เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:28:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งามหน้า! ผกก.สน.ดินแดง รับ ลูกน้องวิ่งหนีประชาชน  (อ่าน 7156 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:47:06 PM »

๕๕๕

กลัวโดนย้อนรอย มากกว่า ครับ

ข่าวว่า  ตำรวจ สองนาย ที่พัวพัน

ถูกออกจากราชการ ไว้ก่อน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:50:13 PM »

ฟังข่าว แล้ว งง อ่ะ

ตกลง ให้ ใครออกจากราชการ ก่อน แน่เนี่ย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:52:13 PM »

ครับ ไก่ทอด นี่แหละครับ

ครอบครัวของหลานสาว  ไม่ให้กินเลยครับ

เด็กประถม นมตั้งเต้า...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:58:06 PM »

ครับ ไก่ทอด นี่แหละครับ

ครอบครัวของหลานสาว  ไม่ให้กินเลยครับ

เด็กประถม นมตั้งเต้า...

บรรทัดสุดท้ายที่น้ายอดพิมพ์มา  ผมว่าจะพิมพ์แล้วแหละ  แต่เกรงใจเลยลบทิ้ง   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:59:11 PM »

ผลผลิตจาก ซีพี.. เยี่ยม

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:32:20 AM »

ข่าวว่า
1. ดต.ได้รับมอบหมายให้พา หญิงสาวจากจุดตรวจไปตรวจหาสารเสพติดที่ สน.
2. ดต.แจ้งสายตรวจว่า เป็นเรื่องในครองครัว แล้วก็ให้ เพื่อน ตร.ขับพาไป ตามที่ได้เห็น
3. ดต. ได้แจ้งผู้บังคับบัญชาว่า ไม่พบสารเสพติดในตัวหญิงสาวที่ให้พามาตรวจที่ สน.
4. ห้องพักรายวัน ดต.เป็นผู้เปิดห้องเอง เสียค่าห้อง 600
5. ดต.และหญิงสาว หายไป 28 นาที ในห้อง

ข่าวว่ามาแบบนี้ผมก็ว่าไปตามข่าวครับ
 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:34:52 AM »

28 นาที แลกกับชีวิตราชการ คุ้มนิ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:37:38 AM »

เอ่อ.. น้า Zeus  ครับ

๒๘ นาที  ไหว มั้ยครับ....

อ่ะ.. ฟิ้ว

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:06:20 AM »

ออกได้ เดี๋ยวก็เข้าได้  ดูเคสข้างล่างนี้ก็ได้ 555

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9560000051374

อเสวนา จะ พาลานัง
TA881
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:36:45 PM »

ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยเห็นตำรวจกลัวใคร   ไม่ว่าจะเป็นการจับกุมคนร้าย ระงับเหตุ ไล่ล่า 

แล้วที่วิ่งหนีให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่าผิด ตามาตรา2000 วรรค 18000 ว่าตามพระราชบัติความผิดของเจ้าพนักงานตำรวจผู้ปฏิบัติหน้าภายใต้ฯ อันนี้ขำๆนะครับเผื่อจะมีนักกฎหมายดิ้นรนออกมาร่างกฎหมายข้อนี้บ้าง::005:: ขำก๊าก ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:43:08 PM »

น้องผู้หญิงบอกไม่เอาความ ไม่มาแจ้งความ ไม่ติดใจใดๆ

555 ว่าแล้วเชียว เตร็ดแตร่ .....ฯ

ก็แค่นั้น ทำเป็นลงยูทูป  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:55:06 PM »

เมื่อคืนดูข่าว เห็นว่าทางผู้หญิงไม่อยากมีเรื่องราว
แต่ที่แน่ ชีวิตราชการตำรวจ3นายแขวนบนเส้นด้ายซะแล้ว
งานนี้เรื่องงานอาจจะไม่เท่าไหร่ แต่ทางครอบครัวพี่ตำรวจที่พาสาวขึ้นห้องน่าจะยาวครับ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:05:02 PM »

ก็ต้องเข้าใจนะ

เป็นข่าวไป  ก็ เรียบร้อย  เพราะต้องถูกล้วงลูกลึก

เป็นความกับ ตำรวจ แล้วปวดหัว

ผิดจริง ก็ว่าไป  ตามเนื้อผ้า

วินัย โดนไป แน่แท้ เพราะอยู่ในช่วงปฎิบัติหน้าที่

ที่มีหลักฐาน แน่ชัด

แม้จะไม่มีพยานบุคคล แต่มีพยานหลักฐาน ที่ดิ้น ยาก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 01:34:27 PM »

แล้วไหนที่บอกว่ายัดยาบ้า...จะมีใครสักคนมาแก้ต่างให้เขา...ท่านที่มาด่าว่าตำรวจ "เหี้ย" จะออกมาแสดงความรับผิดชอบบ้างหรือไม่...เห็นแต่ในคริปก็มาตุตะด่าเขา...เมิ่งไม่เคย...อีตัวหรือไง...ผมไม่ได้ว่าดาบคนนี้ไม่ผิด...ผิดมันผิดอยู่แล้วในเรื่องประพฤติตนไม่เหมาะสมตามวินัยของตำรวจ...แต่ข่าวออกมามันแรงเกินไป...แล้วหลายคนก็ออกมากร่นด่า...แล้วไหนความรับผิดชอบต่อสิ่งที่พูดไป...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 03:22:06 PM »

แล้วไหนที่บอกว่ายัดยาบ้า...จะมีใครสักคนมาแก้ต่างให้เขา...ท่านที่มาด่าว่าตำรวจ "เหี้ย" จะออกมาแสดงความรับผิดชอบบ้างหรือไม่...เห็นแต่ในคริปก็มาตุตะด่าเขา...เมิ่งไม่เคย...อีตัวหรือไง...ผมไม่ได้ว่าดาบคนนี้ไม่ผิด...ผิดมันผิดอยู่แล้วในเรื่องประพฤติตนไม่เหมาะสมตามวินัยของตำรวจ...แต่ข่าวออกมามันแรงเกินไป...แล้วหลายคนก็ออกมากร่นด่า...แล้วไหนความรับผิดชอบต่อสิ่งที่พูดไป...

ไม่มีหรอกครับพี่ พี่ก็พูดทวงเหมือนถามหาควายปีนต้นไม้ไปได้

เด็กไอคิวแค่นี้ ถูกเลี้ยงดูมาอย่างนี้ จะไปเอาอะไรกับมัน  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์