เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:26:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูคลิปไปรษณีย์ไทย ขนย้ายของลูกค้ากันครับ  (อ่าน 3801 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 03:58:53 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=508989632498471&set=vb.100001623176424&type=2&theater

มาดูคลิปไปรษณีย์ไทย  ขนย้ายของลูกค้ากันครับ   ดูแล้วรู้แล้วนะทำไมของในกล่องถึงเสียหาย    แบร่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 04:50:24 PM »

โห... มันโยนเหวี่ยงของเรา เหมือนโยนลูกบอลเลย... เฮ้อ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 05:28:06 PM »

อัย ย่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 05:43:02 PM »

ไปรณีย์ด่วนไม่ใช่หรือครับ นี่ไงด่วนแล้ว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 06:21:12 PM »

ก็ชอบส่งด่วนๆกันนี่ พี่เค้าก็รีบๆ ส่งให้ ยังบ่นอีก  Angry   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 06:48:22 PM »

ถ้าของเสียหายทางไปรษณีย์จะรับผิดชอบไหมครับ  Huh

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:06:26 PM »

ถ้าของเสียหายทางไปรษณีย์จะรับผิดชอบไหมครับ  Huh

ตามทฤษฎีถ้าส่ง EMS รับผิดชอบครับ  แต่ก็นั่นแหละในทางปฏิบัติไม่มีใครมารับผิดชอบหรอก 

เหตุที่ผมบอกแบบนี้  สมมุติพนักงานไปรษณีย์มาส่งพัสดุ  กล่องด้านนอกเรียบร้อยดี  เรารับพัสดุแล้วก็เซ็นรับ 

พนักงานไปรษณีย์ก็รีบบึ่งมอไซต์ไปส่งบ้านอื่นแล้ว  เราไม่ทันได้แกะดูเลยว่าของเสียหายหรือไม่ 

เกิดเราแกะดูแล้วมีของเสียหาย  จะไปแจ้งไปรษณีย์เราก็ไม่มีหลักฐานอีกว่าเป็นความผิดของพนักงานฯ

หรือไม่  เพราะเราแกะคนเดียว ........  อ๋อย   หรือท่านอื่นไปเรียกเงินค่าของเสียหายจากไปรษณีย์ได้ ?

ขนาดจดหมายผมมีรอยโดนแงะไปอ่าน  ไปบอกไปรษณีย์  เค้ายังบอกเลยว่าเป็นไปไม่ได้  แล้วหมาที่ไหนมันแกะว่ะ   บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:07:08 PM »

รอวันเจ๊งเถอะ อย่าเปลืองงบ เปลืองภาษีกับหน่วยงานนี้อีกต่อไปเลย

ตัดหางปล่อยวัดไปเลย ให้เอกชนเขาเข้ามาทำ 100 เปอร์เซ็นต์เลยดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:14:01 PM »

กิ๊วก๊าว ยิ้มีเลศนัยผมก็เห็นโยนกันอย่างนี้ตั้งเเต่ไปรษณีย์ยังเป็นราชการอยู่เลย ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:17:01 PM »

ตามทฤษฎีถ้าส่ง EMS รับผิดชอบครับ  แต่ก็นั่นแหละในทางปฏิบัติไม่มีใครมารับผิดชอบหรอก 

เหตุที่ผมบอกแบบนี้  สมมุติพนักงานไปรษณีย์มาส่งพัสดุ  กล่องด้านนอกเรียบร้อยดี  เรารับพัสดุแล้วก็เซ็นรับ 

พนักงานไปรษณีย์ก็รีบบึ่งมอไซต์ไปส่งบ้านอื่นแล้ว  เราไม่ทันได้แกะดูเลยว่าของเสียหายหรือไม่ 

เกิดเราแกะดูแล้วมีของเสียหาย  จะไปแจ้งไปรษณีย์เราก็ไม่มีหลักฐานอีกว่าเป็นความผิดของพนักงานฯ

หรือไม่  เพราะเราแกะคนเดียว ........  อ๋อย   หรือท่านอื่นไปเรียกเงินค่าของเสียหายจากไปรษณีย์ได้ ?

ขนาดจดหมายผมมีรอยโดนแงะไปอ่าน  ไปบอกไปรษณีย์ 
เค้ายังบอกเลยว่าเป็นไปไม่ได้ 

แล้วหมาที่ไหนมันแกะว่ะ   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ยายคิดว่า  คนแถวบ้าน นั่นแหละ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รอวันเจ๊งเถอะ อย่าเปลืองงบ เปลืองภาษีกับหน่วยงานนี้อีกต่อไปเลย

ตัดหางปล่อยวัดไปเลย ให้เอกชนเขาเข้ามาทำ 100 เปอร์เซ็นต์เลยดีกว่า

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  บังดุน อ่ะ ฮา

ยาย  "ไม่กล้าขาย"  อ่ะ ฮา
กลัวโดนด่า  หาว่า "ขายชาติ"  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:31:55 PM »

Ha Ha

แล้วหมาที่ไหนมันแกะว่ะ   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ยายคิดว่า  คนแถวบ้าน นั่นแหละ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Sitthipong อุ่ะ  ฮา

รู้หรือยัง  "หมา"  ตัวไหนแกะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเคย "เฉิ่ม" ว่ะ   ขำก๊าก ขำก๊าก
สำนักงาน ปิดไปแล้ว  ไม่มีคนทำงาน ฮา
แต่ค่าโทรศัพท์ มันวิ่ง  ตอน สาม สี่ ห้า ทุ่ม ฮา

ยายหน้าดำ หน้าแดง ทำหนังสือทักท้วงไปบอกเขา ฮา
บอกว่า  ไม่มีคนอยู่  "หมา"  ที่ไหนจะใช้โทรศัพท์
ยายเถียงเขา ฉอดๆ  สี่ห้าทุ่ม  ไม่มีคนอยู่ ฮา

เขารับเรื่อง  แล้ว list รายการออกมา  ว่าโทรไปที่ไหน เบอร์อะไร ฮา
ยายก็ Re - check เบอร์พวกนี้กลับไป ฮา
ปลายทางเป็นผู้หญิง  ยายถามเขาว่า ไอ้หมา ไม่มาทำงานเหรอ ฮา
เขาบอกว่าไม่รู้  คุยกันครั้งสุดท้าย สองสามวันก่อน ฮา

ตกลง  ไอ้หมา  มันหมุนโทรศัพท์ ไปหาสาว อ่ะ ฮา
5555 ยายงี้  ทั้งเฉิ่ม ทั้งโง่ เรย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:38:17 PM »

ถ้าของเสียหายทางไปรษณีย์จะรับผิดชอบไหมครับ  Huh

ตามทฤษฎีถ้าส่ง EMS รับผิดชอบครับ  แต่ก็นั่นแหละในทางปฏิบัติไม่มีใครมารับผิดชอบหรอก  

เหตุที่ผมบอกแบบนี้  สมมุติพนักงานไปรษณีย์มาส่งพัสดุ  กล่องด้านนอกเรียบร้อยดี  เรารับพัสดุแล้วก็เซ็นรับ  

พนักงานไปรษณีย์ก็รีบบึ่งมอไซต์ไปส่งบ้านอื่นแล้ว  เราไม่ทันได้แกะดูเลยว่าของเสียหายหรือไม่  

เกิดเราแกะดูแล้วมีของเสียหาย  จะไปแจ้งไปรษณีย์เราก็ไม่มีหลักฐานอีกว่าเป็นความผิดของพนักงานฯ

หรือไม่  เพราะเราแกะคนเดียว ........  อ๋อย   หรือท่านอื่นไปเรียกเงินค่าของเสียหายจากไปรษณีย์ได้ ?

ขนาดจดหมายผมมีรอยโดนแงะไปอ่าน  ไปบอกไปรษณีย์  
เค้ายังบอกเลยว่าเป็นไปไม่ได้  

แล้วหมาที่ไหนมันแกะว่ะ   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ยายคิดว่า  คนแถวบ้าน นั่นแหละ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็พูดไปได้เรื่อย......... เก่งถึงขนาดเดาข้อมูลบ้านคนอื่นได้เชียวหรือ ?

หากมีคนที่บ้านให้แกะผมจะโทษพนักงานไปรษณีย์หาพระแสงอะไร .......  Cheesy

numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 07:59:20 PM »

ขนาดจดหมายผมมีรอยโดนแงะไปอ่าน  ไปบอกไปรษณีย์  เค้ายังบอกเลยว่าเป็นไปไม่ได้  แล้วหมาที่ไหนมันแกะว่ะ   บู่

ถ้าสมมุติว่าเราถ่ายวีดีโอตอนเปิดกล่อง แล้วพบว่าของที่บรรจุมาเสียหายจะใช้เป็นหลักฐานได้หรือไม่ครับ

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 08:21:14 PM »

ถ้าสมมุติว่าเราถ่ายวีดีโอตอนเปิดกล่อง แล้วพบว่าของที่บรรจุมาเสียหายจะใช้เป็นหลักฐานได้หรือไม่ครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ยายคิดว่า  "ไม่มีประกัน การเสียหาย ของสินค้า"  น๊าาาา ฮา
เขารับประกัน  การสูญหาย ของ "พัสดุ" เท่านั้นอ่ะ ฮา
ถ้าเอาของไปส่งที่บ้าน ที่สำนักงานได้ มันก็จบ ภาระกิจ แล้วอ่ะ ฮา

แต่ถ้าให้รับประกัน ถึงมูลค่า ราคาสินค้าที่อยู่ในกล่อง ในซอง ฮา
ยายคิดว่า  ต้องเปลี่ยน  เอ็มดีใหม่ อ่ะ ฮา
แล้วค่าบริการคงเพิ่ม สามร้อยเปอร์เซ็นต์ เลยเชียว ฮา

มันยากน๊ะ  ที่จะบอกว่าอะไรหายบ้าง  ตีราคาเท่าไหร่
เมื่อเปรียบเทียบกับ  ราคาค่าบริการ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 08:27:02 PM »

อย่าเหมาดิ่ครับ คนดีๆ ตั้งใจทำงาน เสีย "กำลังใจ" แย่  บู่  เศร้า

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์