เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:02:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกรดยาว..ทำไมจึงฮิตซีแซดกันจัง  (อ่าน 6834 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:01:32 AM »

ไม่มีเงินซื้อปืนราคาเมืองไทยรึเปล่าครับ
ราคาเมืองไทยผมไม่กล้ซื้ออยู่แล้วครับ เห็นราคาแล้วผมหนาวๆร้อนๆ
.........หาง่ายมีขายเกือบทุกร้าน.... Grin
ผมก็อยากมีCZกับเหมือนกันแต่ไม่มีเงินซื้อแล้วละ
...........พี่บุญอยากจะมีCZอีกแล้ว ตกใจ    แค่พี่ไปร้านขายปืนเดินออกมาตัวเปล่าคนขายเขาก็แปลกใจแล้วครับ.......ตะโกนตามหล้ง   เฮ้ยูวันนี้ยูลืมอะไรหรือเปล่า Grin..............
ซื้อบ่อยๆไม่ไหวครับ คนที่บ้านกำลังจะขายบ้านทิ้งอยู่แล้ว บอกจะให้ผมไปบวชพระสัก3-4เดือนกิเลสจะได้ลดๆลงบ้าง
.........จะเอาจริงเหรอพี่boon  เรื่องบวชพระ..... ตกใจ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:00:40 PM »

CZ ต้องมาก่อนครับ

ต่อไปก็ 10/22 .. Smiley
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:17:25 PM »

;D10/22 กำลังจะเก็บเข้ากรุ   หัวเราะร่าน้ำตารินจะเอา CZ 452 e ไว้ลุยป่าอีกซักกระบอก น้ำลายหก เห็นใครๆก็บอก ""เรียบง่าย ไว้ใจได้เสมอ "" น้ำลายหก
mygun
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:55:36 AM »

เพราะว่า
    1.  ราคาถูก    ทำให้ซื้อได้ง่าย ไม่ต้องมีตังเยอะก็ซื้อมาเล่นได้ ไม่ต้องทะเลาะกับเมียเวลาซื้อปืน
    2.  เวลาไปยิงเล่น หรือ แข่งที่สนาม แล้วปืนซีแซดของเรายิงแม่นกว่า ปืนอันชูสต์ หรือปืนแพงๆของคนอื่น เราภูมิใจครับ
        ถ้าไปยิงกับเพื่อนละก้อ ได้ถ่มถุยกันครับ
         ของถูก ยิง ชนะ ของแพง ------>   เป็นตำนานที่สุดแสนคลาสสิกครับ

แต่ๆๆๆๆๆๆๆ   สำหรับผม ไม่เคยคิดเก็บปืนลูกกรดซีแซดเลย ครับ

เพราะเท่าที่เห็น เนื่องจากปืนราคาถูก  งานประดิษฐ์บนตัวปืน มักจะเป็นไปตามราคาครับ คือ ค่อนข้างหยาบ

ส่วนตัวแล้ว ผมจะแบ่งกลุ่มปืนของผมออกเป็น ปืนใช้งาน กับ ปืนเก็บสะสมครับ
    ปืนใช้งานของผม ตอนนี้ มี กล้อก 21     กล้อก 19     ลูกซองเบเนลลี่ เอ็ม 1     และ   .22 อันชูสต์ 64 พี
    ปืนสะสม ตอนนี้ มีแค่ อันชูสต์ 1710 อยู่ตัวเดียว  และจะหาเพิ่มในอนาคตอีก

ปืนใช้งาน คือ ลุยได้ เต็มกำลัง ครับ       
         ปืนสั้น มีแต่กล้อก  ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณแล้ว
         ปืนยาว ลูกซองเบเนลลี่ เอ็ม 1     ก็ไม่รู้จะบรรยายอีกยังไงครับ พลาสติกแทบทั้งตัว เหมือนกล้อก
         ปืนยาว  .22 อันชูสต์ 64 พี  กระบอกนี้รักมากครับ สั้นๆ ลำกล้องยาวแค่ 14 นิ้ว
              ทั้ง กระทัดรัด  ทั้งแม่นเกินพอ เบื่อพานท้ายยาว ก็เปลี่ยน มาใช้ด้ามสั้น แม่นกว่า รูเกอร์ .22 ปืนสั้นลำกล้องยาวๆแน่
             น้ำหนักเบาแค่ 2.3 กิโล สะพายปืนลุยเข้าป่า ยิงนกแกล้มเหล้าสบาย  ตัวปืนถ้าใส่ด้ามยาวยาวแค่ แค่ 32 นิ้วครับ
              ถ้าใส่ด้ามสั้น ยิ่งเบาครับ เอาปืนใส่เป้หลังสบาย    หรือจะ ใส่กล้อง 3-9เท่า ยิงสนุก  ครับ
            เฮ้อ พล่ามมาเยอะ   ลืมบอกไปราคา กระบอกนี้ ซื้อซีแซดได้ 1.5-1.8 กระบอกครับ
ปืนสะสม มี อันชูสต์ 1710  ตามคำแนะนำ อ.ผนิศวร ได้มาหมาดๆ  แม่นมากๆ ไกเฉียบขาด สวยบาดตาบาดใจ
          เวลาจะเอาไปยิง เหมือนอุ้มลูกครับ กลัวเป็นรอย  เก็บไว้ให้ลูกหลานภายหน้า

เมื่อยมือแระ  พักก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 11:57:10 AM โดย mygun » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:24:07 PM »

ซื้อปืนใหม่

ซีแซด คุ้มค่าเงินครับ
ความแม่นยำเพียงพอต่อการใช้งานทั่วๆไป

หากต้องการยี่ห้ออื่น อาทิ อันชูสต์ คริโก้ ซาโก ฯลฯ
เป็นผมจะรอปืนมือสองครับ ราคาเบากว่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:06:09 PM »

ซื้อปืนใหม่

ความแม่นยำเพียงพอต่อการใช้งานทั่วๆไป

หากต้องการยี่ห้ออื่น อาทิ อันชูสต์ คริโก้ ซาโก ฯลฯ
เป็นผมจะรอปืนมือสองครับ ราคาเบากว่า

ความเห็นเหมือนกันเลยครับ  แหม ใจตรงกันเปะเลย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:48:48 PM »

ซื้อปืนใหม่

ด้วยความเคารพครับ CZ นี้ราคาเท่าไรครับ   (สมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วยครับพี่ๆ)  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 08:55:40 PM โดย ราชันย์ » บันทึกการเข้า

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:42:08 PM »

......ตอบตรงคำถาม  ราคาประหยัดกว่ายี่ห้ออื่นเมื่อรวมเนื้องานแล้ว  คุณภาพมั่นใจได้  มีใช้แพร่หลาย  ความแม่นยำติดอันดับด้วย  ทนทานถาวรก็ผ่าน  เพียงเท่านี้ก็พอแล้วครับ  แต่ผมยังไม่มีเลยสักกระบอกเดียว....  ด้วยความเคารพ 

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:58:48 PM »

ใช้ง่าย ไม่เรื่องมากครับ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:04:02 PM »

CZ ราคาไม่แพง+ความแม่นยำไม่เป็นสองรองใคร.. Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์