เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:25:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งามหน้า! ผกก.สน.ดินแดง รับ ลูกน้องวิ่งหนีประชาชน  (อ่าน 7152 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:01:01 PM »

ไหว้เห็นถกเถียงกัน ผมก็งง ไม่รู้ว่าอันไหนผิดอันไหนถูก...ก็เลยไปหาในกูเกิ้ล...แค่พิมพ์ " กม.เมาไม่ขับ " ก็ปรากฎว่ามึ้นมาเพียบ ก็เลยลอกมาดุ้นนึง  เท็จจริงประการใด ยกความดีให้กูเกิ้ลและเวบสอบสวนครับ

มาตรา ๔๓ ห้ามมิให้ผู้ใดขับขี่รถ
(๒) ในขณะเมาสุราหรือของเมาอย่างอื่น
มาตรา ๑๔๒ เจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่มีอำนาจสั่งให้ผู้ขับขี่หยุดรถในเมื่อ
ในกรณีที่เจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่เห็นว่าผู้ขับขี่ฝ่าฝืนมาตรา ๔๓ (๑) หรือ (๒) ให้เจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่สั่งให้มีการทดสอบผู้ขับขี่ดังกล่าวว่าหย่อนความสามารถในอันที่จะขับหรือเมาสุราหรือของเมาอย่างอื่นหรือไม่
มาตรา ๑๕๔ ผู้ใด
(๑) ฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่ตามมาตรา ๑๓๘ วรรคหนึ่ง หรือมาตรา ๑๔๒ วรรคหนึ่ง
(๓) ฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่ตามมาตรา ๑๔๒ วรรคสอง หรือ
ถ้าไม่เป็นความผิดที่กำหนดโทษไว้แล้วในพระราชบัญญัตินี้ ต้องระวางโทษปรับครั้งละไม่เกินหนึ่งพันบาท (...ครั้งละไม่เกินหนึ่งพันบาท....)
มาตรา ๑๓๑/๑ ในกรณีที่จำเป็นต้องใช้พยานหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ เพื่อ
พิสูจน์ข้อเท็จจริงตามมาตรา ๑๓๑ ให้พนักงานสอบสวนมีอำนาจให้ทำการตรวจพิสูจน์บุคคล วัตถุหรือเอกสารใด ๆ โดยวิธีการทางวิทยาศาสตร์ได้ (ข้อสังเกตส่วนตัว วรรคหนึ่ง มิได้กำหนดอัตราโทษจำคุกไว้)
กฎกระทรวงฉบับที่ ๑๖ (พ.ศ. ๒๕๓๗)
ข้อ ๑ การทดสอบผู้ขับขี่ว่าเมาสุราหรือไม่ ให้ตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์
ในเลือดของผู้ขับขี่โดยใช้วิธีการตามลำดับ ดังต่อไปนี้
(๑) ตรวจวัดลมหายใจ
(๒) ตรวจวัดจากปัสสาวะ
(๓) ตรวจวัดจากเลือด
การตรวจวัดตาม (๒) หรือ (๓) ให้ใช้ในกรณีที่ไม่สามารถทดสอบตาม (๑)
ได้เท่านั้น (คนเมาไม่เป่า ก็ถือว่าเป็นกรณีที่ไม่สามารถทดสอบตาม ๑ ได้แล้ว)
สรุป
๑) เจ้าพนักงานมีอำนาจสั่งให้ผู้ขับขี่หยุดรถได้ตาม มาตรา ๑๔๒
๒) เมื่อหยุด เห็นว่าเมา เจ้าหน้าที่สามารถจะสั่งให้มีการตรวจวัดความเมาได้ตาม มาตรา ๑๔๒ วรรคสอง
๓) ไม่ยอมเป่า /ขั้นตอนแรก กักตัวจนกว่าจะเป่า/ ถ้าไม่ยินยอมจริง ๆ จะมีโทษปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท ตาม มาตรา ๑๕๔ วรรคสอง และเจ้าหน้าทื่ตำรวจผู้สั่งให้ตรวจสามารถจับกุมผู้ขับขี่ได้ตาม ป.วิ.อาญา มาตรา ๗๘ (๑)...(ความผิดซึ่งหน้า)
๔) เจ้าหน้าที่จับกุมผู้ขับรถนำส่ง พงส. /พงส.มีอำนาจสั่งให้ตรวจวัดความเมาได้อีกชั้นหนึ่ง /หากไม่ยอม - ให้ พงส.ส่งผู้ขับขี่นั้นไปให้แพทย์ทำการเจาะเลือดเพื่อตรวจวัดความเมาได้ตาม ป.วิ.อาญา มาตรา ๑๓๑/๑
๕) ถ้าผู้ขับขี่ไม่ยินยอมให้แพทย์ตรวจวัดความเมาอีก ให้สันนิษฐานว่าผู้ขับขี่นั้นเมาสุราในขณะขับรถ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:03:10 PM »

ผมด่าเจ้าหน้าที่ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาปฏิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง
ผมทั้งขอร้อง ขอความเห็นใจ  นานเป็นชั่วโมง  สุดท้าย ผู้รักษากฏหมายก็ย่อมรักษากฏหมายครับ  มีวิธีให้ผมเป่าจนได้  ผลปรากฏว่า เลขที่ออก 44  ซึ่งกฏหมายกำหนดไว้ว่า ห้ามเกิน 50

ผมจึงขอชื่นชม  จะให้ผมไปด่าเจ้าหน้าที่ ที่เขาปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบได้อย่างไร

ผมดูจากคลิป และข่าว ทั้งช่อง 3 และในอินเตอร์เน็ต เขาสรุปมาให้เรียบร้อย ว่า ตำรวจเป็นคนผิด  ไม่ให้ผมด่าตำรวจแล้วจะให้ไปด่าหมาที่ไหนละครับ

นี่ไงผมถึงบอกว่าเจ้าหน้ากระทำไม่ถูกต้องทั้งที่ควรจะต้องบังคับให้คุณทดสอบปริมาณแอลกอฮอล์ทันที่ เพราะเป็นคุณผู้ต้องสงสัยและมีหลักฐานความผิด 
ตัวคุณยอมรับด้วยตัวเองว่ากระทำผิด  แต่คุณกลับชมเชยเพราะตนได้ประโยชน์   คุณเป็นคนประเภทไหน?

ส่วนเรื่องคลิปข่าวที่ยังไม่ทราบรายละเอียดคุณกลับด่าตำรวจ แบบนี้ถึงต้องมีกฎหมายอาญา ความผิดฐานหมิ่นประมาทขึ้นมาเพื่อเอาผิดพวกปากพล่อยไงครับ
คุณบวชมาแล้วรู้จัก "กาลามสูตร" มั้ยครับ

เจ้าหน้าที่เขาไม่ได้ทำไม่ถูกต้อง  แต่เขาทำไม่ถูกใจคุณต่างหาก

การที่บังคับคนให้เป่าเครื่องตรวจวัด คุณก็รู้ว่ามันขัดกับกฏรัฐธรรมนูญ อย่าหาว่าผมสอนเลยนะ
ตำรวจไม่มีอำนาจถึงขนาด งัดปากผมให้เป่าหรอก เขาต้องให้ผู้เป่าสมัครใจเป่าเอง  หากไม่เป่าก็ว่ากันไปตามกฏหมาย

ผู้ต้องหามีสิทธิ์ที่จะ ติดต่อทนายหรือญาติ มีสิทธิ์ที่จะรับทราบขั้นตอนต่างๆของเจ้าหน้าที่ในการทดสอบ และควบคุมตัว   ซึ่งผมก็ได้รับสิทธิ์นั้น
ผมนั่งฟังตำรวจอธิบายวิธีการดำเนินการเป็นขั้นตอน ว่าถ้าผมเป่าแล้วโดนผมต้องทำอย่างไรต่อไป ซึ่งพี่ตำรวจเขาก็อธิบายอย่างละเอียด ก็ใช้เวลานานอยู่

สุดท้ายเมื่อ ผมรับทราบข้อมูลทั้งหมด ผมก็ยินยอมที่จะเป่า เพื่อวัดความบริสุทธิ์ หากเกินผมก็ยินดี รับโทษ

มันมีขั้นตอน ไม่ใช้ เขาไม่งัดปากผมยัดเครื่องตรวจวัด  คุณก็บอกว่าเขาทำไม่ถูกต้อง  คุณเรียนก็สูงนะ เรื่องง่ายๆแค่นี้ไม่น่าพลาด

แล้วในขนะที่  มึง  ขับรถไปเจอด่าน  แล้วกลิ่นเหล้วเหม็นหึ่ง  

มึง  ยังบอกว่า  มึง  ไม่ผิดอีกหรือ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:05:32 PM »

ไหว้เห็นถกเถียงกัน ผมก็งง ไม่รู้ว่าอันไหนผิดอันไหนถูก...ก็เลยไปหาในกูเกิ้ล...แค่พิมพ์ " กม.เมาไม่ขับ " ก็ปรากฎว่ามึ้นมาเพียบ ก็เลยลอกมาดุ้นนึง  เท็จจริงประการใด ยกความดีให้กูเกิ้ลและเวบสอบสวนครับ

มาตรา ๔๓ ห้ามมิให้ผู้ใดขับขี่รถ
(๒) ในขณะเมาสุราหรือของเมาอย่างอื่น
มาตรา ๑๔๒ เจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่มีอำนาจสั่งให้ผู้ขับขี่หยุดรถในเมื่อ
ในกรณีที่เจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่เห็นว่าผู้ขับขี่ฝ่าฝืนมาตรา ๔๓ (๑) หรือ (๒) ให้เจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่สั่งให้มีการทดสอบผู้ขับขี่ดังกล่าวว่าหย่อนความสามารถในอันที่จะขับหรือเมาสุราหรือของเมาอย่างอื่นหรือไม่
มาตรา ๑๕๔ ผู้ใด
(๑) ฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงานจราจรหรือพนักงานเจ้าหน้าที่ตามมาตรา ๑๓๘ วรรคหนึ่ง หรือมาตรา ๑๔๒ วรรคหนึ่ง
(๓) ฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงานจราจร พนักงานสอบสวน หรือพนักงานเจ้าหน้าที่ตามมาตรา ๑๔๒ วรรคสอง หรือ
ถ้าไม่เป็นความผิดที่กำหนดโทษไว้แล้วในพระราชบัญญัตินี้ ต้องระวางโทษปรับครั้งละไม่เกินหนึ่งพันบาท (...ครั้งละไม่เกินหนึ่งพันบาท....)
มาตรา ๑๓๑/๑ ในกรณีที่จำเป็นต้องใช้พยานหลักฐานทางวิทยาศาสตร์ เพื่อ
พิสูจน์ข้อเท็จจริงตามมาตรา ๑๓๑ ให้พนักงานสอบสวนมีอำนาจให้ทำการตรวจพิสูจน์บุคคล วัตถุหรือเอกสารใด ๆ โดยวิธีการทางวิทยาศาสตร์ได้ (ข้อสังเกตส่วนตัว วรรคหนึ่ง มิได้กำหนดอัตราโทษจำคุกไว้)
กฎกระทรวงฉบับที่ ๑๖ (พ.ศ. ๒๕๓๗)
ข้อ ๑ การทดสอบผู้ขับขี่ว่าเมาสุราหรือไม่ ให้ตรวจวัดปริมาณแอลกอฮอล์
ในเลือดของผู้ขับขี่โดยใช้วิธีการตามลำดับ ดังต่อไปนี้
(๑) ตรวจวัดลมหายใจ
(๒) ตรวจวัดจากปัสสาวะ
(๓) ตรวจวัดจากเลือด
การตรวจวัดตาม (๒) หรือ (๓) ให้ใช้ในกรณีที่ไม่สามารถทดสอบตาม (๑)
ได้เท่านั้น (คนเมาไม่เป่า ก็ถือว่าเป็นกรณีที่ไม่สามารถทดสอบตาม ๑ ได้แล้ว)
สรุป
๑) เจ้าพนักงานมีอำนาจสั่งให้ผู้ขับขี่หยุดรถได้ตาม มาตรา ๑๔๒
๒) เมื่อหยุด เห็นว่าเมา เจ้าหน้าที่สามารถจะสั่งให้มีการตรวจวัดความเมาได้ตาม มาตรา ๑๔๒ วรรคสอง
๓) ไม่ยอมเป่า /ขั้นตอนแรก กักตัวจนกว่าจะเป่า/ ถ้าไม่ยินยอมจริง ๆ จะมีโทษปรับไม่เกินหนึ่งพันบาท ตาม มาตรา ๑๕๔ วรรคสอง และเจ้าหน้าทื่ตำรวจผู้สั่งให้ตรวจสามารถจับกุมผู้ขับขี่ได้ตาม ป.วิ.อาญา มาตรา ๗๘ (๑)...(ความผิดซึ่งหน้า)
๔) เจ้าหน้าที่จับกุมผู้ขับรถนำส่ง พงส. /พงส.มีอำนาจสั่งให้ตรวจวัดความเมาได้อีกชั้นหนึ่ง /หากไม่ยอม - ให้ พงส.ส่งผู้ขับขี่นั้นไปให้แพทย์ทำการเจาะเลือดเพื่อตรวจวัดความเมาได้ตาม ป.วิ.อาญา มาตรา ๑๓๑/๑
๕) ถ้าผู้ขับขี่ไม่ยินยอมให้แพทย์ตรวจวัดความเมาอีก ให้สันนิษฐานว่าผู้ขับขี่นั้นเมาสุราในขณะขับรถ

ขอบคุณมากครับพี่เป้า   ไหว้ ไหว้

กฎหมายมันชัดเจนอยู่แล้วครับ แต่คนบางประเภททำผิดแต่ไม่ยอมรับ  เจ้าหน้าที่ไม่เข้มงวดกลับชมเชยเพราะตนได้ประโยชน์

เจ้าหน้าที่ไม่มีสิทธิบังคับให้ผู้ต้องสงสัยเป่าเครื่องวัด แต่ถ้าผู้ขับขี่ไม่ยินยอมให้สันนิษฐานว่าผู้ขับขี่นั้นเมาสุราในขณะขับรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 07:07:20 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:09:07 PM »

ผมด่าเจ้าหน้าที่ไม่ได้หรอกครับ เพราะเขาปฏิบัติหน้าที่อย่างเข้มแข็ง
ผมทั้งขอร้อง ขอความเห็นใจ  นานเป็นชั่วโมง  สุดท้าย ผู้รักษากฏหมายก็ย่อมรักษากฏหมายครับ  มีวิธีให้ผมเป่าจนได้  ผลปรากฏว่า เลขที่ออก 44  ซึ่งกฏหมายกำหนดไว้ว่า ห้ามเกิน 50

ผมจึงขอชื่นชม  จะให้ผมไปด่าเจ้าหน้าที่ ที่เขาปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบได้อย่างไร

ผมดูจากคลิป และข่าว ทั้งช่อง 3 และในอินเตอร์เน็ต เขาสรุปมาให้เรียบร้อย ว่า ตำรวจเป็นคนผิด  ไม่ให้ผมด่าตำรวจแล้วจะให้ไปด่าหมาที่ไหนละครับ

นี่ไงผมถึงบอกว่าเจ้าหน้ากระทำไม่ถูกต้องทั้งที่ควรจะต้องบังคับให้คุณทดสอบปริมาณแอลกอฮอล์ทันที่ เพราะเป็นคุณผู้ต้องสงสัยและมีหลักฐานความผิด 
ตัวคุณยอมรับด้วยตัวเองว่ากระทำผิด  แต่คุณกลับชมเชยเพราะตนได้ประโยชน์   คุณเป็นคนประเภทไหน?

ส่วนเรื่องคลิปข่าวที่ยังไม่ทราบรายละเอียดคุณกลับด่าตำรวจ แบบนี้ถึงต้องมีกฎหมายอาญา ความผิดฐานหมิ่นประมาทขึ้นมาเพื่อเอาผิดพวกปากพล่อยไงครับ
คุณบวชมาแล้วรู้จัก "กาลามสูตร" มั้ยครับ

เจ้าหน้าที่เขาไม่ได้ทำไม่ถูกต้อง  แต่เขาทำไม่ถูกใจคุณต่างหาก

การที่บังคับคนให้เป่าเครื่องตรวจวัด คุณก็รู้ว่ามันขัดกับกฏรัฐธรรมนูญ อย่าหาว่าผมสอนเลยนะ
ตำรวจไม่มีอำนาจถึงขนาด งัดปากผมให้เป่าหรอก เขาต้องให้ผู้เป่าสมัครใจเป่าเอง  หากไม่เป่าก็ว่ากันไปตามกฏหมาย

ผู้ต้องหามีสิทธิ์ที่จะ ติดต่อทนายหรือญาติ มีสิทธิ์ที่จะรับทราบขั้นตอนต่างๆของเจ้าหน้าที่ในการทดสอบ และควบคุมตัว   ซึ่งผมก็ได้รับสิทธิ์นั้น
ผมนั่งฟังตำรวจอธิบายวิธีการดำเนินการเป็นขั้นตอน ว่าถ้าผมเป่าแล้วโดนผมต้องทำอย่างไรต่อไป ซึ่งพี่ตำรวจเขาก็อธิบายอย่างละเอียด ก็ใช้เวลานานอยู่

สุดท้ายเมื่อ ผมรับทราบข้อมูลทั้งหมด ผมก็ยินยอมที่จะเป่า เพื่อวัดความบริสุทธิ์ หากเกินผมก็ยินดี รับโทษ

มันมีขั้นตอน ไม่ใช้ เขาไม่งัดปากผมยัดเครื่องตรวจวัด  คุณก็บอกว่าเขาทำไม่ถูกต้อง  คุณเรียนก็สูงนะ เรื่องง่ายๆแค่นี้ไม่น่าพลาด

แล้วในขนะที่  มึง  ขับรถไปเจอด่าน  แล้วกลิ่นเหล้วเหม็นหึ่ง 

มึง  ยังบอกว่า  มึง  ไม่ผิดอีกหรือ

"มึง" กลับไปอ่านดีๆ  กูได้กลิ่นเหล้าใคร 

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:10:50 PM »

ผมว่าผม อธิบายไว้ชัดเจนและ 

สรุปเข้าเรื่อง  ผมชื่นชมตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่เข้มแข็ง

ส่วนตำรวจตบเด็ก  ตำรวจเหี้ยๆ ผมด่าครับ  จบ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:23:04 PM »

ผมว่าผม อธิบายไว้ชัดเจนและ 

สรุปเข้าเรื่อง  ผมชื่นชมตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่เข้มแข็ง

ส่วนตำรวจตบเด็ก  ตำรวจเหี้ยๆ ผมด่าครับ  จบ

มึงจบ  แต่  กูไม่จบ
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:23:40 PM »

ใจเย็นครับทุกท่าน... Grinกลับเข้าฝั่งกันได้แล้ว  ตกใจ ผมวัยรุ่นผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงคุยกันยากจังเลยครับ..มิน่าสภาถึงหาใครพึ่งไม่ได้ ใจเย็นครับ

การได้รู้อะไรมาต้องพิจารณาให้ดีก่อนที่จะตัดสินใครเราได้แค่สงสัย สุดท้ายกระบวนการยุติธรรมจะบอกเราเองครับถึงเวลานั้นเราค่อยขุดกระทู้ขึ้นมาด่าได้ครับ

แค่ขอให้ใจเย็นๆกันครับ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 07:41:32 PM »

สาระมีแค่หน้าแรกๆ เพื่อความสงบเรียบร้อยและศีลธรรมอันดีงามของเว็บ ขอความกรุณาและรบกวนผู้ดูแล(RO)ลบกระทู้นี้ลงถังขยะเถอะ ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:06:22 PM »

เพิ่งได้ดูข่าว มีกล้องวงจรปิดห้องพักรายวันที่เกิดเหตุ.

ดูญิงสาวไม่เด็กแล้วนะ ใส่ส้นสูง ใส่กระโปร่งสั้น คืบกว่าๆ 555

เหมือนเคยเห็นแถวไหนในกทมฯ เท่าไหร่นะ  555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:10:46 PM »

ไอ้พวกแว๊นคุม......ไม่ธรรมดา แม่ม...10นาทีมันโทรเร่งละ มารอรับละ555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:18:30 PM »

น้าเบิ้ม ไป คว้า จากไหนมาล่ะครับ

ดูบัตร ก่อนหรือยังครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:20:33 PM »

ผมก็ฟังจากพี่ยอดเล่าให้ผมฟังไงครับ 55

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:22:50 PM »

เดี๋ยวนี้ เด็ก ๆ สาวไวครับ

เพราะกินแต่อาหาร ขยะ  ที่มีแต่ สารเร่งโต

แต่งหน้า ทาปาก แต่งตัว เชิดฉาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:24:35 PM »

พี่ยอดขอดูบัตรก่อนซะด้วย รอบคอบ อิอิ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:33:30 PM »

เดี๋ยวนี้ เด็ก ๆ สาวไวครับ

เพราะกินแต่อาหาร ขยะ  ที่มีแต่ สารเร่งโต

แต่งหน้า ทาปาก แต่งตัว เชิดฉาย

ไก่ทอดนะตัวดีเลยครับ  เด็ก ๆ ชอบกิน  สารเร่งล้วน ๆ เด็กรุ่น ๆ กินแล้วเร่งโตมาถึงคนเชียวแหละ...   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์