เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเที่ยว จ.ตรัง เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง ทายปัญหาร้านกาแฟตอนเช้า  (อ่าน 65604 ครั้ง)
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 12:02:06 PM »

เยี่ยมครับ ไปกี่ทีกี่ที ก้ไม่เบื่อครับ (พี่สาวอยู่กันตังครับ)
ถ่ายรูปมาสวยทุกที่ครับ ขนาดคนไปประจำ เห็นแล้วยังอยากไปซ้ำเลยครับ
ผมจะเอาไก่ฆอและ ไปแลกกับหมูย่าง สักที
กินกับโกปี้ ที่ร้านนักร้องเป็นงัยครับ พี่จง  น้ำลายหก

ทะเลแล้ว น้ำตกแล้ว ขาดไปอีกอย่างพี่ ......ถ้ำๆๆๆ
ขอถ้ำเลเขากอบหน่อยร๊าบบบบ หลงรัก

พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ ที่ราชมงคล ปากเมง ครับ
เกือบหลง อันไหนลุกชาย อันไหน พะยูน เหอๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2007, 01:33:12 PM โดย golek » บันทึกการเข้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 04:00:35 PM »

ชอบหมี่ผัดร้านโกเต็งครับ ไปกินตั้งแต่รุ่นพ่อต่อพ่อมาถึงรุ่นลูก แกงกะหรี่ก็อร่อยมาก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 08:06:27 AM »

เยี่ยมครับ ไปกี่ทีกี่ที ก้ไม่เบื่อครับ (พี่สาวอยู่กันตังครับ)
ถ่ายรูปมาสวยทุกที่ครับ ขนาดคนไปประจำ เห็นแล้วยังอยากไปซ้ำเลยครับ
ผมจะเอาไก่ฆอและ ไปแลกกับหมูย่าง สักที
กินกับโกปี้ ที่ร้านนักร้องเป็นงัยครับ พี่จง  น้ำลายหก

ทะเลแล้ว น้ำตกแล้ว ขาดไปอีกอย่างพี่ ......ถ้ำๆๆๆ
ขอถ้ำเลเขากอบหน่อยร๊าบบบบ หลงรัก

พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ ที่ราชมงคล ปากเมง ครับ
เกือบหลง อันไหนลุกชาย อันไหน พะยูน เหอๆๆๆ

คือแบบว่า

สัญญาว่าจะไปหลายที่ ทั้งบ้านนายหัวชวน สวนพฤกษาที่ทุ่งค่าย นี่พี่อยากให้ผมไปถ้ำเลอีก   รับทราบครับ กลับไปหากมีเวลาจะจัดให้ครับ คราวหน้าหากมาตรังติดต่อบ้างนะครับ เผื่อจะได้รู้จักกันไว้ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 04:57:20 PM »

วันๆตัวเองไม่รู้อยู่ใหน จะไปเจอได้งัย แลบลิ้น

nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 07:26:38 PM »

อยากกลับไปกินหมูย่างอีก  โดนชก เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 07:39:58 PM »

วันๆตัวเองไม่รู้อยู่ใหน จะไปเจอได้งัย แลบลิ้น

ขำก๊าก แบร่ ขำก๊าก แบร่ แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #156 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 10:48:08 PM »

คือแบบว่า

คิดถึงบ้านครับ ห่างมาหลายวันแล้วครับ อีกไม่กี่วันก็ได้กลับแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

akkaluk03
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #157 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 06:11:41 PM »

สวยมากเลย ( บ้านเราเองแหละ )
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #158 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 02:07:42 PM »

คุณหนองหัวพรานอธิบายพร้อมรูปภาพได้ละเอียดมากค่ะ ชักอยากไปเห็นบ้างแล้ว หลงรัก
การเดินทางภายในจังหวัดสะดวกหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ได้นำรถส่วนตัวไปเอง
แล้วที่พักหาได้ง่ายหรือเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  ไหว้

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #159 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 03:11:18 PM »

คุณหนองหัวพรานอธิบายพร้อมรูปภาพได้ละเอียดมากค่ะ ชักอยากไปเห็นบ้างแล้ว หลงรัก
การเดินทางภายในจังหวัดสะดวกหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ได้นำรถส่วนตัวไปเอง
แล้วที่พักหาได้ง่ายหรือเปล่าคะ

คือแบบว่า

การเดินทางในจังหวัดมีรถโดยสารประจำทางไปยังที่ท่องเที่ยวต่างๆ ในตัวเมืองมีรถตุ๊กๆครับ สำหรับที่พักสะดวกสบายมากมายครับ มีหลายระดับ หลายราคาครับ

ชาวตรังใจกว้าง สร้างแต่ความดี ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 07:18:57 PM »

คือแบบว่า

การเดินทางในจังหวัดมีรถโดยสารประจำทางไปยังที่ท่องเที่ยวต่างๆ ในตัวเมืองมีรถตุ๊กๆครับ สำหรับที่พักสะดวกสบายมากมายครับ มีหลายระดับ หลายราคาครับ

ชาวตรังใจกว้าง สร้างแต่ความดี ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 11:45:10 AM »

ด้วยความเคารพครับ

ใครทำได้ช่วยเอาแผนที่มาลงหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2008, 08:36:15 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

banana man
ศิษย์หลวงพ่อมงคลนิมิตร
Full Member

คะแนน 13

"นอกตำรา" แต่ไม่ "นอกแถว"

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:53:34 PM »

คือแบบว่า

มารวบรวมกันว่าร้านอาหารอร่อย ขึ้นชื่อของเมืองตรังมีที่ไหนบ้างครับ เริ่มจาก

๑.ร้านข้าวหมูแดงโกช้อย สามแยกพัง ข้าวหมูแดง หมูกรอบ ข้าวมันไก่อร่อย
๒.ภัตตาคารโกช้อย สามแยกพัง ขาหมูอร่อย เต้าหู้ทรงเครื่องก็อร่อย
๓.โกเชี้ยงเย็นตาโฟ คลองหัวยาง กับข้างโรงพยาบาลรวมแพทย์
๔.ร้านท๋องนาท่าม ถนนสายอันดามัน น้ำชุบ ต้มยอดเขลียง อาหารพื้นบ้านรสชาดจัดจ้านครับ
๕.โกชัยปลาเผา ข้างสมฤดี ปลาเผา น้ำจิ้มอร่อยครับ
๖.บ้านสวนสุดาพร ห่อหมกทะเล แกงเลียงผักรวมอร่อยมาก บรรยากาศเหมือนนั่งอยู่ในสวนเลยครับ

ใครมีที่ไหนอีกก็แนะนำมานะครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกท่านใดมีอะไรสงสัยเกี่ยวกับ ร้านข้าวหมูแดงโกช้อย สามแยกพัง ข้าวหมูแดง หมูกรอบ ข้าวมันไก่อร่อย สอบถามผมได้นะครับ ผมโตที่บ้านหลังนั้น เป็นหลานของโกช้อย ปัจจุบัน พี่ชายและน้องชายเป็นคนขายอยู่ หน้าร้าน ครับ หรือ สมาชิกท่านใด ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ส่งข้อความส่วนตัว ถามได้เลยครับ

ความผิดพลาดในชีวิตเกิดขึ้นได้กับทุกคน จงอย่าท้อ และอย่าเสียใจ เริ่มต้นใหม่แก้ไขและยอมรับความจริงนั้น
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:03:12 PM »

อ้าว กระทู้นี้เพิ่งเห็นอยู่หลัดๆ ครบปีแล้วเหรอครับ ข้าวมันไก่โกช้อย ไปทานบ่อยครับ ตอนยังอยู่ตรัง ตอนนี้กลับไปทุกครั้ง ตอนเช้าๆจะไปทานขนมจีนข้างสระกระพังฯ

บางโพ 5
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #164 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 08:24:14 AM »

ปีนี้ ๒๕๕๒ ปีท่องเที่ยวตรัง....
เข้ามาดู...กำลังคิดว่าจะหาโอกาสไปเยี่ยมเยือนครับ  หลงรัก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 19
  พิมพ์