เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:17:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับการสแกนไวรัสในคอมครับ  (อ่าน 3125 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:31:15 AM »

ทุกท่านใช้เวลานานเท่าไหร่ครับ ผมสแกนไวรัสไป๓๖ชั่วโมงครึ่งแล้วยังสแกนไดรว์ซียังไม่เสร็จเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตารินไม่รู้เป็นเพราะอะไรใครรู้บอกหน่อยครับ
พื้นที่ไดรว์ซีใช้ไป๖๐กิ๊กครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:43:32 AM »

ทำไมมันนานอย่างนั้นล่ะครับ  อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:09:28 PM »

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันผมรำคาญเลยปิดมันไปเมื่อตะกี้นี่เองครับ
มันเจอไวรัสตัวนึง ชื่อwin32 ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:24:40 PM »

ใช้โปรแกรมสแกนของอะไรครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:33:15 PM »

bai du ครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 01:10:14 PM »

bai du ครับ

ผมเคยใช้โปรแกรมนี้ครับ ดูเหมือนดีแต่จริงๆแล้วมันจะลบส่วนหนึ่งของโปรแกรมต่างไปด้วย พอสแกนเสร็จใช้ไม่ได้ซักโปรแกรม ฟอร์แมตเครื่องใหม่อย่างเดียวครับ... โดนชก

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:08:01 PM »

ผมเปลี่ยนมาใช้ "superantispyware" ตามที่สมาชิกใจดีในหลังแนวยิงแนะนำมาปีกว่าแล้วครับ
ยอมรับว่าดี จนต้องจ่ายเงินซื้อมา 2 ครั้ง ใกล้จะครั้งที่ 3 แล้วครับ
ปีละ 20 ดอลล์ครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:11:46 PM »

ผมใช้ของฟรี  ใช้ดีนะ   Grin

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:25:32 PM »

bai du ครับ

แนะนำให้ถอนโดยเร็วครับ  Grin Grin

ของฟรีที่ผมใช้แล้วเวิร์คคือ Avast ครับ  เยี่ยม

ปล. เครื่องผมใช้ ESET Smart Security Bissiness Edition เพียงแต่มันไม่ฟรีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 08:27:09 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:55:36 PM »

ผมใช้ตัวนี้... ไม่ฟรี... แต่ดีครับ... (ไม่เคยเปลี่ยนใจไปตัวอื่นเลยครับ...)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:09:57 PM »

ผมใช้ตัวนี้... ไม่ฟรี... แต่ดีครับ... (ไม่เคยเปลี่ยนใจไปตัวอื่นเลยครับ...)

สำหรับผม  มันดีเกินไปครับ  แึคร๊กเคริ๊กมันลบออกหมด   แลบลิ้น

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:13:12 PM »

สำหรับผม  มันดีเกินไปครับ  แึคร๊กเคริ๊กมันลบออกหมด   แลบลิ้น

บังเอิญผมไม่มีปัญหาตรงนี้ครับน้าพงษ์... Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:25:29 PM »

ต้องยอมรับว่ามันใช้ดีมากครับ  รันโปรแกรมตรวจจับตลอดเวลาเลย   Grin

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:28:06 PM »

ต้องยอมรับว่ามันใช้ดีมากครับ  รันโปรแกรมตรวจจับตลอดเวลาเลย   Grin

แต่อย่าให้หมดอายุก็แล้วกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมซื้อแบบ ๓ ยูสเซอร์มาใช้ครับ... ถูกกว่าแบบยูสเซอร์เดียว... พอดีกับคอมฯ ที่บ้านเลยครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:33:18 PM »

แต่อย่าให้หมดอายุก็แล้วกัน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมซื้อแบบ ๓ ยูสเซอร์มาใช้ครับ... ถูกกว่าแบบยูสเซอร์เดียว... พอดีกับคอมฯ ที่บ้านเลยครับ... ไหว้

ผมชอบของฟรีครับ    คิก คิก  Grin

สำหรับท่านที่ชอบท่องเว็บ  เสียบอุปกรณ์จำพวกหน่วยความจำเข้าเครื่องตัวเองและเครื่องคนอื่น

แนะนำ  Kaspersky  เลยครับ  ส่วนการจัดซื้อแนะนำให้ปรึกษาครูต้นครับ   Grin ไหว้

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์