เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:36:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเที่ยว จ.ตรัง เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง ทายปัญหาร้านกาแฟตอนเช้า  (อ่าน 65682 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 06:32:40 PM »

...ไม่เคยไป อยากไปครับ Grin

20-22 นี้ว่างไม๊ครับพี่ เรียนเชิญเป็นเกียรติให้ชาวเสื้อแดงหน่อย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 06:35:57 PM »

ดูจากรูปบ้านเมืองตรังสะอาดมากครับ

ถูกต้องครับ แต่หนึ่งในภาคใต้ต้องบ้านเกิดคุณมะเอ็มครับ ได้รับรางวัลติดต่อกันหลายปีซ้อน
แต่ปีนี้คงไม่ได้เพราะเศษระเบิดที่ธนาคารทำเอาเลอะเทอะ

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 06:49:09 PM »

อยากกินหมูย่างเมืองตรังแท้ๆจังครับ เห็นแหนมเนืองหนองคายเขาจะมีเบอร์โทรให้แล้วก็โอนเงินไป แล้วก็ไปรับแหนมเนืองที่ คาร์โก ไม่ทราบว่า หมูย่างเมืองตรังมีร้านไหนที่ส่งของให้อย่างนี้ไหมครับรบกวนแนะนำด้วยครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 06:59:27 PM »

อยากกินหมูย่างเมืองตรังแท้ๆจังครับ เห็นแหนมเนืองหนองคายเขาจะมีเบอร์โทรให้แล้วก็โอนเงินไป แล้วก็ไปรับแหนมเนืองที่ คาร์โก ไม่ทราบว่า หมูย่างเมืองตรังมีร้านไหนที่ส่งของให้อย่างนี้ไหมครับรบกวนแนะนำด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ

หมูย่างหลังจากออกจากเตาอบนานแล้วเกิน สี่ถึงห้าชั่วโมงแล้วจะไม่อร่อยครับ หนังจะไม่กรอบครับ ส่วนวิธีส่งทางคาร์โก้นั้นผมไม่แนใจครับ  ลองถามนายโจดูซิครับ เขาเด็กในเมือง ผมเด็กบ้านนอกครับ แนะนำว่ามากินที่เมืองตรังดีกว่าครับ ตอนเช้ากับโกปี้ช้ำครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:03:27 PM »

ต่อครับ เลตรังครับ

มีต่อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:04:14 PM »

ตรังในสมัยโบราณถือเป็นเมืองหลวงของภาคใต้ทีเดียว เป็นเมืองท่าสำคัญที่มีเรือสินค้าจากต่างประเทศ
มาเทียบที่ท่าเรือ "อำเภอกันตัง" ปัจจุบันกันตังยังคงสภาพเก่าเดิมๆอยู่ อาจมีเปลี่ยนแปลงไปบ้างแต่ก็ไม่มาก
ผู้คนอธัยาศัยดี (ดูตัวอย่าง นาย"หนองหัวพราน"เป็นต้น) น่ารัก สมัยก่อนเศรษฐกิจเฟื่องฟู แต่ทุกอย่างก็ไม่จีรัง

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:16:13 PM »

เคยไปกินขาหมูแถวกระพังสุรินทร์(เขียนถูก'เปล่าฟระ)....แต่จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ Grin Grin

ร้านโกช้อยเปล่าครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:23:25 PM »

ตรังในสมัยโบราณถือเป็นเมืองหลวงของภาคใต้ทีเดียว เป็นเมืองท่าสำคัญที่มีเรือสินค้าจากต่างประเทศ
มาเทียบที่ท่าเรือ "อำเภอกันตัง" ปัจจุบันกันตังยังคงสภาพเก่าเดิมๆอยู่ อาจมีเปลี่ยนแปลงไปบ้างแต่ก็ไม่มาก
ผู้คนอธัยาศัยดี (ดูตัวอย่าง นาย"หนองหัวพราน"เป็นต้น) น่ารัก สมัยก่อนเศรษฐกิจเฟื่องฟู แต่ทุกอย่างก็ไม่จีรัง

พี่ปูแหลงไหรกะไม่รู้  เมืองตรังเป็นเมืองของคนช่างกินครับ อาหารการกินมีตลอดเวลาครับ มีเทศกาลของกินเกือบทั้งปีครับ มีคำกล่าวที่เกี่ยวกับการกินของคนตรังไว้ว่า " เรื่องกินเรื่องใหญ่ เรื่องตายเรื่องกลาง เรื่องหรางเรื่องเล็ก " พื้นเพผมไม่ไช่เป็นคนตรังครับ แต่มาก่อร่างสร้างตัว ลงหลักปักฐานที่นี่จนลูก สองคนแล้วครับ ยังเคยคิดว่าจะลงสมัครรับเลือกตั้งเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ปรากฎว่าตำแหน่งนี้แต่งตั้งครับ ผมเลยชวดครับ นี่ก็กำลังลุ้นว่าเมื่อไหร่มีการเลือตั้งนายอำเภอผมลงรับสมัครแน่ครับ ป.๓ ผมจะทำส่งทางไปรษณีย์ให้ลูกบ้านเองทุกหลังคาเรือนเลยครับไม่ต้องมาขอ แต่ให้แบบเดียวนะครับลูกซองห้านัด แบบอื่นมาขอเอาครับ สงสัยผมนอนไม่พอแน่เมื่อคืน

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:33:52 PM »

เพื่อนเคยพาไปกินโรตีตอนกลางคืน ร้านโรงเตี้ยมครับ ชอบร้านครับ เหมือนในหนังจีนดี

กลางคืนจะมีร้านน้ำชา กาแฟ เปิดมากครับ ยิ่งถ้าคืนไหนมีบอลคนจะเยอะครับ แต่ผมเองไม่ค่อยได้ท่องราตรีครับ เก่งสุดตอนเย็นก็พาครอบครัวมาทานข้าวกันที่ โกชัยปลาเผา หรือไม่ก็เดินห้างสิริบรรณ ไม่ก้อเซ็นเตอร์พ้อยต์ ข้างศาลากลาง ชีวิตบ้านนอกเรียบง่ายครับ

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:48:22 PM »

ต่อครับ

ใครที่อยู่ตรังช่วยๆกันหน่อยครับ บางครั้งผมก็หลงๆลืมๆไปบ้างครับ

มีต่อครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:01:47 PM »

ต่อครับ

เดี๋ยวมาต่อครับ

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:05:37 PM »

...สวยงามมากครับท่านหนองหัวพราน..ชอบมากเลยครับ...บรรยากาศดีมากครับ...ผมไม่เคยไปใต้เลยครับ..ทำให้อยากไปเลยครับเนี้ย..กระทู้นี้ดีนะครับ..เป็นการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวด้วย...วันหลังผมจะไปตะเวนถ่ายรูปสถานที่ท่องเทียวของเชียงรายมาให้ดูบ้างครับ...ด้วยความเคารพ.. Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:13:09 PM »

ต่อครับ

มีต่อครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:29:32 PM »

...สวยงามมากครับท่านหนองหัวพราน..ชอบมากเลยครับ...บรรยากาศดีมากครับ...ผมไม่เคยไปใต้เลยครับ..ทำให้อยากไปเลยครับเนี้ย..กระทู้นี้ดีนะครับ..เป็นการแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวด้วย...วันหลังผมจะไปตะเวนถ่ายรูปสถานที่ท่องเทียวของเชียงรายมาให้ดูบ้างครับ...ด้วยความเคารพ.. Grin

ขอบคุณครับ เชิญครับภาคใต้ยินดีต้อนรับครับ ผมยังอยากไปเที่ยวเชียงรายเลยครับ

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:50:18 PM »

ต่อครับ

มีต่อครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์