเลือกโครงเหล็ก มีเซฟ ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล ไว้ก่อน
tanfog.45
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #127 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:16:48 PM »

ดีทั้งคู่ครับผม....ตามความชอบครับ ว่าจะชอบน้ำหนักมากหรือน้อยและ ความทนทานครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์