เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:31:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งามหน้า! ผกก.สน.ดินแดง รับ ลูกน้องวิ่งหนีประชาชน  (อ่าน 7159 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 02:04:38 PM »

ผิด-ถูกว่าไปตามกฎหมายครับ ยิ่งเป็นเจ้าหน้าที่รักษากฎหมายควรจะเพิ่มโทษไปอีก1เท่าเป็นอย่างน้อย
ปล่อยไว้เป็นเยี่ยงอย่างไม่ได้
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:09:00 PM »

ผิดก็ว่าไปตามผิด...เนื้อเน่าก็ตัดมันออกปล่อยไว่มันเรื้อรัง...แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า การสอบสวนยังไม่เริ่มเราท่านๆก็ยังได้ดูแต่ในคริป...บทสรุปออกมายังไงก็ต้องดูกันต่อไปครับ...ถ้าสรุปแล้วดาบคนนี้ผิดก็คงไม่ต้องเก็บไว้...ทุกท่านจำที่โพสในโลกออนไลน์ว่าตำรวจปล่อยพริตตี้เมาขับได้หรือไม่ครับ...ถูกด่าเละเทะทั้งๆที่ยังไม่สอบสวนอะไรเลย...แต่พอปรากฎความจริงว่าพริตตี้โกหกแต่พริตตี้กลับไม่โดนข้อหาอะไรเลย...แต่ตำรวจท่านั้นถูกด่าฟรี...หากรณีนี้คดีพลิกนายเบื้องบนจะว่าไง...
ผมเห็นด้วยครับ  ฟังจากบางกระแสว่าตำรวจไปตามจับยาเสพย์ติด แต่อาจไปเจอขาใหญ่ตัวจริงเลยต้องตั้งหลักก่อน เท็จจริงประการใดเมื่อมีการสอบสวนความจริงคงปรากฏครับ

ครับ
ไว้ผมเจอท่านรองนครบาล
จะถามท่านดูเรื่องแบบนี้
กระแสมาแรงจริงๆ

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:17:40 PM »

ตามคลิป ผมเห็นมันชักปืนขึ้นมาขู่ ประชาชนด้วย

ความผิดก็ซึ่งหน้า หลบหนีการจับกุม  ใช้ปืนและมอเตอร์ไซหลวง เพื่อหลบหนีความผิด

จากที่เห็นในคลิป และ อ่านจากข่าว  ขอด่าแบบเต็มปากเต็มคำได้เลยว่า ไอ้ตำรวจเหี้ย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:22:33 PM »

ตามคลิป ผมเห็นมันชักปืนขึ้นมาขู่ ประชาชนด้วย

ความผิดก็ซึ่งหน้า หลบหนีการจับกุม  ใช้ปืนและมอเตอร์ไซหลวง เพื่อหลบหนีความผิด

จากที่เห็นในคลิป และ อ่านจากข่าว  ขอด่าแบบเต็มปากเต็มคำได้เลยว่า ไอ้ตำรวจเหี้ย

อ่านแล้วอนาถปนสมเพชว่ะ

รู้แล้วเหรอว่าเรื่องจริงๆเป็นยังไง ถึงได้วิจารย์แบบฟันธง เดี๋ยวก็หน้าแหกแบบเรื่องภาษีอีกหรอก

พอตำรวจอะลุ่มอล่วยในเรื่องที่คุณ "ทำผิดกฎหมาย" กลับชื่นชมที่เจ้าหน้าที่ไม่เข้มงวดในการปฏิบัติ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:24:30 PM »

ความผิดก็ซึ่งหน้า หลบหนีการจับกุม  ใช้ปืนและมอเตอร์ไซหลวง เพื่อหลบหนีความผิด

จากที่เห็นในคลิป และ อ่านจากข่าว  ขอด่าแบบเต็มปากเต็มคำได้เลยว่า ไอ้ตำรวจเหี้ย

รู้แล้วเหรอว่าเรื่องจริงๆเป็นยังไง ถึงได้วิจารย์แบบฟันธง เดี๋ยวก็หน้าแหกแบบเรื่องภาษีอีกหรอก

พอตำรวจอะลุ่มอล่วยในเรื่องที่คุณ "ทำผิดกฎหมาย" กลับชื่นชมที่เจ้าหน้าที่ไม่เข้มงวดในการปฏิบัติ

เรื่องนี้น่าจะชัดเจนนะครับ ทั้งภาพ และข่าว ที่รายงาน

ตำรวจดีก็ชื่นชมครับ ตำรวจเลว ก็ต้องด่า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:38:40 PM »

ในความเห็นผมหลายครั้ง ที่ วีดีโอหรือรูป  โพสใน FB พลาดทำลายคนไม่เกี่ยวข้องมาเยอะแล้ว

ให้อะไรมันกระจ่าง ค่อยออกความเห็นก็ไม่สายไปหรอก   แต่อย่างท่าน อรชุน กล่าวมาแหล่ะ  ก็นะเดี๋ยวตกกระแสน่ะ  คิก คิก   

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:40:25 PM »

ความผิดก็ซึ่งหน้า หลบหนีการจับกุม  ใช้ปืนและมอเตอร์ไซหลวง เพื่อหลบหนีความผิด

จากที่เห็นในคลิป และ อ่านจากข่าว  ขอด่าแบบเต็มปากเต็มคำได้เลยว่า ไอ้ตำรวจเหี้ย

เรื่องนี้น่าจะชัดเจนนะครับ ทั้งภาพ และข่าว ที่รายงาน

ตำรวจดีก็ชื่นชมครับ ตำรวจเลว ก็ต้องด่า

งั้นคุณต้องด่าเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ไม่บังคับให้คุณเป่าเครื่องวัดแอลกอฮอล์ด้วยทั้งที่ควรต้องทำ

ไม่รู้เบื่องหน้าเบื้องหลังแต่ด่าไว้ก่อน  แต่พอตนเองได้ประโยชน์จากเจ้าหน้าที่ทั้งที่ตัวคุณกระทำผิด คุณกลับชมเชย

คุณเป็นคนประเภทไหนครับ?
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 04:53:42 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากอยู่ดีดีก็เอาเขาขวิดภูผา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:02:42 PM »

งั้นคุณต้องด่าเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ไม่บังคับให้คุณเป่าเครื่องวัดแอลกอฮอล์ด้วยทั้งที่ควรต้องทำ

ไม่รู้เบื่องหน้าเบื้องหลังแต่ด่าไว้ก่อน  แต่พอตนเองได้ประโยชน์จากเจ้าหน้าที่ทั้งที่ตัวคุณกระทำผิด คุณกลับชมเชย

คุณเป็นคนประเภทไหนครับ?

ผมด่าเจ้าหน้าที่ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาปฏิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง
ผมทั้งขอร้อง ขอความเห็นใจ  นานเป็นชั่วโมง  สุดท้าย ผู้รักษากฏหมายก็ย่อมรักษากฏหมายครับ  มีวิธีให้ผมเป่าจนได้  ผลปรากฏว่า เลขที่ออก 44  ซึ่งกฏหมายกำหนดไว้ว่า ห้ามเกิน 50

ผมจึงขอชื่นชม  จะให้ผมไปด่าเจ้าหน้าที่ ที่เขาปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบได้อย่างไร

ผมดูจากคลิป และข่าว ทั้งช่อง 3 และในอินเตอร์เน็ต เขาสรุปมาให้เรียบร้อย ว่า ตำรวจเป็นคนผิด  ไม่ให้ผมด่าตำรวจแล้วจะให้ไปด่าหมาที่ไหนละครับ

^
                               ^
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:10:18 PM »

อ๋อยถ้าผิดจริงต้องเอาให้หนัก เป็น จนท.ทำผิดเสียเอง

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:13:50 PM »

ให้ออกจากราชการไว้ก่อนครับ

รอให้เรื่องเงียบ กระแสตกไป แล้ว ค่อย ทำ เรื่อง กลับ เข้า มา รับ ราชการ ใหม่  ตกใจ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 05:42:52 PM »

ผมด่าเจ้าหน้าที่ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาปฏิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง
ผมทั้งขอร้อง ขอความเห็นใจ  นานเป็นชั่วโมง  สุดท้าย ผู้รักษากฏหมายก็ย่อมรักษากฏหมายครับ  มีวิธีให้ผมเป่าจนได้  ผลปรากฏว่า เลขที่ออก 44  ซึ่งกฏหมายกำหนดไว้ว่า ห้ามเกิน 50

ผมจึงขอชื่นชม  จะให้ผมไปด่าเจ้าหน้าที่ ที่เขาปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบได้อย่างไร

ผมดูจากคลิป และข่าว ทั้งช่อง 3 และในอินเตอร์เน็ต เขาสรุปมาให้เรียบร้อย ว่า ตำรวจเป็นคนผิด  ไม่ให้ผมด่าตำรวจแล้วจะให้ไปด่าหมาที่ไหนละครับ

นี่ไงผมถึงบอกว่าเจ้าหน้ากระทำไม่ถูกต้องทั้งที่ควรจะต้องบังคับให้คุณทดสอบปริมาณแอลกอฮอล์ทันที่ เพราะเป็นคุณผู้ต้องสงสัยและมีหลักฐานความผิด  
ตัวคุณยอมรับด้วยตัวเองว่ากระทำผิด  แต่คุณกลับชมเชยเพราะตนได้ประโยชน์   คุณเป็นคนประเภทไหน?

ส่วนเรื่องคลิปข่าวที่ยังไม่ทราบรายละเอียดคุณกลับด่าตำรวจ แบบนี้ถึงต้องมีกฎหมายอาญา ความผิดฐานหมิ่นประมาทขึ้นมาเพื่อเอาผิดพวกปากพล่อยไงครับ
คุณบวชมาแล้วรู้จัก "กาลามสูตร" มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 05:47:23 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 06:05:05 PM »

อ่านโพสต์นี้แล้วไม่แปลกใจ... ที่ยังมองพวกผู้ก่อการร้ายเป็นทหารกล้า...

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 06:10:51 PM »

เรื่องต่างๆน่าคิดครับ ถ้าเพื่อนในเวปออกความเห็นกัน แชร์กัน ดีครับ ผมไม่อยากให้ความคิดของท่านไหนผิด ถูก
กรณีใดที่ตำรวจทำดี ก็ขอชมครับ กรณีไหนทำผิดก็ต้องติ ที่รุ้กฎหมายถ้าอยู่ในมือคนดีศักดิ์สิทธิ์ ถ้าอยู่ในมือคนเฮงซวยสมควรด่า
ผมเจอนายบ่อย แต่คงไม่เอาเรื่องเฮงซวยแบบนี้ไปถามครับ (ใจอยากถามไถ่พูดคุย)

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 06:45:18 PM »

ผมทั้งขอร้อง ขอความเห็นใจ  นานเป็นชั่วโมง  สุดท้าย ผู้รักษากฏหมายก็ย่อมรักษากฏหมายครับ  มีวิธีให้ผมเป่าจนได้  ผลปรากฏว่า เลขที่ออก 44  ซึ่งกฏหมายกำหนดไว้ว่า ห้ามเกิน 50

ผมจึงขอชื่นชม  จะให้ผมไปด่าเจ้าหน้าที่ ที่เขาปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบได้อย่างไร

ผมดูจากคลิป และข่าว ทั้งช่อง 3 และในอินเตอร์เน็ต เขาสรุปมาให้เรียบร้อย ว่า ตำรวจเป็นคนผิด  ไม่ให้ผมด่าตำรวจแล้วจะให้ไปด่าหมาที่ไหนละครับ

นี่ไงผมถึงบอกว่าเจ้าหน้ากระทำไม่ถูกต้องทั้งที่ควรจะต้องบังคับให้คุณทดสอบปริมาณแอลกอฮอล์ทันที่ เพราะเป็นคุณผู้ต้องสงสัยและมีหลักฐานความผิด 
ตัวคุณยอมรับด้วยตัวเองว่ากระทำผิด  แต่คุณกลับชมเชยเพราะตนได้ประโยชน์   คุณเป็นคนประเภทไหน?

ส่วนเรื่องคลิปข่าวที่ยังไม่ทราบรายละเอียดคุณกลับด่าตำรวจ แบบนี้ถึงต้องมีกฎหมายอาญา ความผิดฐานหมิ่นประมาทขึ้นมาเพื่อเอาผิดพวกปากพล่อยไงครับ
คุณบวชมาแล้วรู้จัก "กาลามสูตร" มั้ยครับ

เจ้าหน้าที่เขาไม่ได้ทำไม่ถูกต้อง  แต่เขาทำไม่ถูกใจคุณต่างหาก

การที่บังคับคนให้เป่าเครื่องตรวจวัด คุณก็รู้ว่ามันขัดกับกฏรัฐธรรมนูญ อย่าหาว่าผมสอนเลยนะ
ตำรวจไม่มีอำนาจถึงขนาด งัดปากผมให้เป่าหรอก เขาต้องให้ผู้เป่าสมัครใจเป่าเอง  หากไม่เป่าก็ว่ากันไปตามกฏหมาย

ผู้ต้องหามีสิทธิ์ที่จะ ติดต่อทนายหรือญาติ มีสิทธิ์ที่จะรับทราบขั้นตอนต่างๆของเจ้าหน้าที่ในการทดสอบ และควบคุมตัว   ซึ่งผมก็ได้รับสิทธิ์นั้น
ผมนั่งฟังตำรวจอธิบายวิธีการดำเนินการเป็นขั้นตอน ว่าถ้าผมเป่าแล้วโดนผมต้องทำอย่างไรต่อไป ซึ่งพี่ตำรวจเขาก็อธิบายอย่างละเอียด ก็ใช้เวลานานอยู่

สุดท้ายเมื่อ ผมรับทราบข้อมูลทั้งหมด ผมก็ยินยอมที่จะเป่า เพื่อวัดความบริสุทธิ์ หากเกินผมก็ยินดี รับโทษ

มันมีขั้นตอน ไม่ใช้ เขาไม่งัดปากผมยัดเครื่องตรวจวัด  คุณก็บอกว่าเขาทำไม่ถูกต้อง  คุณเรียนก็สูงนะ เรื่องง่ายๆแค่นี้ไม่น่าพลาด

^
                               ^
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์