เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:21:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนแล้ว เจ้าของรถเปิด "ไฟตัดหมอก" พร่ำเพรื่อ !!  (อ่าน 3111 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:36:13 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน 

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม

เยี่ยมมากครับพี่จักร..........ที่พี่ปาน่ะรถผม  Angry Angry Angry

โอนตังค์ค่ากระจกพร้อมค่าฟิลม์มาให้ผมซะดีๆ..........50000 ถ้วน ไม่งั้นแจ้งความโลด  คิก คิก

มาอีกรายแระ  สมอ้างว่าโจทน์  ฉาน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 04:11:04 PM »

สมัยที่ผมอยู่กู้ภัย ผมเคยได้ไปช่วยเหลือ ผู้ประสบเหตุ รถถูกขว้างกระจก แล้วลงข้างทาง

คนขับเสียชีวิต อัดกับต้นไม้  ภรรยาคนขับอยู่ในอาการช๊อก และลูกน้อยอีก 2 คน คนหนึ่งประมาณ 3 ขวบ อีก คนวัยกำลังคลาน บาดเจ็บสาหัส

หลังจากภรรยาผู้เสียชีวิต หายจากอาการตกใจแล้ว ก็เล่าให้ฟังว่า  ขับรถมาอยู่ดีๆ มีรถมอเตอร์ไซขับสวนมาด้วยความเร็วสูง แล้วไม่รู้ว่ามีอะไรมากระทบกระจก เสียงดังมาก จนกระจกแตกทั้งบาน  สามีตกใจหักรถลงไปอัดกับต้นไม้ เสียชีวิต 

ตอนนี้ชีวิตเขาไม่รู้จะเป็นไงบ้าง ลูกสองคน แล้วยังมาขาดหัวหน้าครอบครัวไปอีก

สุดท้ายตำรวจจับคนขว้างได้ เป็นวัยรุ่นขี้ยา กาก  แถวนั้น ยอมรับว่า ทำไปเพราะความคึกคะนอง

ตำรวจตั้งข้อหา ฆ่าคนตายโดนเจตนา พยายามฆ่า ทำให้เสียทรัพย์

พูดถึงเรื่องขว้างกระจก ภาพเหล่านั้นมันแว๊บขึ้นมา เลยขอแชร์ประสบการณ์ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 07:11:25 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน 

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม
อ้าวเจอโจทก์แล้ว กระจกหน้าทั้งบาน มีคนเจ็บ แจ้งความไว้แล้วด้วย

จวย  แล้ว  ตรู

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ยายมาฮา  ไอ้ "ขี้เปียก"  อ๋อง ปลากระป๋องอ่ะ  ฮา

5555 คนเคย "ชั่ว"  เอ้ย ชัวร์ ฮา
ไอ้  "โจรกลับใจ"  ทำไปได้อย่างไร อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:27:03 PM »

บางอารมณ์ผมก็เคยอยากเขวี้ยงอะไรที่มันใหญ่กว่าเหรียญใส่เหมือนกันนะ  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:34:20 PM »

แถวบ้านผมชอบแซงซ้อนคันเข้ายูเทิร์น  ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงเลยเสียบเข้าไปขวางเฉยๆ  หรือวิ่งขวาช้าไม่ยอมเปลี่ยนเลนก็แก้ไขโดย  แซงซ้ายแล้วมาเข้าขวาวิ่งขวางหน้าช้ากว่าเขา ก็แก้ปัญหาได้เหมือนกัน  ไม่อยากทำนะครับล่าสุดก็รถพ่วงแถวสีดาวิ่ง60ผมไม่แซงซ้าย  แต่ตีไฟหลายๆครั้งให้หลบถ้ายิงยางมันแล้วปรับซัก1000  กว่าถึงกทม.จะหมดหลายตังค์อยู่

พวกเบียดแย่งคิวในยูเทิร์นนี่ผมเกลียดมากครับ ถือว่าจงใจมารยาททรามเอาเปรียบคนอื่น แล้วยังทำให้รถที่รอยูเทิร์นเสียจังหวะ แทนที่จะไปได้ซัก5คันก็เหลือ2คัน

ส่วนใหญ่จะเป็นพวกรถรับจ้างช่วงไฮซีซั่น ทำตัวอุบาทย์อย่างกับมันเป็นคนเดียวในโลกที่มีธุระ .... เจอพวกนี้เมื่อไหร่ก็ได้เลย เบียดลากหัวมันไปส่งให้ถึงไหล่ทางเลนหน้าเลยก็ยังได้ ผมเต็มที่ก็เคลมซ่อมสีไม่กี่วันแต่มันไม่ต้องหากินไปอีกเป็นสัปดาห์

แต่ไม่เคยเจอที่มันใจถึงจริงๆซักที เต็มที่ผมดันไปเฉียดเหลือซักนิ้วมันก็ชะงักกึกคาขวางถนนให้เลนที่สวนมาด่าไล่แล้ว แล้วไม่ต้องหวังจะได้ไป คันที่เขาอยู่ในคิวเขาก็ช้สิทธิ์ตามมาเป็นขบวนจนกว่าจะหมดไฟแดงนั่นแหละ แบร่

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:37:08 PM »

ยอมรับว่าผมเคยเอาเหรียญ  สิบ  บาท  เขวี้ยงใส่รถที่เปิดไฟตัดหมอกใส่หน้า

โดยการเขวี้ยงเอาสันเหรียญใส่ เหมือนร่อนจานนั่นแหละ ผลโผละเดียว  แตกทั้งบาน  

วันนั้นผมขับแมงกะไซร์  จากบางมูลนาก  จะไป  ตะพานหิน  ประมาณ  4-5  ทุ่ม
อ้าวเจอโจทก์แล้ว กระจกหน้าทั้งบาน มีคนเจ็บ แจ้งความไว้แล้วด้วย

จวย  แล้ว  ตรู

พี่ที่ทำงานผมก็โดน เดี๋ยวไปถามให้ครับว่าโดนแถวไหน แจ้งความไว้หรือเปล่า แต่ไม่ต้องตกใจครับ แกลาออกไปนานแล้วครับ ผมยังไม่รู้จะติดต่อแกยังไงดีครับ แต่ผมว่าแกไม่กล้าแจ้งความหรอก กลัวเมียจับได้ว่าคนที่นั่งมาด้วยในรถนะไม่รู้ใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2013, 10:44:48 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:12:54 AM »

ไปจับพวกไฟซีนอลด้วยน่ะครับตามหลังผมมาทีแทบตาบอด  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:36:40 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ยายมาฮา  ไอ้ "ขี้เปียก"  อ๋อง ปลากระป๋องอ่ะ  ฮา

5555 คนเคย "ชั่ว"  เอ้ย ชัวร์ ฮา
ไอ้  "โจรกลับใจ"  ทำไปได้อย่างไร อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ขี้เปียก ปา กะ ป๋อง อ่ะ  ฮา

ยายดู  สา ละ ลูบ แล้ว น่าตา เหมือน พวกเพิ่งออกจากป่า อ่ะ ฮา
เหตุการ คืนนั้น  ยายเดา น่าจะเกิด ปี 30 + ตอนห้าทุ่ม เส้นทาง บางนาก - ตะพานหิน  ฮา
ใครไม่เคยไป ไม่เคยเที่ยว  ไม่รู้หลอกอ่ะ ฮา

ถนนเชื่อมสองอำเภอ  จิ๊ดเดียว  สองเรน  รถสวนกันแทบได้ยิน เสียงหายใจ อ่ะ ฮา
ตลาดบางนาก  ตะพานหิน  ทุ่มสองทุ่ม  เหมือนเมืองร้าง หมาเห่า ดังกว่าเสียงคน อ่ะ ฮา

ที่บอกเอาเหรียญ  เขวี้ยงใส่รถที่สวน  ฮา
พี่ ขี้เปียก ปา กะ ป๋อง ขับมอไซ  ล้วงกะ เป๋า ทันเล๊อะ  ฮา

5555 "โม้"  เป่า  ฮา

ถ้าเคยเที่ยวแถวนั้น รู้จัก พวกโจรแถว "วังกรด" อ่ะ เปล่า ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:43:26 PM »

ขอให้จับจริงๆจังๆ รำคาญมากพวกนี้ และพวกเปลี่ยนไฟท้ายเป็นสีเขียว สีฟ้าอีก ขับตามหลังแสบตาจริงๆ การกะระยะก็ผิดพลาดได้ด้วย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:57:15 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ขี้เปียก ปา กะ ป๋อง อ่ะ  ฮา

ยายดู  สา ละ ลูบ แล้ว น่าตา เหมือน พวกเพิ่งออกจากป่า อ่ะ ฮา
เหตุการ คืนนั้น  ยายเดา น่าจะเกิด ปี 30 + ตอนห้าทุ่ม เส้นทาง บางนาก - ตะพานหิน  ฮา
ใครไม่เคยไป ไม่เคยเที่ยว  ไม่รู้หลอกอ่ะ ฮา

ถนนเชื่อมสองอำเภอ  จิ๊ดเดียว  สองเรน  รถสวนกันแทบได้ยิน เสียงหายใจ อ่ะ ฮา
ตลาดบางนาก  ตะพานหิน  ทุ่มสองทุ่ม  เหมือนเมืองร้าง หมาเห่า ดังกว่าเสียงคน อ่ะ ฮา

ที่บอกเอาเหรียญ  เขวี้ยงใส่รถที่สวน  ฮา
พี่ ขี้เปียก ปา กะ ป๋อง ขับมอไซ  ล้วงกะ เป๋า ทันเล๊อะ  ฮา

5555 "โม้"  เป่า  ฮา

ถ้าเคยเที่ยวแถวนั้น รู้จัก พวกโจรแถว "วังกรด" อ่ะ เปล่า ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

+1 ครับ ชอบ  ชอบลายเซ็นนะ 55555

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:04:22 PM »

ขอเถอะพ่อคุณทั้ั้งหลาย เว้่นไว้ซักกะทู้นะ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:10:37 PM »

+1 ครับ ชอบ  ชอบลายเซ็นนะ 55555

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ไข่ อ่ะ  ฮา

พี่ไข่  ยายถาม  "เค็ด รับ" หน่อยอ่ะจิ  ฮา
เป็ดของยาย  จับตัวผู้  ขังเร้าเดียวกัน กะว่าจะให้มัน "ปี้"  กัน  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขังเอาไว้ตั้งนาน  มันไม่ยอม  "อุ้มท้อง"  ไข่ออกมาเสียที อ่ะ ฮา
จะแก้ไข  ยังงัยดี  ช่วยแนะนำ ยายหน่อย เอ้ย ยายบร้า หน่อยอ่ะ  ฮา

ยายกะว่า  หวังว่าจะได้กิน  "ไข่เป็ด"  บ้างอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

ben-CZ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:30:04 PM »

จับให้จริงจังหน่อย มันเยอะเหลือเกิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:07:36 PM »

เวลารถผมบรรทุกหนักไฟต่ำมันก็ยังสูงอยู่....  ผมเปิดตัดหมอก แล้วปิดไฟต่ำครับ...... ขอคำแนะนำ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 11:45:21 PM »

เปิดไฟต่ำตามปกติไปเลยครับ ไม่มีใครว่าอะไร

อย่าเปิดไฟตัดหมอก มันแสบตารถที่สวนกว่ากันเยอะ ยิ่งท้ายกดจนโคมส่องขึ้นนี่ถึงกับด่ากันไม่ถูกเลยทีเดียว

หรือถ้ายอมลงทุน ก็ไปเปลี่ยนโคมที่ปรับระดับสูง-ต่ำได้ เดี๋ยวนี้มีในตัวท็อปของกระบะแทบทุกรุ่น เอายกชุดทั้งมอเตอร์ปรับระดับมาใส่กับรุ่นล่างลงมาได้เลย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์