เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:37:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การจ่ายเงินเมื่อซื้อปืน  (อ่าน 2434 ครั้ง)
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:23:32 PM »

ขอถามพวกพี่หน่อยครับถ้าเราได้ป.3แล้วไปซื้อปืนควรจ่ายเงินมัดจำบางส่วนก่อนหรือว่าจ่ายหมดเลยและนำปืนกลับมาเลยดีครับ เพราะยังไงก็ต้องรอคู่มืออีกหลายวันเพื่อไปทำป.4 หรือจะจ่ายมัดจำก่อนและจ่ายอีกครั้งตอนไดปืนพร้อมคู่มือครับ....
ช่วยหน่อยครับ...
BeCool
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

BeCool

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:28:11 PM »

ปกติก้อจ่ายหมดเอาเปืนกลับเลยคับ Wink
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:29:45 PM »

ถ้าจ่ายหมดแต่ยังไม่ได้คู่มือนะครับต้องรอหลายวันเราไว้ใจร้านปืนได้หรือปล่าวครับ..
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:37:29 PM »

จ่ายเงินครบ ร้านเขาจะให้ปืนมาเลยพร้อมสำเนา ป.3 และนามบัตรหรือคล้ายๆใบกำกับปืน ส่วนคู่มือต้องรอประมาณ 1 เดือนครับ ผมไม่แน่ใจว่าถ้าวางมัดจำไว้พร้อม ป.3(กรณีของท่านที่ถามผมเข้าใจว่ามีปืนที่ร้านอยู่แล้ว) ทางร้านดำเนินการเรื่องคู่มือฯหรือเปล่า คงขอตัวช่วยละครับ...

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 09:42:24 PM »

« ตอบ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:37:07 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างถึง
จ่ายเงินครบ ร้านเขาจะให้ปืนมาเลยพร้อมสำเนา ป.3 และนามบัตรหรือคล้ายๆใบกำกับปืน ส่วนคู่มือต้องรอประมาณ 1 เดือนครับ ผมไม่แน่ใจว่าถ้าวางมัดจำไว้พร้อม ป.3(กรณีของท่านที่ถามผมเข้าใจว่ามีปืนที่ร้านอยู่แล้ว) ทางร้านดำเนินการเรื่องคู่มือฯหรือเปล่า คงขอตัวช่วยละครับ...

ของผมก็แบบนี้ล่ะครับ

ถ้าเป็นแบบมัดจำก็คงจะแบบเดียวกันล่ะครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 10:21:58 PM »

ผมว่าร้านเขาจะดำเนินการเรื่องใบคู่มือฯ ให้ ก็ต่อเมื่อเราจ่ายเงินครบแล้วนะ ส่วนเรื่องจ่ายเงินมัดจำ น่าจะเป็นกรณีที่เรารอใบ ป. 3
แล้วขอจองปืนกระบอกที่อยู่ในร้านไว้ก่อน ซึ่งร้านก็จะยอมยืนราคานั้นให้ได้แค่ไม่กี่วันด้วย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2006, 10:30:15 PM »

จ่ายเต็มครับ รับปืน Grin อยากยิงแล้ว

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 12:46:23 AM »

จ่ายเต็มครับ ยื่นหมู ยื่นแมว
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:04:52 AM »

จ่ายเต็มครับ ยื่นหมู ยื่นแมว

ยื่นหมูย่าง ยื่นไก่ย่าง 5 ดาว เลย ไม่ต้องกลัวร้านจะตุกติก ไม่เคยได้ข่าวเรื่องนี้ ใช่ไหมท่าน ผอ.

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:24:59 AM »

ถ้าจ่ายหมดแต่ยังไม่ได้คู่มือนะครับต้องรอหลายวันเราไว้ใจร้านปืนได้หรือปล่าวครับ..
ที่ผ่านมาก็ไม่เคยได้ยินว่าร้านขายปืนตุกติกอะไรนี่ครับ ใว้ใจได้อย่าคิดมากเลยครับรอคู่มือไปขึ้นป.4ดีกว่า หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:37:49 AM »

ซื้อปืนจากร้านค้า ขอให้มั่นใจว่า ร้านไม่โกรงเราหรอก ครับ กว่าจะจอง,มัดจำเลือกปืน(LOCKเลขปืน) และป.3มา..จ่ายเงินที่เหลือ รับปีนกลับบ้าน... แล้วรอรับป.4 สบายใจได้ ครับ.

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:00:13 AM »

ถ้าไม่จ่ายเงินครบทางร้านคงไม่นำใบป.3ไปตัดยอดออกใบคู่มือให้แน่นอนครับเพราะถ้าคุณเปลี่ยนใจ
ไม่เอาขึ้นมาทางร้านจะทำอย่างไรในเมื่อใบคู่มือออกเป็นชื่อคุณแล้วเพราะฉนั้นจ่ายเงินครบเอาปืนกับ
แล้วรอคู่มือครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:05:52 AM »

จ่ายครบแล้วค่อยดำเนินการต่อ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:06:28 AM »

แต่จ่ายครบแล้วร้านเขาให้เอาปืนกลับบ้านนะ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 11:11:25 AM »

จ่ายเงิน100%....เอาปืนไปตรวจ...กลับมาทีร้าน...กลับบ้าน.. Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์