เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:24:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั๊ยครับที่เปิดทีวีตอนเช้าแล้วเจอแต่ข่าว  (อ่าน 2192 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:19:11 AM »

ขออนุญาตสอบถามความคิดเห็นนะครับ

เบื่อมั๊ยครับ ที่เช้าขึ้นมาเปิดทีวีแล้วเจอแต่ข่าว อะไรก็ไม่รู้ ช่องสามก็ คลิ๊ปในยูทิ้วป์  ช่องเจ็ดก็ข่าวดารามั่วกันไปมั่วกันมา ไม่มีอะไรที่เป็นข่าวสารให้ดูเลยหรือไงครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:35:54 AM »

เบื่อครับ  แก้ปัญหาโดย ไม่ดู เยี่ยม

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:47:32 AM »

เบื่อมากครับ เบื่อมานานแล้ว  โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับดารา เรื่องเล็กๆไร้สาระ ทำไมต้องให้คนอื่นรับรู้ด้วย
รำคาญจนไม่อยากดูทีวีไทย ยิ่งหน้าไอ้สอรายุด ตัวทำกระแส หนักเข้าไปลากเอา ตลกไร้สมองมาเป็นพิธีกรด้วย
คุณภาพต่ำลงแต่คงจะเหมาะกับสังคมไทยปัจจุบัน 555

อเสวนา จะ พาลานัง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:52:37 AM »

ข่าว ก็ไว้เสพครับ
ดีกว่า ไม่รู้เรื่องราวอะไร
เพียงแต่ ต้องแยกแยะ

กระแส โซเชียล มันแรง
มีอะไร ก็โพส

อย่างฆ่าหั่นศพ ตีเป้ากันไป ว่าต้องเป็นแบบนี้
แต่ ก็พลิกผัน กลายเป็นอีกคน

ข่าว แท๊กซี่ รับผู้โดยสาร แล้ว เชิดทรัพย์สิน

ข่าว แท๊กซี่ รับชาย หญิง ชาวลาว แล้ว ไล่ชายลง
จับผู้หญิง ใส่กุญแจมือ แล้วพาไป ข่มขืน
ดีว่า ผู้หญิง จำทะเบียนได้
แล้ว ไอ้ตัวคนขับ ก็ให้ชื่อ ให้เบอร์ ว่าเป็นตำรวจด้วย

เรื่องใกล้ตัว ทั้งนั้นครับ
รับรู้ตลอด แต่ก็ยังเกิดขึ้นได้
จะระวังตัวกันได้ ตลอดหรือเปล่า

อีกหน่อย มันคงจะไล่ผู้หญิงลง แล้วเอาตัวผู้ชายไป
ก็เป็นได้ นะเออ

ข่าวก็คือข่าว
อยู่ที่ผู้เสพ จะเลือกรับ อย่างไร มากกว่าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:52:47 AM »

ผมเองก็ไม่ดูรายการโทรทัศน์มาร่วม 20 ปีแล้วครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:57:25 AM »

พวกเราคือคนกลุ่มน้อยเรื่องนี้อีกแหละครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่ดูข่าวตอนเช้าไม่ใช่พวกเรา เขาเลยเอาข่าวที่เรียกเรตติ้งของกลุ่มเป้าหมาย(ซึ่งไม่ใช่เรา)... เพื่อเรียกค่าโฆษณาได้สูงๆ ตามระบบธุรกิจครับ...

สมัยนึง(ไม่นานมานี้เอง) ข่าวตอนเช้าจะเป็นพวกข่าวธุรกิจ เพื่อให้เปิดดูระหว่างนั่งรับประทานอาหารก่อนไปทำงาน, แต่เดี๋ยวนี้กลุ่มผู้คนที่ว่านั่นกลายเป็นมานั่งจิ้มแท็บเล็ตบนโต๊ะอาหารระหว่างอาหารเช้า(หรือไม่ก็อ่านหนังสือพิมพ์)... แล้วที่แสบที่สุดคือไอ้เจ้าแท็บเล็ตนี่มันตามเราไปได้ทุกแห่ง แม้แต่นั่งในห้องน้ำที่เคยอ่านหนังสือกระดาษ ก็กลายเป็นนั่งอ่านจากจอแท็บเล็ต...

เมื่อไม่นานมานี้เอง(ไม่ถึงปี)นายสมชายเคยสงสัยว่าไอ้เจ้าแท็บเล็ตนี่มันจะขายได้หรือ ในเมื่อมันราคาแพงกว่าโน๊ตบุคในขณะที่โน๊คบุคราคาถูกกว่า แต่สเปคแรงกว่าแยะ แถมยังจอก็โตกว่า ฯลฯ... มาหายสงสัยเอาเมื่อนายสมชายใช้ไอโฟนแล้วจอเล็ก จะอ่านข่าว/หนังสือจากจอโต(PC) ก็ไม่อยากนั่งกางโน๊ตบุค+ลากเม้าส์/ทัชแพดบนโต๊ะอาหาร(หรือระหว่างนั่งห้องน้ำ/บนม้ายกเหวทฯ), ก็เลยได้ซื้อไอแพดมินิ แล้วก็แก้ปัญหาได้ เพราะมันตามไปได้ทุกที่สามารถนอนเขลงอ่านอะไรต่อมิอะไรได้สารพัด โดยไม่ต้องไปนั่งที่หน้าจอคอมฯให้เป็นกิจจะลักษณะครับ...

แล้วนายสมชายก็กำลังจะซื้อ iPad จอโตให้พ่อนายสมชายอ่านหนังสืออีกหนึ่งตัว... พ่อนายสมชายอายุ 70 แล้ว, ก็ยังเปลี่ยนพฤติกรรมจากอ่านในกระดาษ+ดูทีวี มาเป็นอ่านจากจอเลยครับ...

นายสมชายว่านี่คือคำตอบครับ ว่าทำไมเขาถึงไม่ได้เสนอข่าวให้พวกเราดู... ก็เพราะกลุ่มเป้าหมายของเขาไม่ใช่พวกเราครับ... แฮ่ๆ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:46:32 AM »

พยามไม่ดูครับ หลังๆมานี่ทีวีที่บ้านจะเปิดน้อยมาก ส่วนใหญ่ทั้งผมและแฟนจะดูผ่านอินเตอร์เน็ตเอา เลือกดูเฉพาะที่เราสนใจ
มากกว่าจะถูกยัดเยียดให้จากฟรีทีวีปกติ ตอนนี้ผมกำลังพยามปรับเปลี่ยนพฤติกรรมแฟนไม่ให้ดูละครทีวีมากครับ
เรื่องไหนๆก็มีแต่ตบตี แย่งผัวแย่งเมีย อิจฉาชิงดีชิงเด่น มันไม่สร้างสรรเอาซะเลยครับ
เกมส์โชว์ก็ เป็นเกมส์บ้าบออะไรก็ไม่รู้ ไม่ได้ประเทืองปัญญาเลย บางรายการเหมือนเป็นการโชว์โง่ดาราเสียด้วยซ้ำ
ผมอยากชมสาระคดี หรือรายการที่มันมีสาระกว่านี้ แต่ก็หารายการแบบนี้ในบ้านเรายากเย็นเสียเหลือเกินครับ
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:08:56 AM »

รายการข่าวเดี๋ยวนี้สอดแทรกโฆษณาในตัวรายการเยอะเกินไป บ้างก็เป็นรายการโปรโมทกิจกรรมของตัวเอง แต่ที่เบื่อจนทำให้เลิกดูไปเลยก็คือ
เสนอข่าวแบบไร้จรรยาบรรณ กับไอ้พวกsms ใต้จอ ผมซื้อทีวีมา21นิ้วเหมือนได้ดูแค่14นิ้ว
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:14:55 AM »

อย่างฆ่าหั่นศพ ตีเป้ากันไป ว่าต้องเป็นแบบนี้

ข่าว แท๊กซี่ รับผู้โดยสาร แล้ว เชิดทรัพย์สิน

ข่าว แท๊กซี่ รับชาย หญิง ชาวลาว แล้ว ไล่ชายลง
จับผู้หญิง ใส่กุญแจมือ แล้วพาไป ข่มขืน
แล้ว ไอ้ตัวคนขับ ก็ให้ชื่อ ให้เบอร์ ว่าเป็นตำรวจด้วย

รับรู้ตลอด แต่ก็ยังเกิดขึ้นได้
จะระวังตัวกันได้ ตลอดหรือเปล่า

อีกหน่อย มันคงจะไล่ผู้หญิงลง แล้วเอาตัวผู้ชายไป

อยู่ที่ผู้เสพ จะเลือกรับ อย่างไร มากกว่าครับ

เห็นด้วยครับ   เยี่ยม
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:25:49 AM »

พวกเราคือคนกลุ่มน้อยเรื่องนี้อีกแหละครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่ดูข่าวตอนเช้าไม่ใช่พวกเรา เขาเลยเอาข่าวที่เรียกเรตติ้งของกลุ่มเป้าหมาย(ซึ่งไม่ใช่เรา)... เพื่อเรียกค่าโฆษณาได้สูงๆ ตามระบบธุรกิจครับ...

สมัยนึง(ไม่นานมานี้เอง) ข่าวตอนเช้าจะเป็นพวกข่าวธุรกิจ เพื่อให้เปิดดูระหว่างนั่งรับประทานอาหารก่อนไปทำงาน, แต่เดี๋ยวนี้กลุ่มผู้คนที่ว่านั่นกลายเป็นมานั่งจิ้มแท็บเล็ตบนโต๊ะอาหารระหว่างอาหารเช้า(หรือไม่ก็อ่านหนังสือพิมพ์)... แล้วที่แสบที่สุดคือไอ้เจ้าแท็บเล็ตนี่มันตามเราไปได้ทุกแห่ง แม้แต่นั่งในห้องน้ำที่เคยอ่านหนังสือกระดาษ ก็กลายเป็นนั่งอ่านจากจอแท็บเล็ต...

เมื่อไม่นานมานี้เอง(ไม่ถึงปี)นายสมชายเคยสงสัยว่าไอ้เจ้าแท็บเล็ตนี่มันจะขายได้หรือ ในเมื่อมันราคาแพงกว่าโน๊ตบุคในขณะที่โน๊คบุคราคาถูกกว่า แต่สเปคแรงกว่าแยะ แถมยังจอก็โตกว่า ฯลฯ... มาหายสงสัยเอาเมื่อนายสมชายใช้ไอโฟนแล้วจอเล็ก จะอ่านข่าว/หนังสือจากจอโต(PC) ก็ไม่อยากนั่งกางโน๊ตบุค+ลากเม้าส์/ทัชแพดบนโต๊ะอาหาร(หรือระหว่างนั่งห้องน้ำ/บนม้ายกเหวทฯ), ก็เลยได้ซื้อไอแพดมินิ แล้วก็แก้ปัญหาได้ เพราะมันตามไปได้ทุกที่สามารถนอนเขลงอ่านอะไรต่อมิอะไรได้สารพัด โดยไม่ต้องไปนั่งที่หน้าจอคอมฯให้เป็นกิจจะลักษณะครับ...

แล้วนายสมชายก็กำลังจะซื้อ iPad จอโตให้พ่อนายสมชายอ่านหนังสืออีกหนึ่งตัว... พ่อนายสมชายอายุ 70 แล้ว, ก็ยังเปลี่ยนพฤติกรรมจากอ่านในกระดาษ+ดูทีวี มาเป็นอ่านจากจอเลยครับ...

นายสมชายว่านี่คือคำตอบครับ ว่าทำไมเขาถึงไม่ได้เสนอข่าวให้พวกเราดู... ก็เพราะกลุ่มเป้าหมายของเขาไม่ใช่พวกเราครับ... แฮ่ๆ...

...เห็นด้วยครับ... 

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
.บ่าวฮ้าง.
. ถ้าน้ำท่วมโลก พุ้นบ้อน้องสิลืมเขา ..
Jr. Member
**

คะแนน 4

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:28:15 AM »

คนมีเวลาดูบ้างก็ดีครับ ส่วนผมตื่นขึ้นอาบน้ำไปทำงาน กลับถึงห้องก็ดึกแล้ว อาบน้ำก็นอน..
เลือกดูเอาครับ ยังดีกว่าคนที่หาโอกาสดูไม่ได้.. อ๋อย

เหล้ายี่ห้อไหนไม่อร่อย กินบ่อยๆ เดี๋ยวก็ อร่อยเอง.
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:39:54 AM »

ผมไม่เบื่อข่าว...ผม...เบื่อคนอ่านข่าว...พวกนี้ทำให้ผมอ่านหนังสือน้อยลง...ทุกวันนี้เลยต้องมาเสพข่าวผ่านระบบอินเตอร์เน็ตแทน แต่ก้ไม่บ่อย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:34:00 PM »

ไหว้

Pragmatism
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:37:41 PM »

ไม่ดู ทีวี มานานแล้วครับ ดูแต่เวป อวป นี้แหละ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:04:21 PM »

UBC ช่วยท่านได้นะครับ มีหลายช่องเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์