เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:32:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวข้าราชการไทย(บางคน)อีกแล้ว  (อ่าน 20951 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:50:10 AM »

ตำรวจมาว้อยยยยยยยยยย !  ตกใจหน้าซีด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่จับกัง อ่ะ ฮา

มาทำมัย  ยังไม่ว่างโว้ย 

5555 "กำลังเขียน ใบสั่ง"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ::007:

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:52:59 AM »

ถ้าความสามารถในการเป็น ตำรวจ ครู ทหาร ข้าราชการต่างๆ ยังมีบางส่วนที่วัดกันด้วย "เงิน"  น้ำลายหก
สอบครูผู้ช่วยฯ ที่เพิ่งผ่านไปไม่นาน เห็นพวกที่สอบได้ ร้องแรกแหกกระเชอกัน   บู่
ว่าชั้นไม่ได้ทุจริต ความสามารถล้วนๆ ออกสื่อ ออกข่าวหาความเป็นธรรมกัน "แต่จะให้ชาวบ้านแยกแยะยังไงล่ะครับ"  ยี๊
เรื่องแบบนี้จะยังมีอยู่ และจะอยู่ไปอีกนาน ตราบที่ผู้ให้คุณให้โทษ ยังได้ผลประโยชน์อยู่  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:55:52 AM »

ท้องที่บางนา พอเกิดเรื่องล่าสุดที่เป็นข่าว ก็มีบางคนขุดเรื่อง "เก่า" ขึ้นมาถามหาความคืบหน้ากัน
ก็อย่างที่ทุกคน (ควรจะ) รู้ ว่าเรื่อง "แค่นี้" จะจบยังไง
ก็แค่การ "สมยอม" จะไปเอาอะไรกะดาบเค้าล่ะ 555

ไร้คำกล่าว............................................
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 09:56:27 AM »

แล้วใครล่ะครับที่สมยอมจ่ายเงิน  ไม่ใช่ประชาชนคนธรรมดารึ  เสนอแล้วไม่สนองจะมีผลไหม  สรุปก็คือเลวทั้งประชนและข้าราชการ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:04:01 AM »

สุ จิ ปุ ลิ ...หัวใจนักปราชญ์ครับ

สุ ย่อมาจาก สุตตะ แปลว่า การฟัง รู้ได้ด้วยการฟังเป็นสิ่งแรกในการเรียน  เริ่มจากการฟังครูบาอาจารย์ ผู้มีความรู้ การฟังที่ดีไม่ใช่ฟังผ่านๆ ต้องมีสมาธิในการฟังอย่างตั้งใจและต่อเนื่อง อย่าไปคิดเองว่าฟังแค่ก็พอแล้ว การฟังเพียงบางช่วงบางตอน ไม่ครบถ้วน ไม่หมด ไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียดอาจเลวร้ายกว่าการไม่ได้ฟังเลยก็เป็นได้

จิ ย่อมาจาก จิตตะ แปลว่า การคิด รู้ได้ด้วยการคิด เมื่อฟังได้ข้อมูลมาแล้ว ต้องผ่านกระบวนการคิดก่อน คิดอย่างมีสติเช่นกัน เมื่อฟังมาแล้ว เราต้องได้คิดด้วยตัวของเราเอง แยกแยะ จับประเด็นได้ถูกต้อง ตรึกตรอง คิดอย่างเป็นเหตุเป็นผล มีวิจารณญาณรอบคอบว่าสิ่งที่รับฟังมานั้นถูกต้องเป็นจริง

ปุ ย่อมาจาก ปุจฉา แปลว่า การถาม รู้ได้ด้วยการสอบถาม ผ่านการฟัง การคิดมาแล้ว แต่คิดยังไงก็คิดไม่ออก แยกแยะไม่ถูก จับประเด็นไม่ได้ ก็ต้องถาม คนถามคือคนที่ยังไม่รู้ ไม่เข้าใจ ไม่ใช่คนโง่

ลิ ย่อมาจาก ลิขิต แปลว่า การเขียน รู้ได้ด้วยการเขียนเพื่อการจดจำ ต่อให้สมองเราจะใหญ่แค่ไหน ไอคิวสูงเพียงใด ก็ไม่สามารถเก็บความรู้อันมหาศาลไว้ได้ในคราวเดียว ต้องมีหลงลืมบ้าง ลิขิตจัดได้ว่าเป็นบทสรุปสำคัญของหัวใจนักปราชญ์

คนที่ฉลาด เป็นผู้รู้ ผู้สอน ต้องมีหัวใจนักปราชญ์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2013, 10:06:28 AM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:15:49 AM »

ถ้าความสามารถในการเป็น ตำรวจ ครู ทหาร ข้าราชการต่างๆ ยังมีบางส่วนที่วัดกันด้วย "เงิน"  น้ำลายหก
สอบครูผู้ช่วยฯ ที่เพิ่งผ่านไปไม่นาน เห็นพวกที่สอบได้ ร้องแรกแหกกระเชอกัน   บู่
ว่าชั้นไม่ได้ทุจริต ความสามารถล้วนๆ ออกสื่อ ออกข่าวหาความเป็นธรรมกัน "แต่จะให้ชาวบ้านแยกแยะยังไงล่ะครับ"  ยี๊
เรื่องแบบนี้จะยังมีอยู่ และจะอยู่ไปอีกนาน ตราบที่ผู้ให้คุณให้โทษ ยังได้ผลประโยชน์อยู่  โดนชก

พาดพิงเรื่องการสอบเข้าเป็นข้าราชการ... ผมคนหนึ่งละที่บอกได้เต็มปากว่าไม่เคยเสียเงินซักบาทเพื่อทุจริตเข้าเป็นข้าราชการ... เสียเงินเติมน้ำมันรถไปสอบกับค่าใบสมัคร... แล้วก็ค่ากินค่าอยู่ค่าน้ำมันรถตอนไปสอบ... ผมสอบขึ้นบัญชีไว้หนึ่งปีก็ได้รับการเรียกบรรจุ... ผอ.ศปจ.นม.(ขณะนั้น) ประกาศเลยว่าถ้าใครโดนเรียกรับเงินให้ไปแจ้งข้อมูลได้... ก็ไม่เห็นมีใครไป... แม้แต่ผมที่ทำงานรอเรียกบรรจุเฉยๆ ก็ไม่ได้มีคนมาขอเรียกรับเงิน... ยอมรับว่าการสอบปีนั้นโปร่งใสจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...แต่พวกที่ทุจริตที่จับได้... เขาได้รับการบรรจุมั๊ยล่ะครับ... ขอร้องว่าอย่าเหมารวมครับ...

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:16:43 AM »

แล้วใครล่ะครับที่สมยอมจ่ายเงิน  ไม่ใช่ประชาชนคนธรรมดารึ  เสนอแล้วไม่สนองจะมีผลไหม  สรุปก็คือเลวทั้งประชนและข้าราชการ  Grin

ที่เลวกว่าก็คือ... พวกที่อยากเป็นข้าราชการจนตัวสั่น... วิ่งเต้นหาที่จ่ายเงินนั่นแหละครับ... แต่คนรับก็เลวพอกัน...

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:21:09 AM »

ถ้าความสามารถในการเป็น ตำรวจ ครู ทหาร ข้าราชการต่างๆ ยังมีบางส่วนที่วัดกันด้วย "เงิน"  น้ำลายหก
สอบครูผู้ช่วยฯ ที่เพิ่งผ่านไปไม่นาน เห็นพวกที่สอบได้ ร้องแรกแหกกระเชอกัน   บู่
ว่าชั้นไม่ได้ทุจริต ความสามารถล้วนๆ ออกสื่อ ออกข่าวหาความเป็นธรรมกัน "แต่จะให้ชาวบ้านแยกแยะยังไงล่ะครับ"  ยี๊
เรื่องแบบนี้จะยังมีอยู่ และจะอยู่ไปอีกนาน ตราบที่ผู้ให้คุณให้โทษ ยังได้ผลประโยชน์อยู่  โดนชก

เล่าตัวอย่างให้ฟัง... มี ผอ.เขตพื้นที่การศึกษาคนหนึ่ง... พัวพันกับการทุจริตการสอบครูนี่แหละ... เคยมาดำรงตำแหน่งที่เขตฯ แถวบ้านผม... พอมีการเรียกรับเงิน... ไม่ว่าจะเป็นการย้าย... การสอบต่างๆ ครูและผู้บริหารในเขตฯ ต่างก็รับไม่ได้... รวมตัวกันขับไล่... จนต้องไปอยู่ทางภาคเหนือ... อยู่โน่นก็โดนขับไล่อีก... มาอยู่จังหวัดใกล้ๆ บ้านผม... ก็โดนเมือนเดิม... ไปไหนก็โดนข้าราชการขับไล่... เพราะเป็นคนกังฉิน... แต่ไม่โดนวินัย... เพราะไม่มีใครไปแจ้งความ... เนื่องจากข้าราชการที่โดนเรียกเงินไม่พากันจ่าย... ส่วนคนที่อยากเสียเงินเข้ารับราชการที่พากันจ่าย... ต่างก็ไม่กล้าแจ้งความ...

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:23:09 AM »

แล้วใครล่ะครับที่สมยอมจ่ายเงิน  ไม่ใช่ประชาชนคนธรรมดารึ  เสนอแล้วไม่สนองจะมีผลไหม  สรุปก็คือเลวทั้งประชนและข้าราชการ  Grin

ที่เลวกว่าก็คือ... พวกที่อยากเป็นข้าราชการจนตัวสั่น... วิ่งเต้นหาที่จ่ายเงินนั่นแหละครับ... แต่คนรับก็เลวพอกัน...

ไหว้ เยี่ยม...คนที่จับพวกคนให้และคนรับ เขาเป็นคนดี ข้าราชการที่ดี..ไม่เห็นมีใครชมหรือกล่าวถึงเขาบ้างเลย ...ยามด่า ก็ด่า เอาผิดแต่คนรับ คนจ่ายก็ควรโดนด้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2013, 10:25:38 AM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:30:36 AM »

+๑๐๒๖ ครับน้าเป้า... ไหว้

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:31:07 AM »

มุมมอง ขรก.แบบผม  ทำงานมาสิบกว่าปี ไม่เคยไปขอเงินทุจริตจากใคร เห็นมีแต่คนมาเสนอเงินให้  ทำงานยากครับถ้ารับเงินเขามาแล้ว มันอ้าปากเถียงอะไรไม่ได้  มันเป็นความมักง่ายของคนที่อยากสบายอยากได้โดยไม่ต้องรอไม่ต้องออกแรง  เขาเรียกว่าสันดานเสีย

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:37:21 AM »

ดีใจ ที่ได้อยู่ร่วมในสังคม(ออนไลน์) กับคนดีๆ
ขอแสดงความนับถือครับ  จูบบบบ หลงรัก ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:38:34 AM »

ครับ สังคม(ออนไลน์) จะโกหกตอแหลยังไงก็ได้  อย่าเชื่อผมเลยครับ  จูบบบบ หลงรัก ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:51:00 AM »

มุมมอง ขรก.แบบผม  ทำงานมาสิบกว่าปี ไม่เคยไปขอเงินทุจริตจากใคร เห็นมีแต่คนมาเสนอเงินให้  ทำงานยากครับถ้ารับเงินเขามาแล้ว มันอ้าปากเถียงอะไรไม่ได้  มันเป็นความมักง่ายของคนที่อยากสบายอยากได้โดยไม่ต้องรอไม่ต้องออกแรง  เขาเรียกว่าสันดานเสีย

มิน่า... ม้งมันจ้องจะแทงเอา... ไปขัดผลประโยชน์มันนี่เอง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ครับ สังคม(ออนไลน์) จะโกหกตอแหลยังไงก็ได้  อย่าเชื่อผมเลยครับ  จูบบบบ หลงรัก ไหว้

แต่ผมเชื่อช่างกวางนะ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:59:23 AM »

ดูแล้วเห็นป้าแกด่า ตร.แทบไม่หายใจ.....เป็นเราๆจะทำอย่างไร
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 15
  พิมพ์