เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:37:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเที่ยว จ.ตรัง เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง ทายปัญหาร้านกาแฟตอนเช้า  (อ่าน 65688 ครั้ง)
KITTIYA
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:50:25 PM »

สวัสดีค่ะ....พี่หนองหัวพราน
          พระยารัษฎาชื่อจีนของท่านคือ...กอซิมบี้..ใช่หรือเปล่าคะ
          ต้นยางพาราต้นแรกในประเทศไทยอยู่ที่.จ. ตรัง ใช่หรืเปล่าคะ
                                                                        ขอบคุณค่ะ

หากไร้ กรรมกร วิศวกร ก็ไร้ประโยชน์
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:58:20 PM »

สวัสดีค่ะ....พี่หนองหัวพราน
 พระยารัษฎาชื่อจีนของท่านคือ...กอซิมบี้..ใช่หรือเปล่าคะ
 ต้นยางพาราต้นแรกในประเทศไทยอยู่ที่.จ. ตรัง ใช่หรืเปล่าคะ
 ขอบคุณค่ะ

ด้วยความเคารพครับ

ถูกต้องแล้วครับ สำหรับรูป อนุเสาวรีย์พระยารัษฎา และ ยางพาราต้นแรก ขณะนี้ได้ขอแรงให้สมาชิกที่อยู่ตรังจัดการให้อยู่ครับ ได้มาเมื่อไหร่ผมจะนำมาลงให้ชมกันครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ติดตามครับ เชิญมาเที่ยวเมืองตรังครับ ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2006, 09:00:52 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:15:16 PM »

ต่อครับ

เดี๋ยวมาต่ออีกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:19:04 PM »

ต่อครับ

ยังมีต่อครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:39:58 PM »

ต่อครับ

มีต่ออีกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:43:35 PM »

ต่อครับ

ยังไม่หมดครับ อย่าเเพิ่งเบื่อนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:59:36 PM »

ต่อครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:14:21 PM »

หลงรัก

ท่านพี่ หนอง...หัวพราน เข้าใจเล่น

ขอโทษที่บังอาจพอดีคีย์บอร์ดมันไม่ดี

เมืองของกินจริงๆครับ ใครที่ชอบของอร่อยรับรองไม่ผิดหวังครับสำหรับเมืองตรัง

ผมไปกินอาหารเช้าครั้งแรกตกใจเลย เขายกมาเต็มโตะไปสองคนเอง

มาถึงบางออ้ เขาบอกคิดตังค์เฉพาะที่เรากิน เออไม่เคยเจอ ทีหลังเลยเข้าใจ ลุยเต็มที่

ชอบไปกินที่ร้านนักร้องครับ บริการประทับใจจำที่ตั้งไม่ได้แต่ไปถูกรู้สึกว่าจะเป็นถนนที่จะออกไปห้วยยอด

ร้านไม่มีชื่อที่กันตังอีกร้านเพิ่งไปกินมา ขายเมฯปูนิ่มนำหน้า อร่อย ถูก ร้านจะอยู่เลยตัวอำเภอออกไปแถวๆเล รู้สึกว่าจะชื่อ "หมู่บ้านเกาะเคี่ยม"ถ้าจำไม่ผิด อย่าไปวันหยุดน๊ะครับร้านเล็กไม่มีที่นั่ง
รับประกันความอร่อย ไม่ผิดหวัง

สถานที่เที่ยวยังไม่ได้ไปเที่ยวเลย ร่ำๆอยู่หลายหนแล้ว ว่าจะไปๆ จนเมียรบแล้วรบอีก

แต่ช่วงนี้รู้สึกจะเป็นหน้ามรสุม ต้องรออีกหน่อยประมาณสองสามเดือนก็จะเริ่มฤดูท่องเที่ยวฝั่งอันดามันแล้ว เชิญทุกท่านมาสัมผัส มนต์สเหน่แห่งท้องทะเลตรังครับ ไม่ผิดหวัง

อ้อมีอีกร้าน ถ้าใครชอบอาหารรสใต้จริงๆ เผ็ดร้อน ดุเดือด อร่อยสุดๆ คุ้มค่าสมราคา ร้าน "ท่องนาท่าม"  อยู่สายเลี่ยงเมืองทางไปห้วยยอด สุดยอด หรอยบาวเหอ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สนับสนุนพี่หนองหัวพราน ครับผม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:25:08 PM »

หลงรัก

ท่านพี่ หนอง...หัวพราน เข้าใจเล่น

ขอโทษที่บังอาจพอดีคีย์บอร์ดมันไม่ดี

เมืองของกินจริงๆครับ ใครที่ชอบของอร่อยรับรองไม่ผิดหวังครับสำหรับเมืองตรัง

ผมไปกินอาหารเช้าครั้งแรกตกใจเลย เขายกมาเต็มโตะไปสองคนเอง

มาถึงบางออ้ เขาบอกคิดตังค์เฉพาะที่เรากิน เออไม่เคยเจอ ทีหลังเลยเข้าใจ ลุยเต็มที่

ชอบไปกินที่ร้านนักร้องครับ บริการประทับใจจำที่ตั้งไม่ได้แต่ไปถูกรู้สึกว่าจะเป็นถนนที่จะออกไปห้วยยอด

ร้านไม่มีชื่อที่กันตังอีกร้านเพิ่งไปกินมา ขายเมฯปูนิ่มนำหน้า อร่อย ถูก ร้านจะอยู่เลยตัวอำเภอออกไปแถวๆเล รู้สึกว่าจะชื่อ "หมู่บ้านเกาะเคี่ยม"ถ้าจำไม่ผิด อย่าไปวันหยุดน๊ะครับร้านเล็กไม่มีที่นั่ง
รับประกันความอร่อย ไม่ผิดหวัง

สถานที่เที่ยวยังไม่ได้ไปเที่ยวเลย ร่ำๆอยู่หลายหนแล้ว ว่าจะไปๆ จนเมียรบแล้วรบอีก

แต่ช่วงนี้รู้สึกจะเป็นหน้ามรสุม ต้องรออีกหน่อยประมาณสองสามเดือนก็จะเริ่มฤดูท่องเที่ยวฝั่งอันดามันแล้ว เชิญทุกท่านมาสัมผัส มนต์สเหน่แห่งท้องทะเลตรังครับ ไม่ผิดหวัง

อ้อมีอีกร้าน ถ้าใครชอบอาหารรสใต้จริงๆ เผ็ดร้อน ดุเดือด อร่อยสุดๆ คุ้มค่าสมราคา ร้าน "ท่องนาท่าม" อยู่สายเลี่ยงเมืองทางไปห้วยยอด สุดยอด หรอยบาวเหอ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สนับสนุนพี่หนองหัวพราน ครับผม

อาหารเช้า ร้านนักร้อง สามแยกไปห้วยยอด
อาหารเที่ยง ร้านท๊องนาท่าม ถนนสายอันดามัน...ร้านโกช้อย ข้างกระพัง....
อาหารเย็น โกชัยปลาเผา ข้างโรงเรียนเสริมสวยสมฤดี......หรือ ครัว ริชชี่  แล้วผมจะเก็บค่าโฆษณาจากใครละครับ
ร้านที่กันตังจำชื่อไม่ได้ครับ อะไรซีฟู๊ดสักอย่างนี่แหละครับ ต้องจองโต๊ะครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:28:15 PM »

ต่อครับ

ยังมีอีกนะครับ

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:31:51 PM »

แล้วเมื่อไหร่จะกลับมาอยู่ตรังล่ะครับ  จะได้พาผมเที่ยวตรังบ้าง

เห็นแล้วอยากไปตรังเลยครับ ได้แต่ผ่านๆ  ไม่ได้มาซักที ชอบทะเลตรัง

ดูสงบน่านอนพักฟังเสียงคลื่น  เห็นรูปรถ ตุ๊กๆ หน้าตารถ เหมือนที่อยุธยาเลยครับ

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:38:39 PM »

อยากกินหมูย่างเมืองตรังแท้ๆจังครับ เห็นแหนมเนืองหนองคายเขาจะมีเบอร์โทรให้แล้วก็โอนเงินไป แล้วก็ไปรับแหนมเนืองที่ คาร์โก ไม่ทราบว่า หมูย่างเมืองตรังมีร้านไหนที่ส่งของให้อย่างนี้ไหมครับรบกวนแนะนำด้วยครับ
อยากกินหมูย่างเมืองตรังแท้ๆจังครับ เห็นแหนมเนืองหนองคายเขาจะมีเบอร์โทรให้แล้วก็โอนเงินไป แล้วก็ไปรับแหนมเนืองที่ คาร์โก ไม่ทราบว่า หมูย่างเมืองตรังมีร้านไหนที่ส่งของให้อย่างนี้ไหมครับรบกวนแนะนำด้วยครับ

หมูย่างหลังจากออกจากเตาอบนานแล้วเกิน สี่ถึงห้าชั่วโมงแล้วจะไม่อร่อยครับ หนังจะไม่กรอบครับ ส่วนวิธีส่งทางคาร์โก้นั้นผมไม่แนใจครับ ลองถามนายโจดูซิครับ เขาเด็กในเมือง ผมเด็กบ้านนอกครับ แนะนำว่ามากินที่เมืองตรังดีกว่าครับ ตอนเช้ากับโกปี้ช้ำครับ

ขอบคุณครับ

คุณโจอ่านแล้วช่วยตอบด้วยครับแต่ถ้าไม่มีใครขึ้นมากรุงเทพฯรบกวนฝากซื้อห้าโลครับ ของที่กรุงเทพฯมีขายเป็นแค่หมูสามชั้นย่างเลี่ยนๆห่างชั้นกับของตรังแท้ๆเยอะครับ
เรื่องหรางเรื่องเล็ก
หรางแปลว่าอะไรครับ มะเคยได้ยินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2006, 10:41:38 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:44:59 PM »

อ้างถึง

คุณโจอ่านแล้วช่วยตอบด้วยครับแต่ถ้าไม่มีใครขึ้นมากรุงเทพฯรบกวนฝากซื้อห้าโลครับ ของที่กรุงเทพฯมีขายเป็นแค่หมูสามชั้นย่างเลี่ยนๆห่างชั้นกับของตรังแท้ๆเยอะครับ
เรื่องหรางเรื่องเล็ก
หรางแปลว่าอะไรครับ มะเคยได้ยินครับ
อ้างถึง

ติดต่อนายโจ ทีมซึมเศร้าครับสำหรับหมูย่าง

หรางคือ ตะรางหรือ คุกครับ

ขอบคุณครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:49:45 PM »

สวัสดีครับ คุณ บรรจง บรรยกาศของชายทะเล ภูเขาสวยมากครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:49:47 PM »

ต่อครับ

มีต่อครับ

น้ำใสน่าโดดจาง เด๋วไปเจงๆ ต้องพาเที่ยวเน้อ รถไฟที่เป็นตู้ห้องนอนอยากขึ้นมานานแระครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 19
  พิมพ์