เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:36:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแล้ว เจ้าของรถเปิด "ไฟตัดหมอก" พร่ำเพรื่อ !!  (อ่าน 3102 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:27:26 AM »

ขอให้จับจริงๆเถอะ เอาในมอเตอร์เวย์ก่อน ดักรอที่ด่านเก็บเงินเลย ถ้าจะทำจริง

พวกเจตนาตั้งไฟหน้าสูง ไฟแสบตา ไฟตัดหมอก จับปรับครั้งละหนึ่งพันบาท

ทำต่อเนื่องซักสองเดือน ออกข่าวบ่อยๆ พวกร้านแต่งรถ ขายของไม่ได้ ไม่มีคนซื้อ เด๋วมันก็เลิกเอามาขาย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:38:37 AM »

ขอให้จับจริงๆเถอะ เอาในมอเตอร์เวย์ก่อน ดักรอที่ด่านเก็บเงินเลย ถ้าจะทำจริง

พวกเจตนาตั้งไฟหน้าสูง ไฟแสบตา ไฟตัดหมอก จับปรับครั้งละหนึ่งพันบาท

ทำต่อเนื่องซักสองเดือน ออกข่าวบ่อยๆ พวกร้านแต่งรถ ขายของไม่ได้ ไม่มีคนซื้อ เด๋วมันก็เลิกเอามาขาย

ไฟแต่ง LED อีอย่างครับ... บางคันติดซะยังกะไฟประดับหีบศพ... ยิ่งพวกติดไฟท้ายสีขาวสีฟ้า... ไม่รู่มันเอาสมองส่วนไหนคิด... ขับตามหลังมองอะไรแทบไม่เห็น... ต้องรีบแซง... บางทีแซงไม่ได้... ผมต้องใช้วิธีจอดรอให้ไอ้บ้านั่นไปไกลๆ ซะก่อน... บู่

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:48:13 PM »

แถวบ้านผมชอบแซงซ้อนคันเข้ายูเทิร์น  ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเลยเสียบเข้าไปขวางเฉยๆ  หรือวิ่งขวาช้าไม่ยอมเปลี่ยนเลนก็แก้ไขโดย  แซงซ้ายแล้วมาเข้าขวาวิ่งขวางหน้าช้ากว่าเขา ก็แก้ปัญหาได้เหมือนกัน  ไม่อยากทำนะครับล่าสุดก็รถพ่วงแถวสีดาวิ่ง60ผมไม่แซงซ้าย  แต่ตีไฟหลายๆครั้งให้หลบถ้ายิงยางมันแล้วปรับซัก1000  กว่าถึงกทม.จะหมดหลายตังค์อยู่

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 01:56:20 PM »

โหด....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 02:45:05 PM »

แช่ขวานี่ต้องไปจับ  แถว  กำแพงฯ  กะ  เชียงราย
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พอเรียกรถจอด ... เหม็นกลิ่น ไข่เน่า เลยหรือเปล่าครับ

ไข่ไม่เน่าหรอกครับ... ที่เหม็นน่ะ... เหม็นปัญญาเจ้าของไข่มันเน่า... บู่

ไข่ไม่เหลือให้เน่าแล้วครับ กิจการพ่อล่มจมคามือไปแล้ว  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 02:57:40 PM »

แช่ขวานี่ต้องไปจับ  แถว  กำแพงฯ  กะ  เชียงราย

พอเรียกรถจอด ... เหม็นกลิ่น ไข่เน่า เลยหรือเปล่าครับ

ไข่ไม่เน่าหรอกครับ... ที่เหม็นน่ะ... เหม็นปัญญาเจ้าของไข่มันเน่า... บู่

ไข่ไม่เหลือให้เน่าแล้วครับ กิจการพ่อล่มจมคามือไปแล้ว  คิก คิก

สมพรปากเหอะครับ  สาธุ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:05:17 PM »

แถวบ้านผมชอบแซงซ้อนคันเข้ายูเทิร์น  ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเลยเสียบเข้าไปขวางเฉยๆ  หรือวิ่งขวาช้าไม่ยอมเปลี่ยนเลนก็แก้ไขโดย  แซงซ้ายแล้วมาเข้าขวาวิ่งขวางหน้าช้ากว่าเขา ก็แก้ปัญหาได้เหมือนกัน  ไม่อยากทำนะครับล่าสุดก็รถพ่วงแถวสีดาวิ่ง60ผมไม่แซงซ้าย  แต่ตีไฟหลายๆครั้งให้หลบถ้ายิงยางมันแล้วปรับซัก1000  กว่าถึงกทม.จะหมดหลายตังค์อยู่

Grin Grin Grin ภาพประกอบยิงยางครับพี่เล็ก   ไหว้  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:49:24 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน  

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม
อ้าวเจอโจทก์แล้ว กระจกหน้าทั้งบาน มีคนเจ็บ แจ้งความไว้แล้วด้วย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 07:02:33 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน 

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม
อ้าวเจอโจทก์แล้ว กระจกหน้าทั้งบาน มีคนเจ็บ แจ้งความไว้แล้วด้วย

จวย  แล้ว  ตรู

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:14:55 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน 

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม

ขำก๊าก ขำก๊าก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:21:29 PM »

จักรเอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:10:24 AM »

เมื่อวานหลานไปโลตัส  ว่าจะฝากให้  ลักตัวบุคคล  ที่ชื่อเข้ม 

มาฝากซักหน่อย  มันหาไม่เจอ

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 01:17:50 PM »

ผมขอยื่นยัน หากไฟตัดหมอกที่ติดตั้งมาจากโรงงานโดยไม่เปลี่ยนหลอดหรือบรรทุกหนักจนหน้ายก แสงไฟจะไม่รบกวนสายตารถสวนมาแน่นอน เพราะลำแสงไฟตัดหมอกจะไม่พุ่งสูงเกินลำแสงไฟใหญ่ ทดสอบดูได้เลยครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:11:50 PM »

สวนใหญ่ไฟที่เข้าตาทำให้ตาพร่ามัว คือไฟซีนอล (แสงสีขาว)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:31:58 PM »

เยี่ยมมากครับพี่จักร..........ที่พี่ปาน่ะรถผม  Angry Angry Angry

โอนตังค์ค่ากระจกพร้อมค่าฟิลม์มาให้ผมซะดีๆ..........50000 ถ้วน ไม่งั้นแจ้งความโลด  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์