เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:23:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: %% อ่านแล้ว.......%%  (อ่าน 4082 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 08:10:05 PM »

อ่านแล้วโดนใจครับ ขอบคุณครับ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 08:46:15 PM »

ขอบคุณครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 10:47:22 AM »

หลงรัก

พี่ปูมาอย่างนี้ ต้องเปลี่ยนสโกนแล้ว

ไม่ไร้สาระแล้วพี่ปู

ผมก็เหลือแต่แม่ พ่อเสียไปประมาณ 2ปีกว่าๆแล้ว

จริงๆครับ เมื่อคิดแล้วทำให้เศร้าที่คิดว่าบางอย่างเราไม่ทำ เมื่อไม่มีท่านแล้ว เราไม่สามารถทำให้ท่านได้

หลงรัก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:42:08 AM »

เศร้า ๆ ครับ .. Cry
(ผมเพิ่งพาแม่ไปเที่ยวมาเมื่อวาน ) Cry
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 12:57:09 PM »

โดนใจ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 01:39:22 PM »

คิดถึงแม่เลยครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 10:57:39 PM »

คิดถึงแม่ที่สุด
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 09:38:15 AM »

หลงรัก

ปีนี้ผมวางแผนจะพาแม่ไปเที่ยว ดูดอกไม้ที่ ตำนักดอยตุง ไปดูงานพืชสวนโลก โครงการณ์ส่วนพระองค์ อื่นๆในเส้นทาง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:39:16 AM »

ยกมาไว้เพื่อใครยังไม่เคยอ่านครับ ไหว้ ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:55:01 AM »

ย้อนกลับมาอ่านอีกครั้ง  น้ำตาก็ยังไหลอีก ..... รักและคิดถึงแม่ครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 01:06:32 PM »

ซึ้ง ครับ ลุง ผมไม่ได้โทรหาแม่ 2 อาทิตย์แล้ว ครับ
 ถึงแม่ จะอยู่ไกล  แต่ใจก็รักแม่เหมือนเดิม มิเสื่อม คลาย
ขอบคุณลุงปูมากๆ ครับ ขอบคุณ จริงๆ  ที่เตือนสติ  ว่าผมยังเหลือแม่อยู่อีก คนที่เป็นห่วง
ถึงแม้ว่า อดีตที่ผ่านมาในชีวิต ของผม   ตั้งแต่ พ่อ จากไป
ผม เคยคิด ว่า  ในโลกนี้ผมไม่เหลือใครอีกแล้ว  ผมใช้ชีวิตด้วยตัวของผมเองมาตลอด
โดยคิดอย่งเดียว ว่าแม่ไม่ได้ รัก เรา  เค้ารัก ลูกคนอื่นมากกว่า เค้าไม่เคยใยดีเราเค้าใยดีกับลูกเขย ของเขาต่างหาก
   ถึงแม้ว่า จากวันนั้น วันที่ไม่มีพ่อ  ผมมักตั้งคำถามให้ตัวเองเสมอว่า ทำไม พ่อถึงไม่ทิ้ง ทรัทย์สมบัติ อะไรไม่ให้เลย
 และแม่ไม่เคย ที่จะ ยื้นมือเข้ามาช่วย เราเลย ทุกคนไม่ให้ ความสนใจหรือเอาใจใส่ กับเรา เหมือน ครอบครัวอื่นๆ
 จากวันนั้น ผ่านไปนานแล้ว เกือบ 10 ปีแล้วครับ  แต่สิ่งที่ ผมคิดได้ ในตอนนี้
 ก็ คือ .......  ทรัพย์สมบัติที่มีค่าที่สุด ไม่ได้อยู่ที่ ทรัพย์สินเงินทองแต่ประการใด
แต่สิ่งที่ผมได้ รับมากว่า พี่น้องทั้งหมด ก็ คือ   ความอดทน  การยืนหยัดทำในสิ่งที่เราต้องการ  และ คำว่า  ผู้ไม่แพ้
 สิ่งเหล่านี้ มากกว่า ที่ พ่อแม่ สอนให้ผม เพียงแต่วันนี้ ไม่มีพ่อที่จะมาสอนถึงวิธีการที่จะผ่าน มันได้ แต่ผมก็ไม่เคยลืมคำสั่งสอน ของท่าน   
 ถึงแม้ว่า วันนี้ แม่จะอยู่ไกล แต่ คนที่เป็น ลูกอย่างผม ก็รักและเคารพท่านเสมอ
   ถึงแม้ว่า ในอดีตที่ผ่านมาผมจะเป็นคนที่ไม่ค่อยดี นัก แต่ผมก็รักแม่ ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้   
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 01:11:02 PM »

และ ขอบคุณลุงปู พร้อม คำขอโทษ ครับ
ที่ คำว่า " ขอบคุณ ครับ "  มันน้อยไป
ขอบคุณลุง จริงๆ ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

และขอขอบคุณ ผู้ที่ขุด กระทู้ นี้ มา เป็นอย่างสูงครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2010, 01:13:19 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 10:11:13 AM »

ขอบคุณ เป็นสิ่งที่ผมกำลัง พยายาม ปฎิบัติอยู่ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
dimple8
Full Member

คะแนน 26

Little Davil

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 10:37:17 AM »

ปลาบปลื้มมมม  มั่กๆ

หน้าหวาน.......สันดานโหด
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:42:19 PM »

จากที่กลับบ้านปีละ ๒ ครั้ง
ผมเปลี่ยนแผนใหม่  กลับเมื่อมีโอกาส
พรุ่งนี้ก้จะออกเดินทาง สู่มาตุภูมิ อีกครั้ง
เพื่อไปใช้ "หนี้ศักดิ์สิทธิ์"หนี้ที่ใช้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันหมด
และหนี้ที่เจ้าหนี้ไม่เคยเรียกร้อง  ไม่เคยทวงถาม
ผมยึดถือกับคำว่า
"ข้าวต้มเปล่าใส่เกลือสักถ้วย ให้ท่านได้ทานตอนท่านมีชีวิตอยู่
มีค่ามากกว่า  เนื้อมังกรตุ๋นยาวิเศษ  ที่นำไปเซ่นไหว้หน้าหลุมศพท่าน" ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์