เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หูกระวิน เร 870 มันจะแข็งแรงพอไหม  (อ่าน 1742 ครั้ง)
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 02:42:02 PM »

ผมใช้ เร 870 กาโม่ 21"  อยากทราบเพื่่อนสมาชิกท่านใดใส่สายสะพายปืนบ้างครับ เผอิญเห็นบริเวณที่หูกระวินที่พานท้าย มันดูบอบบางจัง
เป็นแค่ห่วงพาลสติกเล็กๆ ถ้าเทียบกับพานท้ายไม้ที่ใส่ตอหูกระวินเป็นสกูรที่เป็นเหล็ก หากใส่สายสะพายแล้ว ใส่หลอดต่อเพิ่มอีก 3 นัด
สะพายเข้าป่า เข้าสวน เดินบ้าง วิ่งบ้าง ปีนบ้าง แกว่งไปมา มันจะหักมั้ยครับ

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 03:48:03 PM »

ผมว่าแข็งแรงพอครับ เอาความเหนียวเข้าสู้อีกอย่างน้ำหนักจะไปโหลดที่ปลายกระโจมครับ ส่วนนั้นอยู่ใกล้่ไหล่
รับน้ำหนัก ส่วนด้านพานท้ายยึดไว้เพื่อให้สายคล้องลำตัวได้ ซินเธติกมีความแข็งแรงพอครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:55:37 PM »

ผมมองพานท้ายซินเทติคปืนผมอยู่นาน ว่าถ้าใช้สะพายบ่อยๆ ใช้งานจริงๆ มันจะเอาอยู่ไหมหนอ เพราะรูมันดูบอบบางจริงๆ ส่วนผมจะถือเอาไม่ค่อยได้ใช้สะพายครับ  Grin

คงต้องรอผู้ใช้งานจริงๆ มายืนยันอีกทีครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 12:49:34 AM »

เห็นขนาดแล้วเสียวครับ...

ลำพังสะพายเดินไม่น่ามีปัญหา...

แต่เมื่อมีโหลดเมื่อไร อย่างกระชาก เหนี่ยวรั้ง น่าจะเป็นจุดแรกที่ไปก่อนครับ...

เบเนลลี่ เอ็มทูของผมส่วนพานท้ายดูหนากว่านี้นิดหน่อยผมยังไม่กล้าใส่ เลี่ยงไปใส่สายสะพายแบบที่มารัดพานท้ายกระจายแรงแทนเลยครับ... Cheesy
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:37:21 PM »

ผมใช้ เร 870 กาโม่ 21"  อยากทราบเพื่่อนสมาชิกท่านใดใส่สายสะพายปืนบ้างครับ เผอิญเห็นบริเวณที่หูกระวินที่พานท้าย มันดูบอบบางจัง
เป็นแค่ห่วงพาลสติกเล็กๆ ถ้าเทียบกับพานท้ายไม้ที่ใส่ตอหูกระวินเป็นสกูรที่เป็นเหล็ก หากใส่สายสะพายแล้ว ใส่หลอดต่อเพิ่มอีก 3 นัด
สะพายเข้าป่า เข้าสวน เดินบ้าง วิ่งบ้าง ปีนบ้าง แกว่งไปมา มันจะหักมั้ยครับ

รบกวนสอบถามรับมาเท่าไหร่ครับ
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:43:18 PM »

ผมใช้ เร 870 กาโม่ 21"  อยากทราบเพื่่อนสมาชิกท่านใดใส่สายสะพายปืนบ้างครับ เผอิญเห็นบริเวณที่หูกระวินที่พานท้าย มันดูบอบบางจัง

รบกวนสอบถามรับมาเท่าไหร่ครับ
36k เมื่อกรกฎาคม 55 ครับ

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:55:09 PM »

เห็นขนาดแล้วเสียวครับ...

ลำพังสะพายเดินไม่น่ามีปัญหา...

แต่เมื่อมีโหลดเมื่อไร อย่างกระชาก เหนี่ยวรั้ง น่าจะเป็นจุดแรกที่ไปก่อนครับ...

เบเนลลี่ เอ็มทูของผมส่วนพานท้ายดูหนากว่านี้นิดหน่อยผมยังไม่กล้าใส่ เลี่ยงไปใส่สายสะพายแบบที่มารัดพานท้ายกระจายแรงแทนเลยครับ... Cheesy

ลอกข้อสอบพี่หมอ   คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1]
  พิมพ์