เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:24:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกแล้ว รถครูลืมเด็ก3ขวบเสียชีวิตคารถ  (อ่าน 2325 ครั้ง)
numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:43:03 PM »

เป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิดขึ้นเลยครับ เป็นครูแต่ลืม"เด็ก"

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:56:55 PM »

เป็นความสะเพร่าที่ไม่น่าให้อภัยค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:10:53 PM »

เป็นความสะเพร่าที่ไม่น่าให้อภัยค่ะ

เป็นเรื่องที่ไม่น่าให้เกิดจริงๆครับคุณหน่อย เด็กทั้งคน ไม่ใช่มือถือ ที่จะลืมทิ้งกันได้

หลานสาวไปเรียนวันนี้วันที่3ครับ ตะกี้เพิ่งสอนเค้า ถ้าหนูออกจากรถไม่ได้ ให้กดแตร่นะ ลองทำดู  Smiley

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:28:23 PM »

เป็นเรื่องที่ไม่น่าให้เกิดจริงๆครับคุณหน่อย เด็กทั้งคน ไม่ใช่มือถือ ที่จะลืมทิ้งกันได้

หลานสาวไปเรียนวันนี้วันที่3ครับ ตะกี้เพิ่งสอนเค้า ถ้าหนูออกจากรถไม่ได้ ให้กดแตร่นะ ลองทำดู  Smiley

เห็นด้วยครับ กดแตร กดแบบตลอดเวลา มีคนได้ยินจะได้ไปช่วยทัน เรื่องลืมอย่างนี้มันน่าจะหมดไปได้แล้ว
ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียด้วยครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:33:31 PM »

พี่สมชายแกบอกน่ะครับ ว่าคุณพ่อสอนมาแต่เด็ก  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 06:44:23 PM »

พี่สมชายแกบอกน่ะครับ ว่าคุณพ่อสอนมาแต่เด็ก  ไหว้

เยี่ยม ดีค่ะ

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:18:23 PM »

หลานน่ารักครับคุณเบิ้ม

ลูกๆหลานๆตอนใส่เครื่องแบบวันแรกคนเลี้ยงจะเห่อกว่าเด็กอีก แทบพาไปโชว์จนแตะลิมิตเวลานอนเลยทีเดียว  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:47:03 PM »

แล้วนายสมชายก็ยืนยันเหมือนเดิมครับ... ว่าคนโง่มันแยะ, ก็คนโง่เท่านั้นที่ประมาทเรื่องแบบนี้ ก่อนล็อกรถยนต์ทำไมไม่เดินขึ้นไปก้มๆ เงยๆ ดูตามเบาะตามที่นั่งว่ามีใครลืมของไว้หรือเปล่า...

นี่สมัยนี้ยังดีนะครับ... หากเป็นไม่กี่ปีก่อนหน้านี้ ก็จะมีคนเข้ามาบอกว่าอย่าไปตำหนิคนดูแลเลย เพราะเขาก็เสียใจเหมือนกัน ก็เขาไม่มีเจตนานี่นา ให้อภัยกันบ้าง โกรธแค้นกันไปเด็กก็ไม่ฟื้นขึ้นมาหรอก(โลกสวยแมะ)...

อภัยนะให้อภัยกันด้วยวาจากันมันก็ง่าย แต่เด็กตายไปแล้วน่ะ ปากมันบอกให้อภัย... แต่ถ้าแลกได้ขอเปลี่ยนเป็นให้ลูกเอ็งตายเพราะคนอื่นไม่มีเจตนาอย่างนี้บ้างก็แล้วกัน... เฮ้อ...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:05:28 PM »

จำได้ว่า มีข่าวแบบนี้เมื่อหลายปีก่อน ถึงออกกฎ ห้ามไม่ให้รถรับส่งติดฟิล์ม...ตอนนี้ ไม่รู้เป็นไงแล้ว สองครั้งติดๆเลย....

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:59:58 PM »

จำได้ว่า มีข่าวแบบนี้เมื่อหลายปีก่อน ถึงออกกฎ ห้ามไม่ให้รถรับส่งติดฟิล์ม...ตอนนี้ ไม่รู้เป็นไงแล้ว สองครั้งติดๆเลย....
ก็เห็นเขาติดฟีล์มกันจนมืดตึ๊บ  รถรับส่งนักเรียนนี่แหละครับ  ผมเลยคิดได้ ให้หลานนั่งรถสองแถวไปดีกว่า ผ่านหน้าบ้านทุกวัน ถ้าเด็กหลับแล้วเขาลืม ก็ไม่ถึงตาย เพราะอากาศถ่ายเทได้  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:24:20 PM »

หลานน่ารักครับคุณเบิ้ม

ลูกๆหลานๆตอนใส่เครื่องแบบวันแรกคนเลี้ยงจะเห่อกว่าเด็กอีก แทบพาไปโชว์จนแตะลิมิตเวลานอนเลยทีเดียว  หลงรัก

พี่จ้าวคงผ่านมากเยอะ ลูกตั้ง3สาว  รับขวัญกันหนักเลย คิก คิก

ผมยังไม่มีเป็นของตัวเอง เลยเลี้ยงแต่หลานน่ะครับ คนนี้เลี้ยงมาตั้งแต่ในท้องแม่(หาซื้ออาหารการกินบำรุงเค้าตั้งแต่ในท้อง พ่อมันสบายเลย ลุงจัดให้หมด คิก คิก  ) จนถึง3ขวบกว่าก็ยังเลี้ยงอยู่ครับ

ปอลิง...นอกเรื่องกะทู้นิดนึงนะครับ พอดีลุงบ้าถ่ายรูป  Cheesy

maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:12:28 AM »

ไหว้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:42:00 AM »

10กว่าปีก่อนขับเชอโรคีไปกับลูกน้อง  จอดปั๊มปุ๊บเลยเดินออกจากรถกดล๊อครีโมท  นึกว่าลูกน้องลงแล้ว  เข้าห้องน้ำสูบบุหรีพร้อมโทรศัพท์  รอลูกน้องมันทำไมเข้าห้องน้ำนานแท้ เลยจะไปเปิดแอร์รอในรถ  เจอลูกน้องนั่งเหงื่อแตกอยู่ในรถ  เลยว่าคือบ่ตายโลดปลดล๊อครุ่นโบราณก็ดึงไม่เป็น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:00:06 PM »

อีกหน่อยใครที่ให้ลูกขึ้นรถตู้ไปโรงเรียนคงต้องให้พกเครื่องระเบิดกระจกติดเป้นักเรียนไปด้วยแล้วกระมัง  Tongue

http://www.youtube.com/watch?v=QiyluEy0-K0&feature=player_embedded

What man is a man , who does not make the world better?
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:45:54 PM »

ผมเอาไปยิง ไม่เห็นจะระเบิด เหมือนกันเลยครับ
ได้เพียงแค่ เป็นหลุมเล็ก ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์