เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:24:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าการทำความดีแล้วประกาศให้รู้ถือเป็นการสร้างภาพหรือไม่?  (อ่าน 960 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 03:36:50 PM »

ทำดีแล้วต้องบอกให้โลกรู้ครับ ให้คนเห็นว่าทำดีแล้วมีคนสรรเสริญ ความดีจะได้เหนี่ยวนำให้คนทำดีเพิ่มอีก... เส้นแบ่งอยู่ที่ไม่โกหกครับ...
คนไทยเจ้าอารมณ์ ไม่อยากให้เห็นใครเด่นเกินตัว... ต่อมหมั่นไส้มันตื้นเกิน...
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 12:55:14 AM »

เอาง่ายๆ ถ้านักการเมืองประเทศไทย "ทำดีเอาหน้า" มันทั้งชาติ

ป่านนี้ประเทศไทยเจริญไปถึงไหนๆแล้วครับ  คิก คิก คิก คิก
กิ๊วก๊าวดีครับ หน้ายกให้นักการเมืองไป ตังส์เอาใว้บริหารประเทศ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:03:14 AM »

หากคิดว่าจะต้องให้คนเห็นว่าเราทำดีด้วยนั้น  เรียกว่าหวังผล ยังมีกิเลสอยู่
คนพวกนี้ไม่ต่างกับพวกฉวยโอกาส  ปัจจุบันมีมาก แล้วใช้มุขเดิมเช่นเปิดฝาให้โชคคนจน
ต่างกับคนคิดดีทำดี เสมอต้นเสมอปลาย ทำไปเงียบไม่หวังให้ใครเห็น
พวกนี้จะมีความสุขในใจ อนิสงค์ได้มากกว่าคนพวกเอาหน้าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:57:56 AM »

ผมว่าถ้าประกาศก็ถือเป็นการสร้างภาพ แต่ในทางที่ดี

พอมากไปก็ทำให้คนคิดไปอีกทางหนึ่ง Grin Grin Grin เห็นเคยมีโครงการที่ว่าทำดีกันวันละหนึ่งอย่าง 60 ล้านคน  60 ล้านความดี ก็ใช้ได้นะ ทำกันบ้างยัง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:30:29 AM »

นึกถึงตอนที่ลูกๆของพี่วรรณ(RUGER)แคะกระปุกมาสมทบฯเลยครับ

คนพ่อpm.มาหลายครั้งว่าเงินนิดเดียวไม่ต้องประกาศ ผมดันทำตรงข้ามเอามาตีปี๊บซะใหญ่โตเป็นพิเศษ อีพี่วรรณมันด่าผมทีนึง แล้วก็ไม่ยอมคุยกับผมไปหลายวัน 555555  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์