เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:30:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน วมต.ปิ๊ก รูปหล่อ  (อ่าน 3758 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:23:21 PM »

ไหว้

เรื่อง  ขอเสนอนักลบประจำเวป

เรียน  วมต.ปิ๊กรูปหล่อ

เนื่องจากปัจจุบันนี้ได้มีฝรั่งมังค่าเข้ามาแวะเวียนเยี่ยมชมพูดคุยในเวบบอร์ดกันส์แอนด์เกมส์ของเราวันละหลายครั้ง โดยไม่เลือกเวล่ำเวลา บางรายถึงกับขนที่นอนหมอนมุ้งเสื่อสาดอาสนะมาปักหลักที่นี่เลย  ที่จริงแล้ว ไม่ว่าจะเป็นผมแดงหรือผมทอง กระผมก็มิได้รังเกียจเดียจฉันฑ์แต่อย่างใด กลับอยากสนทนาปราศัยเพื่อหาความรู้และประสบการณ์จากชาติที่ได้ชื่อว่าเจริญแล้ว อันเป็นผลให้ไทยก้าวสู้แนวหน้าในการเปิดการค้าเสรีที่จะมีขึ้นในอนาคตอันใกล้

แต่ฝรั่งเหล่านั้น เข้ามาเขียนๆๆๆๆๆๆๆๆและเขียนให้อ่าน หรือบางรายก็หยิบยกเรื่องราวเก่าๆที่ผ่านพ้นไปแล้วขึ้นมาพิจารณาใหม่ เมื่อไต่ถามก็นิ่งเสีย  ผิดกับฝรั่งที่กระผมเคยรัจักที่ทั้งถามทั้งพูดทั้งที่รู้ว่าผมฟังไม่รู้เรื่อ  พูดจนลิงยื่นกล้วยให้

ในเวบบอร์ดของเรามีผู้ดูแลความสงบเรียบร้อยอยู่แล้วคือ RO แต่เนื่องจาก RO ก็มีภารกิจรัดตัว ประกอบกับฝรั่งได้มีจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆ อาจเป็นเหตุให้ RO ดูแลไม่ทั่วถึง
ดังนั้น หากเป็นไปได้ ผมจึงขอเสนอ น้าจอยฮันเตอร์เป็นผู้คอยพูดคุย ดูแลห้ามปรามฝรั่งไม่มีวัฒนธรรมเหล่านี้โดยเฉพาะ  ซึ่งถ้าหากห้ามปรามแล้วไม่เชื่อฟัง น้าจอยจะท้าตีท้าต่อยยิงฟัน ก็ว่ากันตามสมควร

ที่ผมเสนอน้าจอยเพราะเห็นว่า น้าจอยฮันเตอร์ หรือป๋าจอยของเหล่าน้องๆโพไซดอน หรือพี่จอยของนักศึกษาสาวๆ นั้น มีคุณสมบัติดังนี้

-   สามารถใช้อินเตอร์เนตในระหว่างการทำงานได้ ( พูดง่ายๆก็คือ เอาเวลางานมาเล่นเนต )
     -   เป็นผู้มีความซื่อสัตย์สุจริต    ( เรื่องน้าซ่อนไพ่ตอนเล่นป๊อกเด้ง ผมจะพยายามลืม)
     -   มีความยุติธรรม     ( คราวหน้ากับแกล้มอร่อยๆ โปรดวางใกล้ผมหน่อยเถอะ...ขอร้อง )
     -   วางตัวเป็นกลาง    ( ไม่แดง ไม่เหลือง แต่จะเป็นสีม่วงตามครูหมูนั้น ผมไม่มั่นใจ )
     -   เป็นที่รักของญาติมิตร  
     -   เป็นผู้มีมุทิตา อุเบกขา ถือศีลห้า เข้าวัด ฟังธรรมะเป็นประจำ (โดยเฉพาะวัดที่มีแม่ชีบวชภาคฤดูร้อนเยอะๆ)
     -   ฯลฯ

ตามคุณสมบัติที่กล่าวมานั้น ผมมั่นใจว่า น้าจอยฮันเตอร์ สามารถรบราฆ่าฟันกับฝรั่งเหล่านั้นได้

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ควรมิควรต้องกรุณา

ทิดเป้า
                                                       ผู้หล่อกว่า

ปล.๑  เรื่องนี้ น้าจอยยังไม่รู้เรื่อง
ปล.๒  เบียร์ใกล้หมดแล้ว กลับแกล้มเหลือบาน
ปล.๓  จุ๊บ จุ๊บ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 08:35:19 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:32:23 PM »

เว็บช้าด้วยครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:35:11 PM »

เห็นด้วยครับ  ตั้งคนคอยลบโพสต์ที่บอทมันโพสต์ซัก ๑-๒ คน  เว็บจะได้เรียบร้อยมากขึ้น   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:39:17 PM »

เห็นควรด้วย ครับ

ไหว้ ไหว้
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:40:27 PM »

ไหว้

เรื่อง  ขอเสนอนักลบประจำเวป

เรียน  วมต.ปิ๊กรูปหล่อ

เนื่องจากปัจจุบันนี้ได้มีฝรั่งมังค่าเข้ามาแวะเวียนเยี่ยมชมพูดคุยในเวบบอร์ดกันส์แอนด์เกมส์ของเราวันละหลายครั้ง โดยไม่เลือกเวล่ำเวลา บางรายถึงกับขนที่นอนหมอนมุ้งเสื่อสาดอาสนะมาปักหลักที่นี่เลย  ที่จริงแล้ว ไม่ว่าจะเป็นผมแดงหรือผมทอง กระผมก็มิได้รังเกียจเดียจฉันฑ์แต่อย่างใด กลับอยากสนทนาปราศัยเพื่อหาความรู้และประสบการณ์จากชาติที่ได้ชื่อว่าเจริญแล้ว อันเป็นผลให้ไทยก้าวสู้แนวหน้าในการเปิดการค้าเสรีที่จะมีขึ้นในอนาคตอันใกล้

แต่ฝรั่งเหล่านั้น เข้ามาเขียนๆๆๆๆๆๆๆๆและเขียนให้อ่าน หรือบางรายก็หยิบยกเรื่องราวเก่าๆที่ผ่านพ้นไปแล้วขึ้นมาพิจารณาใหม่ เมื่อไต่ถามก็นิ่งเสีย  ผิดกับฝรั่งที่กระผมเคยรัจักที่ทั้งถามทั้งพูดทั้งที่รู้ว่าผมฟังไม่รู้เรื่อ  พูดจนลิงยื่นกล้วยให้

ในเวบบอร์ดของเรามีผู้ดูแลความสงบเรียบร้อยอยู่แล้วคือ RO แต่เนื่องจาก RO ก็มีภารกิจรัดตัว ประกอบกับฝรั่งได้มีจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆ อาจเป็นเหตุให้ RO ดูแลไม่ทั่วถึง
ดังนั้น หากเป็นไปได้ ผมจึงขอเสนอ น้าจอยฮันเตอร์เป็นผู้คอยพูดคุย ดูแลห้ามปรามฝรั่งไม่มีวัฒนธรรมเหล่านี้โดยเฉพาะ  ซึ่งถ้าหากห้ามปรามแล้วไม่เชื่อฟัง น้าจอยจะท้าตีท้าต่อยยิงฟัน ก็ว่ากันตามสมควร

ที่ผมเสนอน้าจอยเพราะเห็นว่า น้าจอยฮันเตอร์ หรือป๋าจอยของเหล่าน้องๆโพไซดอน หรือพี่จอยของนักศึกษาสาวๆ นั้น มีคุณสมบัติดังนี้

-   สามารถใช้อินเตอร์เนตในระหว่างการทำงานได้ ( พูดง่ายๆก็คือ เอาเวลางานมาเล่นเนต )
     -   เป็นผู้มีความซื่อสัตย์สุจริต    ( เรื่องน้าซ่อนไพ่ตอนเล่นป๊อกเด้ง ผมจะพยายามลืม)
     -   มีความยุติธรรม     ( คราวหน้ากับแกล้มอร่อยๆ โปรดวางใกล้ผมหน่อยเถอะ...ขอร้อง )
     -   วางตัวเป็นกลาง    ( ไม่แดง ไม่เหลือง แต่จะเป็นสีม่วงตามครูหมูนั้น ผมไม่มั่นใจ )
     -   เป็นที่รักของญาติมิตร  
     -   เป็นผู้มีมุทิตา อุเบกขา ถือศีลห้า เข้าวัด ฟังธรรมะเป็นประจำ (โดยเฉพาะวัดที่มีแม่ชีบวชภาคฤดูร้อนเยอะๆ)
     -   ฯลฯ

ตามคุณสมบัติที่กล่าวมานั้น ผมมั่นใจว่า น้าจอยฮันเตอร์ สามารถรบราฆ่าฟันกับฝรั่งเหล่านั้นได้

จึงเรียนมาเพื่อพิจารณา

ควรมิควรต้องกรุณา

ทิดเป้า
                                                       ผู้หล่อกว่า

ปล.๑  เรื่องนี้ น้าจอยยังไม่รู้เรื่อง
ปล.๒  เบียร์ใกล้หมดแล้ว กลับแกล้มเหลือบาน
ปล.๓  จุ๊บ จุ๊บ...

เคยเห็นแม๊ะ ตอนมาเยี่ยมบ้าน สงสัยๆๆๆๆๆๆๆๆ  คิก คิก

ลบเลยพวกฝาหรั่งขี้นก รำคาญๆๆๆๆๆๆๆๆ เยี่ยม ด่ามันว่า Bug Haa  Mung ยิ่งดี  อิอิ คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:41:42 PM »

สนับสนุนอีกเสียง   ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:42:28 PM »

เห็นด้วยครับ... ไหว้

แต่ จม. พี่เป้า ฮาครับ.. ขำก๊าก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:44:36 PM »

เห็นด้วยครับ เยี่ยม
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:50:51 PM »

ผมสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ   Cheesy Cheesy
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:55:24 PM »

น้าจอยเหมาะสมมากครับ สนับสนุน  เยี่ยม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:03:17 PM »

ลุงจอยสู้ๆๆๆๆ

รีบเข้ามาดูคิดว่าจะถาม วมต. ว่าเมื่อไหร่จะให้น้าซับขึ้นหน้าปก เป็นนายแบบ อวป. นะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:05:58 PM »

ยกมืออีกหนึ่งเสียงครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:13:13 PM »

ขอให้หน้าที่ของทิดป้านะครับ  แป๋งขอร้อง  น้าจอยแป๋งAกี่ยวอะไรด้วย Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:37:35 PM »

ชู 2 จั๊กแร้เชียร์เลยครับ  Grin

ว่าแต่จดหมายทิดเป้าเนี่ยสงวนลิขสิทธิ์ไหมครับ ถ้าไม่ ขอลอกหน่อย...ฮา.. ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:46:05 PM »

พี่จอยบอก ถามกรูรึยาง ก๊ากกสสส์

ปอลิง...ห้องภาพผมยังลบจนมือหงิกทั้งวันทั้งคืน 555

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์