เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:28:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การจ่ายเงินเมื่อซื้อปืน  (อ่าน 2412 ครั้ง)
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 12:04:04 PM »

จ่ายทั้งหมดครับ  แล้วเอาปืนกลับบ้านได้  ไม่ต้องห่วงเรื่องร้านจะโกงครับ  ใครทำได้ก็ไม่คุ้มเสียครับ

if you want peace, prepare for war
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 05:54:16 PM »

ผมเคยซื้อแล้วมีบริการตรวจปืนเสร็จเรียบร้อย ก็สะดวกดีครับ
ร้านคงไม่โกงเพราะปืนมีบัญชีอยู่ครับ แต่ต้องให้เขาออกสำเนา ป 3 ให้ พร้อมรายละเอียดว่าเราซื้อ เพื่อเป็นใบคุมปืน

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:13:59 PM »

ตกลงรายละเอียดให้เรียบร้อยก่อนจ่ายเงิน เช่นแถมกระสุนกี่นัด มีแม็กกี่ตัว อุปกรณ์ทำความสะอาดมีอะไรบ้าง ส่งเอกสารใบคู่มือประจำปืนภายในกี่วัน..
 ..บางร้านก่อนซื้อคุณคือราชาหลังซื้อคุณคือเชื้อรา..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 06:49:48 PM »

.....อะไร ๆ ที่ยังไม่เรียบร้อย  หรือได้ไม่ครบ  ก็ขยักไว้สักหน่อยก็ดีครับ  ป้องกันการเสียความรู้สึก.......ด้วยความเคารพ.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 07:43:42 PM »

จ่ายเต็มครับ ยื่นหมู ยื่นแมว
  เงินสด ๆ  ปืนก็ต้องสด ๆ ครับ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
return_n
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 08:22:59 PM »

ใบคู่มือคืออะไรครับ  ผมเคยซื้อ  ถือ ป.3 ไปร้าน  ทางร้านก็จะกรอกข้อมูลใน ป.3 และเอกสารอีก 2-3 แผ่น  แล้วพานั่ง TAXI ไปตรวจปืนที่วังไชยา  เสร็จแล้วมอบสำเนา ป.3 พร้อมปืนให้เรากลับบ้าน นอนรอ ป.4 ซึ่งทางร้านจะไปรับแล้วส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนไปให้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 08:57:20 PM »

ชำระเงินครับ รับของกลับบ้านเอกสารรอตามขั้นตอนไม่นานก็สมบูรณ์แบบ ระวังหน่อยก็ตอนหอบกลับบ้านนี่แหละ
ผูกมัดหีบห่อให้หนาแน่น ในสภาพไม่พร้อมใช้แต่ต้องมีสำเนา ป.3 แนบด้วย

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2006, 10:19:41 PM »

ใบคู่มือคืออะไรครับ ผมเคยซื้อ ถือ ป.3 ไปร้าน ทางร้านก็จะกรอกข้อมูลใน ป.3 และเอกสารอีก 2-3 แผ่น แล้วพานั่ง TAXI ไปตรวจปืนที่วังไชยา เสร็จแล้วมอบสำเนา ป.3 พร้อมปืนให้เรากลับบ้าน นอนรอ ป.4 ซึ่งทางร้านจะไปรับแล้วส่งไปรษณีย์ลงทะเบียนไปให้
แสดงว่าท่านเป็นชาวบางกอก ไม่ต้องนำใบคู่มือประจำปืนไปขึ้น ป.๔ เพราะตัดโอนในท้องที่เดียวกัน เละร้านก็จัดการให้เรียบร้อยทุกขั้นตอน สบายๆ..
..ใบคู่มือประจำปืนคือเอกสารทะเบียนปืนของปืนกระบอกที่เราซื้อ จะแสดงรายละเอียดต่างๆเช่นเดียวกันกับใบ ป๔. ที่คุณ return_n ได้รับทางไปรษณีย์ เอกสารนี้ทางวังไชยาจะออกให้กับทางร้าน แล้วร้านจะจัดส่งให้กับผู้ซื้อที่อยู่ต่างจังหวัด เพื่อนำไปขึ้น ป๔..เป็นการตัดยอดปืนต่างท้องที่..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2006, 10:44:20 PM โดย mosino » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 12:05:33 AM »

ถ้าจ่ายหมดแล้วก็ต้องนำกลับสิครับของเราแล้วนิ แล้วอย่าลืมคุยกับที่ร้านว่าว่าจะตรวจปืนเพื่อขอป4ยังไง
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2006, 01:12:09 AM »

จ่ายเต็มครับ ยื่นหมู ยื่นแมว

ยื่นหมูย่าง ยื่นไก่ย่าง 5 ดาว เลย ไม่ต้องกลัวร้านจะตุกติก ไม่เคยได้ข่าวเรื่องนี้ ใช่ไหมท่าน ผอ.

ครับผม รบกวนขอข้าวเหนียวร้อนๆ ด้วยครับ กำลังหิวพอดีครับ
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:19:00 AM »

ขอผมก็จ่ายหมดและก็รอเล่มหนึ่งเดือนเหมือนกันครับ
BOY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:57:29 PM »

จ่ายตังไปเลยครับแล้วเอาปืนมานอนกอดดีกว่า Grin น้ำลายหก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์