เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:45:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆที่เป็นตำรวจครับ  (อ่าน 3750 ครั้ง)
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 08:59:37 PM »

สีเดียวกัน ไปไหนก็ใด้ 
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 09:16:10 PM »

Cheesy  ผ๋มไม่ช่ายตำรวจ.... อย่ามาถามผ๋ม... Tongue

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 09:25:34 PM »

.......... เขาจับตาหาน :Smiley..............
ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับว่า....เขาจับตาหานเฉพาะพวกที่ทำผิดกฏหมายครับ
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 09:29:29 PM »

ต้องเข้าใจครับ ..
ตำรวจ.. อยู่ที่ไหนก็คือ .. ตำรวจ..
ตำรวจไม่พกปืนไปตลาดซื้อกับข้าว
คนร้ายถือปืนชิงทรัพย์ กันเห็นเห็น
ไม่แสดงตัวเข้าช่วยเหลือ หรือจับกุม.. ตามสมควร
บังเอิญมีพยานในตลาดจำได้ว่าเป็นคุณตำรวจนี่
ถูกร้องเรียน .. อาจ .. ออกราชการ ..ถูกดำเนินคดีครับ
ไม่เหมือนราชการอาชีพอื่น .. ที่ถือได้ว่าไม่ใช่เรื่องของตัวก็ไม่เป็นไร
ตำรวจอยู่ที่ไหน .. มีกระดูกแขวนติดคอ .. ที่ถือว่าต้องเป็นตำรวจอยู่ตลอดเวลาครับ

กิ้ว .. กิ้ว .. Grin
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2006, 10:14:01 PM »

เข้าใจชีวิตตำรวจครับ ผมไม่ใช่ตำรวจ แต่มีพี่ชายเป็นตำรวจ 3 คนครับ Grin
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 12:03:02 AM »

ตำรวจ.. อยู่ที่ไหนก็คือ .. ตำรวจ..
ตำรวจไม่พกปืนไปตลาดซื้อกับข้าว
คนร้ายถือปืนชิงทรัพย์ กันเห็นเห็น
ไม่แสดงตัวเข้าช่วยเหลือ หรือจับกุม.. ตามสมควร
บังเอิญมีพยานในตลาดจำได้ว่าเป็นคุณตำรวจนี่
ถูกร้องเรียน .. อาจ .. ออกราชการ ..ถูกดำเนินคดีครับ
ไม่เหมือนราชการอาชีพอื่น .. ที่ถือได้ว่าไม่ใช่เรื่องของตัวก็ไม่เป็นไร
ตำรวจอยู่ที่ไหน .. มีกระดูกแขวนติดคอ .. ที่ถือว่าต้องเป็นตำรวจอยู่ตลอดเวลาครับ

กิ้ว .. กิ้ว .. Grin
อืม....ถ้าพี่เป็นตำรวจน่ะ ผมว่าเพื่อนร่วมอาชีพพี่รักตายเลย ตามมาตรา 157 ป.อาญาเลยครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:48:39 AM »

Cheesy ผ๋มไม่ช่ายตำรวจ.... อย่ามาถามผ๋ม... Tongue

ลอกคำตอบครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:57:50 AM »

เชื่อมัย บ้างครั้งตำรวจจริงยังไม่รู้และไม่ตรวจตำรวจปลอมเลย Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
oorecom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:15:44 AM »

ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยกันตอบครับ
ได้ความรู้อีกเรื่องนึง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:46:24 AM »

...แต่ถ้าเป็นเรื่องใหญ่ ๆ นี่เขาก็ไม่เว้นเหมือนกันนะครับ...ตำรวจจับตำรวจมาเยอะแล้ว... Grin
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:14:26 AM »

เท่าที่ทราบ  เจ้าพนักงานตำรวจในเครี่องแบบมีสิทธิ์พกปืนได้ โดยไม่ต้องมีป.12ก็ได้ ครับ แต่ถ้านอกเครี่องแบบควรพกให้มิดชิด หากมีการตรวจ(ด่าน)ก็แสดงบัตรเพื่อยืนยันตัวเท่านั้น...นั้นคือเอกสิทธิ์ตามกฎหมายที่กำหนดไว้ นะครับ.

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:12:57 AM »

...................ตำรวจพกปืนทุกคนอยู่แล้วขอรับ ขนาดยืนโบกรถที่ติดเป็นแพยังพกไว้เลย................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:49:42 AM »

อยากถามพี่ๆที่เป็นตำรวจครับ  ว่าเวลาพี่ไปต่างจังหวัดแล้วพี่พกปืนไปด้วย อาจจะมีทั้งมีทะเบียน หรือไม่มีทะเบียน แล้วพี่ๆเจอด่านตรวจ พี่จะทำยังไงครับ แล้วตำรวจที่ตั้งด่านเค้าจะตรวจพี่ไหมครับ

...พี่ที่เป็นตำรวจพกปืนไปไหนๆ คงไม่มีปัญหาหรอกครับ Wink
มีญาติห่างๆ เป็นตำรวจดับเพลิง ยังพกปืนเลยครับ

ไม่รู้จะไปยิงไฟที่ไหน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:14:50 PM »

ตํารวจมีอํานาจ หน้าที่ ทั่วราชอาณาจักร หากมีเหตุอันเกิดจากการกระทําอันมิชอบด้วยกฏหมาย ต้องดําเนินการตามหน้าที่ หาก ไม่ จะเข้า ละเว้น    บางครั้ง  การวางตัวการทํางานก็ลําบาก  ไม่รู้ว่าใครเป็นใครบ้าง  และอํานาจในการใช้ดุลพินิจ ซึ่งมักปรับเข้าสถานการณ์ต่างๆ  ซึ่งอาจทําให้พอใจใครหรือไม่พอใจแก่ใครก็ได้  ทั้งนี้เพื่อความสงบเรียบร้อยแก่บ้านเมือง  เป็นกําลังใจแก่ตํารวจที่ดีครับ     ครอบครัวผม เป็นตํารวจตั้งแต่รุ่นปู่ น้องปู่ พ่อ ลุง อา น้าและพี่ชาย  มักได้ยินปัญหาบ่อยๆ บางครั้งก็เหนื่อยแทนครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:33:51 PM »

ผมไม่ใช้ตำรวจแต่เท่าที่เห็นเวลาพี่ตำรวจไม่อยู่ในเครื่องแบบก็พกมิดชิดดีนะครับหรือไม่ค่อยพกด้วยซำ
แต่แหมเจอด่านก็ต้องผ่านโลดสิครับ สำหรับตำรวจการมีปืนไว้ในรถที่ขับไปด้วยผมว่ามันธรรมดามากนะ
ครับสำหรับอาชีพตำรวจ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์