เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:21:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .......ชมรมปทุมฯ .....  (อ่าน 9006 ครั้ง)
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 05:34:45 PM »

คุณหมู ปทุม อยู่ไหนครับ รายงานตัวด้วย Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 01:24:31 PM โดย mb154cm » บันทึกการเข้า

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:04:00 PM »

โลโก้สวยมากครับ สัญลักษณ์ให้ความหมายดีมาก ทำสีหวานๆ อาจจะเอาใจสมาชิกสุภาพสตรีกระมังครับ ด้วยความเคารพครับ ผมว่าชื่ออาจจะยาวไป รบกวนขอเป็นสั้นๆ ว่า "มือปืนเมืองปทุม" ปักติดเสื้อ ไปไหนมาไหน เป็นเป้าเด่นตลอดเวลา ใครเห็นก็จำง่ายนะครับ ควรมิควรแล้วแต่จะเห็นเป็นประการใดครับ  Grin Grin Grin
..........ท่าน 60-7 ท่านจะเน้นแนวก๊ากอย่างเดียวเลยหรือ....... Cool

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:06:17 PM »

มาสนันสนุนและให้กำลังใจพี่ ป - ปั้น ด้วยคนค่ะ  Cheesy Cheesy.........เสียดายจันทร์เจ้าไม่ได้อยู่เมืองปทุม..

โลโก้สีสวยจังค่ะ....ถ้าพี่ทำเสื้อของจองเสื้อสีขาว Size M 1 ตัวจ้าาาา.......  Cheesy Cheesy 

..........คิดถึงจังอาจารย์จันทร์เจ้า   แข็งแรงดีหรือยังครับถ่ายรูปหลานมาดูมั๊งน๊า....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2006, 06:10:09 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:19:14 PM »

.............ขอขอบคุณทุกท่านขอน้อมรับทุกความคิดเห็นครับ  ขอปรับแบบไปที่ละจึ๊ก ละจึ๊กนะ  แก่แล้วเดี๋ยวมึนผมลองเปลี่ยนสีตัวหนังสือมาเบิ่งกันก่อน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 11:28:39 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:30:33 PM »

Smiley Cheesy.. เมืองปทุม.. เป็นเมืองน่ารัก น่าอยู่.. มีคนดี อยู่แน่น จังหวัด..
           ขอร่วมสนับสนุน . เต็มที่ครับ..  Cheesy

............ถูกใจที่สุดครับพี่โรด  หลงรัก..............

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:33:32 PM »

สวยครับพี่ Logo ออกแบบให้เห็นภาพจังหวัดมาก
โดยส่วนตัวผมไม่ชอบสีชมพู แต่เห็นพี่ทำโลโก้แบบนี้ และทำสีแบบนี้ออกมา ผมรู้สึกว่ามันเข้ากันดี
สรุป....
สีชมพูกับโลโก้ เข้ากันได้ดีครับ ขอหนับหนุน

ปล. เฉพาะโลโก้เปล่าไม่มีตัวหนังสือ ผมก็ว่ามันสุดยอดแล้วนะ ไม่จำเป็นต้องมีตัวหนังสือหรอก ให้ตัวโลโก้เป็นสัญลักษณ์ในตัวของมันเอง ( เหมือนยี่ห้อรถต่างๆ หรือเครื่องหมายการค้า ลฯ ที่บางทีเรามองเห็นปุ๊บก็รู้ว่านี่เป็นตราสัญลักษณ์ของอะไร (เช่นตรารถเบ็นซ์ , ตราม้าของโคลท์)โดยไม่จำเป็นต้องมีตัวอักษรเข้ามาทำให้ความสวยของโลโก้ลดลง ) เพียงแต่แบบนี้ในระยะแรกจะมีคนรู้จักน้อย และรู้จักกันเฉพาะในกลุ่มเท่านั้น ไม่เป็นที่แพร่หลายมาก แต่ข้อดีของมันก็คือ 1.เป็นทีรู้กันเฉพาะกลุ่ม(คอปืนด้วยกัน) 2.ติดโลโก้หรือใสเสื้อที่มีโลโก้ไปไหนมาไหนได้ไม่สดุดตา 3.ไมเป็นทีหวาดระแวงของกลุ่มคนที่ไมชอบและ Anti อาวุธปืนตอนเจรจาหรือทำธุรกิจร่วมกัน 4.ไม่เป็นข้อสงสัยของเจ้าหน้าที่เมื่อจะทำการครวจค้นอาวุธปืน 6.  .....คิดไม่ออกแล้วครับ....
ด้วยความเคารพท่าน จขกท. ผมเพียงแต่เสนอแนะตามแนวความคิดและอารมณ์ของผม ณ.ขณะนี้เท่านั้นครับ ส่วนท่านจะเห็นว่าเหมาะสมหรือไม่ประการใด ก็แล้วแต่ท่านจะพิจารณาครับ
เพราะท้ายสุดแล้วท่านจะทำออกมาแนวไหน ยังไง ผมก็เอาตามท่านอยู่แล้ว มิมีปัญหา โนพรอมแพรม เอิ๊ก เอิ๊ก...

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:49:13 PM »

โลโก้ชมพู ตัวหนังสือดำ สวยมากครับ (ชมพู +ดำ) เข้ากันดี ไปกันได้ ความหมายลงตัว อ่อนหวาน แต่ไม่อ่อนแอ ด้วยความเคารพ ครับผม Grin
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:54:01 PM »

ผมชอบโลโก้ที่ 1 ตัวหนังสือสีดำ ครับ.
สนับสนุนครับ

msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:55:25 PM »

อันนี้เยี่ยมเลยครับคุณ ป.ปั้น   
                  หากมีอะไรให้ช่วย... ยินดีเรียกใช้ได้นะครับ Grin
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:17:40 AM »

อันนี้เยี่ยมเลยครับคุณ ป.ปั้น   
                  หากมีอะไรให้ช่วย... ยินดีเรียกใช้ได้นะครับ Grin
.........ขอบคุณครับ  ไว้พบปะกันครับคุณ msirimas.....

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:22:02 AM »

.... LOGO ลองใส่ภาษาปะกิต......

แบบที่1.

แบบที่2.

แบบที่3.

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:59:22 AM »

....แบบเสื้อครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 12:01:15 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:04:30 PM »

Wink  แจ่ม...ครับ Cool

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:28:12 PM »

รูปตรงกลางที่เป็นรูปดอกบัว ขอเปลี่ยนเป็นภาพนี้แทนได้หรือเปล่าครับ ตกใจ

Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:34:38 PM »

รูปตรงกลางที่เป็นรูปดอกบัว ขอเปลี่ยนเป็นภาพนี้แทนได้หรือเปล่าครับ ตกใจ

.....ถ้าทำลงเสื้อใส่แล้วกลัวจะเป็นเป้าเคลื่อนที่นะสิครับ.... Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์