เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:37:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกให้ทีพี่น้อง Glock 26 กับ CZ RAMI P ปวดหัว มีปืนได้กระบอกเดียว  (อ่าน 4533 ครั้ง)
t_rat014221302
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:26:37 PM »

เลือกให้ทีพี่น้อง Glock 26  กับ CZ RAMI P ปวดหัว มีปืนได้กระบอกเดียว ขอความกรุณาผู้เชี่ยวชาญอ่านหนังสือดูของจริง ชอบทั้ง 2 เลยเลือกไม่ถูก หัวเราะร่าน้ำตาริน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:51:10 PM »

อย่างแรก  ให้ลองจับของจริงทั้งสองกระบอกดูก่อนนะครับ
อาจหาดูได้จากสนามยิงปืนแถวบ้าน
หรือลองไปจับดูที่ร้านปืน
แต่โดยส่วนตัวนะครับ ที่เคยลองจับมา
ขนาดทั้งสองกระบอก ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
สำหรับ รามี่ ผมจะมีปัญหาที่ตัดล็อคสไลด์และห้ามไก ที่แบน(เพื่อให้พกซ่อนได้สะดวก)
ทำให้เวลาปลดสไลด์และปลดเซ็ฟปืน ลำบากมาก
เคยลองยิง ปลดเซ็ฟ ปลดสไลด์ ไม่กี่ครั้ง ทำให้นิ้วแดงไปเลย
แต่ถ้าใช้กล็อค 26 ปัญหาตัวนี้จะไม่เจอ เพราะไม่มีเซฟให้ปลด
ที่นี้ ก็มาถึงตัวสไลด์ของ ซีแซด ที่เล็กทำให้จับขึ้นลำลำบากมาก
แล้วทีนี้ ก็อยู่ที่ ตัว จขกท. เองแล้ว ว่าจะชอบหรือเหมาะมือกับปืนกระบอกไหน
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 04:20:44 PM »

GLOCK 26 ครับดีแน่เป้าหมายต่อไปของผม
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:58:32 PM »

ส่วนตัวชอบ G26 ครับ  เบา เรียบ พกซ่อนง่ายเนียน ไสล์จับง่าย เหมือน G19 ไม่มีเซฟ
เน้นนะครับ ว่าชอบส่วนตัว คุยให้ฟัง Grin Grin Grin
princo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 01:32:06 PM »

rami ไม่มี p ก็ดูดี แม่นยำ ใช้ยังกะ 1911 Model
CHana
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 02:40:51 PM »

กล๊อก 26 สองสี พี่ๆท่านทราบประวัติความเป็นมา ช่วยกรุณาบอกให้ทราบที่นะครับหาประวัติไม่เจอ อยากทราบว่า ทำจากโลหะชนิดใหน หรือทำสีแบบใหนช่วยทีครับอยากทราบ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:57:29 PM »

เลือก Rami P ครับ   ขึ้นลำลดนกรู้สึกปลอดภัยกว่า พอๆกับลูกโม่  ซองปืนอะไรก็ได้หรือไม่ใช้ก็ได้  อีกอย่างผมชอบยิงแห้งปืนนกนอกใช้โอริงรองประหยัดดี  Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:53:22 PM »

มาผิดบ้าน Smiley ถ้าไปบ้านสนทนาฯหรือบ้านหลังแนวฯคนเยอะคงได้คำตอบเพียบ อย่างไรก็แล้วแต่ ขอสวัสดีและยินดีต้อนรับครับ  Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 01:36:23 PM »

เพื่อนเคยใช้ รามี่ ตอนนี้ขายไปใช้ กล็อค 26 แล้วครับ  เหตุผล พกง่าย และ  ยิงได้ดีกว่า รามี่ครับ
wut3572006
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:06:29 PM »

::)Glock ครับแต่อยากให้พิจารณา G19 ด้วยครับความยาวลำกล้องที่มากขึ้นเล็กน้อยหวังผลได้ไกลขึ้น เมื่อต้องใช้เป็นปืนหลัก Shocked Shocked

เตรียมพร้อมตั้งแต่วันนี้ พรุ่งนี้อาจไม่มีเวลาให้เตรียม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 03:25:02 PM »

...ขอแสดงความคิดเห็นนิดหนึ่ง..ครับ...ปืนทั้งสองแบบ..ผมเคยจับและยิงมาพอสมควร...ยิงดีทั้งสองแบบ...แต่ชอบกล็อค 26 มากกว่า..เหตุผลคือ น้ำหนักเบา ไกไม่หนักเท่ารามี ดูแลง่ายกว่า...เพราะเป็นโพลิเมอร์...แต่ด้วยอีกเหตุผลหนึ่ง ของ จขกท. ที่ว่า มีปืนได้กระบอกเดียว ..ผมว่า ..ลองมองตัวขนาด คอมแพค ไม่ดีกว่าเหรอครับ...เช่น กล็อค 19 หรือ ซีแซด...พี  ศูนย์หนึ่ง...พกนอกก็ได้ไม่น่าเกลียด(ถ้าเป็นเจ้าหน้าที่)  พกในก็พอไหว ไม่เกะกะเกินไป...ยังไงลองพิจารณาดูนะครับ...ด้วยความเคารพ
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:14:48 PM »

ความคิดผมนะครับ ถ้าพี่มีโอกาสเลือกมากกว่าที่กล่าวมา ผมว่าพี่ไม่มองดู กล็อก 19 มั่งหรือครับ กล็อก 26 ด้ามจะสั้นนะครับ ถ้ามือใหญ่ๆแบบผม เวลากำนิ้วก้อยมันจะโผล่ ส่วนรามี ตัวปลดเซพเล็กมากครับ และอีกอย่างตัวของสไลค์จะเล็กมากครับ ทำให้จับไม่ถนัด.....เชียร์ออกนอกหน้าไปหรือเปล่าครับ Grin แบบ......อยากจะให้เป็นสาวกกล็อกอีก1 Smiley แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ผมว่าถ้าพี่มีโอกาสซื้อได้ครั้งเดียว ผมว่าพี่ควรลองจับลองยิงดูแล้วเอาที่พี่ชอบและถนัดมือที่สุดครับ.....ขอให้ได้ปืนที่ถูกใจที่สุดนะครับ.......
.......ผมไม่เชื่อพี่อยู่อย่างครับที่พี่บอกว่า มีปืนได้กระบอกเดียว เชื่อผมเหอะ พี่น้องในเวปนี้รวมทั้งผมตอนซื้อกระบอกแรกก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ แต่ถึงตอนนี้ผม มีมากกว่าหนึ่งแล้วครับ แล้วก็ไม่มีทีท่าว่าจะหยุดเสียด้วย Grin Grin Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 04:29:44 PM »

เลือกรามี่ แต่ไม่เอาตัวโพลิเมอร์
ถ้าต้องการโพลิเมอร์ กล็อก26ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:49:26 PM »

เห็นตำรวจบ่นอยากขายกล็อกอยู่หลายคน บอกว่าเอาลูกขึ้นลำแล้วอันตรายไม่กล้าเสี่ยง ต้องพกแบบไม่เตรียมพร้อม แต่ก็ขายไม่ได้เพราะเป็นปืนโครงการ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:20:12 PM »

ที่ทำงานผมใช้กล็อก กับซีแซด พอๆกันเลยครับ แต่เป็นซีแซด 75 คอมแพคนะครับส่วนกล็อกมีทั้ง 19 และ 26 ที่เหลือพวกกลุ่มน้อยก็มีซิก 228 สมิธ ออโต(ไม่รู้ว่ารุ่นไหนแต่ขนาด 9 ม.ม.) โคลท์ .45 ดังนั้นในกรณีนี้แนะนำ กล็อก 26 ครับ Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์