เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:19:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั๊ยครับที่เปิดทีวีตอนเช้าแล้วเจอแต่ข่าว  (อ่าน 2187 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:18:49 PM »

จานทรู  เปลี่ยนช่อง ซะ งง ไปหมดแล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:23:58 PM »

จานทรู  เปลี่ยนช่อง ซะ งง ไปหมดแล้ว

งงด้วยคนครับ หาช่องหนังไม่เจอเลยครับ 

แถมหนังสือบอกรายการของทรูเดี๋ยวนี้ก็อ่านยากจริงๆ ครับ  อ๋อย

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ben-CZ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:49:40 PM »

เบื่อมากครับ เบื่อมานานแล้ว  โดยเฉพาะเรื่องเกี่ยวกับดารา เรื่องเล็กๆไร้สาระ ทำไมต้องให้คนอื่นรับรู้ด้วย
รำคาญจนไม่อยากดูทีวีไทย ยิ่งหน้าไอ้สอรายุด ตัวทำกระแส หนักเข้าไปลากเอา ตลกไร้สมองมาเป็นพิธีกรด้วย
คุณภาพต่ำลงแต่คงจะเหมาะกับสังคมไทยปัจจุบัน 555

คนส่วนนึง เขาชอบรู้เรื่องดาราครับ เขาเลยต้องเอาใจคนกลุ่นนั้น
อย่างละครน้ำเน่าไงครับ คนดูชอบ ยิ่งเน่ายิ่งชอบ
อะไรที่ประเทืองปัญญา ทำให้ฉลาดขึ้น เรตติ้งกลับไม่ค่อยดี เฮ้อ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:55:47 PM »

แต่ก็ยังดีกว่า ละครน้ำเน่า ข่าว ก๊อสซิปดารา ไร้สาระไม๊ครับ
ใครจะเอากะใคร เลิกกะใคร เป็นข่าวหมด

ผมรู้สึกว่า บุคคลที่เรียกว่า ดารา แย่งกันเข้ามาในมโนภาพการรับรู้ของช่าวบ้านมากเกินไปเสียแล้ว
คนในสังคมที่มีสิทธิออกทีวีมีแค่พวกนี้หรือครับ อีก หกสิบกว่าล้านคน ไปไหน ทำอะไร ไม่ได้มีสิทธิออกสื่อเลยหรือ

และข่าวที่ประดังยัดเยียดกันออกมาก็ไม่น่าสนใจเสียมาก แต่พอเรื่องที่น่าสนใจมากๆ คนอยากรู้กันมาก ดันไม่เอามาออก

อย่างการถ่ายทอดสดการชี้แจงศาลโลกกรณีเขาพระวิหารนั่นไง แต่ละช่อง ข่าวน้ำเน่า ละครน้ำเน่ากันเฉย

เบื่อครับเมื่อไหร่ ทีวี เมืองไทยจะมีสาระเสียที

และสื่อทีวี ที่ไปเอาข่าว น.ส.พ. รายวันมาเล่าข่าวก็เลิกเสียที หัดมียางอายเสียมั่ง ไม่ลงทุนผลิตข่าวออกหาข่าวเองเลย หน้าด้านแท้ๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:03:16 PM »

แต่ก็ยังดีกว่า ละครน้ำเน่า ข่าว ก๊อสซิปดารา ไร้สาระไม๊ครับ
ใครจะเอากะใคร เลิกกะใคร เป็นข่าวหมด

ผมรู้สึกว่า บุคคลที่เรียกว่า ดารา แย่งกันเข้ามาในมโนภาพการรับรู้ของช่าวบ้านมากเกินไปเสียแล้ว
คนในสังคมที่มีสิทธิออกทีวีมีแค่พวกนี้หรือครับ อีก หกสิบกว่าล้านคน ไปไหน ทำอะไร ไม่ได้มีสิทธิออกสื่อเลยหรือ

และข่าวที่ประดังยัดเยียดกันออกมาก็ไม่น่าสนใจเสียมาก แต่พอเรื่องที่น่าสนใจมากๆ คนอยากรู้กันมาก ดันไม่เอามาออก

อย่างการถ่ายทอดสดการชี้แจงศาลโลกกรณีเขาพระวิหารนั่นไง แต่ละช่อง ข่าวน้ำเน่า ละครน้ำเน่ากันเฉย

เบื่อครับเมื่อไหร่ ทีวี เมืองไทยจะมีสาระเสียที

และสื่อทีวี ที่ไปเอาข่าว น.ส.พ. รายวันมาเล่าข่าวก็เลิกเสียที หัดมียางอายเสียมั่ง ไม่ลงทุนผลิตข่าวออกหาข่าวเองเลย หน้าด้านแท้ๆ

เขาเลยหนีไปอ่านบนจอคอมเลยครับ... เย้...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:18:43 PM »

ครับ ผมเบื่อข่าวดารามากที่สุด  พอตอนเย็นเหมือนกันข่าวออกตั้งแต่สี่โมงกว่าๆ ใครจะได้ดูเขาทำงานกันอยู่ทั้งนั้น  ข่าวน่าจะอยู่สักทุ่มกว่าๆถึงสามทุ่มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:23:59 PM »

รายการข่าวเดี๋ยวนี้สอดแทรกโฆษณาในตัวรายการเยอะเกินไป บ้างก็เป็นรายการโปรโมทกิจกรรมของตัวเอง แต่ที่เบื่อจนทำให้เลิกดูไปเลยก็คือ
เสนอข่าวแบบไร้จรรยาบรรณ กับไอ้พวกsms ใต้จอ ผมซื้อทีวีมา21นิ้วเหมือนได้ดูแค่14นิ้ว

มีเอสเอ็มเอสใต้จอ  แล้วมีข่าวแบบตัวอักษรวิ่ง  แล้วมีข่าวกรอบเล็กๆด้านข้างอีก  แล้วไหนยังมีภาพข่าวหลักตรงกลางอีก ยิ่งดูยิ่งตาลายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:21:15 PM »

ขอบคุณลุงสมชายและน้ายอดครับ

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:59:48 PM »

๑.  เบื่อละคร รีเมค โตจนป่านนี้ ก็เอาเรื่องเก่า ๆ มาให้ดูจนจำได้หมดแล้ว
๒. ข่าวไม่เบื่อ ดูเพื่อระแวด ระวัง ระไว ภัยใกล้ตัว
๓. เบื่อโฆษณา ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า เป็นผู้สนับสนุน รายการ แต่บางครั้งรอดูรายการสำคัญ ๆ ละคร ที่ชอบ จนหลับไปเลยก็บ่อยมาก
๔. ฯลฯ ไอ้ครั้นจะไม่ดูซะเลยก็  เหงา ๆ ^_^ ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:15:29 PM »

ไม่เบื่อครับ ชอบดูสรยุทธ์

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 01:05:57 AM »

ไม่ดูข่าวเช้ามานานแล้วครับ...

ไม่ประเทืองสมองเอาเสียเลย... คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:36:40 AM »

ไม่ดูข่าวเช้ามานานแล้วครับ...

ไม่ประเทืองสมองเอาเสียเลย... คิก คิก

ผมเลิกดูข่าว(แบบตั้งใจ)มาตั้งแต่ที่คุณหมอแนะนำให้ระวังและศึกษาโรคเหตุผลวิบัติแล้วครับ  ไหว้
ส่วนข่าวเช้า และสมาชิกข่าว ผมถือเป็นเหมือนมาตรการคัดกรองคนไข้ ให้เห็นระดับภูมิคุ้มกัน/สภาพการติดเชื้อ   คิก คิก

ตอนนี้อาศัยอ่านที่เพื่อนๆในเวบมีโพสมีประเด็นมาเล่า ถ้าสนใจก็ไปตามสืบค้นต่อไป  Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์