เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:25:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง skype กับบัญชี hotmail  (อ่าน 1043 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 03:25:55 PM »

เรียนถามดังนี้ครับ
เค้าเชื่อมบัญชี skype กับ บัญชี hotmai แล้ว
ตามปรกติผมจะเปิด msn ไว้ สำหรับการแจ้งเตือน ถ้ามีเมล์มา
จะได้คลิ๊กเข้าไปเช็คเมล์ได้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ skype ไม่ทราบว่า
มันมีปุ่มให้คลิ๊กเข้าไปเช็คเมล์ของ hotmail ได้ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:23:59 PM »

ลองพิมพ์คำว่า เข้าฮอตเมล ในอากู๋ดูครับ มันจะประกฎหม้นาให้ล็อคอินเข้ากล่องของฮอตเมล แต่จะเป็น Outlook ครับ หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ

เมื่อตะกี๊คลิกผิดรูปครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2013, 04:26:02 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:34:56 PM »

ลองพิมพ์คำว่า เข้าฮอตเมล ในอากู๋ดูครับ มันจะประกฎหม้นาให้ล็อคอินเข้ากล่องของฮอตเมล แต่จะเป็น Outlook ครับ หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ

เมื่อตะกี๊คลิกผิดรูปครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คือผมจะเข้าผ่าน skype หน่ะครับพี่ดาบ ปรกติ msn มันจะมีเตือนว่า ยังไม่ได้อ่านเมล์กี่เมล์ แต่ skype ผมหายังไม่เจอเลย
ซึ่งปรกติคลิ๊กที่นู่นปั๊บ มันจะเด้งหน้านี้ขึ้นให้อัตโนมัติเลย

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:36:28 PM »

Smiley ตรงนี้ครับ...
https://secure.skype.com/login?application=account&return_url=https%3A%2F%2Fsecure.skype.com%2Faccount%2Flogin

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:36:35 PM »

พี่วัฒน์ครับ ผมลงชื่อเข้าใช้โดย บัญชีเดิมของ hotmail ครับ แบบว่า skype มันจะมีให้ล็อคอินแบบ MSN เดิม ที่ไอค่อน มันไปโผล่ที่มุมขวาล่างของ taskbar หน่ะครับแล้วก็มี messenger pluse for skype ด้วย  ปรกติตัว MSN messenger  เดิม มันจะเตือน เวลามีเมล์เข้า กี่ฉบับๆ โดยไม่ต้องไปเปิดหน้า browser  แต่ที่นี้ MSN เดิมมันเข้าแทบไม่ได้แล้ว ต้องเข้าผ่านหน้า skype แต่ที่นี้ผมหา icon ที่ว่า มีเมล์ที่ยังไม่อ่านกี่เมล์ เหมือน MSN เดิมไม่เจอหน่ะครับ  ไหว้

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:53:10 PM »

Smiley ถ้าเข้าผ่านโปรแกรม skype ไม่มีครับ

เอางี้ครับ...คุณ.ป๊อก ในเมื่อมันไม่มีเราก็เล่นของเดิมก่อนแล้วกัน

ที่นี่ครับ..ดาวโหลดไปใช้ได้เลยไม่ต้องลงเครื่อง
https://www.dropbox.com/s/m9os94vjugtpw2r/MSN.exe?m

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:10:05 PM »

Smiley ถ้าเข้าผ่านโปรแกรม skype ไม่มีครับ

เอางี้ครับ...คุณ.ป๊อก ในเมื่อมันไม่มีเราก็เล่นของเดิมก่อนแล้วกัน

ที่นี่ครับ..ดาวโหลดไปใช้ได้เลยไม่ต้องลงเครื่อง
https://www.dropbox.com/s/m9os94vjugtpw2r/MSN.exe?m
ว้าวขอบคุณพี่วัฒน์ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์