เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:32:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำเที่ยว จ.ตรัง เมืองพระยารัษฎา ชาวประชาใจกว้าง ทายปัญหาร้านกาแฟตอนเช้า  (อ่าน 65645 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:50:24 PM »

ต่อครับ

ยังมีอีกนะครับ

คุ้นๆว่าจะเป็นถ้ำมรกต หรือเปล่าเอ่ย...

ถ้ำมรกต เป็นถ้ำที่ต้องลอดเข้าไปทางน้ำ ปากทางเข้าจะอยู่ในทะเลครับ ต้องรอให้น้ำลงแล้วจะเห็นทางเข้ามีว่ายน้ำเกาะเชือกเข้าไป หรือนั่งเรือหางยาวแล้วนอนราบหน้าเราจะอยู่เกือบชิดๆกับเพดานหิน สนุก เข้าไปอยู่ในถ้ำแล้ว จะเป็นปล่องสวยงาม แสงกับน้ำรวมกันจะเป็นสีเขียวสดใส สวยงามมากๆ เขาบอกนี้ก็ยังไม่ได้ไปดูเลย ต้องไปๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:50:48 PM »

ต่อครับ อันนี้ทางเข้าถ้ำมรกต

ยังมีอีกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:57:10 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยกันตอบครับเพราะผมเองก็ไม่ได้ไปหลายๆที่ครับ โดยเฉพาะทะเล ผมบอกตามตรงผมเบื่อทะเลครับ เช้า สาย บ่าย เย็น เวลาไหนก็ตามลืมตาขึ้นมาก็เจอกับทะเลที่เวิ้งว้างครับ อีกทีครับ คิดถึงบ้านครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:04:40 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยกันตอบครับเพราะผมเองก็ไม่ได้ไปหลายๆที่ครับ โดยเฉพาะทะเล ผมบอกตามตรงผมเบื่อทะเลครับ เช้า สาย บ่าย เย็น เวลาไหนก็ตามลืมตาขึ้นมาก็เจอกับทะเลที่เวิ้งว้างครับ อีกทีครับ คิดถึงบ้านครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ามีบ้านอยู่เกาะหรือริมทะเล คงยิงปืนมันหน้าหากแหละครับ คงสนุกไม่น้อยครับ Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:07:11 PM »

ขอบคุณครับ
ถ้ามีบ้านอยู่เกาะหรือริมทะเล คงยิงปืนมันหน้าหากแหละครับ คงสนุกไม่น้อยครับ Grin

ไม่ไช่ครับพี่ บ้านผมอยู่กลางทุ่งนา ห่างจากทะเลประมาณ ๔๐ กิโลเมตรครับ แต่ผมทำงานเป็นช่างอยู่กลางทะเลครับ

ขอบคุณครับ

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:10:57 PM »

ผมไปมาทุกภาคของประเทศไทยแล้ว ยกเว้นภาคใต้
   มีเวลา + จังหวะดีๆ ไปแน่ๆครับ ภาคใต้ของไทยเรา

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:13:46 PM »

ต่อครับ อีกไม่กี่รูปแล้วครับ

ยังมีอีกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:17:21 PM »

ต่อครับ

เริ่มง่วงแล้วละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:19:48 PM »

ต่อครับ

ยังมีต่อครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:24:43 PM »

ต่อครับ รีบแล้วครับ ง่วงนอนแล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:34:15 PM »

สวัสดีครับ คุณ บรรจง บรรยกาศของชายทะเล ภูเขาสวยมากครับ

โอ้โอ ปักษ์ใต้บ้านเรา แม่น้ำภูเขา ทะเลกว้างไกล อย่าไปไหน หลบใต้บ้านเรา

ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:39:08 PM »

ต่อครับ

อีกนิดหน่อยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:42:55 PM »

ต่อครับ

แค่นี้ก่อนครับ   เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพาไปเที่ยวน้ำตก ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 12:00:24 AM »

มาจังหวัดตรังต้องหาโอกาสฟังรายการวิทยุเพลงลูกทุ่งที่จัดโดยนักจัรายการดังต่อไปนี้ครับ แต่ผมจำคลื่นไม่ได้ครับ

๑.เขียว เสวย......ผม ดีเจหนุ่ม ตัวเล็ก เด็กบ้านๆ เสียงหวานๆ อมเปรี้ยว เขียว เสวย (ตำรวจภูธรภาค ๙)
๒.ลุงดำ สำลี......ผม ลุงดำ สำลี คนติดหนี้ ขี่รถร้าย แม่ยายใจดี มนุษย์เหล็กปี ๒๐๐๐ (สิบล้อชนไม่ตาย เกือบไป)
๓.เตย ปาหนัน....เด็กบ้านๆ เสียงหวานๆ เชยๆ เตย ปาหนัน

และอีกหลายๆท่านจัดรายการได้สนุกเช่น ครูยาว (โห่ ได้ยาว สมชื่อครับ) อีกคนครับลืมไป ดีเจ สาวแดง รับรองความมันส์ไม่มีที่ไหนเหมือนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2006, 07:37:36 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 08:24:00 AM »

สมาชิกท่านใดที่สามารถติดต่อนายโจ ทีมซึมเศร้าได้ กรุณาบอกให้เข้ามาตอบกระทู้ด่วน มิฉะนั้น หอนาฬิกาที่ตั้งอยู่ใจกลางเมือง ผมจะได้ทำการประกาศขายให้กับผู้ที่สนใจต่อไป

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 19
  พิมพ์