เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:31:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเที่ยว จ.ตรัง เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง ทายปัญหาร้านกาแฟตอนเช้า  (อ่าน 65641 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #255 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 08:38:50 AM »

เหวอนี่มันเรินเรานี่หว่า(ครับ)   ตกใจ

เพิ่งรู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้อง....  ขอรายงานตัวครับ ไหว้

ชอบกาแฟตอนเช้าเป็นที่ซู้ด น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #256 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 09:07:29 AM »

http://www.trangzone.com/

ไม่ทราบว่าจะซ้ำรึเปล่าครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นข้อมูลสำหรับคนที่อยากจะมาเที่ยวตรังครับ เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 09:35:17 AM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #257 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 04:57:23 PM »

น้ำท่วมที่ผ่านมา มีหลายพื้นที่ประสบภัย พันพรือก็สู้กันต่อไปครับพี่น้อง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #258 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:36:16 AM »

น้ำท่วมที่ผ่านมา มีหลายพื้นที่ประสบภัย พันพรือก็สู้กันต่อไปครับพี่น้อง

เกือบไปเหมือนกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #259 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:10:51 PM »

ฝนตกเหมือนอี้ทุกวัน ยางโลร้อยยี้ก็ทำไหรไม่ได้ครับพี่น้องเหอ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 02:20:38 PM »

ไม่เข้าใจเทศบาลนครตรังเลยเก็บถังขยะไปหมด บอกว่าทำให้ทัศนียภาพไม่สวยงาม ให้รถเก็บขยะมาเป็นเวลา ผมไม่มีเวลาตรงกับรถครับ

แล้วนักท่องเที่ยวที่มาเยี่ยมเยียนจังหวัดเราละ เขาจะเอาขยะไปทิ้งที่ไหนกัน

แล้วที่เราสอนเด็กๆให้ทิ้งขยะลงถังละ ไม่มีถังขยะแล้วเค้าจะไปทิ้งที่ไหนกัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 02:55:57 PM »

ไม่เข้าใจเทศบาลนครตรังเลยเก็บถังขยะไปหมด บอกว่าทำให้ทัศนียภาพไม่สวยงาม ให้รถเก็บขยะมาเป็นเวลา ผมไม่มีเวลาตรงกับรถครับ

แล้วนักท่องเที่ยวที่มาเยี่ยมเยียนจังหวัดเราละ เขาจะเอาขยะไปทิ้งที่ไหนกัน

แล้วที่เราสอนเด็กๆให้ทิ้งขยะลงถังละ ไม่มีถังขยะแล้วเค้าจะไปทิ้งที่ไหนกัน

ใจเย็นๆ คนซังใจฟ้าง ส้างแต่ฟามดีและหนี้สิน

ปล.เขียนตามสำนวนทองแดงของคนตรังนะครับไม่ใช่เจตนาผิดหลักภาษา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:00:34 PM »

วิญญาณจมูกชมพู่เข้าสิงนายกเล็กแล้วน้าหนอง

พวกนี้จิตไม่ว่างครับ วันๆคิดไปต่างๆนาๆ

Credit Bureau มันจะบรรจุพวกค้างชำระหรือชำระล่าช้า ค่าใช้น้ำประปา ไฟฟ้า โทรศัพท์

ขึ้นบัญชีดำในฐานะประชาชนไร้ความรับผิดชอบเพิ่มอีก ....... เหอะ เหอะ ทุเรศพวกมันสมองอุบาทว์เหล่านี้จริงๆ

ถ้าเกิดผ่าน ..... ต่อไปคนในชาติจะทำนิติกรรมทางการเงินละก็คงต้องผูกคอตายกันเป็นแถวๆ ซื้อของก็ไม่ได้ กู้ประกอบสัมมาชีพก็ไม่ได้

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:15:14 PM »

นักร้องร้านใหญ่ ของกินเยอะ  .........  อีกแห่งก็ " สายเดี่ยว "  ผมกินประจำตั้งแต่ตึงจนเดี๋ยวนี้ .......        เศร้า

ร้านนักร้องนี่ผมเคยไปกินครับ สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมใช้ชื่อว่าร้านนักร้อง เพิ่งจะถึงบางอ้อครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 03:17:12 PM โดย ชายเจษฎ์ » บันทึกการเข้า

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 05:24:39 PM »

ใจเย็นๆ คนซังใจฟ้าง ส้างแต่ฟามดีและหนี้สิน

ปล.เขียนตามสำนวนทองแดงของคนตรังนะครับไม่ใช่เจตนาผิดหลักภาษา

กลัวไหรกับการเป็นหนี้ คนที่ต้องหนักใจคือเจ้าของเบี้ยครับ จริงๆแล้วเจ้าหนี้ต้องดูแลลูกหนี้ให้ดีๆนะครับ เดี๋ยวลูกหนี้ไม่มีจ่ายเป็นเรื่องเพ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 05:26:01 PM »

วิญญาณจมูกชมพู่เข้าสิงนายกเล็กแล้วน้าหนอง

พวกนี้จิตไม่ว่างครับ วันๆคิดไปต่างๆนาๆ

Credit Bureau มันจะบรรจุพวกค้างชำระหรือชำระล่าช้า ค่าใช้น้ำประปา ไฟฟ้า โทรศัพท์

ขึ้นบัญชีดำในฐานะประชาชนไร้ความรับผิดชอบเพิ่มอีก ....... เหอะ เหอะ ทุเรศพวกมันสมองอุบาทว์เหล่านี้จริงๆ

ถ้าเกิดผ่าน ..... ต่อไปคนในชาติจะทำนิติกรรมทางการเงินละก็คงต้องผูกคอตายกันเป็นแถวๆ ซื้อของก็ไม่ได้ กู้ประกอบสัมมาชีพก็ไม่ได้

เดี๋ยวเวลากลับไปจะพยายามถ่ายรูปมาให้ดูครับ ว่าพอไม่มีถังขยะแล้วเกิดอะไรขึ้นครับ แลไม่ได้นิ

box_dream
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:12:06 PM »

..เห็นแล้วคิดถึงครับอยู่มาหลายปีตั้งแต่เจ้าไหมยังเป็นถนนลูกรังเลย.ตอนนี่ย้านออกมาอยู่ที่อืนกันหมดแล้วแต่เพื่อนๆยังอยู่ครับ.
...คอซิมบี้.ณระนอง.น่ะครับถ้าจำไม่ผิด..ต้นยางต้นแรกอยู่ที่อำเภอกันตังครับ..หมูย่างผมชอบซื้อร้านที่แม่รู้จักตลาดห้วยยอดครับ.
...ตอนเช้าชอบร้านแถวๆ3แยกหมีจำซื่อร้านไม่ได้.แต่ตอนไปกินร้านติ่มซำก็โอเคครับ..แต่ก่อนตอกปลาซีฟูดครับแต่โกชัยก็ได้..
...แตปลาเผาผมชอบร้านตรงทางไปบางรักครับเคยไปกินหลายปีแล้วจำไม่ได้อร่อยครับ..อ้อแค่นี่ก่อนครับ..จะเชียร์หงส์หน่อย..

....ชาวตรังใจกว้างสร้างแต่ความดีครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #267 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 09:45:23 AM »

ตรังตอนนี้น้ำท่วมแล้ว ๔ อำเภอครับ ใครอยู่ใกล้ๆรบกวนรายงานภาพด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 12:05:28 PM »

ยังไม่มีกำหนดครับพี่ คิดว่าปีหน้า แต่ยังหาเบี้ยหม้ายได้

ยกมาถามว่า เมื่อไหร่จะแต่งครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:02:10 PM »

สุดท้ายนายกชาลี กางอิ่ม นายกหลายสมัยก็แพ้การเลือกตั้งให้กับทนายแจ๊ค ครับ

ถังขยะคงกลับมาสู่นครตรังในเร็ววันครับ

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์