เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:22:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยครับ(ด่วน)  (อ่าน 2797 ครั้ง)
pu
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:27:24 PM »

ผมได้ซื้อปืนขนาน357มา1กระบอกครับมันมีปัญหาตรงนี้ครับ  เริ่ม  จ่าสิบตรี  กนก  ได้ขายปืนกระบอกนี้ให้พล ตำรวจ  วัชระ  พลวัชระได้ทำเรื่องรับโอนถูกต้องพอได้ป3ก็นำไปตัดยอดที่อำเภอเดิมของจ่า กนกเสร็จมีใบตัดยอดโอนลอยมาพร้อมเอกสารการตัดยอดทั้งหมดและไม่ได้ไปยื่นขอรับใบป4เป็นเวลานานและได้เอามาขายผมๆได้ไปทำเรื่องขอรับใบป4แต่ทางกองทะเบี่ยน   กทม ให้ผมไปนำเจ้าของมาแต่เขาไม่มาจะทำอย่างไรดีครับ  คืนก็ไม่ได้  โอนก็ไม่ได้   ใครมีทางออกช่วยบอกด้วยครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:30:52 PM »

หลงรัก
ครับ
ให้ค่าเสียเวลาเขาครับ
 หลงรัก
หากไม่มาจริง เก็บไว้ใช้เองครับ
 หลงรัก

pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:34:30 PM »

ค่าเสียเวลานะให้ได้ครับแต่เขาไม่มาครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:38:40 PM »

รอบริการช่องถัดไปคับ
V
V
V
V
V
V
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:40:46 PM »

คงต้องให้คุณวัชระนั่นแหละดำเนินการให้ เนื่องจากเป็นตัวปัญหาเอง คือไม่ยอมไปแจ้งย้ายเข้า  ต้องให้เขาทำให้เรียบร้อยแล้วโอนให้เรา จึงจะทำได้  ถ้าคุณวัชระไม่ไปคงต้องมีเหตุผลครับ เนื่องจากเป็นคนขายปืนให้เรา

ลองคุยเปิดใจกับเจ้าหน้าที่ดูก็ได้เผื่อท่านจะเห็นใจ

โชคดีครับ

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:43:38 PM »

ชะอ้าว แสดงว่าก่อนซื้อปืนกระบอกนี้ จขกท ไม่ได้เห็น ป.4 แล้วซื้อได้ไงละครับ
 หรือว่าซื้อเพราะเชื่อใจเค้าว่า ปืนมีหลักฐานครบ และที่สำคัญคนขายเป็นตำรวจด้วย คงไม่ตุกติกแน่ๆ
 ป.4 ต้องให้เจ้าของปืนไปรับเองครับ ( คุณวัชระ )เพราะต้องเซ็นในใบรับที่อำเภอด้วยครับว่ามารับไปแล้ว
 เอาเป็นว่า จ้างเค้าก็ได้ ขอร้องเค้าก็ได้ให้ไปเอามาให้คุณครับ หรือถ้าเรื่องมากนักก็ขายคืน เจ้าของไปครับ จบบบบ
 ขอให้โชคดีครับ
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:44:07 PM »

Sad Sad Sad  เอาใจช่วยล่ะกันน่ะครับ..
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:47:09 PM »

ขอต่ออีกนิดครับ เหตุผลอะไรถึงไม่มา(คุณวัชระ) ผมไม่เข้าใจ น่าแปลกใจมากๆๆ

IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 07:52:48 PM »

ขอต่ออีกนิดครับ เหตุผลอะไรถึงไม่มา(คุณวัชระ) ผมไม่เข้าใจ น่าแปลกใจมากๆๆ

นั่นสิครับ อยากทราบเหตุผลเหมือนกันครับ อยากได้ปืนคืน หรืออยากได้เงินเพิ่มอีก ........
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 08:04:45 PM »

บอกไม่มาดีจะได้ขายให้คนใต้เขาชอบมีทะเบียนแต่ไม่ต้องโอนเพราะเขาขอป.3อยาก  เกิดอะไรขึ้นมาเจ้าของเดิมรับไปเต็มๆ  มีแต่เขาจะรีบโอน

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 08:46:55 PM »

บอกไม่มาดีจะได้ขายให้คนใต้เขาชอบมีทะเบียนแต่ไม่ต้องโอนเพราะเขาขอป.3อยาก เกิดอะไรขึ้นมาเจ้าของเดิมรับไปเต็มๆ มีแต่เขาจะรีบโอน

จริงด้วยครับ..........เพราะปืนยังเป็นชื่อคุณอยู่นะ(เจ้าของเดิม)

ด้วยความเครพครับ

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 08:53:16 PM »

คุณปู ไปหาใครครับ จ่ากนก หรือพลวัชระ?

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:06:09 PM »

เอามาให้ผมซิ Cheesy Cheesy Cheesy ลงมาทางใต้แล้วเจ้าของเดิมนอนไม่หลับแน่ Cheesy Cheesy Cheesy

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:39:50 PM »

เอามาให้ผมซิ Cheesy Cheesy Cheesy ลงมาทางใต้แล้วเจ้าของเดิมนอนไม่หลับแน่ Cheesy Cheesy Cheesy
เป็นความคิดที่ดีนะครับลองบอกขายไปซะเลยสิเอาแบบเท่าทุนหรือขาดทุนนิดหน่อยให้เพื่อนชาวใต้ได้มีไว้ป้องกันตัว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:59:08 PM »

ไปหาผู้บังคับบัญชาเขาสิครับ     ผมเพิ่งไปให้คุมประพฤติสอบมาเรื่อง    ปืนหายไม่แจ้งต้องไปท้องที่เกิดเหตุ     ปืนก็มีปัญหาวัยรุ่นจะยิงกันโดนตร.จับ

เสียเวลามากจนขำว่าจะเอายังไงกันแน่    ผมก็ถือว่าผมผิดที่ปืนหายไม่แจ้งแค่นั้น     

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์