เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาที่มีปัญหาเครียดมากๆ ท่านทำอย่างไรกันบ้างครับ?  (อ่าน 3545 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:21:53 AM »

พอดีมีปัญหาพาให้เครียดเข้ามาพร้อมๆกัน ๔ - ๕ เรื่อง ซึ่งในชีวิตเพิ่งจะเจอเป็นครั้งแรก  อยากคลายเครียดวันนี้เลยชวนเพื่อนๆและครอบครัวไป ไหว้พระแถวอยุธยา จากนั้นจะไปสยป.กะว่าขอคลายความเครียดสักคนละ ๒-๓ กล่อง  Grin แล้วเพื่อนๆพี่ๆ เวลามีปัญหาเครียดๆหลายเรื่องพร้อมกันทำอย่างไรกันบ้าง  Cheesy

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:37:09 AM »

พอดีมีปัญหาพาให้เครียดเข้ามาพร้อมๆกัน ๔ - ๕ เรื่อง ซึ่งในชีวิตเพิ่งจะเจอเป็นครั้งแรก  อยากคลายเครียดวันนี้เลยชวนเพื่อนๆและครอบครัวไป ไหว้พระแถวอยุธยา จากนั้นจะไปสยป.กะว่าขอคลายความเครียดสักคนละ ๒-๓ กล่อง  Grin แล้วเพื่อนๆพี่ๆ เวลามีปัญหาเครียดๆหลายเรื่องพร้อมกันทำอย่างไรกันบ้าง  Cheesy
เลี้ยงลูกครับ ยุ่งจนลืมเครียดเลยล่ะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:49:50 AM »

ไปทะเล น้ำตก ภูเขา
อยู่เงียบ ๆ
นอน นั่ง บนเตียงผ้าใบ
ให้สายลม แสงแดด
ปะทะตัว 
ปล่อยวาง  ชาร์จตัวเอง
แล้วกลับไปทบทวน เรื่องราวใหม่ อีกครั้ง อย่างมีสติ รอบตอบ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:51:01 AM »

นอนฟังเพลงเงียบๆครับ

What man is a man , who does not make the world better?
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:10:34 AM »

ฟังเพลงซิครับชื่นใจ ยิ่งได้แอมป์หลอดเสียงดีๆ ราคาไม่แพงมาสักชุด ฟังเพลงเพราะๆ พร้อมจิบเบียร์เย็นๆ ไปด้วย
สุขเห็นสวรรค์ลอยมารำไรแทบจะคว้าใส่แก้วได้เลยล่ะคุณเอ๋ย
 Cheesy Grin เยี่ยม

ปล.ดูดีๆล่ะแอมป์หลอดมียี่ห้อมักจะแพ๊ง แพง เดี๋ยวแทนที่จะสุขกลับทุกข์ถนัด หาของที่เขา DIY ขายครับไม่แพง
    หรือถ้ามีฝีมือทางไฟฟ้า-อีเลคทรอนิคส์ ก็ DIY เองเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 10:46:40 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:15:31 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ มอม อ่ะ ฮา

ถ้าเป็น  Symphony โน 5  ยิ่งดี อ่ะ ฮา

555 คนเคยเรียน "วิดวะ"  ไม่รู้ ฟังออกหรือเปล่า อ่ะ ฮา
ถ้าฟังไม่ออก  ยายแนะนำ ให้อ่ะ ฮา

กลับไปบ้าน  บอกน้อง "อาราย" น๊า ฮา
บอก ขอให้เธอ "ด้น" ปากเปล่า ฮา

"ชิ นะ บัญ ชร"  ให้คน บาปหนัก ฟัง อ่ะ ฮา

5555 เผื่อคนบาปหลาย บาปหนัก จะ "ตาสว่าง" บ้างง่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
"หนู" คนนี้ เธอเก่งน๊ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:24:07 AM »

นอนฟังเพลงไม่เงียบครับพี่จ้าว อิอิ เสียงเพลงมันดังอยู่นา  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:30:55 AM »

คุยกับเพื่อนฝูง_คนสนิท_คนรู้ใจ
ได้ระบายบ้างก็ยังดี
ดูหนัง_ฟังเพลง_ท่องเที่ยวธรรมชาติ_เข้าวัดทำบุญ_ฟังธรรม
หาที่สงบๆพักผ่อนคลาย_อ่่านหนังสือธรรมะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 11:34:08 AM โดย goodtime. » บันทึกการเข้า

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:35:33 AM »

ผมก็แก้ปัญหา ครับ คิก คิก
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:41:12 AM »

Beethoven's 5th หนวกหูครับ ฟังตอนอารมณ์ไม่ดียิ่งไปกันใหญ่

เวลาอยากฟังเพลงแบบเปิดทิ้งๆไว้ผมชอบเปิดของYao Si Ting ถ้าเพลงคลาสสิคผมฟังเป็นอยู่ไม่กี่เพลง Canon in D , K466 , K448นอกนั้นก็เปิดลองฟังแบบงั้นๆ ยังหาวงที่เข้าหูจริงๆไม่เจอ

เมื่อเช้าเพิ่งพาเมียกับลูกๆขึ้นไปถวายอาหารครับ ผมล้างบาตร ซักผ้า , เมียกับลูกๆเช็ดภาชนะ

ฝนตกหนักมาก กลับถึงบ้านต้อนลูกๆอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จถึงได้มานั่งเล่นเนต  Smiley

What man is a man , who does not make the world better?
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:11:46 PM »

ดูหนัง... ฟังเพลง... ถ้าเครียดมากก็... ยิงปืน... ยิงธนู... ยิงหนังกะติ๊ก... ตามแต่โอกาสครับ...

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:38:59 PM »

เล่นเกมครับ ยิ่งเป็นเกมที่ใช้เวลาด้วย จะทำให้ลืมไปเลย แต่จริงๆแล้วมันไม่ใช่ทางแก้ เสมอไป เราต้องดูปัญหาก่อน แก้ให้ตรงจุด แก้แล้วรอเวลา เล่นเกมครับ ของผม เพลย์ 1-3 มี

ครบหมด  Grin

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:16:01 PM »

เวลาจะแก้ไขมันเอง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:18:14 PM »

ชาดถูกเผงเลยลุงเล็ก  เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:24:39 PM »

ชาดถูกเผงเลยลุงเล็ก  เยี่ยม
เห็นของผมแก้ไม่ได้ เวลายิ่งนาน ไขมันยิ่งเพิ่ม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์