เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:19:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักในการพกปืน  (อ่าน 3445 ครั้ง)
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:46:05 AM »

หลักในการพกปืน ...

คือพกพาให้มิดชิดอย่าให้ใครเห็นแต่เวลาจำเป็นหยิบง่ายใช้สะดวก ....อิอิ

อย่าให้ใครรู้ว่าเรามีปืน แต่จงยืนอย่างพร้อมที่จะยิง(ป้องกันตัว) Grin
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:54:59 AM »

Wink น่าจะแก้ไขได้แล้วนะครับ :Smiley กฏหมาย บ้านเมือง Tongue บางทีก็ไม่ค่อยเข้ากับ สถานะการณ์ในปัจจุบันซักเท่าไร Cry

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:28:42 AM »

Wink น่าจะแก้ไขได้แล้วนะครับ :Smiley กฏหมาย บ้านเมือง Tongue บางทีก็ไม่ค่อยเข้ากับ สถานะการณ์ในปัจจุบันซักเท่าไร Cry

รอรัฐบาลชุดต่อๆไปครับ Wink
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:20:23 PM »

ถ้าจะพกอย่าให้คนอื่นรู้ ถ้าคนอื่นรู้การพกพาก็ไม่เป็นความลับ แล้วเราอาจจะเศร้า ตกใจ ตกใจ ตกใจ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:29:06 PM »

ขึ้นกับสถานการณ์ครับ

บางครั้ง ต้องให้เพื่อนที่ไปด้วยรู้ว่าเรามีปืน เพราะมันมีเงินติดตัวเยอะ กะว่าให้เราไปช่วยดูแล
อันนี้ทำให้เพื่อนอุ่นใจ

บางที พกมิดชิด แต่ มีเหตุให้ระแวงสงกะสัยใครบางกลุ่ม มิจำเป็นต้องเข้าไปเจรจา หลบได้เป็นหลบ
หากหลบไม่ทัน ก็ก้มลงผูกเชือกรองเท้าแล้วเอาข้างแขน ถูกะชายเสื้อให้ ชายเสื้อเปิดนิดนึง พอให้เห็นด้ามปืน
(จะเห็นแบบบางมุมเท่านั้น คนด้านข้างซ้าย ขวา หรือด้านหลัง เรามักจะไม่เห็น
คนด้านหน้า เห็นแน่ๆ หากท่านพกหลัง ก้มลงผูกเชือกรองเท้า เสื้อด้านหลังจะตึง พอเห็นได้ ไม่ว่าจากด้านข้าง ซ้าย ขวา หรือ ด้านหลัง)

อันนี้เป็นการ พกซ่อน มิดชิด และแสดงให้เห็นเป็นบางเวลา โดยที่ไม่จำเป็นต้องชักปืนใดๆ
ให้เสี่ยงกับการถูกแจ้งความจับ

อย่างน้อย การแสดงให้เห็นเล็กๆแบบนี้ มักจะเป็นเบรคชั้นดี ดีกว่าที่ให้เห็นโจ่งแจ้ง อันนั้น ยั่วยุ ฝ่ายตรงข้ามครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2006, 04:40:36 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 06:19:18 PM »

ผมว่าถ้าให้ทุกคนที่มีปืนสามารถพกได้ผมว่าคนจะใจร้อนน้อยลงไม่กล้าชักปืนออกมาขู่คนอื่น เพราะปืนสามารถทำให้คนเท่าเทียมกันครับผมไม่ว่าหญิงหรือชาย หนุ่มหรือผู้สูงวัย คนที่เคยชักออกมาง่ายๆก็กลัวจะโดนสวน ลองนึกเล่นๆว่าท่านมีปืนแล้วรู้ทั้งรู้ว่าคนที่ขับรถมาปาดหน้าก็มีปืนท่านจะปาดไปยิงขู่เค้ากันหรือเปล่า สังคมคงจะเกรงใจกันมากกว่าปัจจุบันครับผม
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 05:01:28 AM »

สังคมใหญ่ต่างคนต่างความคิดเห็น  ผมยึดเเต่เพียงว่าครอบครัวผมต้องปลอดภัยจากโจรร้ายมิได้หวังไปรุกรานผู้อื่นไม่  ก็เท่านั้นครับ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 05:36:35 AM »

ประหลาดไหมครับ ประเทศไทย ... กฏหมายเขียนไปเขียนมา คนที่เคารพกฏหมาย มีปืนมีทะเบียนถูกต้อง จะทำอะไร ก็ผิดกฏหมายไปหมด .... ผิดกับพวกห้าร้อย (โจร) ยิงเด็กนักเรียนเสร็จก็เอาปืนโยนทิ้ง จนบัดนี้ยังหาของกลางไม่เจอเลย (หรือเจอแล้วไม่เป็นข่าวก็ไม่ทราบ)

แปลก แต่ จริง

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:55:16 AM »

พาไปเถอะครับ  ถ้าเห็นว่าจำเป็น ไม่มีป.๑๒

ก็ใช้ป.๑๓ แบบผมก็ได้ครับ    แต่ขอให้มิดชิดหน่อยแค่นั้นเอง Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2006, 10:13:35 AM โดย ป.๑๓ » บันทึกการเข้า

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:19:08 AM »

ถ้าหากคิดว่าจำเป็นในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน  ผมว่าพกไปเถอะครับมีแล้วใด้ใช้  ดีกว่าถึงเวลาจะใช้แล้วไม่มี
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:36:10 AM »

Grin ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ครับคุณคุมเกมส์ได้หรือไม หลงรัก
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 06:26:11 PM »

พกได้ครับ แต่ต้องมิดชิด ดูตามสถานการณ์ และเวลาเป็นหลักครับ ดูเส้นทางด้วยว่ามีตำรวจตรวจ จับ ประจำหรือเปล่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 07:59:06 PM »

พกแล้ว... คน...ต้องคุมปืน อย่าให้...ปืนพาคนไป Grin
tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 08:18:05 PM »

ถ้าอยากพกก็ต้องไม่ให้ค้นเจอ..ถูกต้องที่สุดครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:18:51 PM »

อย่าหาว่ากวนเลยนะครับ หลักในการพกปืนของผมง่ายๆก็คือ พกยังไงก็ได้อย่าให้ใครรู้นอกจากตัวเอง แม้กระทั่งคนข้างตัว ผมไม้เคยให้เขารู้เลยครับเวลาเอาปืนออกจากบ้าน กลัวว่าจะซ่อนหน้าไม่ได้แบบเรา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์