เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:24:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แกนนำ BRN โพสต์คลิป ประกาศ 5 เงื่อนไข เจรจาฝ่ายไทย ชี้สู้เพื่ออิสรภาพ  (อ่าน 16210 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:33:23 PM »

บอกตามตรงนะครับ เข้ามาอ่านและบวกแต้มให้กับพี่จ้าวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:47:30 AM »

อย่ามาตัดตอนผมน่า ยังไม่ทันเริ่มสนุกเลย นะ นะ นะ  Grin

ตลกกลบเกลือนอีก  กากว่ะ

อุ๊ยตาย แสดงว่าหนูไข่ฝังใจที่โดนด่า"กาก"เอามาก ถึงได้รีบหาจังหวะใช้ทั้งที่ยังไม่ถึงเวลา .... คราวหน้าก็หัดคิดเองมั่งนะหนูนะ  ขำก๊าก

ยังคงอ่านหนังสือไม่แตกเหมือนเดิม ผมถามไปว่า
1.ที่พิมพ์บอกมาเมื่อคราวก่อนว่าเลิกแล้ว ทำแล้วไม่คุ้ม ทำแล้วไม่สบาย เลยขายเป็ดหันมาขับรถตู้แทนแล้วนั่นโกหก ที่จริงยังทำฟาร์มไข่อยู่

2.หรือเลิกแล้วจริงๆ หันมาขับรถตู้แล้วจริงๆ ตอนนี้พ่อของหนูไข่ทำอยู่คนเดียว..."ทำงานที่ไม่สามารถทำคนเดียวได้ ปัญหาเยอะ เสี่ยงขาดทุน กินไม่ดีอยู่ไม่ดีฯลฯอยู่คนเดียว".....อันสีแดงนั่นหนูไข่พิมพ์เองล้วนๆเลยนะ ผมตัดบนพรรณนาให้สั้นลงด้วยซ้ำ กลัวหนูไข่จะดูไม่ดี กลัวชาวบ้านจะเหยียดเอาได้ว่าทิ้งพ่อให้ทำงานลำบากอยู่คนเดียว

แล้วมันเป็นการใส่ร้ายตรงไหน บิดเบือนตรงไหน ช่วยหามาให้ซักครึ่งคำซิ?

ประเด็นที่ 1
เป็ดส่วนของผม ผมขาย แล้วเอาเงินมาออกรถตู้

ประเด็นที่ 2
พ่อผมมีลูกจ้าง ลูกน้อง ผมไม่ได้ทิ้งให้พ่อทำงานคนเดียว  และฟาร์มก็ยังอยู่

ที่หลังจะพูดอะไร ก็ให้มันรู้จริงหน่อยก็ดี  เอาคำพูดคนอื่นมาขยายความแบบกากๆ แล้วไม่รับผิดชอบนี่มันไม่ลูกผู้ชายเลยนะ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:12:50 AM »

1.ไม่ได้เจ๊ง แค่ไม่มีปัญญาทำให้รุ่ง ก็เลยขายแล้วมาขับรถตู้ ?

2.นี่เป็นครั้งแรกที่ตอบตรงคำถาม....แล้วถามเพิ่มนิด ว่าอีตอนหนูไข่ยังเลี้ยง ทำไมมันถึงเป็นงานที่..."ไม่สามารถทำคนเดียวได้ ปัญหาเยอะ เสี่ยงขาดทุน กินไม่ดีอยู่ไม่ดีฯลฯอยู่คนเดียว".....ขึ้นมาละจ๊ะ ?

ขำก๊าก

เพราะสงสัยถึงได้ถาม มีแต่ไอ้สมองขี้เลื่อยนี่แหละที่โง่ขนาดอ่านคำถามเป็นการขยายความ ลากมาซะ2วันกว่าจะรู้ว่ามันเป็นคำถาม

แล้วถ้าไม่รับผิดชอบ ผมจะตามถามซ้ำอย่างนี้หรือ?

ลูกผู้ชายม.นเรศวร ผัวหญิงเสื้อแดง เขาต้องแดกเหล้ามาขับรถ พอด่านจับตรวจก็อ้างสิทธิ์ผิดๆถูกๆ ละเมิดกฏหมายซ้ำด้วยการขัดขืนการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าพนักงาน จนแอลกอฮอล์ระเหย แล้วมาประจานหน้าตัวเองว่าไม่ได้ทำผิดกฏหมายกระนั้นหรือ?

อย่างนี้ใครเอาน้ำมันเบรคราดรถตู้หนูไข่ซัก2ลิตร พอตำรวจจะจับก็โยนกระป๋องทอ้งทิ้งข้างทาง แค่นี้ก็ไม่ได้ทำผิดแล้วละสิ?.......  ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 09:17:45 AM โดย แก่ ติงต๊อง บ้านนอก » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:25:29 AM »

1.ไม่มีปัญญาทำ ก็เลยขายแล้วมาขับรถตู้

2.นี่เป็นครั้งแรกที่ตอบตรงคำถาม....แล้วถามเพิ่มนิด ว่าอีตอนหนูไข่ยังเลี้ยง ทำไมมันถึงเป็นงานที่..."ไม่สามารถทำคนเดียวได้ ปัญหาเยอะ เสี่ยงขาดทุน กินไม่ดีอยู่ไม่ดีฯลฯอยู่คนเดียว".....ขึ้นมาละจ๊ะ ?

ขำก๊าก

เพราะสงสัยถึงได้ถาม มีแต่ไอ้สมองขี้เลื่อยนี่แหละที่โง่ขนาดอ่านคำถามเป็นการขยายความ ลากมาซะ2วันกว่าจะรู้ว่ามันเป็นคำถาม

แล้วถ้าไม่รับผิดชอบ ผมจะตามถามซ้ำอย่างนี้หรือ?

ลูกผู้ชายม.นเรศวร ผัวหญิงเสื้อแดง เขาต้องแดกเหล้ามาขับรถ พอด่านจับตรวจก็อ้างสิทธิ์ผิดๆถูกๆ ละเมิดกฏหมายซ้ำด้วยการขัดขืนการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าพนักงาน จนแอลกอฮอล์ระเหย แล้วมาประจานหน้าตัวเองว่าไม่ได้ทำผิดกฏหมายกระนั้นหรือ?

อย่างนี้ใครเอาน้ำมันเบรคราดรถตู้หนูไข่ซัก2ลิตร พอตำรวจจะจับก็โยนกระป๋งทอ้งข้างทาง แค่นี้ก็ไม่ได้ทำผิดแล้วละสิ?.......  ขำก๊าก

1 ปัญญานะ มี แต่ไม่อยากทำ  มันก็ไม่ผิดอะไรใช่ไหม

2 แล้วถามเพิ่มนิด ว่าอีตอนหนูไข่ยังเลี้ยง ทำไมมันถึงเป็นงานที่..."ไม่สามารถทำคนเดียวได้ ปัญหาเยอะ เสี่ยงขาดทุน กินไม่ดีอยู่ไม่ดีฯลฯอยู่คนเดียว".....ขึ้นมาละจ๊ะ ?
 มันเป็นเรื่องส่วนตัวครับ ผมไม่จำเป็นต้องมาสาธยายให้คนอื่นต้องรู้  หรือพูดง่ายๆ เรื่องของผม

ไม่จำเป็นต้อง มนเรศวรหรอกครับ ม.อะไรก็แดกได้เหล้าเนี้ย
ครับจริงอยู่ผมถูกจับนี่ ผมอ้างสิทธิ์ที่ได้เรียนมา อาจจะถูกๆผิดก็เรื่องของผม เพราะตอนเรียนไม่ได้ตั้งใจเรียน ซึ่งผมคิดว่าก็ไม่ได้หนักหัวใคร

ที่กล่าวหาผมว่า ขัดขืนการปฏิบัติงานของเจ้าพนักงาน  ผมขอหลักฐานด้วยครับ  กล่าวหากันลอยๆแบบนี้ไม่ดีเลย  ผมขอหลักฐานการแจ้งความด้วยก็ดี  ผมไม่ได้ขัดขืนผมยอมเป่า ผมคิดว่า น่าจะพูดไปแล้ว ไม่ต่ำกว่า 5 รอบ ว่าผมเป่า คนฉลาดล้ำโลกน่าจะเข้าใจนะครับ

จนแอลกอฮอล์ระเหย
ฉลาดล้ำโลกขนาดท่าน น่าจะรู้นะครับว่า แอลกอฮอล์ กว่าจะถูกขับออกไปจากร่างกายได้หมดต้องใช้เวลากี่วัน  ถามพักพวกคนเก่งแถวนี้ดูก็ได้ หรือไม่ก็ถามอากู๋ดู แล้วจะได้ไม่มาโชว์ตลก 555
ผมตั้งใจจะมาชื่นชมการทำงานของตำรวจที่เอาจริงเอาจัง  แต่ถ้าใครจะมองมุมอื่นก็ไม่เป็นไร ผมไม่ถือ  จบไหมคุณแก่ บู่

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:39:46 AM »

1.อ้อครับ ไม่ผิดครับ ไอ้ที่เคยพูดว่า"ไปขับรถก็เพราะว่า  งานไข่ เป็นงานที่ ยาก คือไม่สามารถทำคนเดียวได้ และยังมีปัญหา ไข่เก่า ไข่เล็ก ไข่เน่า  หน้าฝน หน้าร้อน ก็มีปัญหา  เลยตัดสินใจเลิกทำ ขายเป็ดเอาเงินมาซื้อรถตู้"นั่นก็ล้อเล่นใช่ไหมครับ ที่จริงจะทำให้รุ่งก็ได้ หนูไข่ไม่ใช่คนจับจด มีสติปัญญาเหลือเฟือ จะทำให้มันเจริญรุ่งเรืองก็ยังได้เนอะครับ  ขำก๊าก

2.ไม่ต้องสาธยายเพิ่มแล้วครับ แค่"ไปขับรถก็เพราะว่า  งานไข่ เป็นงานที่ ยาก คือไม่สามารถทำคนเดียวได้ และยังมีปัญหา ไข่เก่า ไข่เล็ก ไข่เน่า  หน้าฝน หน้าร้อน ก็มีปัญหา  เลยตัดสินใจเลิกทำ "นี่ก็เยอะแล้ว ..... ขนาดเอามาลงไม่ครบ ตัดทิ้งไปตั้งแยะก็ยังนับว่าละเอียดยิบอยู่  ขำก๊าก ขำก๊าก

3.ทราบครับว่าตอนเรียนไม่ได้ตั้งใจเรียนแน่ๆ ถ้าตั้งใจเรียนซักนิดก็คงไม่เป็นอย่างนี้ .... ตอนสอบเข้าก็คงไม่ตั้งใจยิ่งกว่า

แต่แดกเหล้าแล้วขับรถนี่ หนักหัวผู้ร่วมถนนทุกคนครับ ลงว่าแดกเหล้าแล้วยังขับรถ แล้วยังหน้าด้านไม่มียางอายขนาด"อ้างสิทธิ์ที่ผิด"เพื่อไม่ยอมรับการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ ... สันดานแบบนี้เมาไปเฉี่ยวลูกใครเข้า มันหนีแน่ๆครับ

อธิบาย5ครั้ง ทุกครั้งคนที่มีสติปัญญาไม่ต่ำกว่าเกณฑ์เค้ารู้หมดเลยครับ ว่าไอ้ที่หนูไข่ทำหน่ะมันผิด มันไม่มีสามัญสำนึก แถมเอามาพล่ามอย่างคนไม่มียางอาย

แอลกอฮอล์ไม่ใช่สารตั้งต้นยาบ้าครับ จะได้ติดอยู่ในร่างกาย7วัน ... แล้วไอ้โง่ผิดปกติตัวไหนที่มันพยายามเร่งการเผาผลาญเพื่อระเหยแอลอกอฮอล์อยู่ชั่วโมงครึ่งละครับ ?

สับสนหรือมั่วอีกละเนี่ย ?

ผมไม่เคยคิดว่าตัวเองฉลาดล้ำโลกนะครับ แค่อยู่ในกลุ่มที่มีความสามารถในการเรียนรู้สูง และขวนขวายหามาเรียนรู้เท่านั้น.....แต่คู่สนทนาของผมดันมีระดับสติปัญญาต่ำกว่าเกณฑ์ครับ

ผมเข้าใจความรู้สึกของท่านJUNGLEจริงจริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:43:45 AM »

แน๊.....พี่สมชาย(ฮา)ก็เข้ามาขำการละเล่นของผมด้วยเหรอจ๊ะ ?

คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:43:57 AM »

บอกแล้ว ขยะก็คือขยะ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:03:39 AM »

แล้วไอ้โง่ผิดปกติตัวไหนที่มันพยายามเร่งการเผาผลาญเพื่อระเหยแอลอกอฮอล์อยู่ชั่วโมงครึ่งละครับ ?

ยืนยันแล้วใช่ไหมครับ ว่า แอลกอฮอล์ ระเหยจากร่างกายได้ภายในชั่วโมงครึ่ง

ขอคำยืนยันหน่อยครับ

และอีกอย่าง เขาไม่ได้ห้ามคนดื่มแล้วขับ เขามีระดับกำหนดไว้ว่า ดื่มแล้วได้ แต่ต้องไม่เกิน 50 มก.  ถ้าเกินจับ
และผมก็เป่า ผลคือ 44 มก. 

ถามจริง ใครไม่เคยดื่มแล้วขับบ้าง  ไอ้คนที่ชอบด่าคนอื่นนะ ลองมองดูตัวเองบ้าง
ชอบด่าคนเมาแล้วขับจริงๆ เดี๋ยวพาไปด่า  เวลาผับ บาร์เลิก  ไปยืนรอเลย กล้าไหมละ 555  เก่งแต่หน้าจอที่เขาทำอะไรตัวเองไม่ได้
จะเพิ่มจิตสำนึกนะ ไปยืนรอด่าเลย ถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยนะ   ขอชัดๆถ้ากล้า ผมเลิกเล่นเลย เว็ปนี้  ขอชัดๆไม่จัดฉากนะ ผมยินดีเลิกเล่น ถ้าคุณมีจิตใจรักษาวินัยจริงๆ ด่าทุกคนที่เมาแล้วขับ ไม่ใช่มาเก่งหน้าจอคอมแบบนี้  กล้าหรือเปล่า แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 10:12:59 AM โดย หนานไข่ซิ่ง » บันทึกการเข้า

^
                               ^
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:17:43 AM »

ผลวิจัยจากคณะแพทย์ไม่แน่ใจว่าศิริราชหรือรามาฯเลยว่ะขี้เลื่อย ... คนมองโกลอยด์โดยเฉลี่ยกำจัดแอลกอฮอล์ออกจากร่างกายได้ชั่วโมงละ15มิลลิกรัม(จำหน่วยจบไม่ได้)

หนูไข่ถ่วงเวลาตำรวจ(ผิดกฏหมาย ตำรวจสามารถอนุมานได้เลยว่าหนูไข่มีความผิดจริงโดยไม่ต้องให้เป่าเครื่องวัดฯอีก)อยู่1ชั่วโมงครึ่งแล้ววัดค่าได้40

แสดงว่าถ้าเป็นคนอื่นที่มีสามัญสำนึกดี ผิดแล้วยอมรับผิดชอบความผิด ไม่เห็นแก่ตัวถ่วงเวลาปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ในช่วงเทศกาล ถูกเรียกตรวจแล้วไม่งอแงหนูไข่จะเป่าเครื่องวัดออกมาได้ค่าเกิน60มิลลิกรัมฯ

ติดคุกโลด.....

ใบขับขี่รถรับจ้างก็คงจะไม่ได้ต่อ.......

ว่าแต่....ไปขับรถเหมาจ้างหน่ะ ใช้ใบขับขี่ประเภทไหนเหรอ?

ผมเชื่อนะ ว่าหนูไข่เป็นคนมีสามัญสำนึก เมื่อไปขับรถรับจ้างก็คงไปทำใบขับขี่ให้ถูกประเภทมาเรียบร้อยแล้วหล่ะ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:25:33 AM »

และอีกอย่าง เขาไม่ได้ห้ามคนดื่มแล้วขับ เขามีระดับกำหนดไว้ว่า ดื่มแล้วได้ แต่ต้องไม่เกิน 50 มก.  ถ้าเกินจับ

ถามจริง ใครไม่เคยดื่มแล้วขับบ้าง  ไอ้คนที่ชอบด่าคนอื่นนะ ลองมองดูตัวเองบ้าง
ชอบด่าคนเมาแล้วขับจริงๆ เดี๋ยวพาไปด่า  เวลาผับ บาร์เลิก  ไปยืนรอเลย กล้าไหมละ 555  เก่งแต่หน้าจอที่เขาทำอะไรตัวเองไม่ได้
จะเพิ่มจิตสำนึกนะ ไปยืนรอด่าเลย ถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยนะ   ขอชัดๆถ้ากล้า ผมเลิกเล่นเลย เว็ปนี้  ขอชัดๆไม่จัดฉากนะ ผมยินดีเลิกเล่น ถ้าคุณมีจิตใจรักษาวินัยจริงๆ ด่าทุกคนที่เมาแล้วขับ ไม่ใช่มาเก่งหน้าจอคอมแบบนี้  กล้าหรือเปล่า แลบลิ้น

สมัยก่อนจะมีกฏหมายข้อนี้ ผมดื่มแล้วไม่ค่อยขับครับ ผมดื่มแล้วเปิดโรงแรมนอน ไม่ก็ให้คนขับรถมารับ...อันนี้พยานในเวบเยอะ เห็นกันมาหลายคน

เรื่องด่าคนเมาแล้วขับหน้าผับ ถ้ามีคนกล้าทำแล้วจะไม่เสนอหน้ามาในเวบอวป.อีกหน่ะพูดจริงหรือเปล่า?

รู้จักใครที่ภูเก็ต ติดต่อให้มันมาเป็นคนถ่ายคลิปได้เลย นัดวันมา...เอาคนของหนูขี้เลื่อยนี่แหละดี จะได้ไม่ต้องมีเกียงกันได้อีก

แถวนี้มีพวกขับรถตู้สถุลๆเยอะ น่าจะพอมีรู้จักกันบ้างกระมัง

ลงไปกระทืบแท็กซี่คาวินก็ทำมาแล้ว กะอีด่าคนเมา คงจะกลัวตายห่*เลยนี่

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:25:41 AM »

เห้ย ผมคนไทย ไม่ใช่คนมองโกเลีย

เอาดูของผมดีกว่า มีหลักฐานยืนยัน  ไม่ใช้อ้างจากไหนก็ไม่รู้ คิดเองเออเอง

เกิดอะไรขึ้นเมื่อเครื่องดื่มแอลกอฮอล์เข้าสู่ร่างกาย แอลกอฮอล์จำนวนเพียงเล็กน้อยจะถูกดูดซึมผ่านเยื่อบุในช่องปากและหลอดอาหาร อีกส่วนหนึ่งราว 20% จะถูกเผาผลาญไปพร้อมกับอาหารในกระเพาะ ส่วนที่เหลือจำนวนมากจะไหลผ่านลำไส้เล็ก และถูกดูดซึมเข้าสู่กระแสเลือดอย่างรวดเร็ว

กระแสเลือดจะนำแอลกอฮอล์แพร่กระจายไปทั่วร่างกาย หากรับประทานอาหารมาก่อน แอลกอฮอล์จะใช้เวลา 1-6 ชั่วโมง จึงจะถูกดูดซึมไปถึงระดับสูงสุดในเลือด แต่ถ้าดื่มเหล้าในขณะท้องว่าง แอลกอฮอล์จะใช้เวลาดูดซึมสู่ระดับสูงสุดในเลือดเพียง 30 นาที ถึง 2 ชั่วโมง

แอลกอฮอล์จะออกฤทธิ์ต่อระบบประสาทส่วนกลาง ทำให้เสียการทรงตัว พูดไม่ชัด สายตาพร่ามัว ร่างกายมีปฏิกิริยาตอบสนองช้าลง ตัดสินใจช้าและผิดพลาดได้ง่ายขึ้น การควบคุมอารมณ์ผิดปกติ ควบคุมตัวเองไม่ได้ เช่น อาจแสดงพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม ไปจนถึงขั้นหมดสติ ผลกระทบของการดื่มจะแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับเพศ วัย และขนาดของร่างกาย หากดื่มในปริมาณเท่าๆ กัน ผู้หญิงจะเมาเร็วกว่าผู้ชาย

แอลกอฮอล์ในร่างกายถูกกำจัดโดยตับเป็นส่วนใหญ่ ประมาณ 95 เปอร์เซ็นต์ ที่เหลือถูกขับออกทางลมหายใจ ปัสสาวะ เหงื่อ อุจจาระ น้ำนม และน้ำลาย ตับจะทำหน้าที่กำจัดพิษของแอลกอฮอล์อย่างช้าๆ ต้องใช้เวลาถึง 1 ชั่วโมง เพื่อจัดการกับแอลกอฮอล์เพียง 45 ซีซี ในวิสกี้ 1 แก้ว การดื่มกาแฟเข้มๆ หรือรับประทานยาแก้เมา ไม่ได้ช่วยทำให้สร่างเมาหรือทำให้การทำงานของตับเร็วขึ้น นั่นก็คือไม่มีวิธีใดที่จะลดแอลกอฮอล์ในเลือดได้ ทำได้เพียงรอเวลาเท่านั้น

ที่มา ที่อ้างอิง http://www.thaihealth.or.th/healthcontent/article/5262  สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)

เอ้าอึ่งเลยดิ หน้าแหกซะแล้ว เสียหมาเลยงานนี้

เข้าใจหรือยังครับ ว่าไม่มีวิธีใด ที่จะใช้เร่งการกำจัดแอกอฮอล์ในร่างกายได้   ถ้าผมดื่มแล้วมันเกินจริง มันแก้ไขอะไรไม่ได้หรอก  

^
                               ^
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:29:06 AM »

ไอ้นี่ก็โง่ได้อีก

คนมองโกลอยด์ คือชาวเอเชียที่ผิวเหลืองๆ จมูกแบนๆ

เขียนก็ชัด ยังอุตส่าห์เอาความโง่ของตัวเองมาบิดให้มันดูโง่หนักได้อีก สติปัญญาต่ำเกินจะเชื่อจริงๆ  อ๋อย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:29:51 AM »

โถไอ้ขยะเอ้ย เผ่าพันธุ์มองโกลอยด์มึงคิดว่าเป็นพวกมองโกเลียเรอะ  ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:30:35 AM »

และอีกอย่าง เขาไม่ได้ห้ามคนดื่มแล้วขับ เขามีระดับกำหนดไว้ว่า ดื่มแล้วได้ แต่ต้องไม่เกิน 50 มก.  ถ้าเกินจับ

ถามจริง ใครไม่เคยดื่มแล้วขับบ้าง  ไอ้คนที่ชอบด่าคนอื่นนะ ลองมองดูตัวเองบ้าง
ชอบด่าคนเมาแล้วขับจริงๆ เดี๋ยวพาไปด่า  เวลาผับ บาร์เลิก  ไปยืนรอเลย กล้าไหมละ 555  เก่งแต่หน้าจอที่เขาทำอะไรตัวเองไม่ได้
จะเพิ่มจิตสำนึกนะ ไปยืนรอด่าเลย ถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยนะ   ขอชัดๆถ้ากล้า ผมเลิกเล่นเลย เว็ปนี้  ขอชัดๆไม่จัดฉากนะ ผมยินดีเลิกเล่น ถ้าคุณมีจิตใจรักษาวินัยจริงๆ ด่าทุกคนที่เมาแล้วขับ ไม่ใช่มาเก่งหน้าจอคอมแบบนี้  กล้าหรือเปล่า แลบลิ้น

สมัยก่อนจะมีกฏหมายข้อนี้ ผมดื่มแล้วไม่ค่อยขับครับ ผมดื่มแล้วเปิดโรงแรมนอน ไม่ก็ให้คนขับรถมารับ...อันนี้พยานในเวบเยอะ เห็นกันมาหลายคน

เรื่องด่าคนเมาแล้วขับหน้าผับ ถ้ามีคนกล้าทำแล้วจะไม่เสนอหน้ามาในเวบอวป.อีกหน่ะพูดจริงหรือเปล่า?

รู้จักใครที่ภูเก็ต ติดต่อให้มันมาเป็นคนถ่ายคลิปได้เลย นัดวันมา...เอาคนของหนูขี้เลื่อยนี่แหละดี จะได้ไม่ต้องมีเกียงกันได้อีก

แถวนี้มีพวกขับรถตู้สถุลๆเยอะ น่าจะพอมีรู้จักกันบ้างกระมัง

ลงไปกระทืบแท็กซี่คาวินก็ทำมาแล้ว กะอีด่าคนเมา คงจะกลัวตายห่*เลยนี่

หลุดมาจนได้ ด่าเขาแล้วทำไมทำสะเองละครับ
ดื่มแล้วเปิดโรงแรมนอน ดื่มที่โรงแรมหรือครับ คุณก็ต้องขับรถไปเปิดอยู่ดี   จิตสำนึกนะมีไหม ถ้าระหว่างขับไป ไปชนลูกเขาจะทำยังไง

ไม่ต้องยกมาหรอกครับ ว่าก่อนหรือหลังเขาจะออกกฏหมาย   ที่ผ่านมาคุณคุยเรื่องจิตสำนึกล้วนๆ  เพราะกฏหมายผมไม่ผิด  แล้วนี่คุณมายอมรับเองเลยนะว่าเคย แลบลิ้น

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:31:50 AM »

ไอ้นี่ก็โง่ได้อีก

คนมองโกลอยด์ คือชาวเอเชียที่ผิวเหลืองๆ จมูกแบนๆ

เขียนก็ชัด ยังอุตส่าห์เอาความโง่ของตัวเองมาบิดให้มันดูโง่หนักได้อีก สติปัญญาต่ำเกินจะเชื่อจริงๆ  อ๋อย
ไม่ใช่ประเด็น

ขอเข้าประเด็นดีกว่า  ว่ายังไง

^
                               ^
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์