เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:24:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ! ! ! ใบโฆษณา ปืนบราว์นิง กระบอกละไม่ถึงร้อย. ! ! ! !  (อ่าน 7882 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 12:21:37 PM »

ตัวนี้หรือปล่าวที่คุณ นินจา ได้มาราคาหมื่นเดียว   หัวเราะร่าน้ำตาริน

.......... Grin..ใช้ครับ..ได้มา 1หมื่นกับอีกราวๆ 300 บาท เป็นค่ามอมเหล้าขาวแก ครับ ถึงได้ใจอ่อน..ขายผม. Grin Grin Grin

ไม่ได้ด้วยเล่ห์ ก็เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ ก็มอมเหล้าเอา
  Grin Grin Grin Grin Grin.............แจ๋วอ่ะคุณนินจา............Grin Grin Grin Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:37:38 PM »

ตัวนี้หรือปล่าวที่คุณ นินจา ได้มาราคาหมื่นเดียว   หัวเราะร่าน้ำตาริน

.......... Grin..ใช้ครับ..ได้มา 1หมื่นกับอีกราวๆ 300 บาท เป็นค่ามอมเหล้าขาวแก ครับ ถึงได้ใจอ่อน..ขายผม. Grin Grin Grin

ไม่ได้ด้วยเล่ห์ ก็เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ ก็มอมเหล้าเอา
  Grin Grin Grin Grin Grin.............แจ๋วอ่ะคุณนินจา............Grin Grin Grin Grin Grin
Grinซื้อเบียร์ช้างมาเตรียมไว้ดีกว่าวุ้ยเรา เยาะเย้ย น้ำลายหก Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:39:37 PM »

........ Grin Grin Grin.ไม่สงวนสิทธิครับ..ถ้าคุณโซ้ตี๋  จะเอาไปใช้..ฮิๆๆๆ.... Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:48:22 PM »

ฟื้นอดีต ขอบคุณครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:19:11 PM »

............. Grin Grin..เห็นใบแผ่นโฆษณา ของห้างปืนมิศหลุย ฉบับที่ 1 ตค.2470 ก็เลยเอามาลงให้ชมกัน ทราบว่าสมัยนั้นทองบาทละ ไม่ถึง 30 บาท...เห็นราคาแล้ว .....ถ้าคิดเทียบกับราคาทองสมันนี้กับสมัยนั้น.. ตกกระบอกละราวๆ 2-3 หมื่นเองครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (รูปและข้อมูลจาก อวป.ฉบับที่ 284 )

เรียนท่านพี่นินจา ....เอกสารเหล่านี้ ท่านได้แต่ใดมา?Huh?
อย่าตอบนะครับว่า เจ้าพิภพโลกาท่านให้.......พี่ท่านครับ มันเป็นภาพที่มีค่ามากเลยครับ สำหรับคนรักปืนอย่างพวกเราๆ แสดงว่า พี่ต้องมีแหล่งที่มา พี่คงไม่ลำบากมากนัก ถ้าจะกรุณานำเสนอให้พวกเราดูเรื่อยๆ มันมีค่าทางประวัติศาสตร์คือ
ไอ้เจ้าบราวนิง ออโต้ 5 นั้น เข้ามาในเมืองไทยประมาณ พ.ศ.เท่าไหร่ ดูจากภาพแล้ว อ่านภาษาไทยบางคำที่ยังเป็นภาษาโบราณแล้ว เห็นได้ว่า เข้ามานานแล้ว ไปกะเอาเอง
ไอ้เจ้าบราวนิง ต้นแบบคล้าย โคลท์ .32 นั่นก็สวยมากครับ พอจะกะประมาณได้ว่าเข้ามาในเมืองไทยเมื่อใด นำมาลงเยอะๆนะครับ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:37:06 PM »

Browning A5 ไกด์ทองกระบอกละ 5000บาทครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=h
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:07:03 PM »

ของเก่าๆดี หาดูได้ยากมากเลย ราคาก็ถูกมากๆถ้าเทียบกับสมัยนี้
ถ้ามีอีกก็เอามาลงให้ดูอีกนะครับ
ขอบคุณมากครับ  หลงรัก

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:36:03 PM »

ผมยังไม่เกิดเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:40:19 PM »

เรียนท่านพี่นินจา ....เอกสารเหล่านี้ ท่านได้แต่ใดมา?Huh?
อย่าตอบนะครับว่า เจ้าพิภพโลกาท่านให้.......พี่ท่านครับ มันเป็นภาพที่มีค่ามากเลยครับ สำหรับคนรักปืนอย่างพวกเราๆ แสดงว่า พี่ต้องมีแหล่งที่มา พี่คงไม่ลำบากมากนัก ถ้าจะกรุณานำเสนอให้พวกเราดูเรื่อยๆ มันมีค่าทางประวัติศาสตร์คือ
ไอ้เจ้าบราวนิง ออโต้ 5 นั้น เข้ามาในเมืองไทยประมาณ พ.ศ.เท่าไหร่ ดูจากภาพแล้ว อ่านภาษาไทยบางคำที่ยังเป็นภาษาโบราณแล้ว เห็นได้ว่า เข้ามานานแล้ว ไปกะเอาเอง
ไอ้เจ้าบราวนิง ต้นแบบคล้าย โคลท์ .32 นั่นก็สวยมากครับ พอจะกะประมาณได้ว่าเข้ามาในเมืองไทยเมื่อใด นำมาลงเยอะๆนะครับ

......... Grin  ผมได้มาจาก อวป.ฉบับที่ 284 ครับ.. Grin

............. Grin Grin..เห็นใบแผ่นโฆษณา ของห้างปืนมิศหลุย ฉบับที่ 1 ตค.2470 ก็เลยเอามาลงให้ชมกัน ทราบว่าสมัยนั้นทองบาทละ ไม่ถึง 30 บาท...เห็นราคาแล้ว .....ถ้าคิดเทียบกับราคาทองสมันนี้กับสมัยนั้น.. ตกกระบอกละราวๆ 2-3 หมื่นเองครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน (รูปและข้อมูลจาก อวป.ฉบับที่ 284 )

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:11:09 PM »

ด้วยความเคารพครับ

อยากถามพี่นินจา ๑๙ และสมาชิกทุกท่าน ว่ามี อวป.ฉบับที่ ๑ ไหมครับ อยากเห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 08:38:55 PM »

อยากถามพี่นินจา ๑๙ และสมาชิกทุกท่าน ว่ามี อวป.ฉบับที่ ๑ ไหมครับ อยากเห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

.............. Grin Grin..มีสิครับ  ..อวป.ฉบับที่ 1  ผมเก็บไว้อย่างดี..เพราะของหายาก..  หาตามร้านหนังสือเก่า เกือบๆ 6 ปี ถึงได้มาครอบครอง..เห็นถามมา เอาไปดูก่อนเลย  เล่ม 1 และ 2  ปี 2517... Grin Grin Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:18:09 PM »

ขอบคุณครับ พี่นินจา ๑๙ หายากจริงๆครับ อายุมากกว่าผมอีกครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:16:12 PM »

ย้อนอดีตแล้วมีความสุขนะครับ Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:56:47 AM »

คำโฆษณาเยี่ยมมากครับ "เป็นปืนที่ขึ้นชื่อลือนามมาช้านานทั่วทั้งพิภพ" ดีกว่าปืนเกรดเอแน่นอน  Cheesy
muk11m.m
พระท่านว่า'กัมมุนาวัชเตโลโก..กุกกุก'
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

ชีวิตนี้เพื่อเธอ(gun)

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:07:31 AM »

ทำตามนโยบายของรัฐบาลครับขอจอง ....2....สองกระบอกสั้น1 ยาว1 ..รวมตัดโอนด้วยคิดเท่าไหร่ครับ..... ตกใจ

ทุ่งกว้างทางฝันแล้ววันนั้นก็มาถึง
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์