เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:28:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยครับ(ด่วน)  (อ่าน 2802 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 04:14:33 AM »

เอามาให้ผมซิ Cheesy Cheesy Cheesy ลงมาทางใต้แล้วเจ้าของเดิมนอนไม่หลับแน่ Cheesy Cheesy Cheesy
เป็นความคิดที่ดีนะครับลองบอกขายไปซะเลยสิเอาแบบเท่าทุนหรือขาดทุนนิดหน่อยให้เพื่อนชาวใต้ได้มีไว้ป้องกันตัว

ดีครับย้อนเกล็ดเลย  ขี้เกียจนักท่านคงต้องไปแก้ปัญหาเอาเองละกัน  จะโอนให้ถูกตามขั้นตอนยึกยักนักคุณท่านเลือกจะสร้างปัญหามากกว่าเเก้ปัญหาก็ช่วยไม่ได้ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 05:35:17 AM »

บอกไม่มาดีจะได้ขายให้คนใต้เขาชอบมีทะเบียนแต่ไม่ต้องโอนเพราะเขาขอป.3อยาก เกิดอะไรขึ้นมาเจ้าของเดิมรับไปเต็มๆ มีแต่เขาจะรีบโอน

เห็นด้วย ๆๆๆๆ ความคิดบรรเจิด

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:18:44 AM »

ชะอ้าว แสดงว่าก่อนซื้อปืนกระบอกนี้ จขกท ไม่ได้เห็น ป.4 แล้วซื้อได้ไงละครับ
 หรือว่าซื้อเพราะเชื่อใจเค้าว่า ปืนมีหลักฐานครบ และที่สำคัญคนขายเป็นตำรวจด้วย คงไม่ตุกติกแน่ๆ
 ป.4 ต้องให้เจ้าของปืนไปรับเองครับ ( คุณวัชระ )เพราะต้องเซ็นในใบรับที่อำเภอด้วยครับว่ามารับไปแล้ว
 เอาเป็นว่า จ้างเค้าก็ได้ ขอร้องเค้าก็ได้ให้ไปเอามาให้คุณครับ หรือถ้าเรื่องมากนักก็ขายคืน เจ้าของไปครับ จบบบบ
 ขอให้โชคดีครับ
ขอลอกนะครับสงสัยเหมือนกันตอนซื้อไม่เห็น ป4 หรือครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 01:10:56 PM »

ตกลงกันว่าจะไปเอาป4ให้และก็ไม่ไปเอาให้ค่าเสียเวลาก็ไม่ไปเอาผมก็ลองไปกองทะเบียนตรวจสภาพปืนเสร็จเสียค่าใบป4ไปแล้ว500บาทก็ออกใบไม่ได้ต้องเอาเจ้าของมา  ขายคืนก็ไม่เอาบอกไม่มีเงิน เป็นตำรวจนี้คุยยากจัง(คุณวัชระ)   (พี่ๆท่านใดอยากรับไว้เป็นภาระบ้างครับ)จนปัญญาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2006, 02:36:28 PM โดย pu » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 01:25:01 PM »

เหนื่อยหน่อยนะ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 02:36:54 PM »

upครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 12:30:06 AM »

บอกผู้บังคับบัญชา สิครับ ทำให้เรื่องวุ่นวาย   ถือว่าเป็นตำรวจอ่ะดิครับแบบนี้  พวกส่วนน้อยทำให้ วงการตำรวจเสื่อมเสียชื่อเสียง  บอกชื่อมาตรงๆเลยก็ได้มั้งครับ เวลาสมาชิกท่านอื่นไปซื้อปืนจากคนผู้นี้จะได้ รู้ไว้อย่าไปซื้อ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 01:07:12 AM »

ทั้งคนซื้อกับคนขายต้องมีปัญหาอะไรกันแน่ แสดงว่าผลประโยชน์ไม่ลงตัวกัน เป็นไปได้ยากที่คนขายจะไม่ยอมโอน กั๊กไว้เพื่อเป็นภัยแก่ตัวเองทำไม แล้วคนซื้อทำไม่ไม่ดูเอกสารให้ครบถ้วย แสดงว่าสมยอมอะไรกันอยู่แล้วตกลงกันไม่ได้ ต่างคนต่างกั๊กกันไว้ น่าคิดน่าคิด
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2006, 01:32:42 AM »

มีเบื้องหลังอะไรหรือเปล่าครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 01:43:33 PM »

ถ้าทำทุกทางแล้วยังไม่ดีขึ้น  ก็แยกชิ้นส่วนขายไปซะเลยจะได้หมดเรื่องกังวล

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์