เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:18:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับการสแกนไวรัสในคอมครับ  (อ่าน 3128 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:03:55 PM »

เครื่องผมใช้ bit. แต่เน้นเครื่องไม่แรง อย่าได้เฉียด
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:20:10 PM »

เครื่องผมใช้ bit. แต่เน้นเครื่องไม่แรง อย่าได้เฉียด

ขออนุญาต จขกท.นิดนึงออกนอกเรื่องนิดนึง...ขอความรู้หน่อย...น้าโรจน์ครับ bit คืออะไร  โหลดแบบไหน...มีเด็กแถวบ้านขอใช้ไวไฟ แล้วเนตบ้านผมก็ช้าลง ได้ยินพวกมันคุยกันว่าโหลดbit ครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:35:08 PM »

แหม่............ ใช้ Bitdefender ต้องโพสทำยังกะเป็นความลับ

Bitdefender Antivirus Plus 2013 ราคา $49.95 ไม่มี Firewall , Antispam , Web Protection

ต้องเป็น Bitdefender Total Security 2013 ราคา $69.95 ถึงจะมีมาให้ครบ

Anti ตัวนี้หน่วงเครื่องแบบไม่ค่อยมีประโยชน์เมื่อเทียบกับตัวอื่น การตรวจจับของฟรีแบบAvastก็ไม่ได้ด้อยกว่า

ขออนุญาต จขกท.นิดนึงออกนอกเรื่องนิดนึง...ขอความรู้หน่อย...น้าโรจน์ครับ bit คืออะไร  โหลดแบบไหน...มีเด็กแถวบ้านขอใช้ไวไฟ แล้วเนตบ้านผมก็ช้าลง ได้ยินพวกมันคุยกันว่าโหลดbit ครับ

Bit ตัวที่พี่เป้ากล่าวถึงไม่ใช่แอนตีไวรัสครับ แต่เป็นการดาวน์โหลด-อัพโหลดไฟล์วิธีหนึ่ง ถ้าเด็กมันปล่อยโหลดเต็มแบบไม่จำกัดคววามเร็ว
เน็ทพี่จะช้าเป็นเต่าเพราะโดนเครื่องโหลดดึงสัญญาณไปจนหมด

BitTorrent คืออะไร

BitTorrent คือโพรโทคอลรูปแบบหนึ่ง ใช้ในการแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างเครื่องคอมพิวเตอร์ด้วยกัน โดยผ่านเครือข่าย Internet
ข้อดีของ Bittorrent คือระหว่างที่เราดาวน์โหลดไฟล์ลงเครื่องเรา เราสามารถที่จะอัพโหลดแจกจ่ายชิ้นส่วนไฟล์ให้กับคนอื่นที่ต้องการจะดาวน์โหลดไฟล์เหมือนกันกับเราได้เลย

ไม่จำเป็นต้องให้เราดาวน์โหลดเสร็จก่อนถึงจะปล่อยได้ และทำให้เราดาวน์โหลดไฟล์ขนาดใหญ่ๆ เช่น โปรแกรม หรือ ภาพยนตร์ได้ในความเร็วสูง Bittorrent
ต่างจากการดาวน์โหลดธรรมดาตรงที่มันจะใช้ Bandwidth (ขนาดช่องสัญญาณอินเตอร์เน็ต) อย่างเต็มประสิทธิภาพโดยการแบงไฟล์ใหญ่ๆ เหล่านั้นออกเป็นชิ้นๆ ขนาดเล็ก

แล้วจึงดาวน์โหลดไฟล์เหล่านั้นพร้อมๆกัน ซึ่งวิธีการนเป็นที่นิยมอยางมากในการโหลดไฟลขนาดใหญ่ๆ เครือข่ายของ Bittorrent นั้นมีลักษณะโยงใยถึงกันหมด
มี tracker ที่ทำหน้าที่เป็นศูนย์กลางเก็บข้อมูลและสถิติต่างๆ ของผู้ร่วมใช้งาน, เสมือนประธานผู้ควบคุมการประชุม อย่างไรก็ตาม โปรแกรมบิททอร์เรนท์บางแบบ
ไม่จำเป็นต้องมีแทรคเกอร์เครือข่ายของการใช้โปรแกรมบิตทอร์เรนต์นั้นเป็นลักษณะโยงใยถึงกันหมด ทุกเครื่องคอมพิวเตอร์สามารถรับส่งไฟล์ถึงกันได้ตลอดเวลา
ซึ่งทุกเครื่องจะเป็นทั้งผู้รับและผู้ให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 10:55:39 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:40:52 PM »

คุณอั้มลืมบอกพี่เป้าว่าให้ซื้อ external อีกตัว...

เอาไว้ให้เด็กเหล่านั้น copy หนังโป้คืนมา.. คิก คิก

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:56:15 PM »

คุณอั้มลืมบอกพี่เป้าว่าให้ซื้อ external อีกตัว...

เอาไว้ให้เด็กเหล่านั้น copy หนังโป้คืนมา.. คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก พี่ตั้วชี้โพรง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:01:28 PM »

เดี๋ยวน้าทิดเป้าก็ถามหาวิธีโหลดบิทหรอก   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:05:58 PM »

อะไรก็แล้วแต่  เดี๋ยวผมขอไปก๊อปต่อ.. ขำก๊าก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:31:04 PM »

bai du ครับ

แนะนำให้ถอนโดยเร็วครับ  Grin Grin

ของฟรีที่ผมใช้แล้วเวิร์คคือ Avast ครับ  เยี่ยม

ปล. เครื่องผมใช้ ESET Smart Security Bissiness Edition เพียงแต่มันไม่ฟรีครับ

ผมใช้ Avast อยู่ครับ...

ใช้มาห้าหกเดือนแล้ว(หลังจาก NOD มันปล่อยให้ไวรัสหลุดเข้ามาลุยเละ)...

ดีครับ ไม่หน่วงเครื่องเท่าไร...

ไล่จับไวรัสได้ประจำ... เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 08:49:39 AM »

แหม่............ ใช้ Bitdefender ต้องโพสทำยังกะเป็นความลับ

Bitdefender Antivirus Plus 2013 ราคา $49.95 ไม่มี Firewall , Antispam , Web Protection

ต้องเป็น Bitdefender Total Security 2013 ราคา $69.95 ถึงจะมีมาให้ครบ

Anti ตัวนี้หน่วงเครื่องแบบไม่ค่อยมีประโยชน์เมื่อเทียบกับตัวอื่น การตรวจจับของฟรีแบบAvastก็ไม่ได้ด้อยกว่า

บิตดีเฟนเดอร์... ผมเคยโดนผู้รับเหมาหักคอให้ใช้(ต่อรองเป็น KIS หรือ KAV ก็ไม่ยอม) เครื่องนักเรียนสิบเครื่อง... ครื่องผมอีกหนึ่งเครื่อง... เครื่องแรงๆ อืดไปเยอะ... พอดีมันครบสองปีหมดอายุ... เครื่องผมเลยเปลี่ยนมาเป็น KIS ครับ... หายอืดไปเยอะ...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:39:55 AM »

แล้วของไมโครซอฟละครับเป็นไงบ้างครับใช้ดีไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:22:43 AM »

แล้วของไมโครซอฟละครับเป็นไงบ้างครับใช้ดีไหมครับ

เชื่อผมนะ ถ้าจะใช้ฟรีเลือก Avast Home Edition รีจิสเตอร์แล้วใช้ฟรี1ปี
http://www.avast.com/index

แล้วควรจะติดตั้งผู้ช่วยให้ด้วย ตัวแรกที่ผมมีติดเครื่องไว้เสมอคือ Spybot Search & Destroy สำหรับกำจัด spyware, adware
CPE17 Autorun Killer หรือ USB Disk Security สำหรับป้องกัน ไวรัสประเภทAutorunที่ติดมากับแฟรชไดรว์

ถ้าเต็มใจเสียเงิน พวกนี้จะมีฟังค์ชั่นมาให้ครบ
Kaspersky Anti-Virus
ESET Nod32 Antivirus
AVG Anti-Virus

สุดท้าย Antivirus ที่ดีที่สุดก็คือผู้ใช้คอมครับ ผมใช้ Google Chrome เวลาเล่นเว็บมันจะกรองให้แล้วส่วนหนึ่ง
เว็บไหนอันตรายมันจะแจ้งให้เราทราบ ถ้าไม่แจ้งAntivirusจะเด้งเตือน

ถ้าขนาดนี้แล้วยังดื้อดึงจะเข้าเว็บ Antivirus ดีแค่ไหนก็ไม่มีประโยชน์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 11:33:28 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:28:39 AM »

เชื่อผมนะ ถ้าจะใช้ฟรีเลือก Avast Home Edition รีจิสเตอร์แล้วใช้ฟรี1ปี
http://www.avast.com/index

ถ้าเต็มใจเสียเงิน
Kaspersky Anti-Virus
ESET Nod32 Antivirus
AVG Anti-Virus

เพิ่มอีกตัว... เพิ่มเงินอีกนิด... Kaspersky Internet Security แพงกว่าตัว Kaspersky Anti Virus ยูสเซอร์ละร้อยกว่าบาทครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:22:04 PM »

ขอบคุณครับเดี๋ยวรอให้อีกเครื่องซ่อมเสร็จจะเอาแบบเหมาสามเครื่องมาลงดูครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 02:26:16 PM »

ตอนนี้ย้ายโรงงานมาอยู่ที่ใหม่สบายดีจังเลยผมไม่รู้ใครปล่อยไวเลสให้ใช้ฟรี

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:20:56 PM »

bai du ครับ

ปล. เครื่องผมใช้ ESET Smart Security Bissiness Edition เพียงแต่มันไม่ฟรีครับ

ผมก็ใช้ตัวนี้ครับ โลดโผนโจนทะยานทั่วทุกสารทิศในยุทธจักรไซเบอร์
ยังรอดอยู่...  Grin Grin Grin

แต่ถ้าเครื่องผม โดนไวรัสโจมตี ผมไม่โทษแอนตี้ไวรัสหรอกนะ....  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์