เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:37:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวข้าราชการไทย(บางคน)อีกแล้ว  (อ่าน 20986 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 05:02:01 PM »

อย่าไปตั้งหน้าตั้งตาจับผิด กันเลย ทำตัวเองให้ดีที่สุึด ไม่มีใครรู้นอกจากตัวเอง

แต่ก่อนผม เดินธุรกิจ แบบ ตรงไปตรงมา ผลคือ ไปไม่รอด เดี่ยว นี้หรือ น้ำมันใหล

ลงจากเขา ผม ก็ใหลตามน้ำ ไม่มีแรงที่จะไปทวนน้ำ แต่ เน้นความถูกต้องไว้ก่อน

แม้ผลกำไรจะน้อยนิด อย่างน้อยในใจผม ก็ไม่ผิด เพราะทำถูกต้องในเรื่องกฏกติกา

ทางด้านกฎหมาย

ผมไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาจับผิดอะไรเลยนะครับ
ที่เอามาให้ดูนั้น มันคือเรื่องจริง ของข้าราชการชั่วๆ ที่เกิดขึ้นจริงบนแผ่นดินไทย  ไอ้พวกนี้ควรได้รับการตีแผ่ให้สังคมได้รู้ เผื่อมันจะละอายบ้าง ไม่ใช่ทำหน้าละลื่นอย่างที่เป็นอยู่

ครับอย่างที่พี่โรจน์บอกก็ถูก ไม่มีใครรู้หรอกว่าเราทำอะไร ตัวเราเองรู้ดีที่สุด  ผมถึงไม่แคร์ว่าใครจะว่าอย่างไร  มันพูดโดยที่มันไม่รู้อะไรเลยสักนิด ผมก็ปล่อยครับ ปล่อยมันไปตามกรรม คนพวกนี้น่าสงสาร

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 05:51:45 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 06:44:53 PM »

แวะเข้ามาดูคนน่าสงสาร...

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 06:45:51 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

อาดาบหัวเรอะอะไรครับ... ผมขอหัวเราะตามมั่ง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 08:43:25 PM »

อาดาบหัวเรอะอะไรครับ... ผมขอหัวเราะตามมั่ง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ครับอาจารย์... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 08:54:57 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=110530259152642&set=vb.221317851322226&type=2&theater

เอามาฝาก น่ารักดี ทหารไทย

คลิปบอกว่ายามว่าง  ถ่ายคลิปเล่น  ไม่เ็ห็นจะผิดตรงไหน  Cheesy

ไม่ได้ว่าผิด บอกว่าน่ารักดี   ใจเย็นๆไม่ต้องรีบ ค่อยๆอ่าน

กะแล้วต้องตอบแบบนี้   คิก คิก 

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:46:23 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=110530259152642&set=vb.221317851322226&type=2&theater

คลิปบอกว่ายามว่าง  ถ่ายคลิปเล่น  ไม่เ็ห็นจะผิดตรงไหน  Cheesy

ไม่ได้ว่าผิด บอกว่าน่ารักดี   ใจเย็นๆไม่ต้องรีบ ค่อยๆอ่าน

งวดหน้าหวยออกอะไรหรอครับ  กะแม่นจังเลย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:13:14 PM »

งวดหน้าหวยออกอะไรหรอครับ  กะแม่นจังเลย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   น้องไข่ อ่ะ  ฮา

5555 กะ  อะไรถึง "แม่น"  ฮา
จดหมาย  ถูก "เปิดซอง" ยังไม่รู้ว่า  "คน หรือ หมา"  เปิดเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ยาย  ไม่เชื่อ "ทั้งหมา ทั้งคน" อ่ะ  ฮา  คิก คิก

คนส่ง "ต้นทาง" ลืม แปะ กาว มั้ง อ่ะ ฮา ยิ้มีเลศนัย

กาว  "ขาดตลาด"  หาซื้อไม่ได้  อ่ะ  ฮา ยี๊

ยายถาม "เจ้"  คนนี้แล้ว อ่ะ ฮา
55555 เขาบอกว่า   "ขานี้"  ใช้  กาวเปลือง อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:03:01 PM »

อิอิ  คิก คิก

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:30:58 PM »

กาวหมด ใช้สารส้ม แทนก็ได้ครับ 5555+

^
                               ^
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:42:01 PM »

ยายบ๊าย  นี่  เป็น  "อีแอบ"  ยังไม่พอ  ยังชอบใช้ตรรกะ ควาย ๆ ส่งเสริมพวกเดียวกันเอง  อีกนะครับ   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 07:27:44 AM »

ยายบ๊าย  นี่  เป็น  "อีแอบ"  ยังไม่พอ  ยังชอบใช้ตรรกะ ควาย ๆ ส่งเสริมพวกเดียวกันเอง  อีกนะครับ   ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

5555  ไป  "สนามหลวง"  กับยายมั้ย  ฮา  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:11:48 AM »

อันนี้ผมจะเล่าอะไรให้ฟัง เรื่อง เกิดจากตัวผมเองนี่ละ

อ้าพี่มารับเช็คหรือ (คุยกับร้านที่รู้จักกันอัน) ผมก็มารับเช็ค วันนั้น ผมไม่ได้รับเช็ค เพราะเขาไม่เซ็นให้ แต่คนอื่นออกหมดก่อนหน้ามีโทรศัพย์เข้ามาหาผม ก่อน เงิน ประมาณ 90000 บาท กำไรแบบทำแล้ว สตง เห็นแล้วพอใจ เป็นของดีมีคุณภาพซื้อมาจากแหล่งที่เชื่อถือได้ ผม ได้กำไรสุทธิแล้ว เหลือ 8000 กว่าบาท  วันที่เช็คผมไม่ออกผมเข้าไปถาม ก็ยังยืนกานกว่า  ให้เท่าไร ผมยืนกานว่า ให้ไม่ได้  งั้นก็ยังไม่ต้องคุยกัน ผม ก็โวยวาย เรียกว่าดังเลยละ แต่มีบางคนไม่พอใจคนนี้เลยทำหนังสือร้องเรียนไปที่ต้นสังกัดเขาเลยโดนตั้งคณะกรรมการสอบ ซึ่งหนึ่งในนั้นผม ก็ถูกเชิญไปให้ปากคำด้วยว่า ท่านคนนี้ทำจริงใหม ก่อนวันที่ผมจะต้องไปให้ปากคำ เขามาหาผม บอกว่า ช่วยผมหน่อยเหอะ ให้ปากคำตามที่เขาบอกนะ ผมเลยบอกไปว่า ลุงรอผมแปบนะ ผมเดินไปหยิบโทรศัพย์มา เปิด ให้ฟังเสียงลุงใช่ใหม นี่วันไปรับเช็ควีดีโอในรูปรูปลุงใช่ใหม เข่าแทบสุด ยกมือไหว้ผมไม่รู้กี่รอบ อย่าเอาอันนี้ให้คณะกรรมการนะ ไม่เช่นนั้นอนาคตลุงดับแน่แล้วลุงรู้ใหม ผม กู้ ธกส มาดอกเบี้ยเท่าไร ดอกเบี้ยผม ร้อยละ 10 บาท ต่อปี แล้วจากวันนั้นที่ไปรับเช็คถึงวันนี้ จะ 11 เดือนแล้ว ทำไมเงินผมยังไม่ออก กำไรผม อยู่ตรงใหนลุงตอบผมซิ ไปเหอะครั้งนี้ไม่เอาเรื่อง เห็นแก่ ภรรยาลุงที่เป็นคนดีและลูกลุงก็เป็นเพื่อน กับ น้องๆ ในกลุ่มผมด้วย สุดท้ายก็ไม่หลาบจำก็ยังทำอยู่ ปัจจุบันเหลืออีก 1 ปี เกษียณ ถ้าบำนานเขาได้ครึ่งหนึ่งของเงินเดือนก็จะได้ประมาณ 30000 กว่าบาท เจอหน้าผมยิ้มแย้ๆ เรื่องแบบนี้ผมมีเยอะ ผมถึงบอกว่าเดี่ยวนี้อยากได้เท่าไรบอก จะจัดให้ มีเรื่องกับคนเหล่านี้งานหายหมด

แต่มีอีกร้านแสบกว่าผมอีก เอาหลักฐานเรื่องการเบิกจ่าย ไปเลยแล้วบอกว่า เครื่องนี้ผมมายกคืนไปก่อนเพราะไม่ยอมจ่ายตัง อยากได้เครื่องคืนไปหาเงินมาจ่าย เครื่องลงทะเบียน คุรภัณฑ์ไปแล้ว เครื่องหายซวยแน่ เครื่องเพิ่งได้ 1 กว่าๆเอง เห็นบอกว่า เกือบ 10 เครื่อง แบบว่าไม่ต้องค้าขายกันอีกเลย โหดกว่าผมอีก

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 03:30:18 PM »

ต่อท้ายลายเซ็นต์คุณโรจน์ น่าจะต่อด้วย "พวกกูสร้างชาติมา ไม่ได้มีไว้ให้พวกมึงเอาไปขาย หรือแบ่งประเทศไปให้ขี้ข้าเพียงเพื่อทำมาหาแดกแค่ตระกูลใดตระกูลหนึ่ง" ด้วยนะครับ...

Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:09:53 PM »

ต่อท้ายลายเซ็นต์คุณโรจน์ น่าจะต่อด้วย

"พวกกูสร้างชาติมา ไม่ได้มีไว้ให้พวกมึงเอาไปขาย
หรือแบ่งประเทศ  ไปให้ขี้ข้า
เพียงเพื่อทำมาหาแดก
แค่ตระกูลใดตระกูลหนึ่ง"

ด้วยนะครับ...

Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่่นแน่"  พี่ dignitua  อ่ะ  ฮา

พูดเหมือนอย่าง  "ฮุนเซน"  เพื่อนแม้ว เลยอ่ะ  ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 ไป "สนามหลวง"  กับยายมั้ย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 15
  พิมพ์