เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:38:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆที่เป็นตำรวจครับ  (อ่าน 3735 ครั้ง)
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:52:42 PM »

เพื่อเตรียมพร้อมทุกสถานการณ์ Angry
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:15:13 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:16:36 PM »

............ด้วยความเคารพ..... ผมมีความเห็นว่าบางกระทู้มีการวิพากวิจารย์อาชีพของผู้อื่นจนเกินเลย  ครับผม  ผมเป็นห่วงความรุ้สึกของพี่ ๆ หลายท่านที่มีอาชีพเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์  และก็ร่วมคุยอยู่กับพวกเราก็หลายท่านครับผม  ทุกสังคมย่อมมีคนดีและไม่ดีปนกัน  แม้แต่ในเว็บเรา  เราก็ยังแยกแยะไม่ออกนะครับผม  จนบางครั้งต้องมีพี่ใหญ่ออกมาบอกกล่าวกันเป็นพัก ๆ  เราควรที่จะแนะนำกันอย่างสร้างสรรค์.......... ผมไม่ได้เป็นทหาร หรือตำรวจ  .....แต่ด้วยความเคารพในสิทธิของทุกท่านที่เราคุยกันในเว็บครับผม........  ด้วยความเคารพ.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:45:03 PM »

เห็นด้วยกับคุณแจ็คเป็นอย่างยิ่งที่สุด ควรให้เกีรติซึ่งกันและกัน หลายกระทู้มากที่มีแนวความคิดที่ชี้นำไปในทางที่ผิด ไม่สร้างสรรค์ สร้างความแตกแยก นำพาไปสู่การเผชิญหน้า และ ประเภท ถูกต้อง ไม่ถูกต้อง ไม่รู้ พวกกรูมากลากกันไป เอาพวกเดียวกันไว้ก่อน ยกยอกันจนเกินงาม น่าเกรียด เอาผู้หลักผู้ใหญ่เป็นแบบอย่างนะครับ ท่านเป็นมวย จึงได้ความเครารพจากพวกเรา ไม่วิจาร์ยพร่ำเพรื่อย ไร้สาระ กระแหน๊ะกระแหน่ ชี้นำความคิดลงเหว ไม่เปลืองตัว Grin   
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:55:38 PM »

...........อ่านดูแล้วก็ไม่เห็นจะเป็นเรื่องชี้นำอะไร  อย่าไปซีเรียสมาก ไม่ใช้เว็ปการเมืองผ่านมาแล้วก็ผ่านไปปัจจุบันสังคมภายนอกก็เครียดจะแย่อยู่แล้ว   อมิตพุทธ.... Tongue

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:17:33 AM »

ครับ..เพลินๆ คลายเครียด...แต่กลายเป็นเครียดหนัก ตรงที่ใช้ภาษาวิบัติ..และพิมพ์ผิด เยอะๆนี่แหละ ขอความกรุณาตรวจทานก่อนตั้งกระทู้ก็จะดีไม่น้อย...ด้วยความเคารพ..

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:36:20 AM »

............ด้วยความเคารพ..... ผมมีความเห็นว่าบางกระทู้มีการวิพากวิจารย์อาชีพของผู้อื่นจนเกินเลย ครับผม ผมเป็นห่วงความรุ้สึกของพี่ ๆ หลายท่านที่มีอาชีพเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์ และก็ร่วมคุยอยู่กับพวกเราก็หลายท่านครับผม ทุกสังคมย่อมมีคนดีและไม่ดีปนกัน แม้แต่ในเว็บเรา เราก็ยังแยกแยะไม่ออกนะครับผม จนบางครั้งต้องมีพี่ใหญ่ออกมาบอกกล่าวกันเป็นพัก ๆ เราควรที่จะแนะนำกันอย่างสร้างสรรค์.......... ผมไม่ได้เป็นทหาร หรือตำรวจ .....แต่ด้วยความเคารพในสิทธิของทุกท่านที่เราคุยกันในเว็บครับผม........ ด้วยความเคารพ.....

เห็นด้วยครับ Grin
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:56:52 AM »

Cry Cry Cry

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:21:30 AM »

ตำรวจไม่ดีมีเยอะ
ตำรวจดีมีเยอะกว่า
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:29:32 AM »

คิดแล้วอยากเป็นตำรวจจังเลยครับ ฮิๆๆๆๆๆ
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:31:12 AM »

ตำรวจไม่ดีมีเยอะ
ตำรวจดีมีเยอะกว่า
เข้าใจ และน่าเห็นใจมากครับ ใครไม่เป็นก็ไม่รู้
THIAPKRIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 07:28:38 AM »

สันติ   มิตรภาพ.....
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:40:17 AM »

หลงรักตำรวจ ก็คือ คน...มีดีบ้าง...ไม่ดีบ้าง...เหมือนกับ ตัวเรา  ซึ่งบางครั้งก็ เลวหลุดโลกไปเลย แทบกู่ไม่กลับ..แต่เรายังดึง

ตัวเรากลับมาเป็นคนดีได้ ...แต่ก็ยังแย่เป็นบางครั้ง

แน่นอนครับ ต้องมีตำรวจดี มากกว่าไม่ดี ....มิฉะนั้น โจรผู้ร้าย คงเต็มบ้านเต็มเมือง
ครับ หลงรัก

Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:09:11 PM »

ต้องเข้าใจครับ ..
ตำรวจ.. อยู่ที่ไหนก็คือ .. ตำรวจ..
ตำรวจไม่พกปืนไปตลาดซื้อกับข้าว
คนร้ายถือปืนชิงทรัพย์ กันเห็นเห็น
ไม่แสดงตัวเข้าช่วยเหลือ หรือจับกุม.. ตามสมควร
บังเอิญมีพยานในตลาดจำได้ว่าเป็นคุณตำรวจนี่
ถูกร้องเรียน .. อาจ .. ออกราชการ ..ถูกดำเนินคดีครับ
ไม่เหมือนราชการอาชีพอื่น .. ที่ถือได้ว่าไม่ใช่เรื่องของตัวก็ไม่เป็นไร
ตำรวจอยู่ที่ไหน .. มีกระดูกแขวนติดคอ .. ที่ถือว่าต้องเป็นตำรวจอยู่ตลอดเวลาครับ

กิ้ว .. กิ้ว .. Grin
มันเป็นอุปกรณ์หากิน(ทำงาน)อ่ะครับต้องมีติดตัว Grin Grin Grin

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
m1991
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:43:19 PM »

กรณีของคุณ paisan2 สมัยผมตั้งด่านผมจะไม่จับกุมครับ ส่วนกรณีข้าราชการตำรวจมีระเบียบการตำรวจไม่เกี่ยวกับคดีให้อำนาจในการพกพาอาวุธปืนไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ครับ ผุ้บังคับบัญชาสามารถอนุญาตให้พกพาอาวุธปืนได้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์