เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:25:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งามหน้า! ผกก.สน.ดินแดง รับ ลูกน้องวิ่งหนีประชาชน  (อ่าน 7064 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:54:59 AM »

งามหน้า! ผกก.สน.ดินแดง รับ ลูกน้องวิ่งหนีประชาชน

http://www.thairath.co.th/content/region/341540

http://www.youtube.com/watch?v=M61cISKBFQ8&feature=player_embedded   <<< คลิปที่เป็นข่าว

วิ่งหนีทั้งเครื่องแบบตำรวจเลย   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:58:16 AM »

ผมว่าจะตั้งกระทู้นี้แต่กลัวล่อเป้า เลยรอผู้กล้าท่านอื่นมาตั้งเพื่อรอความเห็น Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:03:51 AM »

วินัยคงไม่เท่าไหร่... แต่พาอีหนูเข้าโรงแรมนี่สิ... ที่บ้านรู้คงหัวแบะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:03:58 AM »

ตามข่าว ว่า ตรวจค้น แล้ว มี เรียกเงิน
สุดท้าย คงจะ ตรวจสารเสพติด
แต่ ไม่คิดว่า ผู้หญิง จะ บีบี ไปบอกญาติ
แต่ระยะเวลา รวม ๓๐ นาที
แล้ว ผู้หญิง เดินลงมาก่อน ก่อนที่ตำรวจจะเดินตามหลัง
แล้วก็เป็นดังในภาพ ครับ

เกิน ๑๘ หรือเปล่า นี่สิ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:11:39 AM »

เขาวิ่งหนีดาราคนที่นมใหญ่ๆ ที่ชอบมาแจ้งความทุกวันหรือเปล่าครับ ถ้าผมเป็นตำรวจผมก็จะหนีดาราคนนั้นเหมือนกัน ผมเบื่อดารา

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:18:03 AM »

ครับ
เหตุตรงหน้า มีคนร้อง...
ละเว้น... ตกใจ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:20:25 AM »

นายยอมรับแล้วควรจะรีบสอบสวน หากผิดจริงควรลดขั้นลงโทษ
หรือจะรอให้ลูกน้องสอบสัญญาบัตรได้ก่อน คงเน่ากันทั้งสน. หรือ สตช Tongue

อเสวนา จะ พาลานัง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:38:32 AM »

ครับ
ผมฟังคลิปหลายครั้ง
มีเสียงตำรวจคนนั่งท้ายลงมาพูด เดี๋ยวๆๆๆๆ
คนที่ไม่ใส่หมวกเรียก
แล้วพากันขับหนีไป
อย่างนี้งานเข้าทั้ง 3 หรือไม่
คงต้องรอดู...................................................................
 ตกใจ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:39:57 AM »

ผิดก็ว่าไปตามผิด...เนื้อเน่าก็ตัดมันออกปล่อยไว่มันเรื้อรัง...แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า การสอบสวนยังไม่เริ่มเราท่านๆก็ยังได้ดูแต่ในคริป...บทสรุปออกมายังไงก็ต้องดูกันต่อไปครับ...ถ้าสรุปแล้วดาบคนนี้ผิดก็คงไม่ต้องเก็บไว้...ทุกท่านจำที่โพสในโลกออนไลน์ว่าตำรวจปล่อยพริตตี้เมาขับได้หรือไม่ครับ...ถูกด่าเละเทะทั้งๆที่ยังไม่สอบสวนอะไรเลย...แต่พอปรากฎความจริงว่าพริตตี้โกหกแต่พริตตี้กลับไม่โดนข้อหาอะไรเลย...แต่ตำรวจท่านั้นถูกด่าฟรี...หากรณีนี้คดีพลิกนายเบื้องบนจะว่าไง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 11:42:37 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:48:07 AM »

ครับ
เรื่องพิกตี้นี่ก้อน่าคิดครับ
ทุกอย่างดูตามบท ตามคลิป ในยูทูป มีคนกล่าวละเว้น กล่าวต่างๆมากมายแล้ว
คิดว่าคนทั้งประเทศไทยที่ทราบข่าวแบบนี้
คงอยากเห็นความถูกต้องของกฎหมายไทย
หากกดหมายไม่เป็นกฎหมาย
สังคมคงเน่าเละ
 น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:52:51 AM »

ผมว่าจะตั้งกระทู้นี้แต่กลัวล่อเป้า เลยรอผู้กล้าท่านอื่นมาตั้งเพื่อรอความเห็น Grin

ครับ
ระดับพญาจงอาง กลัวล่อเป้า
คนในเวปนี้คงกลัวเป็น 2 เท่า
โดยเฉพาะผมกลัวเป็น 10 เท่าครับ
กลัวจริง กับ ความไม่เป็นธรรม
แต่ก้ออย่างว่าครับ
สังคมทุกวันนี้.............. ตกใจ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:53:31 AM »

ตำแหน่งว่างอีก 3 เคยคุยกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่กองวินัยทราบว่ามีการเสนอไล่ออกจนท.ไปให้ ผบ.สตช. เซ็นทุกวันบางเรื่องเขาทำกันเงียบๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:01:04 PM »

ตำแหน่งว่างอีก 3 เคยคุยกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่กองวินัยทราบว่ามีการเสนอไล่ออกจนท.ไปให้ ผบ.สตช. เซ็นทุกวันบางเรื่องเขาทำกันเงียบๆ

ครับ
ขอยกโป้งให้ครับ
ผมเชื่อว่าตำรวจดีมีมากมาย

schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 12:44:10 PM »

โดนชกคงกลัวโดนบาทาสามัคคีละครับท่าน..ณ.เวลานั้นคงคิดอะไรไม่ออกเลยถอยตั้งหลักก่อน....
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 02:03:47 PM »

ผิดก็ว่าไปตามผิด...เนื้อเน่าก็ตัดมันออกปล่อยไว่มันเรื้อรัง...แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า การสอบสวนยังไม่เริ่มเราท่านๆก็ยังได้ดูแต่ในคริป...บทสรุปออกมายังไงก็ต้องดูกันต่อไปครับ...ถ้าสรุปแล้วดาบคนนี้ผิดก็คงไม่ต้องเก็บไว้...ทุกท่านจำที่โพสในโลกออนไลน์ว่าตำรวจปล่อยพริตตี้เมาขับได้หรือไม่ครับ...ถูกด่าเละเทะทั้งๆที่ยังไม่สอบสวนอะไรเลย...แต่พอปรากฎความจริงว่าพริตตี้โกหกแต่พริตตี้กลับไม่โดนข้อหาอะไรเลย...แต่ตำรวจท่านั้นถูกด่าฟรี...หากรณีนี้คดีพลิกนายเบื้องบนจะว่าไง...
ผมเห็นด้วยครับ  ฟังจากบางกระแสว่าตำรวจไปตามจับยาเสพย์ติด แต่อาจไปเจอขาใหญ่ตัวจริงเลยต้องตั้งหลักก่อน เท็จจริงประการใดเมื่อมีการสอบสวนความจริงคงปรากฏครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์