เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:21:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องจะเล่าต่อไปนี้โทษจำคุกประมาณกี่ปีๆๆๆๆๆๆๆ..........????????  (อ่าน 3300 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 12:27:37 AM »

Angry Angry Angry Angry........มีเรี่องจะเล่าให้ฟังครับ...คือเมื่อวานมีน้องแถวบ้านคนหนึ่ง...ไปไปมีเรื่องกับวัยรุ่นอีกกลุ่มหนึ่งต่างหมู่บ้านที่คาราโอเกะ...แล้วเกิดการชกต่อยกันเกิดขึ้นทำให้เกิดการล้างแค้นในคืนนั้นนั้นเอง...โดยใช้ปืนยิงใส่กันทั่งสองฝ่าย...โดยน้องคนในหมู่บ้านนั้นในอาวุธปืนสงครามคาปินยิงใส่รถกระบะโดนวัยรุ่นฝ่ายนั้นนั้งอยู่เต็มกระบะรถ...แต่กระสุนไม่ถูกใคร..กระสุนปืนเข้าบริเวณตัวรถ...โดยฝ่ายตรงกันข้ามใช้ปืน11มม.ยิงใส่เช่นกันแต่ไม่ถูกใคร...ฝ่ายนั้นใช้รถเบี่ยดใส่น้องในหมู่บ้านตกถนนลงไปในคลองทำให้ได้รับบาดเจ็บ....แล้วฝ่ายนั้นทำการคุมตัวไว้แล้วแจ้งตำรวจ...มาจับกุมโดยมีอาวุธปืนคาปินตกอยู่ในที่เกิดเหตุ...(ผมยังแปลกใจว่าทำไมกลุ่มวัยรุ่นต่างหมู่บ้านนั้นไม่ฆ่าเขา...ทั้งที่มีโอกาศ..จะได้ตายสักทีซ่าดีนักมีเรื่องกับเขาไปทั่ว.....แต่ก็ดีแล้ว)....ผมอยากทราบว่าน้องคนนั้นจะได้รับโทษอะไรบ้างครับ.....แล้วจะถูกจำคุกประมาณกี่ปี....อายุ18ปี.... Cry Cryโดยไอ้คนนี้ทำให้น้องคนหนึ่งในกลุ่มผม...ติดคุกมาแล้ว2ปี...โดยไปยิงคู่อริให้น้องในกลุ่ม...โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เรื่องล้างแค้นแทนเพื่อน..ทำให้น้องในกลุ่มนั้นได้รับโทษ2ปี..... ตกใจ ตกใจ...สงสัยครั้งนี้ได้ตัวผู้ร้ายตัวจริงสักที่....เห็นซ่าดีนัก.....มีเรื่องกับชาวบ้านไปทั่ว.......ทั้งยิงทั่งต่อยทั้งตี.....จะโดนข้อหาอะไรบ้าง.......โทษที่จะได้รับจะมีอะไรบ้างครับ....ขอถามแค่นี้

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 12:41:37 AM »

รอท่านผู้รู้มาตอบครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 01:24:31 AM »

ข้อหา
1.พยายามฆ่า โดยไตร่ตรองใว้ก่อน
2.มีอาวุธสงครามใว้ในครอบครองโดยมิได้รับอนุญาต
3.พกพาอาวุธในที่สาธารณะ
4.ทำลายทรัพย์สิน
อาจมีข้ออื่นๆอีกนะครับ

ส่วนโทษ อายุเกิน18ปี ผมว่าคงโดนหนักเหมือนกันครับ เพราะพยายามฆ่าหลายคนแล้วเคยก่อคดีมาก่อนด้วย
สงสัยพ้นโทษมาก็แก่พอดีครับ Wink

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 01:35:27 AM »

..ในความคิดของผมนะครับ..ไม่ต่ำกว่า  10  ปีแน่นอนครับ..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 06:38:32 AM »

วัยรุ่นทั้งสองกลุ่มไม่ธรรมดา มีคาร์บิน และ 11 มม. เข้าใจว่าฝ่าย 11 มม.คงเป็นปืนมีทะเบียนจึงคุมตัว
อีกฝ่ายที่มีคาร์บินไว้ส่งตำรวจ เป็นวิธีการที่ถูกต้องและมี back up ดี ทำให้มั่นใจว่าเป็นต่อและหลุดพ้นคดี
ฝ่ายคาร์บินคงติดคุกหัวโตด้วยหลายข้อหาหนัก  คิดว่าคงไม่ใช่วัยรุ่นทั้งหมดแล้วหละแต่มีเด็กๆคละไป

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 07:06:01 AM »

คิดเหมือนพี่ปูครับฝ่าย11มมคงเป็นปืนถูกต้อง ถ้าเป็นปืนเถื่อนป่านนี้ฝ่ายที่มีคาร์บินคงโดนยิงแล้วครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 10:20:42 AM »

น่ากลัวครับ  ไม่ไหวครับ  ทั้งสองกลุ่มนี้น่าจะไปอยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ดีกว่าตรับ  จะได้แสดงฝีมือกันได้เต็ม ๆ ครับอย่างนี้ไม่น่าถามว่าจะติดคุกกี่ปี  น่าจะถามว่าจะเสียชีวิตกันเมื่อไรมากกว่าครับ.........

if you want peace, prepare for war
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 12:28:34 PM »

เอาคำตอบมาจากหัวข้อกระทู้  นับไม้ยมกรวมกันได้ 7-8ปี....ครับ  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 12:33:54 PM »

เอาคำตอบมาจากหัวข้อกระทู้ นับไม้ยมกรวมกันได้ 7-8ปี....ครับ Grin

ด้วยความเคารพครับ

เอากันพันนั้นเลยน๊า พี่หลวงนา Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 01:31:38 PM »

ด้วยความเคารพครับ แถวไหนหรือครับ...ถามไว้เผื่อเวลาได้ไปแถวนั้นจะได้ระมัดระวังให้มากเพราะวัยรุ่นเดี๋ยวนี้น่ากลัวครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 01:45:01 PM »

Grin..เล่นสาดกระสุนใส่กันเหมือนกับหนังไทยเลยนะครับ..ผมว่าผิดทั้งสองฝ่ายครับ ฝ่ายที่ใช่ 11 มม นั้นต้องครวจสอบว่าเป็นปืนของตนเองหรือเปล่า ที่สำคัญมีใบพกพาหรือเปล่า ส่วนฝ่ายมีคาร์บิน ไม่ต้องพูดถึงผิดเต็มๆ ดีนะที่ชาวบ้านไม่โดนลูกหลงไปด้วยเรื่องนี้บอกได้เลยว่ายาว Grinติดคุกหัวโตแน่ครับ หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 02:25:47 PM »

Angry Angry Angry Angry........มีเรี่องจะเล่าให้ฟังครับ...คือเมื่อวานมีน้องแถวบ้านคนหนึ่ง...
ไปมีเรื่องกับวัยรุ่นอีกกลุ่มหนึ่งต่างหมู่บ้านที่คาราโอเกะ...
แล้วเกิดการชกต่อยกันเกิดขึ้นทำให้เกิดการล้างแค้นในคืนนั้นนั้นเอง...
โดยใช้ปืนยิงใส่กันทั้งสองฝ่าย...

โดยน้องคนในหมู่บ้านนั้นในอาวุธปืนสงครามคาปินยิงใส่รถกระบะโดนวัยรุ่นฝ่ายนั้นนั่งอยู่เต็มกระบะรถ...
แต่กระสุนไม่ถูกใคร..กระสุนปืนเข้าบริเวณตัวรถ...โดยฝ่ายตรงกันข้ามใช้ปืน11มม.ยิงใส่เช่นกันแต่ไม่ถูกใคร...
ฝ่ายนั้นใช้รถเบี่ยดใส่น้องในหมู่บ้านตกถนนลงไปในคลองทำให้ได้รับบาดเจ็บ....
แล้วฝ่ายนั้นทำการคุมตัวไว้แล้วแจ้งตำรวจ...มาจับกุมโดยมีอาวุธปืนคาปินตกอยู่ในที่เกิดเหตุ...

(ผมยังแปลกใจว่าทำไมกลุ่มวัยรุ่นต่างหมู่บ้านนั้นไม่ฆ่าเขา...ทั้งที่มีโอกาส..
จะได้ตายสักทีซ่าดีนักมีเรื่องกับเขาไปทั่ว.....แต่ก็ดีแล้ว)
....

ผมอยากทราบว่าน้องคนนั้นจะได้รับโทษอะไรบ้างครับ.....แล้วจะถูกจำคุกประมาณกี่ปี....

อายุ18ปี.... Cry

Cryโดยไอ้คนนี้ทำให้น้องคนหนึ่งในกลุ่มผม...ติดคุกมาแล้ว2ปี...โดยไปยิงคู่อริให้น้องในกลุ่ม...
โดยที่เจ้าตัวไม่รู้เรื่องล้างแค้นแทนเพื่อน..ทำให้น้องในกลุ่มนั้นได้รับโทษ2ปี..... ตกใจ ตกใจ...สงสัยครั้งนี้ได้ตัวผู้ร้ายตัวจริงสักที่....เห็นซ่าดีนัก.....มีเรื่องกับชาวบ้านไปทั่ว.......

ทั้งยิงทั่งต่อยทั้งตี.....จะโดนข้อหาอะไรบ้าง.......โทษที่จะได้รับจะมีอะไรบ้างครับ....ขอถามแค่นี้

ไม่มีอะไรตอบครับ ก็อปมาอ่านเฉยๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 03:03:00 PM »

Grin Grinเอาเข้าจริงๆ ก็ติดไม่เกินห้าปีครับ...สารภาพก็ลดครึ่งนึงแล้ว...วันเฉลิมก็ได้ลดไม่ต่ำกว่าหกเดือน...ไม่นานก็ออกมาก่อคดีใหม่..ถ้ายังไม่กลับตัวครับ... ตกใจ ตกใจขยันซ้อมกับปืนของท่านให้แม่นๆไว้ วันดวลจะได้ไม่เสียใจครับ.... ตกใจ ตกใจ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 03:25:32 PM »

ยิงกันยังไงโดนแต่รถ 5555555555555 Grin Grin Grin ไหนๆจะใช้น่าจะซ้อมสักหน่อย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 04:15:12 PM »

คนที่ชอบมีเรื่องกับคนอื่นบ่อย...

ยังอุตส่าห์มีคนคบด้วยแฮะสมัยนายสมชายวัยรุ่น เพื่อนคนไหนแค่กินเหล้าแล้วชอบทำเสียงดัง... เพื่อนไปไหนไม่ชวนแล้วครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์