เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:17:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CP ซื้อ Makro !!! อีกก้าว ของเจ้าสัว !!!  (อ่าน 10203 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 03:59:20 PM »

ถ้าหากเป็นผู้ถือหุ้น CPALL อยู่...

โดยมีต้นทุนไม่สูงมาก...

ผมจะเก็บเอาไว้เป็นมรดกให้ลูกหลานครับ...

กินยาวๆครับ... น้ำลายหก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:16:38 PM »

อุตุเตือน คลื่นสูง 2-3 เมตร ฝนฟ้าคะนอง ตกหนักเป็นบางแห่ง เรือเล็กงดออกจากฝั่ง  ยี๊

แต่เรือใหญ่ออกไปจับกุ้ง หอย ปู ปลาเกลี้ยง... โดนกรมอุตุหลอก... Grin
นั่งนึกตั้งนาน นึกว่าแกกดกระทู้ผิด เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:02:42 PM »

อุตุเตือน คลื่นสูง 2-3 เมตร ฝนฟ้าคะนอง ตกหนักเป็นบางแห่ง เรือเล็กงดออกจากฝั่ง  ยี๊

แต่เรือใหญ่ออกไปจับกุ้ง หอย ปู ปลาเกลี้ยง... โดนกรมอุตุหลอก... Grin
นั่งนึกตั้งนาน นึกว่าแกกดกระทู้ผิด เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรือไดหมึกอย่างผมได้อานิสงฆ์จากกระทู้ราคาทองของคุณเบิ้ม ได้ทองให้แฟนใส่ช่วงสงกรานต์มา 50 สตางค์... ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:11:20 PM »

มีกระจกหกสิบด้านจริงๆสำหรับเจ้าสัวคนนี้
ในเรื่องการบริจาคของแกที่ผมเทียบกะคุณตันคืออย่างนี้ครับ
ขอยกอุปมาอุปไมยว่า ช้างใหญ่ขี้ใหญ่ ช้างเล็กขี้เล็ก แต่ของเจ้าสัวกลับกันครับเมื่อเทียบกะกำไรไหลเข้าของแก
กลายเป็นว่า ช้างใหญ่ขี้เล็ก(เจ้าสัว) ช้างเล็กขี้ใหญ่(คุณตัน)
 และการบริจาคของแกมักมีเงามืดของการหว่านพืชเพื่อหวังผลเป็นเงาทะมึนอยู่ฉากหลัง

แต่ทั้งนี้ ข้อดีของแกที่ต่างกะนักโทษการเมืองคนหนึ่งที่หนีอยู่คือ แกไม่โกง (เท่าที่ผมทราบ)
แต่แกก็ไม่แฟร์กะพันธมิตรธุระกิจของแก ซึ่งก็เป็นเกษตรกรส่วนใหญ่ของประเทศ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 08:53:22 AM »

อ่านข่าวมาว่าเขามองไปถึง AEC ทีนี้จะได้ดูสงครามการค้าระดับ Inter กันละ
อันที่จริงวันนั้นเขาทำเรื่องไปให้ตลาดแขวน SP แล้วนะแต่อาจจะกระชั้นไปหน่อย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:33:33 AM »

อ่านข่าวมาว่าเขามองไปถึง AEC ทีนี้จะได้ดูสงครามการค้าระดับ Inter กันละ
อันที่จริงวันนั้นเขาทำเรื่องไปให้ตลาดแขวน SP แล้วนะแต่อาจจะกระชั้นไปหน่อย

ขอบคุณครับ... CPALL โดน(คาดว่าเจ้าสัว)อัดให้ราคาขึ้นมาได้แยะแล้วครับ(ช้อนซื้อที่ราคาต่ำ), แต่นายสมชายระบายหุ้นออกไปเกือบหมดแล้วครับ เหลือกำไร/ขาดทุนแค่ขลุกขลิกเท่านั้นเองครับ...

วันที่ราคาตกลงไปมาก วันนั้นเราไม่รู้อนาคต จึงเอารถยุโรปฝูงนึงลงไปวิ่งไล่ต้อนรถญี่ปุ่นคันเล็กให้วิ่งขึ้นจากก้นเหว, แต่ถ้าไม่ทำเช่นนั้นใครจะรู้ว่าหากมันไหลลงไปต่อ Jas จะกลายเป็นซากรถได้จริงๆ... ประเด็นคือวันนั้นเราไม่รู้อนาคตครับ... แฮ่ๆ...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:56:24 AM »

ขอบคุณครับ... CPALL โดน(คาดว่าเจ้าสัว)อัดให้ราคาขึ้นมาได้แยะแล้วครับ(ช้อนซื้อที่ราคาต่ำ), แต่นายสมชายระบายหุ้นออกไปเกือบหมดแล้วครับ เหลือกำไร/ขาดทุนแค่ขลุกขลิกเท่านั้นเองครับ...

วันที่ราคาตกลงไปมาก วันนั้นเราไม่รู้อนาคต จึงเอารถยุโรปฝูงนึงลงไปวิ่งไล่ต้อนรถญี่ปุ่นคันเล็กให้วิ่งขึ้นจากก้นเหว, แต่ถ้าไม่ทำเช่นนั้นใครจะรู้ว่าหากมันไหลลงไปต่อ Jas จะกลายเป็นซากรถได้จริงๆ... ประเด็นคือวันนั้นเราไม่รู้อนาคตครับ... แฮ่ๆ...

ไหว้  พี่สมชายเก๋าครับ อัดขึ้นมาไม่ขายขาดทุน แต่เจ้าสัวและบริวารแสบครับ เสี่ยเจริญไล่ซื้อกิจการ เสี่ยฯอื่นๆ หุ้นก็ขึ้น แต่นี่มีการทุบแบบมีนัยยะ  ทุบ6-7บาท ภายใน2วัน แต่ไม่ขึ้นSP คือทุบให้รายย่อยอ๊วกขายขาดทุนเพียบเป็นพันเป็นหมื่นราย  

กรณีนี้กลต.ทำหูหนวกตาบอด เจ้ามือนี่ดีจริงๆ ทุบแรงๆ ปีละไม่กี่ครั้งก็กวาดเงินรายย่อยเ้ข้ากระเป็นได้เป็นพันๆล้าน ยังกะปั่นหุ้น

ยิ่งมีอินไซเดอร์แบบนี้ ยังไม่ขึ้นSP "เร็วได้ใจครับ"  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 11:02:04 AM »

ไหว้  พี่สมชายเก๋าครับ อัดขึ้นมาไม่ขายขาดทุน แต่เจ้าสัวและบริวารแสบครับ เสี่ยเจริญไล่ซื้อกิจการ เสี่ยฯอื่นๆ หุ้นก็ขึ้น แต่นี่มีการทุบแบบมีนัยยะ  ทุบ6-7บาท ภายใน2วัน แต่ไม่ขึ้นSP คือทุบให้รายย่อยอ๊วกขายขาดทุนเพียบเป็นพันเป็นหมื่นราย 

กรณีนี้กลต.ทำหูหนวกตาบอด เจ้ามือนี่ดีจริงๆ ทุบแรงๆ ปีละไม่กี่ครั้งก็กวาดเงินรายย่อยเ้ข้ากระเป็นได้เป็นพันๆล้าน ยังกะปั่นหุ้น

ยิ่งมีอินไซเดอร์แบบนี้ ยังไม่ขึ้นSP "เร็วได้ใจครับ"  Smiley

โจรเสื้อนอกครับ... เส้นแบ่งคือกติกาบ้านเมืองครับ, ใครผิดกฎหมาย เราเรียกแบบบ้านๆ ได้ว่าเป็นโจรครับ... เฮ้อ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:06:36 PM »

โชคดีวันนั้น หูหนวก ตาบอด ครับ

ผมมองไปว่าธุรกิจปัจจุบันมันเปลี่ยนไปแล้วเหมือนสายน้ำ จากเส้นทางเดิม ๆ ที่เราเคยเห็นกลายเป็นทางใหม่ ๆ ผมอยู่เชียงใหม่ตั้งแต่เด็ก ๆ สังเกตุเห็นว่าเมืองเปลี่ยนไปมาก 20-30 ปีก่อนถนนท่าแพ ดังมาก ธุรกิจต่าง  ๆ ตั้งอยู่บนถนนท่าแพ  ถนนนิมมานฯ ถนนห้วยแก้ว ยังเป็นป่า.. พอถึงวันนี้ไปถนนท่าแพเงียบมาก ไม่มีอะไรเลย  ร้านบางร้านที่รู้จักก็เจ้งไปแล้ว    อยู่ที่ว่าเราจะไหล ย้ายตัวไปกับกระแสน้ำเส้นใหม่ได้หรือ จะเป็นปลาที่อยู่ในหนองน้ำแห้งเส้นเก่าครับ 

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:24:38 PM »

ไปอ่านต่อทราบว่าเขาเป้นพันธมิตรมาแต่ก่อนเป็นผู้ชักนำ Makro เข้ามาตอนนี้ก็เลยได้ฐานลูกค้าโชห่วยที่ซื้อของจาก makro มาอีกเยอะ
ผมมองว่าพวกห้างใหญ่ๆนี่ไม่ใช่คู่แข่งของโชวห่วยนะแต่เป็นแหล่งสินค้าของเขา ไอ้เลข 7 นี่แหละตัวดี ทีนี้อนาคตเราคงต้องกินของที่เขาจัดให้เรากินกันแล้วละ
พวกเกษตรกรย่อยนี่เกลียดแกมากเลยถ้าตั้งตัวทำอิสระก็โดนทุบราคา พวกอยู่ในอาณัติก็ต้องยอมตามเขา เห็นมีมาออกอากาศกันบ่อยๆ

และเรื่องขึ้นรายได้นี่ จำได้ไหมแกออกอากาศไอเดียมานานแล้วพอคณะบริหารนี้มาทำกลับโดนด่า ทำไมไม่ไปด่าแกล่ะ กลัวอิทธิพลตัวจริงเหรอ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:25:26 PM »

Cheesy ลองนึกกันดูว่ามีกี่ตระกูลที่กินตั้งแต่หัวยันปลายน้ำ  ในเวปนี้ใครเคยทำธุรกิจกับซีพีจะรู้ว่า.....มันเขี้ยวขนาดไหน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:55:35 AM »

ไหว้  พี่สมชายเก๋าครับ อัดขึ้นมาไม่ขายขาดทุน แต่เจ้าสัวและบริวารแสบครับ เสี่ยเจริญไล่ซื้อกิจการ เสี่ยฯอื่นๆ หุ้นก็ขึ้น แต่นี่มีการทุบแบบมีนัยยะ  ทุบ6-7บาท ภายใน2วัน แต่ไม่ขึ้นSP คือทุบให้รายย่อยอ๊วกขายขาดทุนเพียบเป็นพันเป็นหมื่นราย 

ยิ่งมีอินไซเดอร์แบบนี้ ยังไม่ขึ้นSP "เร็วได้ใจครับ"  Smiley

เขาเรียกว่าระดมทุนจากรายย่อยเข้ามาร่วมซื้อครับ...ฮา... คิก คิก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:35:14 AM »

เขาเรียกว่าระดมทุนจากรายย่อยเข้ามาร่วมซื้อครับ...ฮา... คิก คิก

ทีเด็ดเลยครับเนี่ย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:34:07 PM »

ทีเด็ดเลยครับเนี่ย Grin Grin Grin

อ่านบทวิเคราะห์มาว่ากู้เงินดอลล์มาซื้อจากการคาดว่าเงินบาทจะแข็งขึ้นเรื่อยๆ เมืองไทยเริ่มจะมีอภิมหาโปรเจ็คกว่าเงินจะอ่อนก็ตอนเริ่มนั่นแหละ ตอนนี้ตปท.และอื่นๆเริ่มขยับแล้ว ผมอยู่บริษัทเล็กๆยังรู้สีกว่างานเริ่มเพิ่มทุกวัน เอ้าคนมัวแต่นอนเก็บเงินใส่ตุ่มลุกขึ้นมาใช้เงินกันเถอะ 1,000,000 บาทที่เก็บไว้วันนี้ปีหน้ามูลค่ามันจะลดลง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:16:02 AM »

ไปเห็นมาในเฟสบุ๊ค... เห็นภาพเลยครับ... Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์