เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:20:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คู่มือถอดประกอบแบบละเอียด  (อ่าน 2987 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:30:54 AM »

Grinพี่ๆ ที่เคารพ ผมอยากได้คู่มือถอดประกอบอย่างละเอียดทุกชิ้นส่วนพร้อมลำดับขั้นตอนของ
...............กล็อก 19
...............วอลเธอร์ พีพี 7.65
...............ซีแซด เอสพี 01
...............แบเร็ตต้า 21 เอ
...............สมิท เอ็ม 60
...............โคลท์ มาร์คโฟร์
...............ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนขอรับ
..............ขอบคุณขอรับ...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:46:02 AM »

ผมว่าน่าจะเข้า web site ของผู้ผลิตเลยนะครับ ไป download ตัว manual ของปืนแต่ละรุ่นได้เลย ของผมก็ไปเอามาจากเว็ปครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:16:18 PM »

Grinพี่ๆ ที่เคารพ ผมอยากได้คู่มือถอดประกอบอย่างละเอียดทุกชิ้นส่วนพร้อมลำดับขั้นตอนของ
...............วอลเธอร์ พีพี 7.65
...............แบเร็ตต้า 21 เอ
...............โคลท์ มาร์คโฟร์
...............ไม่รู้ว่าจะหาได้ที่ไหนขอรับ
..............ขอบคุณขอรับ...................
ถ้ามาร์คโฟร์ ทั้ง 70 80 เต๋า บางเขน ยินดีรับใช้ครับ ถอดละเอียดแบบทุกชิ้น ไม่ให้เจ้าหล่อนเหลืออะไรติดตัวเลยครับ เหลือแต่เปลือยเปล่า......ว้าย....แค่เขียนก็จั๊กจี้แล้วครับ
แต่ต้องใช้วิธีอ่านข้อความที่ผมเขียน แล้วจินตนาการตามความเข้าใจของตัวเองนะครับ หรือทำตามขั้นตอนทีละบรรทัดก็ได้ จะพยายามใช้ตัวอักษรสื่อความหมายให้คุณเข้าใจ ให้มากที่สุด ถ้าประสงค์ ก็จะสนองให้ขอรับ ....
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:28:38 PM »

ถ้ามาร์คโฟร์ ทั้ง 70 80 เต๋า บางเขน ยินดีรับใช้ครับ ถอดละเอียดแบบทุกชิ้น ไม่ให้เจ้าหล่อนเหลืออะไรติดตัวเลยครับ เหลือแต่เปลือยเปล่า......ว้าย....แค่เขียนก็จั๊กจี้แล้วครับ
แต่ต้องใช้วิธีอ่านข้อความที่ผมเขียน แล้วจินตนาการตามความเข้าใจของตัวเองนะครับ หรือทำตามขั้นตอนทีละบรรทัดก็ได้ จะพยายามใช้ตัวอักษรสื่อความหมายให้คุณเข้าใจ ให้มากที่สุด ถ้าประสงค์ ก็จะสนองให้ขอรับ ....
ผมขอเสนอให้ท่านอาจารย์ เต๋า บางเขน เขียน การถอดประกอบ Colt 1911 ทุกซีรีย์ ( ฉบับอาจารย์ เต๋า บางเขน ) ลงใว้ ณ ที่นี่เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่มีหรือหลงรัก  Colt เก็บไว้น่ะครับ เพราะ ณ ที่นี้มี สาวก Colt มากมายเลยครับ  แล้วแต่จะกรุณานะครับ เป็นข้อเสนอของผมเท่านั้น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2006, 03:30:56 PM โดย Say Suriya » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:06:58 PM »

อิอิอิอิ  ผมขายหนังเก่า ถอดกล็อกก็อันนี้ครับ ... อิอิอิ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=6125.msg148229#msg148229

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:15:06 PM »

เรียนถามคุณ RUGER ครับ  กล็อก19 กับกล็อก17 มีการถอดประกอบเหมือนกันหรือเปล่าครับ

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:35:20 PM »

คุณยอด(yod) มีแผ่นดีวีดีการถอดประกอบปืนอยู่หลายแผ่นต้นฉบับเป็นของคุณยอด
ลองติดต่อดูครับ  หลงรัก
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:42:59 PM »

ผมขอเสนอให้ท่านอาจารย์ เต๋า บางเขน เขียน การถอดประกอบ Colt 1911 ทุกซีรีย์ ( ฉบับอาจารย์ เต๋า บางเขน ) ลงใว้ ณ ที่นี่เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่มีหรือหลงรัก  Colt เก็บไว้น่ะครับ เพราะ ณ ที่นี้มี สาวก Colt มากมายเลยครับ  แล้วแต่จะกรุณานะครับ เป็นข้อเสนอของผมเท่านั้น.
เรียน ท่านพี่ " กูผู้ชนะ"(ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า คำๆ นี้ ซึ่งใจแค่ไหนสำหรับนักรบผู้ผ่านสนามรบจริง) ในฐานะที่ท่านพี่กรุณาให้เกียรติ ผมจะพยายามทำให้ได้ครับ......แม้เป็นข้อเสนอของพี่แต่ผู้เดียว กระผมก็จะสนองครับ ผมจะตอบให้พี่ทราบ โดยขึ้นหัวข้อ กูผู้ชนะ 1911 นะครับ ....ขอใช้ ข้อความปลุกใจที่ฟังทุกครั้งแล้วรู้สึกขนลุกในความรักชาตินี้ เป็นข้อความขึ้นหัวข้อในการเขียนนะครับ ...
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:48:49 PM »

เรียนถามคุณ RUGER ครับ กล็อก19 กับกล็อก17 มีการถอดประกอบเหมือนกันหรือเปล่าครับ
    น่าจะคล้ายกันครับ ผมไม่แน่ใจเรื่อง สลักตรงโครงปืนน่ะครับ จำได้ว่า ถ้าเป็น  รุ่น .40 ขึ้นมาจะเป็นสลัก 2 ตัวใหญ่กับเล็กครับ ที่เหลือโดยหลักการเหมือนกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:29:20 PM »

ผมมีเป็นไฟล์ Acrobat "Glock Armorer's Manual" ภาษาอังกฤษ download จากพี่ๆใน web อวปนี่หละครับ...ถ้าท่านจขกทสนใจก็รบกวนส่ง email address มาทาง pm ได้เลยจะส่ง email ไปให้...ขนาดไฟล์ 6.35MB ครับผม Grin
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:06:35 AM »

ผมมีเป็นไฟล์ Acrobat "Glock Armorer's Manual" ภาษาอังกฤษ download จากพี่ๆใน web อวปนี่หละครับ...ถ้าท่านจขกทสนใจก็รบกวนส่ง email address มาทาง pm ได้เลยจะส่ง email ไปให้...ขนาดไฟล์ 6.35MB ครับผม Grin

๒ ท่านที่ส่ง email address มาทาง PM คือท่าน chanon....@hotmail และท่าน stang...@yahoo ผมได้ส่ง email file ไปให้แล้วนะครับ รบกวนเช็ค mail box แล้วหากสะดวกก็รบกวนแจ้งกลับนะครับว่าได้รับหรือไม่ Grin ขอบคุณครับผม Grin
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:35:25 AM »

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ tao bangkhaen  มากครับ
 หลงรัก ไม่ต้องรีบ เพื่อนๆรออยู่เพียบ.
( แซวเล่นด้วยความเคารพน่ะครับ )

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:17:25 AM »

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ tao bangkhaen  มากครับ
 หลงรัก ไม่ต้องรีบ เพื่อนๆรออยู่เพียบ.
( แซวเล่นด้วยความเคารพน่ะครับ )
งั้นผมจะไปเปิดเป็นกระทู้ใหม่เลยแล้วกันนะครับ เพราะเขียนวันเดียวคงไม่เสร็จ บางทีอยู่หน้าเครื่องมีงานด่วนขึ้นมา ต้องดีดออกจากคอมฯ เวลากลับมาเข้าใหม่จะได้หาง่ายขึ้น
แต่ถ้าข้อความยาวมากๆ ทางท่านผู้ควบคุมดำเนินรายการท่านดุมาละก้อ ช่วยกันรับอานิสงฆ์ด้วยกันนะครับ ....งั้นผมจะเริ่มแต่ต้นจนจบเลยแล้วกัน
qq47
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:26:11 AM »

พี่เต๋า เก่งอีกแล้วครับงานนี้ ถูกจัยพี่เต๋า
supermansup
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:09:29 PM »

จาก Stang.....@yahoo.com ได้รับแล้วครับกำลังโหลดครับ
ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์