เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:23:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 19 ปะทะ CZ 75 ตัวไหนเจ๋งกว่ากัน  (อ่าน 60461 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:08:54 PM »

จากการที่สัมผัสมาทั้งสอง คู่นี้กินกันยากมากครับ แต่ในความคิดผมคือ
ถ้าชอบน้ำหนักเบา ดูแลรักษาง่าย ระบบไม่ซับซ้อน เลือก Glock19
ถ้าชอบเหล็กล้วน มีเซฟภายนอก ระบบไก ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล เลือก CZ 75 compact
แต่ถ้าทรัพย์มีเหลือเฟือ เลือก ทั้งสอง......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 12:59:13 AM »

Grin ลองกลับไปค้นตามกระทู้เก่าๆจะได้ความเห็นที่หลากหลายมากคับ... สรุปดื้อๆว่ากินกันไม่ลงคับ...

Wink แต่ยังไงๆผมก็ตอบเหมือนที่เคยตอบประจำคับ... ว่าไปลองจับลองยิงดู... แล้วเลือกกระบอกที่เราชอบคับ...  Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:57:22 AM »

อยู่ที่คนยิงมากกว่า ถ้าเป็นแบบกระบอกนึงจับติด Ransom rest แล้วยิงโป้งๆ กระสุนเข้าเป็นรูเดียว อีกกระบอกนึงยิงสเป่ะสปะก็ไปอีกเรื่องนึง แต่นี่ยิงแล้วก็พอๆกัน ปืนสั้นยิงกันจริงๆก็แค่ใกล้ๆ ไม่ได้ยิงแบบ long range Reach out and touch someone ความแม่นยำถึงต้องสำคัญมาก เป็นว่าชอบตัวไหนก็ซื้อได้เลย เจ๋งพอๆกัน Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2004, 04:17:03 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 12:11:36 PM »

ความคิดส่วนตัวล้วนๆ นะครับ ถ้าเป็นผม
     ผมจะซื้อ cz ก่อน ตัวเต็มนะครับ ฝึกซ้อมจนชำนาญ ฝึกยิงเป้านิ่ง จนคิดว่าได้ตามความสามารถของเราแล้ว สามารถ ใช้ปืนได้อย่างปลอดภัย ไม่ก่อ ให้เกิด อาการวาดเสียวของเพื่อนๆ
พี่ๆ ที่ซ้อมยิง อยู่ข้างๆ  แล้วผม ก็จะไปหาซื้อ กล็อก 19 มา (เพราะว่าผมคิดว่า cz ระบบความปลอดภัยจะ ดีกว่า กล็อก ออกจะเสียวๆ อยู่เนื่องจากเป็นเซฟ ไกอย่างเดียว) Cool Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 01:57:26 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยตอบนะครับ เมื่อเช้านี้เอง ผมได้ลองทั้ง2+1กระบอก คือได้ลองทั้งกล็อกแล้วก็CZ แล้วยังแถมมีพี่ที่อยู่ช่องยิงข้างๆให้ลอง อูซี่ อีเกิ้ลด้วย (ใจดีจิงๆ) ลองไปกระบอกละ25นัด ลองศูนย์5นัด ยิงช้า5นัด เร่ง5นัด ป้องกันตัวหลังที่กำบัง5นัด มือข้างไม่ถนัด อีก5นัด ผมว่าที่เข้ามือผมที่สุดก็คงเป็นCZ แต่หนักไปหน่อย รองลงมาเป็นอูซี่ ท้ายสุดเป็นกล็อก แต่จับไปจับมา กล็อกกลายเป็นว่าผมจับโดยที่ชี่เป้าโดยไม่ติดขัดที่สุด เลยงงกับตัวเองเหมือนกัน สงสัยผมต้องซื้อทั้งสองกระบอกเสียละมั่ง(ถ้าผมขอได้นะ Grin Grin) เอาCZเฝ้าบ้าน พากล็อกไปเที่ยว ท่าจะดี พี่ๆเพื่อนๆว่าไงดีคับ  Cheesy Grin

สงครามยังมีวันจบ
        แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 02:27:34 AM »

ลองจับลองยิง แล้วตัวเองจะบอกได้เองละครับว่าชอบตัวไหน ไม่งั้นก็อยากได้ทั้งสองตัวอย่างนี้ละครับ Grin ( ยิ่งตัดสินใจยากเข้าไปอีกก็มันดีทั้งคู่) Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
socom
ความรักทำให้โลกสวยงามได้งดงามได้ และความรักก็ทำให้เกิดสงครามและความตายได้เช่นกัน
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 02:57:25 AM »

สงสัยผมคงต้องทำเรื่องขอทั้งสองตัวแล้วละครับ  Grin ชักหน้าไม่ถึงหลังชั่งมันอิอิ

jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 08:04:19 AM »

จากปลายนิ้วก้อยมาถึงฐานนิ้วโป้งของผมยาว ๑๑.๕ เซนติเมตร ทำให้การจับและเหนี่ยวไกมือเดียวไม่ถนัด ยิงแล้วลูกมักจะเบี่ยงมาทางขวาสำหรับซีแซด และถ้าเป็นกล็อกยิ่งแล้วกันไปใหม่ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี อีกทั้งเวลาขึ้นลำซีแซดทำเอาซะเจ็บนิ้วเลยครับ ผมว่าพี่ต้องลองยิงของพี่ ๆ เขาสักร้อยสองร้อยนัด ก็จะรู้ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:16:04 AM »

จากปลายนิ้วก้อยมาถึงฐานนิ้วโป้งของผมยาว ๑๑.๕ เซนติเมตร

ขอเรียนถามคุณ goon ว่าอายุเท่าไหร่ครับ   
ขนาด 11.5 cm ที่ว่าเท่ากับเด็กมาตรฐาน ๑๒ ขวบเท่านั้น

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2004, 09:59:45 PM »

สงสัยผมคงต้องทำเรื่องขอทั้งสองตัวแล้วละครับ  Grin ชักหน้าไม่ถึงหลังชั่งมันอิอิ

Wink แสดงว่ามีอาการเริ่มติดเชื้อแล้วครับ..ถือเป็นอาการปกติของชาว อวป. ครับ... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
socom
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 02:28:03 AM »

ตอนนี้ผมเริ่มอยู่ไม่สุกแล้วครับ (ประมาณว่าเริ่มลังเล)  Grin ว่าจะเอากล็อกหรือCZดี) แต่กล็อกผมรู้สืกว่า มันชี้เป้ตามมือและตามใจผมกว่าCZอะครับ เลยจะเอากล็อกมาเก็บไว้อะครับ แต่คงไม่ทิ้งCZไว้นานอะครับ ผมคงเก็บมาไว้ด้วยกันแน่ๆ  Grin Grin

gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 03:26:06 AM »

ถ้าชอบระบบเซพ cz ถ้าชอบขึ้นเร็วลงเร็ว glock ครับ
socom
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 04:24:27 AM »

ผมคงเก็บทั้งคู่ละครับ ชอบทั้งสองระบบเลย  Grin Grin โลบแย้ว

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 08:43:06 AM »

ผมว่าเจ้าของกระทู้ซื้อเอชเคดีกว่าครับ
(ไหนๆก็ใช้ชื่อsocomแล้วนี่)
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 09:24:09 AM »

จากปลายนิ้วก้อยมาถึงฐานนิ้วโป้งของผมยาว ๑๑.๕ เซนติเมตร ทำให้การจับและเหนี่ยวไกมือเดียวไม่ถนัด

แค่ ๑๑.๕ ซ.ม. จริงเหรอครับ ?  วัดผิดรึเปล่า ?

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์