เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:16:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปฏิบัติของเจ้าพนักงานตรวจค้นตามหมายศาล  (อ่าน 4148 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 06:35:46 PM »

ตั้งกระทู้แล้ว.............. Undecided.

มานั่งคิด.....ว่าอาจจะทำให้สมาชิกเวปบอร์ดมีความรู้สึกไม่ดีต่อกระทู้และต่อผมผู้ตั้งกระทู้

โดยเฉพาะสมาชิกเวปบอร์ดที่เป็นตำรวจ    ขอยืนยังว่ามิได้มีเจตนาอย่างนั้นหรือมองตำรวจในแง่ลบ

และบ้านผมก็ไม่เคยมีหมายศาลมาขอค้นแต่ประการใด    แต่สงสัยจากภาพข่าวว่าทำไมปฎิบัติไม่เหมือนกัน

ถ้ากระทู้ผมทำให้มีความรู้สึกที่ไม่ดี      "ผมขอประทานอภัย"  ครับ

ต่อคำที่ว่า   "ก่อนพูด.....เราเป็นนายคำพูด
                   หลังพูด.....คำพูดเป็นนายเรา"        น่าจะจริง

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:37:00 PM »

ถ้าไม่ร้ายแรงก็ควรถอดแต่ถ้าร้ายแรงก็น่าเห็นใจตำรวจ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:43:00 PM »

ตำรวจก็คนนี่ล่ะครับอาจมีบ้าง ที่หลุดไปหลุดมา เราก็ไม่ไปเหมารวมวงการตร.นี่ครับ
การตรวจค้นต้องมีเหตุถึงค้น คนแจ้ง  คนแกล้ง สายแจ้ง ฯลฯ
คนธรรมดาหาเช้ากินค่ำ (สุจริต) ไม่น่าห่วงครับ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 05:32:44 PM »

Grin
ผมลองนั่งนึกถึงว่าถ้าเป็นตัวเอง
ระดับผมนี่คาดว่าถ้าตำรวจจะเข้าตรวจค้น  ก็คงเป็นตำรวจธรรมดา ใส่แค่บู้ทรูดซิบ หรือคัตชู
ผมน่าจะขอให้เขาถอดรองเท้าก่อนเข้าบ้านนะครับ
(ถ้าไม่เป็นลมด้วยความตกใจไปเสียก่อน)

แต่ถ้าได้อัพเกรดถึงขนาดที่ตำรวจที่มาเป็นพวก นปพ. ที่ใส่ไอ้โอ๊บ
ยกกันมาสัก 1 คันรถปิคอัพ
ในฐานะเรียน รด. มาบ้าง อันนี้เข้าใจถึงความลำบากในการถอดไอ้โอ๊บดี
คงให้เข้าบ้านไปเลย  ไม่ต้องถอดดอกพ่อคุณทูนหัว Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:13:01 PM »

ใช่แล้วครับคุณ a lone wolf ถอดใส่คอมแบตที่ไม่ใช้ซิปนี่เสียเวลานานครับ Cheesy ตอนอยู่ใน รร.นรต.รีบใส่ รีบถอดกันหูตาเหลือก หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2006, 06:37:32 PM โดย werasak » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:16:23 PM »

ถ้าตรวจค้นในเมืองพื้นสะอาดก็ไม่เท่าไหร่ ถ้าฝนตกขี้โคลนเลอะ...ไม่อยากนึก :Smiley

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 02:25:11 PM »

ตามกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา ว่าด้วยเรื่องการจับและการค้น
 ไม่มีระบุถึงเรื่องการถอดรองเท้าตอนค้นครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
nooknik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 04:37:53 PM »

555 ไม่เข้าใจชีวิตคนเราเลยจริงๆ  ห่วงบ้านไม่สะอาด ห่วงอาชีพที่ไม่สะอาดของคนในบ้านที่โดนค้นดีกว่าครับ เก็บกวาดตัวเองและจิตใจให้สะอาดมากกว่าที่จะไปห่วงอย่างอื่น  ค้นไม่เจอเนี่ยไม่ใช่แสดงว่าบริสุทธิ์ผุดผ่อง ของผิดกฏหมายมักเอาออกนอกบ้านเสมอ สมัยนี้ไม่มีแกล้งค้นกันหรอกครับ รวบรวมพยานหลักฐานเสนอศาล ศาลเห็นว่ามีมูลก็อนุญาต เหอๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:52:07 PM »

ด้วยความเคารพการถอดรองเท้าก็ไม่จำเป็นต้องถูกมารยาทเสมอไปครับ

ตัวอย่างเช่นใส่รองเท้ามานานมาก กลิ่นไม่พึงประสงค์อย่างสุดยอดแถมติดถุงเท้าด้วย พอถอดแล้วเดิน กลิ่นติดตามพื้นบ้านเต็มไปหมด สุดท้ายเจ้าของบ้านก็อาจจะกล่าวออกมาว่า  ใส่รองเท้าตรวจก็ได้ครับ สงสารผมเถอะ

อย่าซีเรียสครับ
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:38:38 PM »

ด้วยความเคารพการถอดรองเท้าก็ไม่จำเป็นต้องถูกมารยาทเสมอไปครับ

ตัวอย่างเช่นใส่รองเท้ามานานมาก กลิ่นไม่พึงประสงค์อย่างสุดยอดแถมติดถุงเท้าด้วย พอถอดแล้วเดิน กลิ่นติดตามพื้นบ้านเต็มไปหมด สุดท้ายเจ้าของบ้านก็อาจจะกล่าวออกมาว่า ใส่รองเท้าตรวจก็ได้ครับ สงสารผมเถอะ

อย่าซีเรียสครับ

เห็นด้วยครับ บางทีก็อาจเห็นนิ้วโผล่เพราะถุงเท้าขาด แถมเล็บยาว ดำอีกต่างหาก Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:53:59 AM »

555 ไม่เข้าใจชีวิตคนเราเลยจริงๆ ห่วงบ้านไม่สะอาด ห่วงอาชีพที่ไม่สะอาดของคนในบ้านที่โดนค้นดีกว่าครับ เก็บกวาดตัวเองและจิตใจให้สะอาดมากกว่าที่จะไปห่วงอย่างอื่น ค้นไม่เจอเนี่ยไม่ใช่แสดงว่าบริสุทธิ์ผุดผ่อง ของผิดกฏหมายมักเอาออกนอกบ้านเสมอ สมัยนี้ไม่มีแกล้งค้นกันหรอกครับ รวบรวมพยานหลักฐานเสนอศาล ศาลเห็นว่ามีมูลก็อนุญาต เหอๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

โดยใจครับ ไม่ใช่เรื่องมีมูลจนเป็นงานใครอยากจะไปค้น ร้อน/รก/สกปรก/ตื่นแต่เช้า/ยืนยันสว่าง ฯลฯ อิ อิ

(พกพาปืนกระบอกใหญ่ไป ไม่ได้ขึ้นลำ/ชัก/ใช้ ยังโดนผู้ต้องสงสัยขวัญอ่อนส่งหนังสือร้องเรียนอีก ทจบ. ท่าจะบ้า)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:03:43 AM »

ในต่างประเทศเช่นญี่ปุ่น ถ้าจะเข้าบ้านคนอื่นในขณะปฏิบัติหน้าที่ ไม่ต้องถอดรองเท้า แต่เขาจะเตรียมถุงยางไว้พร้อมใส่สวมรองเท้าอีกที เข้าท่าดีครับ
Grin ถุงยางครอบรองเท้า....

ไอเดียกระฉูด จะได้ไม่ต้องถอดรองเท้า

เข้าทางเลยสิครับพี่ ทีนี้พอผบ.ค้นเจอถุงยางก็ได้มีข้ออ้างแล้ว" เอาไว้สวมครอบรองเท้าจ้า ...... "   Grin
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:23:15 AM »

ในต่างประเทศเช่นญี่ปุ่น ถ้าจะเข้าบ้านคนอื่นในขณะปฏิบัติหน้าที่ ไม่ต้องถอดรองเท้า แต่เขาจะเตรียมถุงยางไว้พร้อมใส่สวมรองเท้าอีกที เข้าท่าดีครับ
Grin ถุงยางครอบรองเท้า....

ไอเดียกระฉูด จะได้ไม่ต้องถอดรองเท้า

เข้าทางเลยสิครับพี่ ทีนี้พอผบ.ค้นเจอถุงยางก็ได้มีข้ออ้างแล้ว" เอาไว้สวมครอบรองเท้าจ้า ...... " Grin

โอ้โห้......ใหญ่ขนาดนั้นเลยหรือครับ ถุงยางสวมเท้า+รองเท้า

สุดยอดเลยพี่...............
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์